[OFTV] Liệu xe điện có an toàn hơn xe máy?

OFTV

OFTV
Hôm trước em mới đưa cái nội dung về việc 2030 cấm hoàn toàn xe máy trong nội thành Hà Nội https://www.otofun.net/threads/otofun-2030-cam-xe-may-la-dieu-khong-the.1469429/ nhiều cụ vào cho ý kiến là cấm xe máy xong chúng tôi chuyển sang đi xe điện sợ cái *** gì. Ơ kìa, các cụ tưởng người ta có thể cấm xe máy mà không thể cấm xe điện sao.

Về việc cho ý kiến về vấn đề cấm xe máy, cá nhân em đồng ý với một điều kiện cấm phương tiện cá nhân thì phải có phương tiện công cộng để thay thế. Còn việc cấm xe máy xong thời kỳ xe điện lên ngôi thì cũng lại là vấn đề cần chém tiếp. Đó là tiền đề cho số OFTV lần này, mời các cụ cùng chém :))

finish.1

Xe tải
Em thấy cái tiêu đề với nội dung chẳng liên quan gì tới nhau, trong thì nói về việc xe máy và xe điện cái nào ô nhiễm môi trường hơn bên ngoài thì lại an toàn??? ~X(

Xe bo 4 banh

Xe cút kít
Đều là phương tiện cá nhân, đều gây ùn tắc như nhau, đều nằm trong diện hạn chế sử dụng, đồng thời hạn chế cả oto cá nhân nữa, nhưng chưa có nhiều phương tiện công cộng thay thế nên cũng phải có lộ trình,

OFTV

OFTV
Đều là phương tiện cá nhân, đều gây ùn tắc như nhau, đều nằm trong diện hạn chế sử dụng, đồng thời hạn chế cả oto cá nhân nữa, nhưng chưa có nhiều phương tiện công cộng thay thế nên cũng phải có lộ trình,
Có nên để tư nhân xây dựng một tuyến đường thu phí dành cho những phương tiện đóng phí cụ nhỉ. (ví dụ là ai đi bao nhiêu thì trả tiền bấy nhiêu, ai không có tiền thì cứ đi đường công cộng ấy)

Crusaderland

Xe điện
Nếu chỉ nói về an toàn thì em thấy xe điện kém xe máy:
- Xe nhẹ không đầm như xe máy mà tốc độ đi chả kém gì.
- Không có tiếng động nên nhiều khi các phương tiện khác và người đi bộ bị bất ngờ ko xử lý kịp.
Ngoài ra về môi trường thì xử lý cái cục ắc quy khi hỏng độc hại gấp mấy lần khí thải do xăng gây nên ấy các cụ ạ.

finish.1

Xe tải
- Không có tiếng động nên nhiều khi các phương tiện khác và người đi bộ bị bất ngờ ko xử lý kịp.
Ngoài ra về môi trường thì xử lý cái cục ắc quy khi hỏng độc hại gấp mấy lần khí thải do xăng gây nên ấy các cụ ạ.
Do bọn sản xuất nó cắt giảm đi để giảm chi phí thôi cụ, chứ trang bị đủ thì nó còn ngon hơn xe máy nhiều

Xe bo 4 banh

Xe cút kít
Có nên để tư nhân xây dựng một tuyến đường thu phí dành cho những phương tiện đóng phí cụ nhỉ. (ví dụ là ai đi bao nhiêu thì trả tiền bấy nhiêu, ai không có tiền thì cứ đi đường công cộng ấy)
Thu phí nội đô em thấy ko khả thi, tuyến đường ngắn, lại liên tiếp nhau, trước HN định cấm xe máy tuyến Nguyễn Trãi vì có xe điện trên cao, nhưng những người đi hết Nguyễn Trãi xong muốn đi tiếp tuyến phố khác để đi làm đi kiểu gì. Nếu cấm phương tiện cá nhân phải cấm từ vùng lõi rồi lan ra xung quanh, chứ cấm khúc giữa thì không khả thi

kh-oa

Xe buýt
E nghĩ là nên cấm luôn quả xe điện 2b chứ cấm xe máy mà tha xe điện thì khác gì nhau

hahuyhung1234

Xe tải
Xe nào thì xe, vào tay trẻ trâu đều mất an toàn hết cccm ạ. Đến cái xe đạp điện mà thanh niên sửu nhi làm em cháy phanh mấy lần. :(

Thỏ móm

Xe điện
Đều là xe cá nhân 2 bánh cả
Cấm xe máy chạy động cơ đốt trong thì cũng phải cấm xe 2 bánh chạy điện.
bản chất khi tham gia giao thông chúng nó như nhau cả.
Không thể thiên vị anh Vin Phét hay Honda hay Yamaha hay ...
Em hết b-)b-)b-)b-)b-)b-)b-)

Ly Béo

Xe tăng
Nó sẽ là bài toán luẩn quẩn, hằng năm HN SG bỏ ra hàng nghìn tỷ để trợ giá và bù lỗ cho xe buýt vì chẳng mấy ai muốn đi ptcc. Nhg các chuyên gia lại muốn nếu cấm xe máy thì phải có ptcc thay thế. Vậy hỏi ptcc thay thế là bao nhiêu và trong bao lâu thì đc cấm? Mở ra hàng chục tuyến buýt mới ko khó, nhg ko có khách ai sẽ chấp nhận tiếp tục trợ giá và bù lỗ? Chẳng dn nào chịu xã hội hóa khi biết lỗ 100% đâu. Họ ko dại đầu tư tiền tấn để thu từng cắc bạc lẻ còn nhà nước có bn ngân sách để liên tục mở tuyến buýt mới mà xe đa phần chạy rỗng. 1 số chuyên gia sẽ lên tiếng đấy lỗ nt mà vẫn đầu tư ắt hẳn có uẩn khúc...
Nói chung muốn thì phải quyết tâm làm thử rồi lấy ý kiến xem sao chứ nghe chuyên gia lý thuyết hoài não nề lắm.

thellliiiiik

Xe buýt
Xe nào thì xe, vào tay trẻ trâu đều mất an toàn hết cccm ạ. Đến cái xe đạp điện mà thanh niên sửu nhi làm em cháy phanh mấy lần. :(
Hôm nọ em đi bộ qua đường, đương đèn đỏ cho xe cộ mà thanh niên đầu đinh đi đạp điện vọt lên táng em phát lăn quay ra đường, may mà em không sao.

Rivers

Xe container
Hiện tại có thiếu bot thu phí đâu cụ :))

khanhbeo2010

Xe tải
Website
phuckhanhlinh.net
Xe điện đi cảm giác cứ bay bay, không ổn định, về mức độ an toàn 2 dòng này cũng mất an toàn xêm xêm nhau thôi

hbu082

Xe container
Nếu nói về an toàn, xe chạy xăng an toàn hơn xe chạy điện. Ra đường giờ nhìn thấy xe điện em thấy hãi, nếu em đang cầm lái.
Còn nói về cấm xe nội thành: xe điện cũng có máy điện và đạp điện, đã cấm xe máy đương nhiên máy điện không được đi.

Gcar

Xe lăn
Xe điện giá rẻ mới không đầm, giá cao thì nặng gần như nhau cả. Xe của Vin nặng 95kg.
Cục ắc quy làm quái gì mà độc hại bằng khí thải cụ hít vào phổi?

Mà xe xăng nào chả có ắc quy!

hai.tranhr

Xe container
Xe điện em nghĩ không an toàn bằng xe máy đâu Cụ, xác xe nhẹ hơn nhiều mà

Gcar

Xe lăn
Đều là xe cá nhân 2 bánh cả
Cấm xe máy chạy động cơ đốt trong thì cũng phải cấm xe 2 bánh chạy điện.
bản chất khi tham gia giao thông chúng nó như nhau cả.
Không thể thiên vị anh Vin Phét hay Honda hay Yamaha hay ...
Em hết b-)b-)b-)b-)b-)b-)b-)
Ngoài ra còn vấn đề nữa là các quan không chịu làm, là vận động nhân dân đi xe đạp cho khỏe, đỡ tiền thuốc! Suốt ngày cứ lo chống kẹt xe cho ô tô!

Gcar

Xe lăn
Xe điện em nghĩ không an toàn bằng xe máy đâu Cụ, xác xe nhẹ hơn nhiều mà
95 kg của xe Vin theo cụ là nhẹ hay nặng?

Việc an toàn đều có thể quy chuẩn được, không ai cấm 1 loại xe vì nó nhẹ...

Thỏ móm

Xe điện
Ngoài ra còn vấn đề nữa là các quan không chịu làm, là vận động nhân dân đi xe đạp cho khỏe, đỡ tiền thuốc! Suốt ngày cứ lo chống kẹt xe cho ô tô!
Toàn dân đi xe đạp chân thì xe Vin Phét chỉ có nước bán đi Công gô :(