Làm sao khóa được cốp sau xe KIA Forte!

Các bác ơi! em vừa mua con KIA forte! em không biết phải khóa cái cốp sau của em thế nào nữa! em đẫ đóng mạnh cốp, bấm khóa xe, thế mà vẫn bấm mở được cốp! em ko hiểu sao nữa! các bác giúp cho!

Các bác ơi! em vừa mua con KIA forte! em không biết phải khóa cái cốp sau của em thế nào nữa! em đẫ đóng mạnh cốp, bấm khóa xe, thế mà vẫn bấm mở được cốp! em ko hiểu sao nữa! các bác giúp cho!
Chìa khóa cụ cầm trong người thì xe nó nhận ra cụ là chủ nó sẽ cho mở, cụ thử đứng cách xa xe từ 0,7 mét trở ra xong rồi kêu Ô-sin ra mở xem có mở được không nào. Nếu cụ đẻ khóa trong người thì không những cốp mà cả 2 cửa trước cũng đều mở được.

Chìa khóa cụ cầm trong người thì xe nó nhận ra cụ là chủ nó sẽ cho mở, cụ thử đứng cách xa xe từ 0,7 mét trở ra xong rồi kêu Ô-sin ra mở xem có mở được không nào. Nếu cụ đẻ khóa trong người thì không những cốp mà cả 2 cửa trước cũng đều mở được.
hix! bác ơi! em bấm khóa xe rồi!, ra mở các cửa xe đều không mở được- vì đã khóa, nhưng cốp thì vẫn mở được!?? thậm chí em cũng đã thử cầm khóa đi chỗ khác rồi, cho người khác ra mở cốp, vẫn mở được! thế mới có điên em không chứ!

tuananhbmw

Xe buýt
Thế thì cụ ra bảo thằng sale nó đổi cho cái xe khác,đơn giản mà....

hix! bác ơi! em bấm khóa xe rồi!, ra mở các cửa xe đều không mở được- vì đã khóa, nhưng cốp thì vẫn mở được!?? thậm chí em cũng đã thử cầm khóa đi chỗ khác rồi, cho người khác ra mở cốp, vẫn mở được! thế mới có điên em không chứ!
Cụ cầm cái tay cửa àm giựt thì đương nhiên là không được rồi, cụ thử bấm vào cái nút đen xem có mở được không. Nếu cả cái nút đen này và cốp đều mở được thì có nghĩa là chìa còn trong vùng phủ sóng, ngược lại thì là bình thường. Khoảng cách nhận chìa lý thuyết là 0,7 mét, thực tế có cụ test đến 1,2 mét nó vẫn nhận chìa. Mà cụ nhớ là phải mang cả 2 chìa ra khỏi xe nhé!!!!

Lamborghini78

Xe điện
Như vậy xe của cụ có lỗi. Em thấy chìa khoá của FT có 3 nút, 1 khoá của 1 mở cửa và 1 mở cốp sau. Nó làm ra cái nút mở cốp thì em nghĩ là phải bấm mới mở đc cốp chứ ko như mấy bác bảo trong vùng phủ sóng gì gì đấy. Tốt nhất cụ thử cái xe khác xem rồi có hướng giải quyết (b)

saphia1115

Xe buýt
Có 4 nút mới đúng, 1 nút nữa là còi mà :D Em thấy có mở được đâu? Chắc kụ đút chìa khóa túi quần đùi roài!:^)

WinAuto

Xe hơi
Như vậy xe của cụ có lỗi. Em thấy chìa khoá của FT có 3 nút, 1 khoá của 1 mở cửa và 1 mở cốp sau. Nó làm ra cái nút mở cốp thì em nghĩ là phải bấm mới mở đc cốp chứ ko như mấy bác bảo trong vùng phủ sóng gì gì đấy. Tốt nhất cụ thử cái xe khác xem rồi có hướng giải quyết (b)
Cụ nói chưa chuẩn roài. Cái nút mở cốp trên SMK ấy là để mở cửa từ xa, còn ở trong phạm vi gần mà cái nút cảm biến trên cốp nhận ra được chìa khóa thì cụ chỉ cần thò tay vào nút cảm biến ấy để mở cửa thoai ah.

thienphuc

Xe điện
em có 1 cách.bác mở cốp ra xem cái đường kéo cái chốt mở cửa ở đâu thì cắt nó đi,em đảm bảo cắt xong bác để đồ vô tư và sập nắp xuống thì trộm cũng phải khóc thét :)):)):))

nguyenthedzung

Xe tải
Cụ nói chưa chuẩn roài. Cái nút mở cốp trên SMK ấy là để mở cửa từ xa, còn ở trong phạm vi gần mà cái nút cảm biến trên cốp nhận ra được chìa khóa thì cụ chỉ cần thò tay vào nút cảm biến ấy để mở cửa thoai ah.
Bác nói chuẩn không cần chỉnh :41:.
@Nguoi cuoi may: Bác đúng là người nhà trời chuyên cưỡi mây. Bác mua xe mới về thì phải chịu khó mày mò, tìm hiểu, thử cái này cái kia chứ. Em nghĩ bác sẽ còn phát hiện ra nhiều điều thú vị với chiếc FT này đấy. :)
@ Làm Bò Rưng Đi 78: bác đúng là đi xe "xịn", mấy xe siêu cỏ FT bác chẳng biết gì đâu nên tốt nhất "dựa cột" mà nghe bác ạ.

trongkhanh09

Xe tăng
bác thử dùng khóa dây như người ta vẫn khóa xe đạp xem có đc ko bác :69:

1QủaChuối9

Xe tải
Đọc cái tiêu đề thớt giận mình chạy xuống nhà mở thử xem xe mình đóng Kốp chưa.Hùng hục mở mà không được :21:.(Chìa khóa em trên gác 2.tính đường thẳng cách cái xe khoảng 6m.) => xe mình ko vấn đề gì (b)

waa

Xe tải
Hiện đại quá = hại điện ! Nhỡ đang chở tiền mới nhận ở ngân hàng ra, bỏ vào ghế phụ phía trước , gặp người quen bước ra ngoài nói chuyện bên cửa lái, bấm nút khoá, cửa vẫn khoá nhưng rồi cuộc chuyện trò vẫn gần xe, thằng trộm cứ ung dung mở cửa bên phụ và bao tiền lập tức biến, còn ông chủ cứ ỷ y khoá cửa rồi, có phải mất tiền oan không ? ... Em có ông hàng xóm sắm chiếc LX 570 , cảm biến cứ như lục quân Mỹ trang bị vũ khí tận răng , đụng đâu báo đó , còn tự dừng xe không cho chạy gì cả , đôi khi lái vào nhà lại dừng ngay cột cửa vì sắp chạm ( phải còn cỡ 20 cm ) , đi ngoài phố mất sướng vì máy cứ điều khiển người , báo tới báo lui , cho thằng cháu cưng lên ngồi chơi mở nhạc nghe, cháu bấm lung tung , xe càng báo động bậy bạ tợn , tuổi đã trên 50, sai khiến hàng trăm công nhân, nay gặp con xe cứng đầu cứng cổ. trên 3 tỷ VNĐ$ chứ ít sao , hơn 1 lần cho vào hãng chỉnh lại ... đi vẫn khó chịu , ... , quyết định thôi việc chú em cho vào nhà kho, lấy lại con Isuzu máy dầu đang đắp mền , tiếng máy như máy cày, ra chạy .... thế là quyền hành trở lại trong tay , ..., kết luận là không nên cưới hoa hậu các cụ ạ, chỉ tổ rách việc .:^)

KenKen

Xe tải
Xe bác chủ thớt chắc bị lỗi roài, xe em không bị, cốp không mở được khi chìa cách xa khoảng trên 2m

WinAuto

Xe hơi
Hiện đại quá = hại điện ! Nhỡ đang chở tiền mới nhận ở ngân hàng ra, bỏ vào ghế phụ phía trước , gặp người quen bước ra ngoài nói chuyện bên cửa lái, bấm nút khoá, cửa vẫn khoá nhưng rồi cuộc chuyện trò vẫn gần xe, thằng trộm cứ ung dung mở cửa bên phụ và bao tiền lập tức biến, còn ông chủ cứ ỷ y khoá cửa rồi, có phải mất tiền oan không ? ... Em có ông hàng xóm sắm chiếc LX 570 , cảm biến cứ như lục quân Mỹ trang bị vũ khí tận răng , đụng đâu báo đó , còn tự dừng xe không cho chạy gì cả , đôi khi lái vào nhà lại dừng ngay cột cửa vì sắp chạm ( phải còn cỡ 20 cm ) , đi ngoài phố mất sướng vì máy cứ điều khiển người , báo tới báo lui , cho thằng cháu cưng lên ngồi chơi mở nhạc nghe, cháu bấm lung tung , xe càng báo động bậy bạ tợn , tuổi đã trên 50, sai khiến hàng trăm công nhân, nay gặp con xe cứng đầu cứng cổ. trên 3 tỷ VNĐ$ chứ ít sao , hơn 1 lần cho vào hãng chỉnh lại ... đi vẫn khó chịu , ... , quyết định thôi việc chú em cho vào nhà kho, lấy lại con Isuzu máy dầu đang đắp mền , tiếng máy như máy cày, ra chạy .... thế là quyền hành trở lại trong tay , ..., kết luận là không nên cưới hoa hậu các cụ ạ, chỉ tổ rách việc .:^)
Cụ hài vãi. Cái xe ngày càng được sản xuất theo tiêu chí thuận tiện hơn và an toàn hơn cho người sử dụng (đôi khi em cũng thấy có vài cải tiến có thể là không cần thiết, vì hiện đại là hại điện mừ). Cụ không phải lo cái chỗ em bôi đậm đâu: cái nút đen trên cửa chỉ có thể mở được cửa khi có chìa SMK cách khoảng 1m. Khi cụ đứng ở cửa lai chính, thằng trộm còn lâu mới mở được cửa lái phụ.

hoangnn

Xe container
Website
refacestudio.com
Nhỡ đâu em ...ô-sin cũng có 1 SMK thì sao bác HT ơi :))

Cụ này 2` thật, khi mở cửa nó có tiếng bíp + đèn signal nháy mà :))

8Saturday8

Xe máy
vớ vẩn nó quên nối bộ điều khiển trong xe với khóa cốp òi :)) , ra hãng check thử xem đi bác , chứ SMK dưới 1m nó mới nhận chứ

hoinhap

Xe tăng
Em đảm bảo là chìa khóa của cụ vẫn trong phạm vi nhận tín hiệu của xe.
Cụ để xe một chỗ mang chìa khóa đi chỗ khác ( Theo em thì ngoài 3m)đố cụ mở được đấy:^)
nhưng nếu là chìa khóa thông minh thì phải mở được cả cửa nữa chứ cụ ợ

alovebird

Xe tải
Website
www.nhasachtritue.com
Xe em cứ đi ra ngoài 2m thì ko mở đc, cụ hỏi lại bọn sale xem có phải lỗi liếc gì ko?