Làm thế nào để tự tẩy hết vết bẩn trên sàn nỉ trong xe

m6ps

Xe tải
Thưa các bác, chiều nay em vừa đi bảo dưỡng xe, nhưng khi về có 1 số vết bẩn trên tấm nỉ trong sàn xe do khi bảo dưỡng thợ bỏ tấm thảm lót sàn ra ngoài. Các bác chỉ cho em kinh nghiệm tự tẩy sạch mấy vết bẩn đó với. Có thể tẩy bằng dung dịch gì để em đi mua. Xe em nội thất màu be nên trông nhem nhuốc quá.

Cuti_95

Xe hơi
có thế mà cũng phải hỏi:

1. dầu thì lẫy nước giửa bát, mầu thì lấy javen (loại bột hoặc viên (cái viên để sát trung nước sau bão lụt ấy, sau đo giặt ngay)
nhưng sau đó vẫn phải giặt tổng thế không thì vẫn lem nhem lắm

FanYong

Xe hơi
Cuti_95 nói:
có thế mà cũng phải hỏi:

1. dầu thì lẫy nước giửa bát, mầu thì lấy javen (loại bột hoặc viên (cái viên để sát trung nước sau bão lụt ấy, sau đo giặt ngay)
nhưng sau đó vẫn phải giặt tổng thế không thì vẫn lem nhem lắm
Cụ ơi không biết thì mới hỏi chứ cụ chưa gì đã mắng bác m6ps thế.Thế nỉ ở trần xe thì làm sao bỏ ra giặt được hả cụ?

m6ps

Xe tải
Nói chung chẳng biết là đất hay dầu cụ ạ, chỉ biết vết bẩn đó màu đen, có lẽ em sẽ lấy nước rửa bát tẩy thử xem sao, không được sẽ chơi giaven, em thấy ở các tòa nhà phục vụ họ có cái máy chùi thảm sàn, không biết họ sử dụng dung dịch gì?

haituonglong

Xe tăng
Website
www.vtc.vn
Chớ chớ bác ơi, mua ngay một lọ dung dịch tẩy rửa chất liệu nỉ và vải của sonax
Bác đánh bọt tung lên là sạch ngay
Còn nếu nhựa đường hoặc gì gì đó không đi được thì bác lên Đặng Thai Mai, người ta tẩy cho bác rẻ lắm, có mấy chục khìn mà đảm bảo tẩy xong không bị đi cả lớp nỉ mịn màng(b)

Giliflower

Xe hơi
Thưa các bác, chiều nay em vừa đi bảo dưỡng xe, nhưng khi về có 1 số vết bẩn trên tấm nỉ trong sàn xe do khi bảo dưỡng thợ bỏ tấm thảm lót sàn ra ngoài. Các bác chỉ cho em kinh nghiệm tự tẩy sạch mấy vết bẩn đó với. Có thể tẩy bằng dung dịch gì để em đi mua. Xe em nội thất màu be nên trông nhem nhuốc quá.
Tốt hơn cả là bác bọc tappi sàn vô :21:

DaiGai

Xe tải
Cái lớp nỉ xin của xe thì cứ để dùng cho sướng, lót sàn vào làm gì cho khổ. Em thấy ở Metro có bán cái lô lăn để tẩy nỉ & nhung đấy, cụ mua cái đấy về mà làm sạch sàn xe lẫn ghế nỉ, sạch ra phết, lâu lâu lại bóc 1 lớp ra, lại mới toanh toành toành ... :))

Cahtra2008

Xe tăng
Cái lớp nỉ xin của xe thì cứ để dùng cho sướng, lót sàn vào làm gì cho khổ. Em thấy ở Metro có bán cái lô lăn để tẩy nỉ & nhung đấy, cụ mua cái đấy về mà làm sạch sàn xe lẫn ghế nỉ, sạch ra phết, lâu lâu lại bóc 1 lớp ra, lại mới toanh toành toành ... :))
Bác DaiGai chỉ cho em xem cái đấy tên cụ thể là gì để em đi mua về làm vệ sinh cho vợ 2 em(vết bẩn cũ có tẩy lun được không bác??)(c)