Thảo luận Liberty 3v ie kêu lọc cọc và hụt hơi

Slim Shady

Đi bộ
Chào các cụ, em có vài vấn đề về xe Liberty 3v ie mong được giải đáp,
trường hợp 1, hiện tượng xe em đi có tiếng kêu lọc cọc ở cục máy, trước kêu nhỏ em không để ý lắm, nên chỉ đi thay dầu lap rồi thôi, dần dần kêu to hơn và giờ rất to, em đi hỏi thợ thì ngta báo lỗi lap và thay, hết 1tr8, thay xong vẫn không hết tiếng kêu, thậm chí còn kêu như aka nhả đạn, em có tham khảo địa chỉ khác thì ngta nói tiếng lọc cọc do bi puli, em kiểm tra và thay nhưng vẫn không hết mà chỉ kêu nhỏ hơn, có cao nhân nào giúp em giải quyết vấn đề này với ạ.
trường hợp 2, xe em bị hụt hơi, em có hỏi thợ và thay bugi, dây tăng áp, dây curoa bando, vệ sinh công tắc chân chống, cập nhật phần mềm ic, vệ sinh côn, thay bi côn chống trượt nhưng vẫn không hết, cụ nào đã sửa được 2 vấn đề này chưa ạ?
em có tham khảo trên mạng và ngta tư vấn thay cảm biến khí thải và cảm biến nhiệt độ là hết bệnh hụt hơi, có bác nào đã thay và hết bệnh confirm em với.
em cũng chán dòng xe này quá mà bệnh nặng thế này bán đi chả được bao nhiêu, với cả xe bố em mua tặng mẹ em, mẹ em thửa lại cho em nên không muốn bán lắm.
em xin chân thành cảm ơn các cụ đã đọc và chia sẻ.

Hailatoi

Xe tải
không có gì chán hơn là xe vespa cũ nhưng lại mang giá trị tinh thần cao, hehe

Hóng cao nhân vào nổ địa chỉ chuyên sửa vespa cho chủ thớt ạ.

TanPiaggio

Xe buýt
không có gì chán hơn là xe vespa cũ nhưng lại mang giá trị tinh thần cao, hehe

Hóng cao nhân vào nổ địa chỉ chuyên sửa vespa cho chủ thớt ạ.
Cụ ra 89 Lê Duẩn, ở đó khám xe và sửa xe kỹ lắm nha.

tatung

Xe tăng
hình như tại con ic dưới yên. trước e cũng thay con đấy là không thấy hụt mấy nữa. vừa rồi đứt dây curoa e thay cả bi nồi. cụ thử thay bi nồi xem. e thấy có đội thay thử bi nồi của air blade vào vừa ngon thì phải mà rẻ

tocdo1719

Xe máy
Nghe chừng là phải ra thợ rồi cụ ạ!
Mà những dòng liberty này ra thợ khá là tốn kém đấy cụ ạ!