itsmylife

Xe tải
Số lượng tro cốt mà tp Vũ Hán giao cho thân nhân dịp lễ Thanh Minh ước tính hơn 40000 lọ (tính tổng cho 7 đài hóa thân ở Whuhan), cứ cho là có ~10000 vụ chết do nguyên nhân bệnh tật khác (như Đại sứ TQ ở Pháp xác nhận) thì số lượng >30000 lọ tro cốt còn lại (có liên quan tới Covid19=tương ứng với tỷ lệ chết vì Whuhanvirus ~4% ) cũng là hợp lý so với số ca nhiễm + Covid19 ~80000 BN. :-o
Tất nhiên nếu theo tỷ lệ "áp đặt" chết 2,1% của CQ TQ thì nội suy ra số ca nhiễm ở HB/Wuhan thực tế có thể lên tới hơn 150000 ca + Covid19 🤔
Cụ tập PLC à :))

hbthang

Xe tăng
BN 34 vẫn được trường mặt ra trên trang nhất của rất nhiều tờ báo chính thống, lại đã từng chụp ảnh với cả cụ Thủ. chắc lại chìm xuồng thôi

Rong Ruổi

Xe container
Liệu con này nó có bị xử ko nhỉ? Hay lại đâu vào đấy

Dũng Ốc

[Tịch thu bằng lái]
BN 34 vẫn được trường mặt ra trên trang nhất của rất nhiều tờ báo chính thống, lại đã từng chụp ảnh với cả cụ Thủ. chắc lại chìm xuồng thôi
Đừng nghĩ cứ ai được chụp ảnh với tứ trụ là có kim bài miễn tử.

BachBeo

Xe lăn
Website
tuyendungvieclam.net

Vumath

Xe hơi
Em đang xem "em nhà nghèo"

Thichduthu1

Xe tải
Khẩn khoản thống thiết đề nghị 2 cụ Kinh tế gia bên trên PM với nhau hoặc lập thớt khác mà khoe kiến thức kinh tế hộ ạ. Đây là thớt về Covid Mẽo, ko liên wan trực tiếp FDI này nọ.

Cảm tưởng các cụ lâu ko đc khoe kiến thức FDI nên Covid cũng vào bàn FDI, giả dụ có thớt Thịt lợn hay Đá 4 chắc cũng vào bàn FDI nốt
Cụ khó quá. Cách li thế này buồn bực nhiều cái lắm. Cũng nhân tiện thôi. Còn ai trở lại chủ đề chính càng tốt mà.

Nho_khô

[Tịch thu bằng lái]
Có phải ông nào cũng cuồng, cũng muốn đi làm culy xứ người đâu. Ở quê hương thích đi đâu, làm gì , nghỉ, chơi thoải mái. Chả nợ lần bố con thằng nào, nhà, xe, đất đai đủ cả. Cuộc sống thảnh thơi, không áp lực, thất nghiệp chỗ này nghỉ ngơi 1 vài tháng lại kiếm chỗ khác. Vạ gì mà sang xứ người cày bục mặt từ tối đến sáng, cuối đời cũng chỉ có cái nhà trả góp, suốt đời đi xe cũ . Vậy mà nhiều ông nghĩ ai cũng cố để đi , đến lạ. Người có chuyên môn chả ai thèm đi , trừ kẻ bất mãn hoặc đi với con cái, hay hãng cử đi thì không nói.
Em đang sống như cụ nói, sướng khỏi bàn. Dịch covid nghỉ cả năm cũng được, chẳng thấy ảnh hưởng kinh tế gì cả. Xã hội nào thì cũng phải lo kiếm ăn, sau đó mới đến những vấn đề nâng cao tinh thần, không đủ khả năng kiếm đủ sống thì ở quốc gia nào cũng chỉ là tầng lớp đáy xã hội với mỗi một khả năng duy nhất là chửi bới.

NDTBM

Xe điện

slaz8

Xe ba gác
Em nghĩ cụ mới ngáo. Ở VN thì "vua" gì hở cụ?
Em thì ngáo lâu rồi.
Người nước ngoai ở VN nếu là nhân viên đại sứ quán thì khác gì "vương giả" ở VN. Cụ không biết em chả bùn phân bua với cụ, nếu là người nước ngoài ở VN thfi được đối đãi như thượng khách. Quay về mẫu quóc nếu với Tây ba lô chả khác gì con ghẻ. Dân nó phân biệt Quý xờ tộc với dân thường rõ ràng , hoặc bọn có tiền với bọn công nhân cũng rõ ràng chứ không cá mè 1 lứa kiểu râm chủ đâu.
Còn các nhân viên trừ (Đại sứ ra) cũng chả dại gì mà rảnh háng chạy lung tung lúc này, về mẫu quốc đang có dịch và mất đẳng cấp của họ...
Cụ muốn biết sự thật thì cứ cày cho nhiều xèng rồi tham dự vào những người VN xuất sắc. nộp xèng lấy thẻ xanh thì lúc đó tranh nuận mí em chưa mụn :P

nscd

Xe buýt
Em cũng vẫn giữ nguyên kết luận là cụ đa nghi quá. Bản thân em vẫn chưa thấy 6 ca mới này có gì chứng tỏ rằng các bạn ở trên đang xào nấu số liệu gì hết. Cụ có chú thích "bỏ luôn cả thời gian xét nghiệm dương tính lần 1 nhé", nhưng đâu phải đây là lần đầu báo cáo của BYT không ghi thời gian xét nghiệm dương tính lần 1. Ví dụ như em xem lại ngẫu nhiên mấy hôm trước thì ca 180 - 183 và 188 cũng không ghi cả thời gian xét nghiệm, trong khi 184-187 trong cùng báo cáo thì lại ghi đầy đủ.

Thêm nữa, sáng hôm qua lúc trả lời cụ em chưa đọc kĩ các trường hợp trong 4 bạn 219-222. Sau đó em đọc kĩ 4 trường hợp sáng hôm qua thì thấy việc mất nhiều ngày từ khi xét nghiệm lần 1 đến khi xét nghiệm lần 2 và công bố có vẻ không phải là hiếm trong thời điểm hiện tại. VD như bệnh nhân 221 và 222, cả hai đều có kết quả dương tính khi xét nghiệm lần 1 (vào ngày 24/3 và 22/3 cho mỗi bệnh nhân) và được nhập viện nhiệt đới TW, nhưng đến 30/3 mới gửi được mẫu bệnh phẩm của hai bạn đến viện dịch tễ TW để xét nghiệm lần 2. Nếu dựa vào 2 trường hợp này, và một số cụ hôm qua cách đây vài trang nói rằng có những người lấy mẫu xét nghiệm đang đợi 3 4 hôm chưa có kết quả thì em phỏng đoán đơn giản là hiện giờ do vụ bùng phát ở viện BM, số ca cần xét nghiệm ở nhà mình đang tăng vọt nên dân thường phải chờ lâu hơn. Các bạn ở trên có thể (cũng dễ hiểu) đang tập trung xét nghiệm các bác sĩ, nhân viên y tế và những người liên quan đến BM trước.
Em có thể đa nghi cụ ạ.
Nhưng em cũng chỉ chỉ ra việc giãn cách thời gian xét nghiệm lại các ca dương tính lần 1 bị giãn ra bất thường.
Cá nhân em cũng không cho là số lượng ca dương tính lần 1 lớn đến mức quá tải cho đơn vị xét nghiệm hay là không phải ưu tiên số 1 cho việc xét nghiệm lần 2.
Cuối cùng e nói cooking dữ liệu theo hướng giãn cách thời gian các ca công bố. Số liệu đều đều 6_7 ca ngày.

Angrycock

Xe tải
Các bác cứ hỏi cách ly làm j. Cách ly để k nát bét như mấy anh tây ạ. Số ca nhiễm tổng hợp tăng đều và có kiểm soát ntn có thể thấy là ổn 1 chút. Tuy vậy bsi Trần Đắc Phu ms nói k xác định đc F0 nên có rất nhiều nguy cơ :))

The Tank

Xe điện
E vẫn đang hoang mang.
Giờ gần như cả nước ở nhà rồi. Điện thoại, internet khắp nơi mà cụ có thấy tin nào phong toả, cách ly hay chết vì Covid ko?
Ổ BM cho đến nay là gần tháng rồi. Giờ cly xh 15 ngày e thấy quá ổn.
Có lo là về lâu dài, ko nhẽ lock mãi, chắc cuối tháng ổn ổn lại mở ra, người lại bay đi, khách lại bay vào. :((
(Chắc mấy ô BM tính MDCD quá!).

small_best

Xe container
Em vào hóng các list phim hay để xem :D