[Ngành hàng khác] KM Đặc Biệt Giỗ Tổ Hùng Vương: Hồng Sâm Keasong - Thiên Sâm Bắc Triều Tiên

Số điện thoại
0922611561
Giá
3,300,000 VNĐ
Địa chỉ
Ba Đình, Hà Nội

N.Korea Ginseng

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}

chaorenttd

Xe hơi
e lưu lại đến lúc cần ah! chúc cụ chủ buôn bán tốt ah!

N.Korea Ginseng

Xe điện

Trần Thư

Xe đạp
Hồng Sâm hộp gỗ và Hồng Sâm tẩm mật ong loại nào tốt hơn cụ nhỉ?

N.Korea Ginseng

Xe điện
Hồng Sâm hộp gỗ và Hồng Sâm tẩm mật ong loại nào tốt hơn cụ nhỉ?
Dạ vâng cụ, em rất xin lỗi vì chiều nay đưa hàng mấy nơi giờ mới trả lời cụ được ạ. Thực chất thì 2 loại sâm này tương đương nhau cụ ạ. Khác là độ khô của hộp gỗ là 11% còn độ khô của hộp sắt là 14%, độ khô lớn hơn thì sâm mềm hơn dễ cắt miếng hơn. Khác nữa là củ sâm trong hộp gỗ còn giữ nguyên được bộ rễ còn sâm hộp sắt thì đã bỏ bộ rễ nên tính theo giá từng củ thì sâm hộp gỗ đắt hơn nhiều ạ.

Trần Thư

Xe đạp
Dạ vâng cụ, em rất xin lỗi vì chiều nay đưa hàng mấy nơi giờ mới trả lời cụ được ạ. Thực chất thì 2 loại sâm này tương đương nhau cụ ạ. Khác là độ khô của hộp gỗ là 11% còn độ khô của hộp sắt là 14%, độ khô lớn hơn thì sâm mềm hơn dễ cắt miếng hơn. Khác nữa là củ sâm trong hộp gỗ còn giữ nguyên được bộ rễ còn sâm hộp sắt thì đã bỏ bộ rễ nên tính theo giá từng củ thì sâm hộp gỗ đắt hơn nhiều ạ.
Cảm ơn cụ. E có thêm băn khoăn nhỏ: sâm của Triều Tiên so với sâm của Hàn Quốc như thế nào?

N.Korea Ginseng

Xe điện
Cảm ơn cụ. E có thêm băn khoăn nhỏ: sâm của Triều Tiên so với sâm của Hàn Quốc như thế nào?
Dạ vâng cụ, sâm Triều Tiên chính danh Keasong đã có truyền thống từ xa xưa gắn liền với cố đô Khai Thành của nước Cao Ly. Hàng em bán chính là sâm của vùng đất này, thương hiệu do cty nhân sâm của nhà nước Triều Tiên sản xuất.
Sâm Hàn Quốc có nhiều loại, nhiều hãng hơn sâm Bắc Triều Tiên rất nhiều nên để so sánh tổng quát thực sự là khó ạ. Tuy nhiên cụ có thể tham khảo nhận xét của các hãng sâm Hàn Quốc (cụ tra Google các bài về sâm Triều Tiên, sâm Keasong trên web các đại lý sâm Hàn) thì họ đều đánh giá sâm Keasong, Triều Tiên cao hơn sâm Gueumsan loại sâm tốt nhất Hàn Quốc 1 bậc ạ.

N.Korea Ginseng

Xe điện
Sâm này có bằng Sâm Ngọc Linh của mình không các bác nhỉ?
Ngày Tết bận rộn em trả lời chậm, em rất xin lỗi cụ ạ. Sâm nói chung tất cả các giống trên thế giới quan trọng nhất là các điều kiện thổ nhưỡng, khí hậu, độ cao hình thành nên dược tính trong củ sâm chứ dược tính không được quy định sẵn trong gene củ sâm.

Vậy nên mới hình thành nên những vùng đất trồng sâm gắn liền với các thương hiệu sâm cụ ạ. Như sâm Triều Tiên hàng của em có chỉ dẫn địa lý Keasong (Khai Thành) thương hiệu này, vùng địa lý này em đã trình bày trong bài trình bày gian hàng.

Trở lại câu chuyện cụ hỏi thì sâm Ngọc Linh chuẩn được coi là "vô địch thế giới" về dược tính, số saponin trong củ sâm. Chỉ có điều theo như em được biết thì vùng trồng tập trung rất nhỏ bé chỉ có vài chục nghìn mét vuông và do nhà nước quản lý, quân đội bảo vệ. Còn lại vẫn có thể rải rác đâu đó trong rừng Tây Nguyên vẫn có những củ sâm Ngọc Linh cực phẩm.

Bobibong

Xe buýt
Cụ cho hỏi Hồng sâm Keasong mục số 1 và mục số 3 cụ bảo là cực phẩm/thiên sâm trong hộp thiếc khác nhau thế nào về chất lượng ah? Giá khuyến mãi giờ sao cụ?

N.Korea Ginseng

Xe điện
Cụ cho hỏi Hồng sâm Keasong mục số 1 và mục số 3 cụ bảo là cực phẩm/thiên sâm trong hộp thiếc khác nhau thế nào về chất lượng ah? Giá khuyến mãi giờ sao cụ?
Dạ vâng cụ, thiên sâm là loại phẩm chất cao nhất ạ. Cả 2 loại hộp gỗ và hộp thiếc của em đều là Thiên Sâm. Loại hộp gỗ còn là củ thiên sâm được lựa chọn bộ rễ tốt hơn.
Tuy nhiên loại hộp gỗ lại không ghi Thiên Sâm như hộp sắt. Hộp sắt là sản phẩm theo mẫu từ xưa, hàng chục năm trước cụ ạ. Hộp gỗ là dòng sản phẩm mới phát triển hơn 5 năm nay.

N.Korea Ginseng

Xe điện
Hiện em vẫn áp dụng giá khuyến mãi với hộp 2 củ sâm đến hết rằm tháng riêng. Hộp 3 củ hiện đang hết hàng.

tranquocha

Đi bộ
Em thấy bảo sâm Triều Tiên tốt hơn sâm Hàn Quốc không biết có đúng không.

N.Korea Ginseng

Xe điện
Em thấy bảo sâm Triều Tiên tốt hơn sâm Hàn Quốc không biết có đúng không.
Dạ vâng cụ, sâm Triều Tiên mà cụ thể là ở vùng Keasong, Bắc Triều Tiên là chính danh sâm Cao Ly từ hơn ngàn năm trước. Bên Hàn Quốc cũng thừa nhận vùng đất sâm tốt nhất của họ chất lượng cũng không bằng được.