Kứu với...Pajero mất điện taplo

spiderman

Xe tăng
kính nhờ các bác júp ,Mitsu Pajero 3.0 -2008 của em đang chạy bị mất toàn bộ đèn hiển thị taplo,đài,cả đồng hồ thời jan.Ngoài mất điện taplo,xe vưỡn chạy bình thường.E đã đưa vào cả Vinh Quang(Giải Fóng) lẫn Việt Hùng(Thanh Xuân) mà ko kiểm tra ra.(đay là 2 gara được hãng Mit chỉ định,hỗ trợ).Việc mất điện lúc bị, lúc ko nên em vẫn chạy cố nhưng chưa hình dung chạy đêm và tiếp theo sẽ dưlào?.
Kính nhờ các bác júp đỡ hay chư bát jới-nguyễn văn thiệu địa chỉ có thể khắc fục.Kám ơn các bác

IQ_thap

Xe máy
trời ạ, bảo hành của hãng, chửi cho hãng một trận là xong ý mà

dangsaoviet

Xe điện
ngõ 70 Trương Công Giai- Phường D.Vọng_ Cầu Giấy
bác bảo ai đó kiểm tra lại cái hộp cầu chì đi, theo em nghĩ nó chập chờn ở chỗ tiếp xúc giữa 2 chân cầu chì thôi. thử kiểm tra lại xem bác ạ

Subaru08

Xe tải
Bác có gắn Cd hay cái gì vào xe không? Khi bật đèn lên thì đèn đậu xe có sáng khổng( đèn này là bác chỉ bật công tắc lên một nấc, nấc tiếp theo mới là đèn pha)? Bác nhìn thử đèn trên và sau xe co sáng không?

Ít khi nào xe đời mới mà hệ thống điện bị như vậy, ngoài trừ bác lắp Cd hay thiết bị nào đó vào, hay bị chuột cắn dây điện.

Bác nói tỉ mỉ nguyên nhân ví dụ như khi bật Cd lên thì đèn taplo không sáng, hay khi bật công tắc đèn thì đèn táp lô không sáng?

Subaru08 sẽ chỉ bác sửa nếu cung cấp đầy đủ thông tin.

spiderman

Xe tăng
kam ơn bác "tiền" Đảngviên, bác Subaruo8. xe iem nhập khẩu, ko gắn thêm hay "độ" bất kì thứ jề. Thợ kĩ thuật của 2 gara trên cũng rất nhiệt tình (vì chi phí hãng trả) nhưng đến jờ vẫn pótay.com. Họ bẩu cứ di cho "chết" hẳn lại dễ tìm ra bệnh, nhưng nó cứ lúc bị lúc ko.tuy nhiên tần suất bị ngày càng tăng.Em bí quá, bác Subaru08 có thể cho em dt liên lạc trực tiếp được thì tốt quá.Nhờ các bác tư vấn tiếp.

spiderman

Xe tăng
bác bảo ai đó kiểm tra lại cái hộp cầu chì đi, theo em nghĩ nó chập chờn ở chỗ tiếp xúc giữa 2 chân cầu chì thôi. thử kiểm tra lại xem bác ạ
Xưởng cũng đã thử đủ kiểu rồi,rút jắc,cắm lại.Thậm chí thay cả thay cả bộ điều khiển điện+hộp cầu chì(ngay dưới chân côn) của một xe khác (nhập cùng lô) ,thấy hết đã mừng.Được 2 hôm lại bị

Babetta

Xe điện
Website
www.songphuong.com.vn
Khả năng là con chip của bảng taplo xe bác có vấn đề, xe em khác hãng với xe bác nhưng hiện tại taplo cũng đang bị như vậy. Em đang phải dùng tạm 1 cái taplo khác để chạy vì taplo xe em liên quan đến điều khiển cả điều hòa. Taplo xe bác khi bị chập chờn như vậy đèn bật lên có sáng kô ? Trong trường hợp đi đêm mà bị như vậy thì bác cứ tháo taplo ra mà đi là vẫn ok. Trong thời gian chờ đợi sửa chữa hoặc đặt hàng taplo mới ( khả năng này là cao vì hiện nay thợ VN hình như chưa có người sửa được taplo) bác điện thoại hỏi mấy gara xem khi tháo taplo đèn bật có sáng kô .

Subaru08

Xe tải
Bác bật đèn đậu xe, 2 cái bóng nhỏ đó đèn phía trước và phía sau có sáng không?

Rất là vô lí vì hệ thống máy hát và đồng hồ cùa xe bác cũng bị tắt theo bảng taplo.vì máy hát và đồng sử dủng chung một dòng điện. Bác co kiểm tra cầu chì của máy hát chưa vậy?

Nếu không bật đèn lên thì máy hát hoạt động không?

spiderman

Xe tăng
Kám ơn tất cả các bác đã qan tâm, iem vừa ngậm ngùi qua xửong láy xe về phủ bạt.Các gara được ủy quyền của Mitsubishi đã chụp ảnh và có văn bản yêu cầu hãng cho hướng xử lí vì cùng lô xe nhập đợt này còn mấy xe trong tp HCM cũng bị. chán quá, "đành nòng vạy,kầm nòng vậy".Khi nào khắc fục được ,iem sẽ bá cáo các bác.