Làm lại ren gương trái cho xe SHmode, anh em nào biết chỉ hộ chỗ làm

Migen2

Đi bộ
Chả là em có con xe SHmode bị gãy gương bên trái (thay gương mới giờ lại gãy tiếp). Giờ em muốn tận dụng 2 cái gương cũ chứ mua mới mãi thì tốn kém.

Em mang gương xe ra cửa hàng sửa xe gần, anh chủ bảo làm ren được nên đưa cho anh ấy. Hôm sau quay lại, anh chủ bảo gương bên trái này ren ngược lại còn ren nhỏ nên anh không làm được.

Tinh hình sơ bộ là vậy. Giờ em muốn làm lại ren ngược cho gương (hoặc ren thuận và có ốc nối gương phù hợp) để tận dụng 2 cái gương cũ, vậy bác nào có cao kiến hay biết chỗ nào sửa uy tín mà làm cả mấy cái lặt vặt như ren này thì chỉ cho em biết với ?

Chả là em có con xe SHmode bị gãy gương bên trái (thay gương mới giờ lại gãy tiếp). Giờ em muốn tận dụng 2 cái gương cũ chứ mua mới mãi thì tốn kém.

Em mang gương xe ra cửa hàng sửa xe gần, anh chủ bảo làm ren được nên đưa cho anh ấy. Hôm sau quay lại, anh chủ bảo gương bên trái này ren ngược lại còn ren nhỏ nên anh không làm được.

Tinh hình sơ bộ là vậy. Giờ em muốn làm lại ren ngược cho gương (hoặc ren thuận và có ốc nối gương phù hợp) để tận dụng 2 cái gương cũ, vậy bác nào có cao kiến hay biết chỗ nào sửa uy tín mà làm cả mấy cái lặt vặt như ren này thì chỉ cho em biết với ?
Em thấy mấy ông bán móc tay, keo chuột, bả chuột có bán chân gương SH đấy, bác ra hỏi thử xem. Có thì mua về gá vào thôi

Migen2

Đi bộ
Em thấy mấy ông bán móc tay, keo chuột, bả chuột có bán chân gương SH đấy, bác ra hỏi thử xem. Có thì mua về gá vào thôi
Chắc bác nói là ốc nối chân gương SH. Nhưng chân ren của gương SH bị gãy ngắn quá bác ạ, nên giờ phải kiếm chỗ làm ren để làm ren dài ra mới gắn vô xe được.
Thay mới toàn 150K/chiếc mà chân ren nhỏ yếu quá hay sao mà gãy suốt.

conco1978

Xe tăng
Công nhận gương trái Shmode lởm thật, xe nhà em cũng bị 2 lần rồi

mbtkbc

Xe máy
Chắc bác nói là ốc nối chân gương SH. Nhưng chân ren của gương SH bị gãy ngắn quá bác ạ, nên giờ phải kiếm chỗ làm ren để làm ren dài ra mới gắn vô xe được.
Theo em nghĩ bác dùng keo sắt gắn luôn chân gương vào ốc nối chân gương khéo lại ok

hat65

Xe điện
Cụ ra thợ hàn nối đoạn gãy lại

NguyenAnhPhan

Xe container
Nó là sắt pha gang hoặc nhôm pha gang. Mà ren nông nên mới dễ bể, gẫy. Mà của ấy thì đừng nghĩ hàn que. Kể cả Tig.
- Cụ chủ muốn ren lại, thì nên mang ra hiệu thợ tiện chuyên nghiệp mà hỏi. Họ hay có đủ đồ nghề chuyên biệt. Chứ thợ sửa ngoài rất ít người làm được. Vì nó ren ngược.
- Nếu không được nữa, thì trừ khi cụ tự làm được thôi (cần 1 số công cụ như Rô ren ngược, máy + mũi khoan....thì mới làm được).
--> Nếu em gặp tình huống như cụ, em cũng sẽ phải đi kiếm mũi Rô ngược. Tay quay nữa (hoặc chế tay quay). Còn lại thì em đủ cả.

nguyenx

Xe điện
Cháu toàn nối bằng tăng đơ có 1 phía răng trái. Một cái làm luôn được 2 gương, ra sắt vụn gần công trường xây dựng họ làm xong hay cân sắt vụn lắm ạ.

Tiền công làm ren bằng tiền mua đôi gương mới cụ ah, nghe thì có vẻ tiết kiệm nhưng ko khả thi ạ...