Lắp đặt giá nóc

captivaltz

Xe điện
Kính các kụ thông tỏ đường đi lối lại, trên thông thiên văn , dưới tường địa lý cho nhà em hỏi phát:
Xe CAP em đang muốn lắp giá nóc để sắp tới gia đình đi nghỉ có chỗ xếp va li và đồ đạc, không hiểu chạy từ đây vào miền trung rồi quay ra có bị các chú xxx:
- Hỏi thăm sức khỏe không???
- Bắt nộp xiền vì lý do abc
Và có cách nào để đối phó khi được các chú xxx dập chân và giơ tay chào??????????
p/s MOD: Nếu sai mod làm ơn move hộ vào đúng nơi quy định, xin cảm ơn!

totorauxom

Xe điện
Lắp giá nóc thì đương nhiên là thay đổi kết cấu xe roài, bình thường bác đi không chở đồ khả năng bị bắt là không cao vì giá nóc của CAP bé khó phát hiện trừ khi bị các lỗi khác thì lỗi này cộng thêm vào thôi. Còn bác chở hành lý cồng kềnh thì cũng vi phạm.khả năng này bị bắt rất cao.
Tùy may mắn thôi bác ạ, ngày trước em chở cả cái xe máy lên giá nóc chạy vào nghệ an, chở cả cành đào chạy từ Sơn La về cũng OK.Các dịp lễ tết cũng dễ thoát hơn vì lúc đấy nhiều người chở lắm.
Còn tiền phạt thì cũng tùy thôi ạ, nhưng về luật thì nặng đấy, theo "ngu hiểu" của em nó thế này ạ:
Điểm c, khoản 5, điều 21, Nghị định 15 của Chính phủ, quy định đối với hành vi tự ý thay đổi khung, máy, hình dáng, kích thước, màu sơn của xe thì bị xử phạt từ 500 ngàn đồng đến 1 triệu đồng (mức phạt trung bình là 750 ngàn đồng) và buộc khôi phục lại tình trạng ban đầu đã bị thay đổi do hành vi vi phạm hành chính gây ra.

totorauxom

Xe điện
Và có cách nào để đối phó khi được các chú xxx dập chân và giơ tay chào??????????
Cía này thì tùy quan hệ thôi bác ạ:P:P:P

autopro

Xe hơi
cụ nắp giá nóc đặt con xuồng lên trên,tụi xxx vẫy cụ thì cụ bẩu chúng nóa cụ đi kíu hộ bão nụt :21:

ZjTài khoản đã xác minh

Mời rượu em đi
Website
aumyauto.com
Luật em chả biết thế nào nhưng xe em có từ lâu lắm rồi chả thấy ai hỏi thăm gì hết
Cứ lắp đi bác ạ

Lập Tái

Xe điện
Mịa ....Mà tịt còn chơi đựoc giá nóc cơ mà ....cụ sợ é giề mà kg chơi !!!:ohmy:

Kingpin

[Tịch thu bằng lái]
vấn đè là có hàng lổng ngổng trên ấy chứu ứ phải cái giá nóc ợ
Cái cụ CAP hỏi là cái hàng hóa lổng ngổng lên đuọc bao nhiu thì không bị xịt :101::77::77::77::77:

CHI HUA HUA

Xe buýt
Website
www.adz.com.vn
Thoải mái đi ạ . E chạy đường 1 chất cả đống lên nóc vô tư . Nếu bị xxx phạt về tội này, cụ cứ mang biên lai về đây e thanh toán cho cụ .

ZjTài khoản đã xác minh

Mời rượu em đi
Website
aumyauto.com
Nhà em chỉ xếp 3 cái vali to trên đó thôi, ứ biết thế nào các kụ nhể???
Chỉ sợ mất tiền oan :'(:'(:'(
3 cái vali thì cũng chỉ to bằng cái lốp của em thôi, vô tư đi cụ

Primera

Xe tăng
Hôm trước nhà em cũng đi miền Trung, xe đông trẻ con nên phải để chỗ đằng sau cho trẻ nằm. Sáng mai đi mà tối nay mới quyết định, nên chẳng kịp mua giá nóc, định hô lên đây mượn các bác nhưng cũng không kịp.

Thế là em chơi kiểu này:
- Ra Hàng Dầu mua 2 cái túi du lịch loại to, hàng nhái nhưng may rất đẹp, khóa kéo chắc chắn. 120k/chiếc (ở đấy mặc cả mạnh mồm vào, trả giá 1/3 đến 1/2 thôi).
- Ra Hàng Chiếu mua 10m dây dù và 2 cái túi nylon loại thật to dày hết 50k nữa.

Cho cái túi nylon vào túi du lịch, rồi tha hồ nhét đồ đạc vào, sau đó thượng luôn lên nóc xe khỏi cần giàn giụa gì hết. Em sơ cua cả cái bạt, nếu trời nắng quá thì trùm lên, nhưng cũng không cần đến. Chơi kiểu này thì cũng không sợ hỏng nóc xe, mà lại mát !

longyt

Xe tải
Khi xxx dập chân chào, bác nhớ dập chân chào lại nhé!

Primera

Xe tăng
Mình chất đồ rồi đi từ Hà Nội đến Đà Nẵng lại quay ra, qua hàng chục chốt CA, chả bác nào hỏi han cái gì, các bác ấy chỉ cầm tờ giấy đi ra rồi lại đi vào !!!

CHI HUA HUA

Xe buýt
Website
www.adz.com.vn
Mình chất đồ rồi đi từ Hà Nội đến Đà Nẵng lại quay ra, qua hàng chục chốt CA, chả bác nào hỏi han cái gì, các bác ấy chỉ cầm tờ giấy đi ra rồi lại đi vào !!!
Xe em cũng làm y như bác, chả cần dàn dụa gì vẫn ngon choét , mỗi tội lót khăn tắm phía dưới chống xước và phủ nylon chống mưa phía trên .

nixSon

Xe tải
bác Cap đih chuyển nhà ah ???? em thấy nhiều ngươi làm thế có sao đâu, nhưng xem có ảnh hưởng đến tay lái khi đi tốc độ cáo không bác ah

4.0

Xe đạp
sap di mien trung la o dau day ha Bac?

4.0

Xe đạp
Hom nao roi cu Alo nhe ,Neu ranh toi OK ngay