[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề liên quan về dịch bệnh viêm đường hô hấp cấp COVID - 19 - Phần 7

Các cụ đã được tiêm Vaccine chưa?

• Tổng bình chọn
    950

LightStar0107

Xe hơi
Có thể di chứng sau khi bị covid rất kinh khủng , có thể vài năm, hàng chục năm về sau mới phát nộ. Chỉ những người tạo ra nó, biết rõ tác hại của nó nên mới khiếp sợ nó đến như vậy.
Kiểu này Tàu còn cách li dài dài

formen

Xe lăn
Theo tình hình dịch chung thế giới và vn đã trải qua thì tq chậm sau vn mình 1 năm, nên cc đối chiếu lại năm ngoái thì biết. Tầm này năm ngoái cta đang tường cao chiến lũy khắp nơi.

turnviet

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Website
carcam.vn
Có thể di chứng sau khi bị covid rất kinh khủng , có thể vài năm, hàng chục năm về sau mới phát nộ. Chỉ những người tạo ra nó, biết rõ tác hại của nó nên mới khiếp sợ nó đến như vậy.
Từ sau khi em bị Covid, em cảm thấy cơ thể yếu hẳn về miễn dịch.
Từ tháng 6 đến nay 22/8 em bị cúm 3 lần liền, lần nào cũng li bì nằm nhà mấy hôm

poiuy

Xe cút kít
Ảnh hướng đến sức khỏe là có nhưng cũng phải chấp nhận thôi. Chỉ khó hiểu sao Tàu vẫn chưa chịu chấp nhận như vậy. Em ở HN và trực tiếp chỉ biết 1 người chết do Covid là cụ trên 80 cha của 1 người bạn. Cũng không thấy ai mất khả năng lao động sau khi nhiễm.

Ô tô điên

Xe tăng
Tq như kiểu là cố tình làm zero covid để gây lạm phát lên mỹ , đồng thời cho dân quen với cảnh bị cô lập cấm vận kinh tế để chuẩn bị đánh Đài.nếu đánh Đài thì Tq kiểu gì cũng bị 🇺🇸 🏴󠁧󠁢󠁥󠁮󠁧󠁿 và châu âu cấm vận.

404 Not Found

Xe máy
2 tuần trước ngày 20 chục đơn, giờ được 4 đơn. Nhưng đợt này bảo là sẽ phong tỏa điểm, bên Hà Khẩu dân vẫn đi lại, chỉ đội vận tải quá cảnh đang bị dính.
Chắc vài hôm là ổn, hy vọng
20 chục = 200, tụt kinh vậy?

Dan du an

Xe cút kít
Cụ nói thế này cụ nào đã mắc lại đâm lo. Kiểu như biết đâu sau này 90 tuổi mình không còn mình mẫn và cái ấy nó nhỏ lại các cụ nhỉ.

đại dương xanh 08

[Tịch thu bằng lái]
Bệnh nặng quá rồi. Đi khám chưa ?

Demchinhhang.net

Xe container
Người OF
Em cũng hay nói với bạn bè đúng thế này và còn thêm quả ní có thể đk mình như phim chưởng. Rõ ràng phải có lý do nó mới quyết tâm như thế, còn lý do gì em không biết, mà có biết nói ra bị cười cho.

BMW X4

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nói thế này cụ nào đã mắc lại đâm lo. Kiểu như biết đâu sau này 90 tuổi mình không còn mình mẫn và cái ấy nó nhỏ lại các cụ nhỉ.
Ồ, nhờ Covid mà sau 90 tuổi, cái của nợ ấy nó mới nhỏ lại à bác?
Biết ơn đồng chí Tập quá.

Êm mới xấp xỉ 40, mà nó đã co lại rồi, giờ chỉ còn 16cm; không rõ đến 90 có còn nổi 1.6cm không.

Dan du an

Xe cút kít
Ồ, nhờ Covid mà sau 90 tuổi, cái của nợ ấy nó mới nhỏ lại à bác?
Biết ơn đồng chí Tập quá.

Êm mới xấp xỉ 40, mà nó đã co lại rồi, giờ chỉ còn 16cm; không rõ đến 90 có còn nổi 1.6cm không.
Cụ đừng chơi ác thế, của cháu với hầu hết các cụ trên này có 11cm mà cụ lại tận 16. Hơn một phân nó đã khác cả ngàn dặm rồi. Cụ là ác nhất cõi này.

prado2012

Xe điện
Em cũng hay nói với bạn bè đúng thế này và còn thêm quả ní có thể đk mình như phim chưởng. Rõ ràng phải có lý do nó mới quyết tâm như thế, còn lý do gì em không biết, mà có biết nói ra bị cười cho.
Người quen em mới 8.x đời chót đi khám sức khỏe định kì thì bị Bạch Mai báo suy tim độ 4 do tác dụng phụ của vắc xin Covid, giờ em ý cần thay tim trong vòng 4 năm nữa. Khó nhất là tìm người hiến tim. Em cũng nghĩ như cụ về thuyết âm mưu của bọn Tàu.

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Tq như kiểu là cố tình làm zero covid để gây lạm phát lên mỹ , đồng thời cho dân quen với cảnh bị cô lập cấm vận kinh tế để chuẩn bị đánh Đài.nếu đánh Đài thì Tq kiểu gì cũng bị 🇺🇸 🏴󠁧󠁢󠁥󠁮󠁧󠁿 và châu âu cấm vận.
Nôm na là TQ nó đang tranh thủ diễn tập chống chiến tranh sinh học , kiểm tra sức chịu đựng của nền kt , đánh giá lại chuỗi cung ứng...... cụ nhỉ

tonkngo0

Xe tải
Theo em nghĩ thời của chú đó con người suy nghĩ về cuộc sống tương đối giản đơn . Nhu cầu về 1 cuộc sống gọi là hạnh phúc rất giản dị ( đôi khi chỉ là 1 bát cơm ngon thôi cũng là hạnh phúc rồi ). Giờ sinh ra lắm nhu cầu , có quá nhiều thứ để thèm và để sợ mất khi đã sở hữu ( sở hữu Kia rồi thì lại thèm Mec ) . Đó là chưa kể sự chi phối của mạng xã hội online đến con người , giờ người ta online giao lưu khoe tiền khoe của khoe hạnh phúc . Cả một ngày 24 tiếng đồng hồ thì nhiều khi thời gian online cả 10-12 tiếng lận . Nó sinh ra rất nhiều vấn đề về tâm lí và tâm thần .
Em cho rằng khách quan là vậy .
nên cai internet đi cụ nhỉ

windy1

Xe điện
Em nghĩ con người ngày xưa mạnh mẽ hơn bây giờ nhiều, và trẻ con trong các gia đình không được đào tạo để sinh tồn. Hơi khó tí đã nản, tìm đến cái chết thì hèn quá.
Do ngày nay, con người thích sống ảo, khoe khoang. Dù mình không có nhiều tiền trong tay, nhưng qua mạng sống ảo, để thấy rằng, ta không thua người. Đa số người lấy vật chất làm số đo, giữa mình và người khác. Không được như ý, nên sinh ra trầm cảm, và dễ dàng kết thúc đời mình.

Họ cho rằng, Reset là xong mọi thứ. Nào biết được, nếu có kiếp sau đi nữa, chắc gì cuộc sống, sẽ tốt đẹp hơn kiếp nầy.

Họ có hèn nhát hay không, không quan trọng nữa, vì họ đâu biết được, hành động của mình, để lại nỗi đau lớn, cho những người ở lại.