[Xe cộ] [LEDT2 ISOP] Đèn LED & Xenon Chính Hãng PHILIPS, OSRAM, CREE, ULTRA VIEW, GTR...

Số điện thoại
0916643794
Giá
1,000,000 VNĐ
Địa chỉ
LEDT2 ISOP - 166 Hoàng Sâm, Nghĩa Đô, Cầu Giấy, Hà Nội - Ledt2.com - Isop.vn

Tuanledt2

Xe buýt
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
ledt2.com
Em mới lấy Vios bản E cvt 2020 đèn halogen.
Bác tư vấn quy trình làm sao để đèn đẹp nhất và sáng, nhìn đèn vàng ngứa mắt quá ạ. Em kinh phí ít nên sẽ chia thành 02 đợt đầu tư, nên bác xem loại nào tốt và cái nào làm trước, làm sau.
Hi bác.
Với Vios bản E thì sẽ có cos pha và gầm. Bên em làm đèn thường thích giữ zin nhất có thể. Em sẽ tư vấn cho bác theo phương án này trước:
+ Đèn pha: 2 lựa chọn tốt nhất là Philips Ultinon Essential Gen 1 và Gen 2. Theo em nên chọn Gen 2. Do thiết kế chóa xe đèn pha, nên xe bác chỉ có 2 lựa chọn này. Và màu trắng.
+ Đèn cos: Đèn này bật nhiều, xe ko có gương cầu, lắp LED phương án phù hợp nhất là Philips Xtreme Ultinon +200%.
+ Đèn gầm: Nếu cụ thích màu trắng cho đồng bộ màu, thì chọn Philips Ultinon Essential gen 1. Hoặc độ lên Bi gầm là một giải pháp rất hay cho xe này.
Nếu cụ lên đủ 3 đèn trên (cộng với Bi gầm) thì quá đủ sáng cho hầu hết các cụ chạy Vios rồi.
Còn nếu cụ muốn sáng nhất có thể, thì cos độ lên Bi - LED cho đèn cos.
Giá niêm yết các sản phẩm trên cụ xem trong link này, để cân đối nhé. Bi gầm thì tầm 3 triệu - 3,6 triệu cụ nhé.

xuanhai246

Xe hơi
e đang cần thay bóng T10 đèn định vị, cụ chủ tư vấn e loại nào sáng cho xe city ạ

Tuanledt2

Xe buýt
Website
ledt2.com
e đang cần thay bóng T10 đèn định vị, cụ chủ tư vấn e loại nào sáng cho xe city ạ
Hi cụ,
T10 Philíp bên em có khá nhiều loại.
Cụ tham khảo trong link này nhé. Bảo hành đều 5 năm.

acac

Xe tải
Mọi thông số đều ngang với Ultra View Gen 1 cụ ạ. Bên em đã làm video review về đèn này rồi đó.
Nhưng vì là hãng Philips, nên bên em đánh giá cao hơn, mặc dù đều bảo hành 1 năm.
ý e là so con này với con UV gen 2 fanless ấy cụ?
với xpander thì cụ thấy con nào trong mấy con này ổn hơn?

Tuanledt2

Xe buýt
Website
ledt2.com
ý e là so con này với con UV gen 2 fanless ấy cụ?
với xpander thì cụ thấy con nào trong mấy con này ổn hơn?
Về ánh sáng Ultra View gen 2 fanless theo em là ổn nhất. Cả cos lẫn pha. Độ sáng 2 đèn tương đương ở chế độ cos, nhưng pha thì Ultra View gom tập trung hơn, pha Philips +200% hơi bị vỡ.
UV G2 cần kiểm chứng độ bền nữa thôi. Vì chuẩn H4 và H7, ngay cả Philips bảo hành 3 năm, cũng vẫn bị lỗi 2 chuẩn này với tỉ lệ cao hơn hẳn so với các chuẩn khác.
Bên em đang làm video so sánh trên chóa I10 đây. Chắc kia hoàn thiện cụ ạ. Có so sánh với halogen luôn, Philips Ultinon Essential gen 2.

Tuanledt2

Xe buýt
Website
ledt2.com
Update với các cụ Ultra View Gen 2 H4 màu trắng ấm 5700K và vàng nắng 4300K đều về đủ rồi nhé.
Mai em sẽ inbox các cụ nhé ^^
Video review Philips Ultinon Essential gen 2 phần 2. Tiện chóa em cũng test luôn Ultra View gen 2, nói chung là kết quả ấn tượng trên nhiều phương diện. Tuy không sáng bằng độ lên Bi LED, nhưng theo em là đủ dùng và phù hợp với nhu cầu của nhiều cụ. Đặc biệt những cụ thích màu vàng nắng 4300K.

H Đồng Nai

Đi bộ
Update với các cụ Ultra View Gen 2 H4 màu trắng ấm 5700K và vàng nắng 4300K đều về đủ rồi nhé.
Video review Philips Ultinon Essential gen 2 phần 2. Tiện chóa em cũng test luôn Ultra View gen 2, nói chung là kết quả ấn tượng trên nhiều phương diện. Tuy không sáng bằng độ lên Bi LED, nhưng theo em là đủ dùng và phù hợp với nhu cầu của nhiều cụ. Đặc biệt những cụ thích màu vàng nắng 4300K.
Em đang hóng nên đặt trên website cụ đó. 😁 Xpander ở Đồng Nai. Chắc em là một trong những người đặt màu 4300K sớm cụ nhỉ.😂😂😂

Tuanledt2

Xe buýt
Website
ledt2.com
Em đang hóng nên đặt trên website cụ đó. 😁 Xpander ở Đồng Nai. Chắc em là một trong những người đặt màu 4300K sớm cụ nhỉ.😂😂😂
Em nghĩ cụ sẽ hài lòng với đèn. Pha cos lắp LED Ultra View gen 2 + Đèn gầm lên Bi gầm là lựa chọn lý tưởng dành cho Xpander. Không phải độ chế gì mà ánh sáng cải thiện được rõ rệt.
Cụ đặt trên shopee luôn cũng được đó ạ.

acac

Xe tải
Philips Ultinon Essential gen 2 dùng cho xpander ổn ko cụ? Cho e xin giá yêu thương luôn nhé :)
Bảo hành chính hãng Philips hay của shop vậy cụ?

Tuanledt2

Xe buýt
Website
ledt2.com
Philips Ultinon Essential gen 2 dùng cho xpander ổn ko cụ? Cho e xin giá yêu thương luôn nhé :)
Bảo hành chính hãng Philips hay của shop vậy cụ?
Với đèn xe Philips thì bảo hành do các đơn vị nhập khẩu về bảo hành trước, sau đó bên em sẽ làm việc với hãng sau nhé.
PHilips UE Gen 2 lắp cho Xpander oke. Con này với Ultra View gen 1 giống nhau, trước giờ em lắp cho Xpander nhiều. Nhưng bản UE gen 2 này Philips làm nhiệt màu 6500K bắt đường hơi kém.
Xe cụ em vẫn đánh giá lắp Ultra View gen 2 fanless phù hợp hơn trên nhiều phương diện. Cos tuy cắt ko sắc bằng, nhưng cắt đẹp, ko gây chói, cos sáng hơn UE G2, nhiệt màu 5700K trắng ấm bắt đường hơn. Cụ nào cần nhiệt màu bắt đường hơn nữa thì chọn vàng nắng 4300K.
Ngoài ra thời gian bảo hành cũng cao hơn UE 1 năm. Dùng lá tản nhiệt cũng là 1ưu điểm so với quạt.
Nếu cụ thích hàng Philips, cần giá siêu tốt, thì chọn Philips Ultinon Essential gen 2. Ở tầm giá 1,2 triệu/ cặp thì nó ko có đối thủ rồi.
Cos lên LED pha, gầm lên Bi gầm là phương án lắp như zin, ko độ chế mà cải thiện độ sáng rất tốt, đủ cho hầu hết các cụ rồi. Cụ nào muốn max bài thì độ Bi LED pha cos.

H Đồng Nai

Đi bộ
Em nghĩ cụ sẽ hài lòng với đèn. Pha cos lắp LED Ultra View gen 2 + Đèn gầm lên Bi gầm là lựa chọn lý tưởng dành cho Xpander. Không phải độ chế gì mà ánh sáng cải thiện được rõ rệt.
Cụ đặt trên shopee luôn cũng được đó ạ.
Đã nhận được hàng và lắp lên xe. Đúng là lắp cực dễ, không phải độ chế mà ánh sáng cải thiện rất nhiều. Cám ơn shop đã tư vấn nhiệt tình. 😄

Tuanledt2

Xe buýt
Website
ledt2.com
Đã nhận được hàng và lắp lên xe. Đúng là lắp cực dễ, không phải độ chế mà ánh sáng cải thiện rất nhiều. Cám ơn shop đã tư vấn nhiệt tình. 😄

Thanks cụ đã tin tưởng. Nếu cụ đặt trên shopee thì cho em xin ít ảnh review cho anh em trên đó luôn nhé.
Xe cụ về khoản đèn đóm, nếu có nhu cầu hơn nữa, giờ chỉ cần thêm con Bi Gầm nữa là đủ. Xpander được cái lắp Bi gầm rất dễ.

batbai686868

Xe đạp
cụ cho hỏi xe suzuki switf 2015 đèn tối quá, muốn lắp tăng sáng bóng gì tốt nhỉ? cụ có lắp đèn led ngày thêm không?

H Đồng Nai

Đi bộ
Thanks cụ đã tin tưởng. Nếu cụ đặt trên shopee thì cho em xin ít ảnh review cho anh em trên đó luôn nhé.
Xe cụ về khoản đèn đóm, nếu có nhu cầu hơn nữa, giờ chỉ cần thêm con Bi Gầm nữa là đủ. Xpander được cái lắp Bi gầm rất dễ.
Tiếc quá cụ ạ. Em đặt trên website. Không thì em vote cho cụ 50 sao 😁

Tuanledt2

Xe buýt
Website
ledt2.com
cụ cho hỏi xe suzuki switf 2015 đèn tối quá, muốn lắp tăng sáng bóng gì tốt nhỉ? cụ có lắp đèn led ngày thêm không?
Xe cụ chân đèn H4. Nếu cụ lắp LED thì phù hợp nhất hiện tại là Ultra View Gen 2. Giá 1,8 triệu/ cặp, bảo hành 2 năm. Có nhiệt màu trắng và vàng nắng. Độ sấng cải thiện hơn bóng zin cũ tầm 4 lần cho cos, 2,5 lần cho pha.

Ngoài ra 1 phương án nữa là độ lên Bi LED. Phương án này là sáng nhất với các xe dùng chân H4. Nhưng có liên quan độ chế, và chi phí cũng cao, từ 4,5 triệu trở lên. Cụ có thể cân nhắc tùy theo nhu cầu đi lại nhé. Cần gì em tư vấn thêm cho.
Cụ xem 2 video này nhé.

batbai686868

Xe đạp
Xe cụ chân đèn H4. Nếu cụ lắp LED thì phù hợp nhất hiện tại là Ultra View Gen 2. Giá 1,8 triệu/ cặp, bảo hành 2 năm. Có nhiệt màu trắng và vàng nắng. Độ sấng cải thiện hơn bóng zin cũ tầm 4 lần cho cos, 2,5 lần cho pha.

Ngoài ra 1 phương án nữa là độ lên Bi LED. Phương án này là sáng nhất với các xe dùng chân H4. Nhưng có liên quan độ chế, và chi phí cũng cao, từ 4,5 triệu trở lên. Cụ có thể cân nhắc tùy theo nhu cầu đi lại nhé. Cần gì em tư vấn thêm cho.
Cụ xem 2 video này nhé.
ok cảm ơn cụ, có cần đặt trước không. hôm tới em qua

Mr. Béo

Xe hơi
Em để lại review tuần trc có cụ nhắn tin hỏi em tư vấn k biết đã mua chưa 😁
Bảo mang qua nhờ cụ chỉnh giúp cái đèn mà vẫn chưa đi đc vì nhà e bán hàng buổi tối chẳng mấy khi đi đâu lâu đc.

ducgl77

Xe hơi
Xe mình Ford Everest 2019. Đã độ bi gầm xenon. Độ cos là bi led V20. Giờ pha vẫn dùng bóng nguyên bản hình như là halogen (ko biết bn walt). Bóng này đá pha chậm. Mình muốn thay bóng led nào đó as khoảng 4300-5000k cắm trực tiếp thay thế bóng halogen này. bóng led philips ultinon essential gen1 lắp vừa nhưng công suất thấp và as trắng quá.gen 2 thì bị dài.nhờ ad tư vấn loại thích hợp.

Tuanledt2

Xe buýt
Website
ledt2.com
Xe mình Ford Everest 2019. Đã độ bi gầm xenon. Độ cos là bi led V20. Giờ pha vẫn dùng bóng nguyên bản hình như là halogen (ko biết bn walt). Bóng này đá pha chậm. Mình muốn thay bóng led nào đó as khoảng 4300-5000k cắm trực tiếp thay thế bóng halogen này. bóng led philips ultinon essential gen1 lắp vừa nhưng công suất thấp và as trắng quá.gen 2 thì bị dài.nhờ ad tư vấn loại thích hợp.
Hi anh. Đèn pha Everest dùng chân HB3. Do thiết kế chóa đèn nằm lệch, nên đúng là hiện tại vẫn chỉ có mỗi Philips Ultinon Essential gen 1 lắp vừa thôi. Bên em cũng chưa có giải pháp nào ngoài mẫu đèn này cả. Nếu anh đã lên Bi LED V20 thì xe đã có tổng cộng 4 pha nên chắc là đủ sáng rồi.
Thời gian tới nếu mẫu Ultra View gen 2 khẳng định được sự ổn định, ko lỗi lầm gì có thể bên em sẽ đặt riêng với nhà máy làm thêm màu vàng nắng cho bản HB3. Bản thân nhà máy họ cũng như Philips, vốn chỉ có làm màu trắng. Có thể mẫu này sẽ lắp vừa được pha của Everest.

ducgl77

Xe hơi
Hi anh. Đèn pha Everest dùng chân HB3. Do thiết kế chóa đèn nằm lệch, nên đúng là hiện tại vẫn chỉ có mỗi Philips Ultinon Essential gen 1 lắp vừa thôi. Bên em cũng chưa có giải pháp nào ngoài mẫu đèn này cả. Nếu anh đã lên Bi LED V20 thì xe đã có tổng cộng 4 pha nên chắc là đủ sáng rồi.
Thời gian tới nếu mẫu Ultra View gen 2 khẳng định được sự ổn định, ko lỗi lầm gì có thể bên em sẽ đặt riêng với nhà máy làm thêm màu vàng nắng cho bản HB3. Bản thân nhà máy họ cũng như Philips, vốn chỉ có làm màu trắng. Có thể mẫu này sẽ lắp vừa được pha của Everest.
Có thông tin Cụ inbox em cái nhá.