[Funland] Tất tần tật về Chó nuôi, chó thả rông, chó hoang, chó trên đĩa

Dangminhquan

Xe điện
Em từ bé đã sợ chó, vì nghe bảo bị chó cắn thì phải tiêm mấy chục mũi quoanh rốn, vì vậy sợ bị tiêm chứ không phải sợ nó. Giờ vẫn ngại bị cắn, cụ có cách nào để làm nó không lao vào sủa không?
Cụ phải chiến thắng chính mình đã,em bị nó cắn nhiều,uống thuốc chó nhiều rồi nên được người lớn dạy ngồi thụp xuống giả vờ nhặt hòn đá.Cụ thử xem,còn mạnh bạo hơn thì như em trêu cả chó.Cụ nhìn vào mặt nó,không được quay đi chỗ khác,không chớp mắt.Ra vẻ bố mày sắp ăn thịt mày đấy.Nó sẽ sợ ánh mắt của cụ ngay,rồi cúi đầu,nhìn lảng ra chỗ khác.Sau đấy cụ mạnh dạn đi từ từ đến chỗ nó,thái độ vẫn giữ nguyên,đảm bảo nó cụp đuôi chạy mất.Tất nhiên nó vẫn ẳng vài cái nha,kiểu như bố đ... Sợ đâu,lần sau bố táp m chết.
Quan trọng là phải chiến thắng bản thân cụ ạ.Em mà gặp con nào yêu thì làm quen nhanh lắm,tay đưa từ từ để nó ngửi mùi mình cho quen,rồi vuốt đầu nó mấy cái là xong thôi.Tất nhiên vẫn phải cảnh giác cao độ.Còn con nào em thấy không có khả năng vuốt ve được thì đạp thẳng vào người nó ấy.Sợ là chạy ngay.

duongsh

Xe hơi
Em chưa có cơ hội thử, nhưng nếu là em trong lúc trong tay không có vật gì, tháo thắt lưng ra siết cổ con pitbull là cách tối ưu nhất.

ngắmgiăng

[Tịch thu bằng lái]
Loại này chỉ có dao bầu đâm nó chết.

tengido

Xe tải
Đây là loại động vật hoang dã cần cấm nuôi ,nhất là khu đông dân cư như trong thành phố.
Em mong các nhà quản lý sớm có luật cấm nuôi loại này ,rất nguy hiểm, và loại người nuôi con này chắc chắn không phải người tử tế

vihali

Xe container
Dốt, em chỉ cần ghé tai nó bảo "ĐS ko có cave" là nó nhả ra cười như điên ngay. Lúc ấy bảo nó ngậm mồm còn chả đc.

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Nhà cháu chứng kiến mấy vụ pitbull cắn chó khác. Nói chung hàm nó đã khoá lại rồi thì rất khó gỡ ra vì nó quá chặt và chắc như đinh đóng cột. Như trong clip thì dùng đòn gỗ bẩy ra mà cũng ko ăn thua. 1 lần con pit khoá hàm vào cổ 1con cũng giống Tây lông, cân nặng cũng phải tương đương con pitbull kia. Cả đám đông xúm vào dùng cành cây bửa hàm,người thì dùng súng điện tành tạch mà con pít nhất quyết ko nhả. Phải loay hoay mất gần 5' thì mới thoát đc,con bị cắn vào cổ (chỉ phần da mềm) đi cấp cứu khâu 12 mũi. Còn 1 lần 1 tay dắt con pit đi bộ, chỉ nghe thấy tiếng con phốc sủa mà con Pít giật tung dây ở tay bố chủ,lao vào nhanh như cắt ngoạm ngay cổ con Phốc. Từ chủ pit lẫn chủ phốc cùng hàng xóm xung quanh túm tụm lại hò nhau cố gắng bẻ hàm con pít rộng ra để cứu con Phốc. Có bố hàng xóm chủ phốc còn điên tiết cầm cả nửa hòn gạch phang vào đầu con pit. Bị táng đau chỉ làm nó càng điên tiết lên,miệng thì gầm gừ dữ tợn,vừa thở hồng hộc vừa lắc lắc cái cổ như muốn giằng xé con phốc lìa ra mới hả dạ. 1 ông có vẻ thợ cơ khí, chạy vào nhà vác ra cái vam lách vào hàm con pít,vặn lấy vặn để thì lúc này mới gỡ đc con Phốc ra. Nhưng con phốc thoát ra đc thì chỉ còn nằm thoi thóp,1 lúc sau thì về chầu ô bà ô vải dưới suối vàng.
TP cấm nuôi loại chó pittbull này chỉ còn là vấn đề thời gian.
em nghĩ như cụ anh là chuẩn. loại chó giữ nên cấm tiệt
Em nghĩ nên cấm nuôi trên cả nước. Chứ cấm nuôi trong thành phố cũng chưa ổn.

Acient.cutkit

Xe tăng
Lấy dao lam cạo râu, làm một đường quanh cổ nó ạ!

RedAndWhite

Xe điện
dùng cả lọ xịt, và đùi cui điện mà cụ. cái vid này
bọn chó chiến này nó hung lên thì lì kinh, lỡ nó cắn đứt động mạch đùi thì có khi chết người chứ đùa đâu, lực cắn bọn này đâu có đùa được :-ss

Say24h

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.facebook.com
Một dao thẳng vào cổ hay chọc lòi mắt xuống óc thì con gì chẳng nhả. Nhưng trước hết con này phải cấm. Thằng nào nuôi coi như tội tàng trữ vũ khí trái phép.

davidhaii

[Tịch thu bằng lái]
Tôi nói rồi tôi không bàn đến lập luận chó cắn người hay nguồn gốc của thịt chó. Góc nhìn của tôi chỉ dựa trên một người dễ mềm lòng mà thôi. Vào quán thịt chó mà gặp quán nào nhốt chó ở trước cổng là hết muốn ăn. Đi qua thấy 3,4 con chó mặt buồn, con thì lè lưỡi hớn hở chào mình .Chả ai còn cảm xúc mà muốn ăn nó cả. Lúc đó 1 phần thiện trong tâm trí bộc lộ ra mà thôi
Em cũng k phản đối ai ăn thịt chó hay những chuyện ly kỳ kia có thật hay không. Nhiều cụ trên này cũng khoái khẩu thịt chó chắc còn trẻ hoặc chưa có vđ gì về sức khoẻ. Đến một tuổi nào đấy nhìn thấy thịt gì cũng chán thì sẽ tự bỏ ăn thôi không cần phải kêu gào hô hào lên đúng k cụ.

VuongPQ

Xe buýt
Con này mà thấy nó xa xa e cũng té khẩn

Chỉnh sửa cuối:

banmotnucuoi

Xe lăn
E hút thuốc nên túi lúc nào cũng có bật lửa, chắc thiêu trụi lông thì nó nhả

mrdaubac

Xe điện
Iem ủng hộ đập chết hết mệ nó lũ chó thả rông đi ngay và luôn...

beto

Xe tải
Bắn luôn ko nói nhiều
Mà clip 1 ,2 kia sao ko bóp nát 2 quả cà con chó đực nhỉ

HI_CLASS

Xe điện
Bực nhất là mấy nhà nuôi chó ven đường xog thả rông. Chó chạy nhog nhog ra đường đã mất ATGT, nguy hiểm hơn là rượt ng đi đường. Có lần e bị rượt khi đi xmay, chạy dc đoạn quay lại phag nửa viên gạch vào lưng chó. Chó kêu oăng oẳng, chủ chó ra chửi, tý nữa lại muc nhau vs chủ cho (may mà ng quen nên ko múc :D )

Win81

[Tịch thu bằng lái]
Chỉ có loại người pitbull mới nuôi chó pitbull