[Funland] Lại thêm 1 trang TMĐT mới

wildness

Xe điện
Em bán hàng trên Lazada thì thấy rằng thằng này tuy lão làng nhưng giao diện đăng và quản lý sp, đơn hàng rất chán. Shopee và Sendo vẫn thân thiện, dễ dùng. Nhưng phí vận chuyển trên Shopee có vẻ dễ thở hơn.
Nếu như so Lazada thì kém xa Shopee rất nhiều vấn đề.
Phí ship Shopee rẻ hơn.
Hàng hoàn cực ít, như shop em thì Lazada hoàn gấp 10 lần.
Tài chính Shopee minh bạch và chủ động hơn.
Các vấn đề phát sinh Shopee xử lí tốt hơn hẳn Lazada.

ô tô phun

[Tịch thu bằng lái]
Em chỉ quan ngại các anh ấy lại trích quỹ từ nguồn tài chính mà ai cũng biết lấy từ đâu ra ấy, đổ vào đấy, rồi lấy lỗ của nn làm lãi của mình.
Chứ thực sự là nếu ko có chống lưng thì éo bao giờ em tin cạnh tranh lại với bọn ngoại lai đc về tiền.

ngotiteo

Xe điện
Em bán hàng trên Lazada thì thấy rằng thằng này tuy lão làng nhưng giao diện đăng và quản lý sp, đơn hàng rất chán. Shopee và Sendo vẫn thân thiện, dễ dùng. Nhưng phí vận chuyển trên Shopee có vẻ dễ thở hơn.
Em cũng dùng shopee nè. Ship rẻ mà đi hơi lâu. Em cũng bán hàng trên đó cạnh tranh giá hơi ác

PhaMiTa

Xe hơi
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Em có bán trên Tiki
Nó thu khách 900k giá em bán 1 củ. Phí em trả 60k, nó bù cho khách 40k + Ship. Chưa kể có đợt nó còn giảm 400k/ sản phẩm em bán ra. Lỗ sơ sơ hơn 300k :))
Chẳng đốt quá đi chứ cụ :D
Thả con săn sắt, bắt con cá rô! Có khi tự họ order hàng giá rẻ rồi bán song song luôn. Các trang nhà đất, xe hơi hoặc những mặt hàng giá trị thậm chí nhân viên còn làm cò trực tiếp. E đố cụ tìm đc món hời ở những mặt hàng này đấy. Thi thoảng sót 1 or 2 món thì chỉ 5' sau tin bị ẩn ngay.

conversehn

Xe tăng
Người OF
Em thấy dân Vn quá khó để hình thành thói quen mua hàng, chỗ nào rẻ họ mua xong hết khuyến mãi họ cũng thôi. Vẫn cứ ra cửa hàng, thử lên chân ưng thì tiền trao cháo múc. Nên cuộc chơi đốt tiền chưa đến hồi kết
Thả con săn sắt, bắt con cá rô! Có khi tự họ order hàng giá rẻ rồi bán song song luôn. Các trang nhà đất, xe hơi hoặc những mặt hàng giá trị thậm chí nhân viên còn làm cò trực tiếp. E đố cụ tìm đc món hời ở những mặt hàng này đấy. Thi thoảng sót 1 or 2 món thì chỉ 5' sau tin bị ẩn ngay.

PhaMiTa

Xe hơi
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Em thấy dân Vn quá khó để hình thành thói quen mua hàng, chỗ nào rẻ họ mua xong hết khuyến mãi họ cũng thôi. Vẫn cứ ra cửa hàng, thử lên chân ưng thì tiền trao cháo múc. Nên cuộc chơi đốt tiền chưa đến hồi kết
Họ loại dần những nhà buôn ở các ngành tiềm năng cụ ạ. Nhà em cũng bán khá nhiều sản phẩm trên cả 4 trang TMDT và bị cạnh tranh khốc liệt. Có mặt hàng rõ ràng đc bán chỉ tương đương giá nhập. Nó làm nản lòng kinh khủng.

Zola_zalo

[Tịch thu bằng lái]
VNPT với thế mạnh có hệ thông bưu điện và chuyển phát nhanh EMS rộng khắp cả nước chuẩn bị ra hệ thống TMĐT “Con Ngao” ;))

hacknich

[Tịch thu bằng lái]
giờ thấy thằng shopee là ngon nhất. tiki thì hàng yên tâm hơn, nó chú trọng vào hàng chính hãng nhiều hơn, nhưng mà đắt vãi lồi với phí ship cao vl, lazada thì nhộm nhoạm nhiều

oto2banh1618

Xe điện
E đã thử reg nick trên này và thgia bán thì ôi thôi trang đó nó chỉ cho user làm tiếp thị liên kết các thương hiệu có sẵn đã đăng kí thương hiệu và sp chuẩn chỉ với nó.

Như vậy, về 1 khía cạnh nào đó affiliate e thấy khá giống như kiểu đại lí online ăn hoa hồng.

Mịa, có hàng thật đây còn méo bán đc, huống chi còn qua kênh cò mồi

Dễ yểu

cmos83

Xe buýt
Nó đi lậu vào lỗ kiểu mô, nhìn báo cáo tài chính xem cho vui thôi.

limy

Xe tải
Lazada thu từ rất lâu rồi cụ ơi, ngoài ra còn hàng hoàn rất nhiều.
Shopee là sàn làm ăn đàng hoàng lịch sự tương đương sàn Lazada và tương lai sẽ mãi Top 2, cái Vỡ Sọ (voso.vn) cũng An Nam tính bẩn ngư Xinh Đu thôi, ví dụ nếu một đơn ship từ Sai Gòn đến HN mà ko thành công thì Vỡ Sọ sẽ thu phí ship nhà bán từ 30-70k...cao gấp 10-30 lần cái 2% của Shopee.
Cái phí 2% trên tổng giá trị đơn hàng là nó tính cà 2% phí vận chuyển cụ ạh nên tính cạnh tranh khi tìm kiếm sản phẩm sẽ bị giảm đi vì các shop sẽ phải tăng giá sản phẩm để bù vào giá vận chuyển trong khi chưa biết phí vạn chuyển là bao nhiêu.

ví dụ như cụ bán một sản phẩm giá 20k khi đến tay người mua phải thanh toán 90k và phí cụ phải trả cho shopee là 1,8k.
vậy các cụ tính phí sẽ là bao nhiêu ???

hoacenic04

Xe tải
Em vừa vào thử thấy thế này, nhìn cũng ham ai dè google 1 phát thất vọng toàn tập

Thì đúng rồi cụ, đã có nhiều comments vụ này là các sàn nó tính 2% trên tổng giá (giá bán + vận chuyển) nhìn thì vô lý thiệt, đúng ra nó chỉ tính 2% trên giá bán mới đúng. Nhưng mà sàn của mấy ảnh, mấy ảnh cho bao nhiêu thì nhận bao nhiêu chứ bật lại có được đâu. Nhưng mà tụi Shopee, Lazada nó thu 2% cũng bèo bọt lắm, chứ bọn Tiki với Sendo nó thu hút máu chết cmnr, ví dụ bán cái quần jean giá 100k thì Tiki nó ẳm mẹ nó hơn 20k rồi, còn nếu chơi với Xinh Xôi thì shop thường thì mỗi tháng cúng cho nó truy thu 200-500k (bán từ 25-49 đơn).
Em đang bán trên shopee đây từ ngày các anh ấy thu phí theo kiểu tận dụng thì em cũng phải tăng giá bán để bù vào tiền các anh ấy thu thôi.
Nhưng các anh ấy thu hẳn 5% giá trị hàng hóa thì mình còn dễ bán vì mình sẽ biết chắc chắc lãi được bao nhiêu và fix được giá chuẩn.
Cuối cùng khách hàng vẫn phải chịu các phí mà các anh ấy đặt ra.

dpl

Xe lăn
Các cụ làm như các ông lớn ngu hết, bỏ tiền ra đốt chơi.

Em giờ gi gỉ gì gi cũng mua online, tiện mà rẻ. Mau ít quá không được free ship thì lại cố mua cho đủ. Mà xong toàn mua quá.

3 trang em mua nhiều nhất là Adayroi, Tiki và Shopee
Câu muôn thủa của các doanh nghiệp : vẫn đang bù lỗ

namnth110306

Xe tải
Éo ăn đc dân việt, đặt hàng xong serch thấy bị cao éo nhận nữa, shipper gọi giao hàng thì trả lời tao đặt cho vui, mày mang đến tao đập vỡ mồm, nào là nắng lắm k ra ngoài đâu, mang về, éo mua nữa......thua chưa