Thảo luận Kính xe bị mờ trong cơn mưa

laixelagapcongan

Xe tải
cháu chào các cụ và các tiền bối.

cháu biết thớt này lập ra cũng nhiều nhưng tiện thể làm mới luôn mong các cụ và tiền bối chỉ giáo.

Số là hai ba hôm nay, ngày nào cũng mưa, lúc đỗ xe thì không sao, nhưng chạy được một lúc thì toàn bộ gương gồm trước sau và cả hai gương hậu đều đọng sương và mờ không thấy gì cả.

cháu có dừng lại tấp vào lề, dùng vải lau cả trong và ngoài nhưng lên xe chạy tiếp vẫn tiếp tục bị hơi nước đọng lại.

cháu có mở he hé cửa thì đỡ chút nhưng ko giảm hẳn, trái lại còn bị mưa hắt vào bên trong.

cháu post bài nhờ các cụ chỉ giáo cách thức để khử cái này triệt để giúp cháu ạ.

xin thưa là cháu dốt kĩ thuật, các cụ và các bậc tiền bối làm ơn chỉ giúp cách khắc phục, nhưng cũng đừng giải thích nguyên lý này nọ vì thật sự cháu dốt như đàn gảy tai trâu các cụ ạ.

cháu chờ tin và xin hết ạ

hgjp

Xe tăng
cháu chào các cụ và các tiền bối.

cháu biết thớt này lập ra cũng nhiều nhưng tiện thể làm mới luôn mong các cụ và tiền bối chỉ giáo.

Số là hai ba hôm nay, ngày nào cũng mưa, lúc đỗ xe thì không sao, nhưng chạy được một lúc thì toàn bộ gương gồm trước sau và cả hai gương hậu đều đọng sương và mờ không thấy gì cả.

cháu có dừng lại tấp vào lề, dùng vải lau cả trong và ngoài nhưng lên xe chạy tiếp vẫn tiếp tục bị hơi nước đọng lại.

cháu có mở he hé cửa thì đỡ chút nhưng ko giảm hẳn, trái lại còn bị mưa hắt vào bên trong.

cháu post bài nhờ các cụ chỉ giáo cách thức để khử cái này triệt để giúp cháu ạ.

xin thưa là cháu dốt kĩ thuật, các cụ và các bậc tiền bối làm ơn chỉ giúp cách khắc phục, nhưng cũng đừng giải thích nguyên lý này nọ vì thật sự cháu dốt như đàn gảy tai trâu các cụ ạ.

cháu chờ tin và xin hết ạ
chắc cụ để điều hoà gió trong nên bị hấp hơi, cụ phải để điều hoà lấy gió ngoài, và có sấy kính sấy gương thì bật lên nhé

manhmeo

[Tịch thu bằng lái]
chắc cụ để điều hoà gió trong nên bị hấp hơi, cụ phải để điều hoà lấy gió ngoài, và có sấy kính sấy gương thì bật lên nhé
Cứ điều hoà là đc không cần gió trong ngoài gì đâu. Trời mưa thì mát nhưng tiết kiệm chỉ bật quạt gió là mờ mịt ngay
Đi mưa lấy gió ngoài chóng hỏng hệ thống điều hìa cụ nhé

bab3kul

Đi bộ
Lấy gió ngoài độ ẩm còn cao hơn trong xe, cứ bật điều hoà là tự hết đọng nước, sấy kính cũng k cần

Hạnh_Hyundai

Xe hơi

Hạnh_Hyundai

Xe hơi
trời mưa thường hay bị hấp hơi nc lên kính lái, cụ bật điều hòa A/C, chính lấy gió trong- hướng gió ko chĩa lên kính lái kết hợp bật nút sấy kính sẽ hết ạ. hình bên trái dưới cụ nhé.

cusao

Xe lăn
ước gì mình đc trở lại thời bác chủ...tuy hơi ngô nghê về sử dụng 4b nhưng bì lại ..trẻ trung, nhiệt huyết và đầy ắp những hoài bão

laixelagapcongan

Xe tải
I10 thì cụ xoay nút tròn phía trái và xoay xuống hình cuối cùng bôi đỏ kia.

xoay ở vị trí đó là ko bị hả cụ, mưa là em làm liền.
xe cụ tự động có khác với số tay ở vị trí đó ko cụ, em là số tay ạ
web của cụ em vào ko được vậy

HungTran79

Đi bộ
Cho hỏi con i10 của mình sao không khóa được kính nhỉ. Mình mua 1.2AT đc 1 tháng nhưng không thể khóa kính được dù đã nhấn nút khóa rồi nhưng mấy đứa nhok ngồi sau vẫn mở kính xuống đc.

laixelagapcongan

Xe tải
Cho hỏi con i10 của mình sao không khóa được kính nhỉ. Mình mua 1.2AT đc 1 tháng nhưng không thể khóa kính được dù đã nhấn nút khóa rồi nhưng mấy đứa nhok ngồi sau vẫn mở kính xuống đc.
cụ có nhầm ko, khóa là khóa cửa chứ kính đâu có khóa

Hạnh_Hyundai

Xe hơi
xoay ở vị trí đó là ko bị hả cụ, mưa là em làm liền.
xe cụ tự động có khác với số tay ở vị trí đó ko cụ, em là số tay ạ
web của cụ em vào ko được vậy
MT và AT giống nhau cụ ạ, xoay hình đó hoặc hình trên cụ nhé

Hạnh_Hyundai

Xe hơi
nút khóa kính đó ko khóa đc ghế phụ đâu ạ, chỉ khóa ghế sau thôi ạ.

Hạnh_Hyundai

Xe hơi

HungTran79

Đi bộ
nút khóa kính đó ko khóa đc ghế phụ đâu ạ, chỉ khóa ghế sau thôi ạ.
Cảm ơn bác nhé. Nghe nói bên i10 còn có chức năng chốt cửa bên trái để tránh trường hợp trẻ con mở ra khi dừng xe phải không bác? Nếu có hướng dẫn hộ em cái nhé

VIỆT ANH

Xe điện
Cảm ơn bác nhé. Nghe nói bên i10 còn có chức năng chốt cửa bên trái để tránh trường hợp trẻ con mở ra khi dừng xeo phải không bác? Nếu có hướng dẫn hộ em cái nhé

Thò chìa khóa hay tô vít vặn cái lỗ đen kia cụ nhé.