[Funland] Tất tần tật về thu phí không dừng - VETC - Epass

LàmPhátĐã

Xe đạp
Em từ hồi dán VETC, đi qua trạm thấy thoải mái hẳn.

Nhìn sang làn thu phí thấy ùn lại cả đống, xe nọ chen lấn kèn cựa xe kia để vào làn trông hèn vãi

Em nghĩ Việt Nam mình cần nâng tỉ lệ dán thẻ thu phí tự động này để vươn tầm thế giới hơn. Cần truyền thông mạnh mẽ nha chú Viettel. xài Epass phê lắm các cụ

Doun

Xe điện
Em nghĩ Việt Nam mình cần nâng tỉ lệ dán thẻ thu phí tự động này để vươn tầm thế giới hơn. Cần truyền thông mạnh mẽ nha chú Viettel. xài Epass phê lắm các cụ
Chả cần truyền thông đâu cụ. Tốn tiền mà ai nghe. Cứ đóng hết cửa thu phí thủ công lại dân sẽ phải dán mã tự động. Ông nào sở hữu được ô tô là đầu óc không thể nói không biết gì mà bảo ko biết dùng cái tài khoản mã quét này. Như em đây thuộc diện năm đi qua trạm thu phi giỏi lắm được 3 lần mà vẫn phải chạy đi dán trước 31/12 vừa rồi.

pham minh

Xe container
Giờ mà có CTV dán thẻ tại nhà thì ngon nhỉ. Em nhìn hầm xe chỗ em chỉ có vài ba cái có dán thẻ. Các cụ VETC hoặc epass tranh thủ vớt được khách các khu chung cư có khi là ngon.:)
Có dán thẻ VETC tại nhà đấy chứ. Cách đây 1 tuần em đăng ký dán tại nhà, 30 p sau đã có người đến dán. Chẳng mất xu nao

Ms Bân

Xe tải
Đã có bác tài nào làm ở cơ quan nhà nước mua/dùng thẻ này chưa ạ, xin hướng dẫn em thủ tục mí. Em rót rượu mời sẵn ạ.

nvtung1

Xe tăng
Cụ cho em xin contact đký dán tại nhà với. Tks Cụ

Có dán thẻ VETC tại nhà đấy chứ. Cách đây 1 tuần em đăng ký dán tại nhà, 30 p sau đã có người đến dán. Chẳng mất xu nao

hunghn

Xe hơi

lovecarhpqn

Tháo bánh
Hôm nay 2/01/2021, nhà em từ HN về HP bằng cao tốc 5B. Cũng may mà hôm nay đường vắng hơn 1/1 hôm qua. Nhà em đi, không bị tắc đường, cả trên vành đai 3 lẫn ở trạm soát vé trên 5B. Nhưng lường trước là từ giờ đến cuối năm, khả năng bị ùn ứ chỗ trạm soát vé 5B sẽ xảy ra thường xuyên, nên đến trạm nghỉ V52 Hải Dương, em hỏi để làm thẻ VETC. Nhưng lạ là, cả lúc đi lẫn lúc về đều không có nhân viên trực để làm cho khách, chỉ thấy số điện thoại để lại, gọi cũng không nghe.
Lúc về đến trạm soát vé đầu HN thì ùn ứ mất một đoạn dài, xe nào có thẻ thì lướt qua thật nhàn nhã, nhưng số lượng rất ít.
-+++
Cập nhật sáng 03/01/2020
Tình hình là em vừa lên 170 Yên Lãng, dán xong rồi. Cả khai báo thông tin (CMND, đăng ký xe) và dán trong 5 phút là xong. Họ test tấm dán xe em, máy đọc được khi dán lên kính xe.
Của em nó lại gắn vào đèn pha mới đểu chứ

Jet7up

Xe tải
E có tài khoản VECT rồi, đang dán 1 xe. Giờ em dán thêm xe nữa dùng 1 tài khoản được không vậy?

cadillac

Xe hơi
Mình dùng VETC lâu rồi, đọc chưa bao giờ lỗi, có hôm test tốc độ 50km/h qua trạm vẫn ngon, mấy xe hổ vồ nó còn chạy 70-80 k/h vẫn mở kịp.

huyhung123

Xe điện
Bọn này nó quan liêu quá ạ, em làm thẻ ở trạm Mỹ lộc rất nhanh gọn, lúc hết tiền trong tài khoản, gọi sđt onl để hướng dẫn nạp thì nó tự động nói vài câu lung tung rồi tắt. Giờ lại xếp hàng
Cụ mở app ngân hàng ra nạp online đc mà, nhớ cái mã KH của mình là đc!

huyhung123

Xe điện
Cái món này lằng nhằng lắm e ít đi thì cứ dùng xèng cho nhanh, nếu cụ quan tâm thì đọc ở trang web họ giải thích khá rõ các tình huống
......
CÂU 3. THỦ TỤC GIẤY TỜ ĐỂ MỞ TKGT VETC ĐỐI VỚI KH CÁ NHÂN?
- Giấy đề nghị mở tài khoản theo mẫu VETC.
- Giấy chứng minh thư/Thẻ căn cước/ Hộ chiếu/Bằng lái xe: Bản gốc.
- Giấy đăng kiểm xe: Bản gốc.
- Giấy đăng ký xe: Bản gốc
- Phương tiện xe cần dán thẻ Đối với xe loại 1 dưới 12 chỗ ngồi hoặc trọng tải dưới 2 tấn thì chỉ cần 1 trong hai giấy tờ xe Đối với xe trả góp, thế chấp ngân hàng: Phải có xác nhận của ngân hàng trong đó có thông tin về đăng ký của xe
..
CÂU 5: MỨC PHÍ KHI ĐĂNG KÝ SMS NHẬN THÔNG BÁO HÀNG HÀNG THÁNG?
Hiện tại khi KH đăng ký dịch vụ SMS, KH được miễn phí phí nhận SMS trong vòng 2 tháng, từ tháng thứ 3 KH sẽ mất phí.
- Nếu KH mở tài khoản cá nhân: Mức phí là 8,800 VNĐ/tháng (Đã bao gồm VAT)
- Nếu KH mở tài khoản doanh nghiệp: Mức phí là 27,5000 VNĐ/Tháng (Đã bao gồm VAT) ....
https://www.vetc.com.vn/trang/85/cham-soc-khach-hang
Cụ đúng là tào lao. Đưa cho họ đăng ký xe, cccd hoặc bằng lái là đc. Họ chụp ảnh cái là dán thẻ cho mình luôn, sử dụng ngay!

z300

Xe điện
epass của Viettel hay lỗi hơn VETC.
Thực ra lúc đầu (cách đây hơn năm) em cũng nghe nói thế. Nhưng hôm dán đi qua Hòa bình họ mời thì dán luôn. Hồi đầu cũng lỗi 1-2 nơi. Nhưng 1 năm nay thì không bị nữa. Cái này em dán là vô tình, không chọn lựa vì cũng chả để ý cái nào với cái nào.
Thực tế là nay em đi rất ngon. Ví dụ gần đây em chạy cao tốc HN-Hải phòng, pháp vân- cầu giẽ, các nút mấy đường quanh Hòa bình/Hà nội rất ok. À em đi cả lạng sơn nữa nhưng không nhớ như thế nào, chỉ nhớ là không có trục trặc gì

Sonduong.BMV

Xe container
Thực ra lúc đầu (cách đây hơn năm) em cũng nghe nói thế. Nhưng hôm dán đi qua Hòa bình họ mời thì dán luôn. Hồi đầu cũng lỗi 1-2 nơi. Nhưng 1 năm nay thì không bị nữa. Cái này em dán là vô tình, không chọn lựa vì cũng chả để ý cái nào với cái nào.
Thực tế là nay em đi rất ngon. Ví dụ gần đây em chạy cao tốc HN-Hải phòng, pháp vân- cầu giẽ, các nút mấy đường quanh Hòa bình/Hà nội rất ok. À em đi cả lạng sơn nữa nhưng không nhớ như thế nào, chỉ nhớ là không có trục trặc gì
Em đi Pháp vân - Cầu giẽ. Đi lỗi, về lỗi. Nhân viên phải gọi điện đi đâu đó rồi barie nó mới mở. Xe khác em dán VETC không lỗi lần nào.

alceste

Xe điện
Em ko hay chạy đi xa muốn dán sawnc khi nào đinapj tiền vào trước có đc ko các cụ? Mà bọn này ngu nhỉ?làm cái đk online nó sinh ra mã QRCode cho dân tự in tự dán. Đến đó máy sẽ tự đọc mã tương ứng với biển số đã đk là trừ tiền thôi.
Thế là cụ định đi trước cả thế giới rồi đó. Về mặt công nghệ, QR nào đủ điều kiện để đi qua tự trừ tiền cụ ạ?
Cái này nói bao năm nay rồi, nhưng vẫn cứ lần nào cũng đúng những câu hỏi đấy, vẫn những cái thắc mắc ngây ngô đó.