Thảo luận Lắp lưới chống chuột inox cho khoang máy Grand Livina

Taxulo

Xe buýt
Dear các bác,
tình hình là dạo này mấy anh Chuột vào khoang máy xe em thác loạn ghê quá, rơm rác đái ị đầy cả ra bẩn thỉu vô cùng làm em ko dám lấy gió ngoài do lo sợ bị nhiễm độc. Xem trên mạng thì thấy nhiều bác khuyên lắp lưới chống chuột inox trong khoang máy thì có thể ngăn chặn đc chuột chui vào. Nên em lập thớt này hỏi kinh nghiệm của các bác, đã bác nào thử làm chưa và có hiệu quả ko. Và nếu làm thì nên làm ở gara nào uy tín. Vào hãng cũng ok ạ (nhưng em chỉ biết đường đến Nissan Kinh Đô và Láng Hạ thôi, Nissan Thăng Long và Hà Đông em ko biết đường :D). Em xin cảm ơn và sẽ vodka đầy đủ :)

Nonick_service

Xe tải
Dear các bác,
tình hình là dạo này mấy anh Chuột vào khoang máy xe em thác loạn ghê quá, rơm rác *** ị đầy cả ra bẩn thỉu vô cùng làm em ko dám lấy gió ngoài do lo sợ bị nhiễm độc. Xem trên mạng thì thấy nhiều bác khuyên lắp lưới chống chuột inox trong khoang máy thì có thể ngăn chặn đc chuột chui vào. Nên em lập thớt này hỏi kinh nghiệm của các bác, đã bác nào thử làm chưa và có hiệu quả ko. Và nếu làm thì nên làm ở gara nào uy tín. Vào hãng cũng ok ạ (nhưng em chỉ biết đường đến Nissan Kinh Đô và Láng Hạ thôi, Nissan Thăng Long và Hà Đông em ko biết đường :D). Em xin cảm ơn và sẽ vodka đầy đủ :)
chuột nó chui từ gầm lên mà bác bịt kín sao xuể ,bác rửa sạch khoang máy đi và tìm bãi đỗ khác đi và tìm mua ít băng phiến treo vào trong khoang máy cũng được .Có 1 cách chuột ko bao giờ dám vào nữa là bôi mỡ bò vào toàn bộ các bộ phận trong khoang máy xe ông anh em đã làm và kết quả rất ok nhưng cách này rất bẩn khoang máy nhem nhuốc kinh khủng chỉ áp dụng đối với xe đồng nát thôi còn xe mới thì ....:D

Taxulo

Xe buýt
chuột nó chui từ gầm lên mà bác bịt kín sao xuể ,bác rửa sạch khoang máy đi và tìm bãi đỗ khác đi và tìm mua ít băng phiến treo vào trong khoang máy cũng được .Có 1 cách chuột ko bao giờ dám vào nữa là bôi mỡ bò vào toàn bộ các bộ phận trong khoang máy xe ông anh em đã làm và kết quả rất ok nhưng cách này rất bẩn khoang máy nhem nhuốc kinh khủng chỉ áp dụng đối với xe đồng nát thôi còn xe mới thì ....:D
Tìm chỗ gửi xe khác thì ko thể bác ợ vì ko có chỗ. Bản thân chỗ gửi xe hiện tại cách nhà em 1,5 km mà vẫn phải chấp nhận vì ko có lựa chọn khác. Còn băng phiến nhà em đã để cả trong khoang máy lẫn trong xe mà chuột vẫn vào phá khoang máy như thường. Sắp tới trời rét nữa thì càng chết :(

hoangdang2002

Xe tăng
Tìm chỗ gửi xe khác thì ko thể bác ợ vì ko có chỗ. Bản thân chỗ gửi xe hiện tại cách nhà em 1,5 km mà vẫn phải chấp nhận vì ko có lựa chọn khác. Còn băng phiến nhà em đã để cả trong khoang máy lẫn trong xe mà chuột vẫn vào phá khoang máy như thường. Sắp tới trời rét nữa thì càng chết :(
Không thì bác nuôi con mèo tối đến buộc ở xe là xong! :D Theo e bác nên rửa sạch khoang máy cũng hiệu quả đấy!

Taxulo

Xe buýt
Không thì bác nuôi con mèo tối đến buộc ở xe là xong! :D Theo e bác nên rửa sạch khoang máy cũng hiệu quả đấy!
Em tham khảo trên mạng thì cũng có nhiều bác cột mèo ở xe nhưng lại xảy ra tình trạng mèo cào lốp xe và thân xe hoặc nắp capo gây xước. Chưa kể hay tè vào lốp xe khai rình. Em đang nghiên cứu thuốc diệt chuột Storm thấy nhiều bác đánh giá tốt. Túi đuổi chuột treo trong khoang máy thì thấy bảo cũng ko ăn thua.

toyo_zace_ta

Xe buýt
Em cũng đau đầu vì họ nhà tý này. Em cho băng phiến trong khoang máy, rải cả xung quanh xe mà vẫn k ăn thua

Taxulo

Xe buýt
Em đã đi rửa khoang máy bằng hơi nóng + mua 2 túi chống chuột treo trong khoang máy + rải thêm cả thuốc diệt chuột Storm nữa. Hiệu quả thế nào em sẽ theo dõi rồi thông báo lại với các bác.

toyo_zace_ta

Xe buýt
Em đã đi rửa khoang máy bằng hơi nóng + mua 2 túi chống chuột treo trong khoang máy + rải thêm cả thuốc diệt chuột Storm nữa. Hiệu quả thế nào em sẽ theo dõi rồi thông báo lại với các bác.
Cụ rửa máy bằng hơi nóng ở đâu, bao xèng vậy? nó có ổn hơn bằng dung dịch gì của Mỹ mà có cụ trên đây quảng cáo không biết?

Taxulo

Xe buýt
Cụ rửa máy bằng hơi nóng ở đâu, bao xèng vậy? nó có ổn hơn bằng dung dịch gì của Mỹ mà có cụ trên đây quảng cáo không biết?
Em làm ở gara Trung Hòa chỗ Mỹ Đình. Về thấy đi ổn định ko bị vấn đề gì. Giá thì em ko nhớ rõ lắm để em về nhà xem lại cho chính xác nhé.

Anhtuanservice

Xe tăng
Em làm ở gara Trung Hòa chỗ Mỹ Đình. Về thấy đi ổn định ko bị vấn đề gì. Giá thì em ko nhớ rõ lắm để em về nhà xem lại cho chính xác nhé.
Cụ làm chuột bạch rửa máy rồi ah? Chập cháy j thì thông báo cho anh em nhé. Em đi xe 6 năm rồi mà chưa dám rửa máy.

duongtm

Xe tăng
Em đang dùng thử thuốt diệt chuột Storm mấy hôm nay. Kết quả có sẽ báo các cụ
Storm chuột ăn xong khoảng 1 tuần sau mới chết. Mà nó không chết ở quanh xe bác nên bác sẽ không thấy đâu. Khi nào thấy bảo vệ chửi rầm lên là có mùi chuột chết mà không tìm thấy thì lúc đấy mới biết bác ợ

Taxulo

Xe buýt
Cụ làm chuột bạch rửa máy rồi ah? Chập cháy j thì thông báo cho anh em nhé. Em đi xe 6 năm rồi mà chưa dám rửa máy.
Em rửa máy bằng hơi nóng đc nửa tháng rồi đến bây giờ vẫn ko có vấn đề gì. Chẳng qua khoang máy xe em chuột nó thác loạn ghê quá chứ ko thì em cũng chả rửa. Chỉ thỉnh thoảng lấy giẻ khô lau cho đỡ bụi thôi.

Lý Quỳ

Xe buýt
Cụ
Em rửa máy bằng hơi nóng đc nửa tháng rồi đến bây giờ vẫn ko có vấn đề gì. Chẳng qua khoang máy xe em chuột nó thác loạn ghê quá chứ ko thì em cũng chả rửa. Chỉ thỉnh thoảng lấy giẻ khô lau cho đỡ bụi thôi.
Cụ rửa chỗ nào rẻ thế? Cho em địa chỉ lúc nào bẩn em qua xịt phát. Thks cụ