[Funland] Lại là CCCD

Moriarty

Xe container
Cái hệ thống làm hộ chiếu nhanh gọn, đơn giản bao nhiêu thì làm cái này dở hơi dở hám bấy nhiêu.

Xehoa2022

[Tịch thu bằng lái]
Vợ em cũng chuẩn bị kỉ niệm 1 năm ngày thất lạc cccd gắn chip, tiền ship thanh toán đủ cả đã lâu mà chưa thấy người ship đâu ;))

vk em làm 1 năm rồi còn chưa thấy gửi về đây cụ ơi, cũng chưa hỏi ai và cũng chả ai hỏi mình
các anh ấy như mẹ đời, bố thiên hạ chứ công bộc cái gì hở cụ

em thì văn dốt võ rát, đi đến cửa quan vẫn vâng dạ lễ phép như cún, cũng chả biết phải làm sao !! mình là người có văn hóa mờ =))

Nongdantb

Xe buýt
Xung quanh cái CCCD này thì nhiều chuyện cười không được, khóc cũng không xong.
- Khổ nhất là những người tàn tật, ốm đau con cháu, người nhà cõng, cáng ra Ub làm.
- Người khỏe thì mai phục từ sáng tới trưa, từ trưa tới chiều, từ chiều tới đêm, từ đêm đến sáng hôm sau.
Xong rồi thì chờ dài cổ ra, có người làm xong rồi chết vẫn chưa có CCCD.

Marance

Xe tăng
Trường hợp này giống như em.
Sau khoảng 7 tháng không nhận được cccd em ra xã hỏi nhưng cán bộ đi vắng, có nhờ cán bộ khác tìm giúp nhưng cũng không có.
Lần 2 ra xã nhưng cũng chưa có, em đi bộ mịa sang CA huyện (cách 50m dài).
Gặp cán bộ nữ có vẻ ân cần, tiếp thu chu đáo hơn. Em trình bày lý do và không quên trách móc vài lời, cán bộ tiếp dân móc ngay điện thoại ra và gọi về cơ sở (xã em đăng kí làm cccd). Sau cuộc điện thoại đó và mời em ra về.
Ngay chiều hôm sau, cccd được phát tận nhà mà không mất 1 xu phí nào (mặc dù em không đk trả qua cpn).
Theo em, cụ cứ bình tĩnh mà gắt lên là cán bộ cơ sở cũng phải phục vụ đến nơi đến chốn đấy.

xemoi21

Xe hơi
E cũng ngại lên phường lắm. Mấy đồng chí cho ăn hành nhiều lắm. E lên thẳng quận làm

Ji Bro

Xe buýt
Nhà em tình huống y hệt cụ thớt có điều em nhà em vẫn chặc lưỡi ngậm ngùi đi làm lại luôn thì chỉ 2 tuần sau đã được cấp rồi.
Em ức chính là vụ ngay thời gian đợi thì cần đi làm cái giấy xác nhận cư trú do sổ hk bị thu rồi.
Công bộc đòi mình trình cccd. Mình bảo vừa làm hỏng giờ phải làm lại thì bị quát tháo là sao ko đi đăng kí làm từ 2018 đi giờ nước đến chân mới nhảy.
Ơ đm lúc 2018 toàn công bộc biết nội bộ chuyện đấy với nhau chứ có thằng dân đen nào được thông báo mà biết đi làm.

Do linh

Xe đạp
Bẩm các cụ, nhà em làm CCCD từ tháng 7 năm ngoái cho kịp KPI của các anh xxx phường. Hơn 9 tháng trôi qua chưa thấy hàng order về, em nhắn tin hỏi thì hoá ra hàng order rồi, đơn đã xác nhận, tiền trả trước nhưng bên bán lỗi nên không có hàng giao. Và chả có tí trách nhiệm đền bù hay xin lỗi gì cả, coi việc đó là đương nhiên. CSKH thì ra lệnh cho khách bỏ công bỏ việc đi order lại. Trả lời bằng toàn câu mệnh lệnh trống không. Vậy thì ai là công bộc của ai đây?
Em chán quá kệ cbn, không đi order lại nữa.
Em làm từ tháng 5 năm ngoái mà bây giờ chưa nhận được đây. Thỉnh thoảng CA quận lại gọi bảo sai tên mẹ đẻ. Tức điên người cụ ạ! Mẹ mình mà mình còn khai tên sai được??? Pó tay luôn. Giờ họ vẫn chưa sửa xong.

Em làm từ tháng 4/2021 mà tới tháng 12/2021 mới được lấy mà cụ.
Nói chung là lấy được CCCD là em thấy mừng rồi. K dám comment gì cách làm của các bác ấy.

8828

Xe buýt
Nói chung những cụ làm đợt đầu đông hay bị lỗi và chậm đc cấp. Cứ như e, do e có CCCD loại cũ vẫn còn hạn dài nên kệ ko đi làm mấy đợt dồn đông người. Đến tháng 12,cậu CSKV 2 lần gọi điện mời ra phường làm nốt mấy đợt vét, đi làm vét này vắng teo, mất 5p là xong. Làm đợt này thì ko gửi CPN nữa mà sẽ gửi lại về CAP. Tầm hơn 1 tháng, thì cậu CSKV đã gọi điện thông báo của a xong rồi, a tiện lúc nào qua CAP lấy.

TÔN

Xe container
Đây là tuyển công an nghĩa vụ, như đi nghĩa vụ quân sự bên quân đội thôi. Trước thì chen nhau, chạy vài trăm để đi nghĩa vụ công an vì được ưu tiên thi tuyển vào các trường trung cấp công an. Tuy nhiên hiện tại biên chế rất chặt, đi nghĩa vụ 2 năm rồi về như bên quân đội, nên giờ ít ai đi, công an còn phải hô hào dân đi :)).
Mỗi suất vẫn 3 chục chứ ko có kiểu free như đi bộ đội đâu cụ

Tuan Can

Xe container
Cmnd còn hạn thì vẫn được dùng bình thường đúng không cụ? Hay có trường hợp nào bắt buộc phải dùng cccd mà không được dùng cmnd không ạ?
Đúng là còn hạn thì vẫn dùng bình thường. Ý em là cụ nên đi làm sớm vì đến lúc cụ quên hạn của cmnd xong lúc có việc cần lại cuống lên thôi. Như vợ em ấy. Giục mãi ko đi. Đến lúc cần bắt đầu nháo nhào lên.

Toietmoi

Xe điện
Bẩm các cụ, nhà em làm CCCD từ tháng 7 năm ngoái cho kịp KPI của các anh xxx phường. Hơn 9 tháng trôi qua chưa thấy hàng order về, em nhắn tin hỏi thì hoá ra hàng order rồi, đơn đã xác nhận, tiền trả trước nhưng bên bán lỗi nên không có hàng giao. Và chả có tí trách nhiệm đền bù hay xin lỗi gì cả, coi việc đó là đương nhiên. CSKH thì ra lệnh cho khách bỏ công bỏ việc đi order lại. Trả lời bằng toàn câu mệnh lệnh trống không. Vậy thì ai là công bộc của ai đây?
Em chán quá kệ cbn, không đi order lại nữa.
Tụi này hầu hết là trẻ nhưng ăn nói xấc xược, không có chủ ngữ vị ngữ. Gặp đối tượng như thế này các cụ phải chỉnh đốn lại chúng nó ngay.

Matxech

Xe container
Cccd làm cực vớ vẩn sai lung tung tg thì dài vô thời hạn
Gđ 5 ng làm thì 3 ng trả còn 2 ng thì chả thấy đâu
Hỏi thì tl bh có sẽ trả