Reinhard

Xe buýt
Nếu đúng như số liệu, có cần phải cách ly với phong toả ko?
Với cơ sở hạ tầng y tế VN / HN thì em nghĩ một khi mỗi ngày còn phát hiện đều thì chắc chắn còn cần cách ly và phong tỏa cụ ạ. Cơ sở hạ tầng mình không bằng các bạn châu Âu, các bạn ấy mỗi ngày +100 200 ca có thể còn cầm cự được, chứ em nghĩ nếu đợi đến khi VN 1 ngày +50 70 thì chắc là tạch. Mà khi các bạn ở trên nhân rằng ổ dịch Bạch Mai / Trường Sinh đang có dấu hiệu mất dấu F0 thì em nghĩ tốt nhất nên phong tỏa (do không biết F0 là ai và có lây được cho ai ngoài phạm vi phủ sóng không).

Như Sing nhà em làm rất tốt, cách đây 1 tháng cũng chỉ có tầm trăm ca, ngày cũng tăng có 3-5 thôi (y như tình hình VN hiện tại) - nhưng gần đây không phong tỏa mạnh (mặc dù áp dụng các biện pháp khác rất gắt gao) nên chỉ trong vòng 1 tháng tình hình cũng hơi căng thẳng rồi. Giờ Sing mỗi ngày đâu +30 đến 50 ca mới đi đều, có hôm nhảy lên 70, trong đấy một nửa là lây trong cộng đồng. Thấy bạn bè em ở bên đấy vẫn lạc quan lắm, nhưng em thì cứ thấy lo lo cho vợ con em đã về Sing từ Tết rồi :( VN mình mà rơi vào trường hợp ấy thì số ca sẽ còn nhảy nhanh nữa, và lúc đấy sẽ phải phong tỏa vài tháng chứ không phải vài tuần đâu, nên thôi hiện giờ cứ chịu khổ chút đi cụ. Theo lời bác Fauci bên Mẽo thì với covid, "Nếu như có vẻ các bạn đang phản ứng quá mức thì chắc là các bạn đang làm đúng".

Ngân Hà

[Tịch thu bằng lái]
Người Mỹ họ tôn trọng quyền con người cực kỳ luôn không như Khựa.
Khựa 1 thằng nhiễm ông cách li cm nó cả Xã,cần thiết cả Huyện luôn nên nó quản lý được,thế nên mấy cụ trên này mới bảo là dân sống trong chế độ CS bị chèn ép,bị bịt mắt,bị đàn áp kêu gọi giải thể đó.
Mỹ 1 thằng nhiễm,kệ cmm tự mà đi bác sĩ,bảo thằng hàng xóm nó đi cách li hay xét nghiệm nó kiện cho bỏ mịa,nó bảo thằng bên cạnh bị chứ tao có bị đâu mà cách li.Thế nên hồi đầu mới có chuyện kì thị người đeo khẩu trang ra đường.
Chả có cái thuyết thiếc éo gì ở đây cả mà mấy ông cứ thuyết với chả thiếc.
Trước em ở bên đấy việc thằng nào thằng đấy lo,bệnh tự mà đi bác sĩ,có bảo hiểm thì trả ít tiền,không có thì mất nhiều tiền.
vâng

hôm nay tổng cộng 5k thằng mỹ chết toi

hạm trưởng tsb bị ccahs chức

h cái đám bên cai lậy suốt ngày tru tréo chửoi tàu da.í teo chắc bằng hạt lạc cụ nhỉ

MiTa

Xe lăn
E xem chị có tuyển tài xế ko e xin 1 chân, dạo này dịch vã quá

David Pham

Xe buýt
Vuơng triều xác sống - Korea. Đang hot, xem giết time cũng ok.

TKK

Xe tăng

MaLai_M

[Tịch thu bằng lái]
Có gì bán nấy, bán đc và bán đc giá là tốt rồi. Nhân công Vina tay nghề kém, ý thức kỷ luật thấp, sức khoẻ yếu, cụ muốn định giá bao nhiêu?
Cụ đã làm ở KCN chưa mà bảo công nhân Việt Nam tay nghề kém, ý thức kỷ luật thấp, sức khỏe yếu ? Hay là cụ dựa vào mấy anh nông nhàn lên thành phố làm phu hồ mà phán vậy ạ:D
[/QUOTE]
Em dựa vào giá cả thị trường lao động. Kg doanh nghiệp Vn nào trả lương cao hơn FDI.

ate1987

Xe tăng
Với cơ sở hạ tầng y tế VN / HN thì em nghĩ một khi mỗi ngày còn phát hiện đều thì chắc chắn còn cần cách ly và phong tỏa cụ ạ. Cơ sở hạ tầng mình không bằng các bạn châu Âu, các bạn ấy mỗi ngày +100 200 ca có thể còn cầm cự được, chứ em nghĩ nếu đợi đến khi VN 1 ngày +50 70 thì chắc là tạch. Mà khi các bạn ở trên nhân rằng ổ dịch Bạch Mai / Trường Sinh đang có dấu hiệu mất dấu F0 thì em nghĩ tốt nhất nên phong tỏa (do không biết F0 là ai và có lây được cho ai ngoài phạm vi phủ sóng không).

Như Sing nhà em làm rất tốt, cách đây 1 tháng cũng chỉ có tầm trăm ca, ngày cũng tăng có 3-5 thôi (y như tình hình VN hiện tại) - nhưng gần đây không phong tỏa mạnh (mặc dù áp dụng các biện pháp khác rất gắt gao) nên chỉ trong vòng 1 tháng tình hình cũng hơi căng thẳng rồi. Giờ Sing mỗi ngày đâu +30 đến 50 ca mới đi đều, có hôm nhảy lên 70, trong đấy một nửa là lây trong cộng đồng. Thấy bạn bè em ở bên đấy vẫn lạc quan lắm, nhưng em thì cứ thấy lo lo cho vợ con em đã về Sing từ Tết rồi :( VN mình mà rơi vào trường hợp ấy thì số ca sẽ còn nhảy nhanh nữa, và lúc đấy sẽ phải phong tỏa vài tháng chứ không phải vài tuần đâu, nên thôi hiện giờ cứ chịu khổ chút đi cụ. Theo lời bác Fauci bên Mẽo thì với covid, "Nếu như có vẻ các bạn đang phản ứng quá mức thì chắc là các bạn đang làm đúng".
Cụ trả lời làm gì. Mấy cái thằng đó nó chỉ mong cho VN bị toang thôi :))

CalvinKleinJeans

Xe tải
Cám ơn các bác sĩ đã chăm sóc cứu sống mình là đúng, nhưng trong trường hợp này theo mình với những gì bệnh nhân 34 gây ra có cần báo chí đưa lên như thế này không?
Bạn tin tưởng báo chí chính thống nhỉ.

vitngoc

Xe điện
Flattening có nghĩa là đang cong trở nên thẳng dần (ý là tỉ lệ tăng ca mắc mới mỗi ngày phẳng dần, không phải san phẳng).
Đúng là nếu so với ngày 26/03 thì từ đó tới 01/04 đồ thị có xu hướng giảm (đều đều ở mức 150 ca mới mỗi ngày); nhưng hôm qua 02/04 lại tăng rồi.
View attachment 4502452
Bên họ cũng trào phúng thôi cụ ôi! Bắt bẻ nhau thì ra hội đồng chứ ngồi chém gió đây chi :)) Cụ cứ làm khó người nông dân !

memanque

Xe buýt
Chỗ e là 2 máy thở/115.000 dân/gần 20 đơn vị HC. Nếu mà ko cách ly để lọt 1 ca F0 thì kinh lắm.

MaLai_M

[Tịch thu bằng lái]
E chỉ hóng 34 quyên góp bi nhiêu, 17 nữa, ít ra cũng phải bạc tỉ trở lên.

techallinone

Xe buýt
Tưởng lại cho đi bóc lịch chứ
Thế này nương nhẹ quá ai sợ

Lungcu

Xe điện
Cách ly 14 ngày xong tạm bệt chồng con vào trại cách ly dài hạn 5 năm là được.

Jeus

Xe buýt
Khẩn khoản thống thiết đề nghị 2 cụ Kinh tế gia bên trên PM với nhau hoặc lập thớt khác mà khoe kiến thức kinh tế hộ ạ. Đây là thớt về Covid Mẽo, ko liên wan trực tiếp FDI này nọ.

Cảm tưởng các cụ lâu ko đc khoe kiến thức FDI nên Covid cũng vào bàn FDI, giả dụ có thớt Thịt lợn hay Đá 4 chắc cũng vào bàn FDI nốt