[Funland] Lần đầu em trải nghiệm dịch vụ chuyển phát nhanh tệ hại nhất tại VNPost

ngotiteo

Xe điện
lạ nhỉ? hàng em mua nước ngoài vẫn 7 ngày về đều. em ở thanh xuân

khanhp90

Xe tăng
May là cụ còn theo dõi đơn. Cách đây vài tháng, hồi dịch còn chưa bùng phát nặng và cấm như bây giờ, cũng ông vnpost này, gửi từ bắc giang về hà nội, 4 ngày thì đến hà nội, nó tự báo giao hàng ko thành công, khách ko nghe máy xong hoàn về, lấy phí ship 2 chiều. Ôi thôi , bực điên mà ko làm gì bọn này. Mãi 2 tuần sau ông bắc giang gọi bảo sao ko nhận hàng mới rõ. E cạch mặt lâu rồi, nhưng ở các tỉnh thì bọn vnpost này vẫn thông dụng.

tiennv.kd

Xe tải
May là cụ còn theo dõi đơn. Cách đây vài tháng, hồi dịch còn chưa bùng phát nặng và cấm như bây giờ, cũng ông vnpost này, gửi từ bắc giang về hà nội, 4 ngày thì đến hà nội, nó tự báo giao hàng ko thành công, khách ko nghe máy xong hoàn về, lấy phí ship 2 chiều. Ôi thôi , bực điên mà ko làm gì bọn này. Mãi 2 tuần sau ông bắc giang gọi bảo sao ko nhận hàng mới rõ. E cạch mặt lâu rồi, nhưng ở các tỉnh thì bọn vnpost này vẫn thông dụng.
Tỉnh em thấy Viettelpost với bọn này phủ sâu nhất. Em theo dõi mà thấy bực cụ ạ. Rõ ràng nó có thể call 1 cuộc vì em cũng hay nhận đồ và luôn nhận chỗ nào tiện cho ship nhất chứ k phải tiện cho mình nhất.

khanhp90

Xe tăng
Tỉnh em thấy Viettelpost với bọn này phủ sâu nhất. Em theo dõi mà thấy bực cụ ạ. Rõ ràng nó có thể call 1 cuộc vì em cũng hay nhận đồ và luôn nhận chỗ nào tiện cho ship nhất chứ k phải tiện cho mình nhất.
Nó còn ko gọi e 1 cuộc nào, tự động hoàn về và nó nhận tiền ship 2 chiều từ người gửi. Nói chung làm ăn quá bố láo ấy.

tiennv.kd

Xe tải
Nó còn ko gọi e 1 cuộc nào, tự động hoàn về và nó nhận tiền ship 2 chiều từ người gửi. Nói chung làm ăn quá bố láo ấy.
À em bảo nếu nó call thì đã k đến nỗi, nó cũng k call em đâu cụ, em thấy lâu quá em gọi người gửi thôi cụ ơi

Colonhec5

[Tịch thu bằng lái]
Đội ghtk mới là kém. Còn k có tổng đài tiếp nhận ý kiến khách hàng cơ.

ngotiteo

Xe điện
Khu này em k biết, em cũng không đánh đồng toàn hệ thống, em trải nghiệm ở đâu khu vực nào em review vậy cụ ah.
em đùa thôi. cứ tình trạng ta không chịu cải tiến phát triển sau này các hãng nc ngoài vào nó thịt hết thị phần trong nước. GHTK của SEA singapore có cổ phần của tencent đó. mà đợt này cũng toang bj chửi quá trời.

tiennv.kd

Xe tải
em đùa thôi. cứ tình trạng ta không chịu cải tiến phát triển sau này các hãng nc ngoài vào nó thịt hết thị phần trong nước. GHTK của SEA singapore có cổ phần của tencent đó. mà đợt này cũng toang bj chửi quá trời.
Đợt này em thấy nước ngoài vào nhiều: best, jt, zto..., mong là nó mang những thứ vận hành tốt trong khu vực sang vả cho đội VN này cho nó tỉnh ngủ lên cụ ạ.

heroesdaubu

Xe điện
Vn post chán nhất trong các nhà cung cấp dc ship hàng

Chỉnh sửa cuối:

blogtienso

Xe buýt
06 Hai Bà Trưng, Phường Hùng Vương, Phúc Yên, Vĩnh
Website
blogtienso.net
Vnpost giờ xòn đỡ đấy ( so với bên khác vân như l...), ngày trước ở các vùng ven đô có 1 mình nó thì nó như bố đời ấy. Ko riêng gì vnpost, cả cái cáo quang cũng lởm luôn. Mà e thấy cứ cái gì có 1 tý nhà nc dính vào là ....

tiennv.kd

Xe tải
Vnpost giờ xòn đỡ đấy ( so với bên khác vân như l...), ngày trước ở các vùng ven đô có 1 mình nó thì nó như bố đời ấy. Ko riêng gì vnpost, cả cái cáo quang cũng lởm luôn. Mà e thấy cứ cái gì có 1 tý nhà nc dính vào là ....
Các bác tư nhân vẫn có độ quyết nhanh và cao hơn trong các trường hợp cần sự thay đổi cụ ạ.

hưvô

Xe lăn
Thằng nào ở thời điểm này cũng vậy cụ ạ. Nhà cháu dùng tất cả các bên đều thế
Cụ nói đúng. Thời điểm này bên nào chả ách tắc, 1 số hãng còn tạm đóng cửa ko nhận. Vnpost em thấy ít có vụ móc ruột, đánh tráo hàng. Có điều phát chậm thì cần phải cải tiến hơn.

sactimtn

Xe tăng
Hơi dài tý các cụ mợ rảnh thì đọc nhé!
Như tít, lần đầu tiên em trải nghiệm dịch vụ chuyển phát nhanh tệ hại đến như vậy.
Chuyện là em vẫn thường lấy thuốc tại Hải Dương cho người thân, thì đầu tháng điện thoại báo bác sĩ gửi thuốc thì 08.09 bác sĩ ở Hải Dương gửi thuốc cho nhà em qua VNPost vì đặc thù khu vực đó không có nhiều đơn vị chuyển phát nhanh. Chuyện không có gì cho đến hôm qua em vẫn chưa nhận được nên call lại bác sĩ hỏi xin mã vận đơn. Bác sĩ xin mã vận đơn bên bưu cục Hải Dương thì họ check họ bảo hiện tại đang lưu kho vì lý do vùng dịch này kia ( Chỗ em là Ngõ 1 Đỗ Nhuận vẫn vùng xanh, JT và Viettel post vẫn phát ầm ầm) trong khi cũng trong tháng trước họ cũng phát về địa chỉ này cho em. Sẽ không có gì nếu em xem hành trình đơn thì họ ghi đi phát cho em ngày 14.09 và báo không thành công (em không nhận được bất kỳ 1 cuộc gọi nào, điện thoại em lúc nào cũng 24/24 chưa bao h tắt chuông hay để sập nguồn vì em cũng có bán hàng nữa). Ngày 16.06 hành trình đơn báo phát thành công người nhận tên em (đụ má có phát có nhận hả), Đến ngày 17 nó lại báo hủy phát thành công và lưu lại kho với lý do Khách không nghe máy (móa không 1 cuộc gọi). Ok fine, nhà em thì cần thuốc nên ok em chạy qua kho lấy, 2h chiều em chạy từ 219 Trung Kính qua kho 168 Nguyễn Văn Giáp (Mỹ Đình) lấy (Tuần trc em làm tại nhà nên để địa chỉ nhận tại nhà) thì họ báo là hàng không ở kho này mà chuyển về kho 159 Đông Ngạc. Em lại lủi thủi về lại văn phòng chờ tan làm thì phi về Đông Ngạc lấy, ok rảnh nên em ngồi chat với page VNPost xem họ có định vị chính xác được không thì ôi thôi k rep, call số tổng đài cũng không ai nghe máy. Ok lại kỳ công về tận nơi. Chạy hộc cơm từ 219 Trung Kính về 159 Đông Ngạc xin cho nhận đơn lưu khó nó cũng không cho kêu hết giờ làm việc. Đù móa trong khi 1 đống tầm chục người vẫn ở đó. Mà giờ làm việc nó định bắt mình chạy từ Trung Kính về lấy xong lại vòng lên. Nói và xin xỏ bã bọt mép là mặt hàng này là thuốc nhờ các anh chị tạo điều kiện mà nó vẫn ***. Ôm 1 cục ấm ức chạy về nhà ngày trung thu. Cảm giác chưa từng gặp đơn vị vận chuyển nào tệ hại đến vậy (mình đã dùng GHN, Viettelpost và JT đôi khi cũng chậm nhưng k đến nỗi khách hàng qua lấy mà vẫn k tạo điều kiện như thế này).
Các cụ mợ có trải nghiệm nào về các đơn vị chuyển phát thì cùng chia sẻ. Đây là em nhận chứ nếu em là bên gửi chắc chắn em sẽ loại thằng này đầu tiên trong list đơn vị chuyển phát. Em gửi vài ảnh hành trình đơn lên cho các cụ mợ đánh giá.
View attachment 6521719 View attachment 6521720

View attachment 6521721
Cụ làm đơn khiếu nại và đề nghị giải thích bằng văn bản đi. Sẽ có người phải chịu trách nhiệm về việc này.
Đơn không làm hàng của cụ nhanh hơn nhưng sẽ góp phần đẩy dịch vụ tốt hơn

Colonhec5

[Tịch thu bằng lái]
Cụ ơi đây có tổng đài nhưng không gọi được cũng ức chế như nhau cụ ơi.
Có tổng đài thì kiểu gì cũng có lúc gọi được cụ ạ. Cái bọn nó không cả thèm lập ra tổng đài mới là bố láo.

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net