Lại vấn đề CD5

dawucorp

Xe đạp
Chào các Bác, e có thắc mắc nhỏ mong các Bác tham khảo và chỉ giúp e.
Em CD5 của e lúc đầu chạy có tiếng rốc (lóc tóc) do chình lửa sớm, E đã chỉnh lửa muộn lại thì hết. và sau đó 1 thời gian, nó lại bị nữa E lại chỉnh lửa muộn thêm tí nữa, và bây giờ do chỉnh nhiều lần, cái delco chỉnh lửa cũng gần hết (ko thể chỉnh muôn hơn được nữa). Lí do là gì các Bác nhi? có cách nào khắc phục ko? Mong các bác chỉ giáo.

songlam

Xe buýt
Chỉnh lửa sớm, và chỉnh lửa muộn là chỉnh ở chỗ nào các bác?
Từ hồi mua xe về đến giờ em chẳng quan tâm vấn đề này vì mù tịt....
Trong trường hợp máy như thế nào thì phải chỉnh ạ?
Thanks.

dawucorp nói:
Em CD5 của e lúc đầu chạy có tiếng rốc (lóc tóc) do chình lửa sớm, E đã chỉnh lửa muộn lại thì hết. và sau đó 1 thời gian, nó lại bị nữa E lại chỉnh lửa muộn thêm tí nữa, và bây giờ do chỉnh nhiều lần, cái delco chỉnh lửa cũng gần hết (ko thể chỉnh muôn hơn được nữa). Lí do là gì các Bác nhi? có cách nào khắc phục ko? Mong các bác chỉ giáo.

@ dawucorp
Trước đây bác chỉnh theo chiều nào thì bây giờ quay ngược lại (đến điểm chỉnh lần đầu đầu tiên)... có khi lại ngon đấy :)) :)).

Thực ra chỉnh mò bằng cách xoay xoay cục chia điện thì phải có tý kinh nghiệm nghe ngóng tiếng máy, chạy thử... mới ngon. Nói hơi bị khó.

@ songlam

Chưa biết chỉnh đánh lửa sớm muộn mà xe vẫn chạy ngon thì... cứ đợi đấy :D .Khi nào rảnh Gấu sẽ phot phẹt cách chỉnh. Mấy hôm nay bận quá.:'(

qisheng

Xe buýt
Xe em cũng mới chỉnh xong, đi ngon lắm, máy khoẻ, hết hẳn tiếng lóc cóc.
Nếu gặp thợ chuẩn thì họ chỉnh 5 phút là xong.

dawucorp

Xe đạp
Các Bác ơi, e chỉnh nhiều lắm rồi mà vẫn ko được, có tiếng róc cảm giác máy yếu hẳn, ko dám vào ga mạnh vì kêu quá xót mạy Mới vừa rồi e có chạy ra gara. Bác thợ ở đấy dùng máy đo (giống khẩu súng hay máy bắn tốc độ vậy) để chỉnh lửa rất chuyên nghiệp, 2 phút là xong. E thấy chuyên nghiệp quá, trả tiền leo lên xe chạy... thấy vẫn vây. 8o|

songlam

Xe buýt
polar bear nói:
@ songlam
Chưa biết chỉnh đánh lửa sớm muộn mà xe vẫn chạy ngon thì... cứ đợi đấy :D .Khi nào rảnh Gấu sẽ phot phẹt cách chỉnh. Mấy hôm nay bận quá.:'(
Em cám ơn bác trước ạ.

hailua_dichat

Xe tải
dawucorp nói:
Chào các Bác, e có thắc mắc nhỏ mong các Bác tham khảo và chỉ giúp e.
trên Puli trục cơ , có đáng dấu vài khứa, và thế nào từ trên nhìn xuống bác cũng thấy 1 cái mũi tên nhỏ

bây giờ tiện lợi lắm, bác ghé đại vô 1 cái Gâra nào đó hỏi nó có đèn cân lửa K ( timing lamp) , nếu nó có, nó sẽ chỉnh cho bác , tốn khoảng 50.000VNĐ
đơn giản lắm, câu dây bình 12v, lấy cái kẹp kẹp vô máy số 1, nổ máy soi cái đèn vô cái puli, coi cái mũi tên nó chỉ vô cái khứa thứ mấy để biết lửa sớm hay trễ, rồi nhớm bulong chia điện xoay tới xoay lui cho đúng lửa , CD5 tui hổng chắc nhưng lửa sớm 7-10 độ là Okie
chúc bác mau khắc phục

Àh, nhưng sao cứ phải chỉnh lửa hoài vậy ta, coi chừng cái bù chân không lửa sớm bị lủng ( hổng biết CD5 có bù chân không lửa sớm không bác Gâú ?)

cuongnm

Xe hơi
Thưa Bác Gấu và các cụ, em có cái này thắc mắc mong các bác có kinh nghiệm chỉ giáo:
1. Khi chỉnh lửa sớm sang lửa muộn thì xe thường khó nổ vào buổi sáng đặc biệt là vào mua đông. Vậy xin các cụ chỉ giáo giúp là làm thể nào để khắc phục nhược điểm này.
2. Khi chỉnh lửa sớm sang lửa muộn thì xe êm hơn nhưng có ăn xăng hơn không xin các cụ chỉ giáo?
3. Xe yếu hơn một chút vậy có cách nào khắc phục không?