Gcar

Xe lăn
Theo thông tin trong bài báo này thì ông người Hàn từng ở Bình Dương đã có kết quả xét nghiệm âm tính. Test kit của Hàn có vẻ sai số nhiều các cụ nhỉ.
Đỡ được một nguồn lây, ko phải truy tìm F0 nữa.
Test kỹ lại ở VN chỉ mất 3-4 giờ mà thằng Hàn còn không làm nhanh, mất thời gian gửi công văn báo qua báo lại. Chắc trình độ nó đã thua VN rồi!

vinataba1

Xe hơi
Các cụ xem dark, ozac trên netflix cũng hay phết

Abram

Xe điện
Trong một nỗ lực chung sức chống dịch bệnh. Thấy các cơ quan đoàn thể tổ chức đo thân nhiệt khi ra vào cơ quan, em cũng học theo.
Đồ mua rồi, người có rồi, nhưng giờ có người hỏi lại, đo nhiệt độ như thế thì bao nhiêu độ thì đưa vào diện nghi ngờ, cần có biện pháp xử lý thích hợp. Em không biết trả lời thế nào. Hic.
Còn một vụ nưa, chỗ em gửi xe, chiều này về thấy họ yêu cầu phun chất gì đó lên xe, em đoán là CloraminB, họ phun khắp xe, kỹ lắm ạ. Dám hỏi các cụ để chất đó qua nhiều ngày có hại gì cho xe không nhỉ?
Các cụ giúp em một tay với. Cảm ơn các cụ.

nyny

Xe tải
Miền bắc thì sợ nhất là ổ BM. Đóng cửa từ 28/3 đến nay là 10 ngày rồi, cũng không có nhiều ca nhiễm như lo ngại ban đầu. Tình hình có vẻ lạc quan.

2 lý do đó thì bàn nhiều rồi nhưng về số ca chữa khỏi iran cũng hơn hẳn Ý. Có thể những nước kém phát triển, hệ thống y tế kém hơn khiến cho người dân thường xuyên nhiễm những loại bệnh khiến hệ miễn dịch đề kháng tốt hơn không?
Có thể trình làm giả số liệu cũng hơn hẳn Ý.

hoangthuywalla

Xe tải
Theo thông tin trong bài báo này thì ông người Hàn từng ở Bình Dương đã có kết quả xét nghiệm âm tính. Test kit của Hàn có vẻ sai số nhiều các cụ nhỉ.
Đỡ được một nguồn lây, ko phải truy tìm F0 nữa.
Đậu xanh thằng hàn, làm anh chị em Bình Dương và Tp.HCM xanh mặt mấy ngày qua. Nhưng cũng vì vậy mà mức độ cảnh giác tăng thêm 1 bậc. 😰

Coyote

Xe tải
Trong một nỗ lực chung sức chống dịch bệnh. Thấy các cơ quan đoàn thể tổ chức đo thân nhiệt khi ra vào cơ quan, em cũng học theo.
Đồ mua rồi, người có rồi, nhưng giờ có người hỏi lại, đo nhiệt độ như thế thì bao nhiêu độ thì đưa vào diện nghi ngờ, cần có biện pháp xử lý thích hợp. Em không biết trả lời thế nào. Hic.
Còn một vụ nưa, chỗ em gửi xe, chiều này về thấy họ yêu cầu phun chất gì đó lên xe, em đoán là CloraminB, họ phun khắp xe, kỹ lắm ạ. Dám hỏi các cụ để chất đó qua nhiều ngày có hại gì cho xe không nhỉ?
Các cụ giúp em một tay với. Cảm ơn các cụ.
Toà nhà công ty em đo từ hầm gửi xe lên cửa VP, nhiệt độ nhảy từ 34-37 độ. Dịp này chắc bao nhiêu hàng giả hàng đểu nó tung ra hết.
CloraminB thì ăn mòn ác phết đấy. Nhiệt độ thì trên 37,5:

Chỉnh sửa cuối:

primelens

Xe máy
Thả thính hay sao đây

Trong bối cảnh dịch Covid-19 đang diễn ra, kéo theo nhiều tác động đến đời sống, kinh tế, nhiều nhà đầu tư bất động sản năng lực tài chính kém đã bắt đầu phải bán gấp, bán tháo tài sản ra thị trường và đây là cơ hội cho những nhà giàu tiền mặt dồi dào mua được BĐS với giá rẻ.
Chờ vài tháng nữa thì cụ lại thấy cái tít "nhiều nhà đầu tư bất động sản năng lực tài chính giỏi cũng bắt đầu phải bán gấp, bán tháo" thôi ạ. Kinh tế toàn thế giới đi xuống không phanh do những bất ổn về nợ/tín dụng từ lâu, đâu phải chỉ do tác động của dịch bệnh không đâu, toàn các cụ nhà giời mới dám tay không bắt dao vào lúc này, em thật. =D>

cadan

Xe container
Chờ vài tháng nữa thì cụ lại thấy cái tít "nhiều nhà đầu tư bất động sản năng lực tài chính giỏi cũng bắt đầu phải bán gấp, bán tháo" thôi ạ. Kinh tế toàn thế giới đi xuống không phanh do những bất ổn về nợ/tín dụng từ lâu, đâu phải chỉ do tác động của dịch bệnh không đâu, toàn các cụ nhà giời mới dám tay không bắt dao vào lúc này, em thật. =D>
Thựcra giá nhà đât Vn cao quá rồi, bên cạnh đám cò mồi bơm thổi thì có một bộ phận dân lắm tiền tây say thật, mua bằng mọi giá

hậu quả nhãn tiền: chi phí SX kinh doanh bị đẩy quácao vì mặt bằng quá tốn

memanque

Xe buýt
Hà nội test kháng thể vài ngàn ca mới ra đc vài ca dương tính giả nên chắc chắn ko có chuyện đỉnh dịch ở phía sau.
Đỉnh dịch ở phía sau hóa ra công sức mấy ngàn con người chống dịch lâu nay là trò hề à. Hay người Việt mình đồng da sắt. Vớ va vớ vẩn. 5% dùng máy thở thì nếu đỉnh dịch ở phía sau thì vừa rồi cả nước phải tiêu thụ đến cả triệu quan tài rồi. Mịa lão ngu.

xemay_oto89

Xe điện
Taken 1,2,3

Autum leaf

Xe buýt
Nhật có hệ thống y tế tốt, thời gian chuẩn bị đối phó dịch dài ( trong 2 tháng gần đây số ca nhiễm Covid19 tăng ít, số ca chết thấp...) mà lại rơi vào vết xe đổ của các nước Âu+Mỹ =quá tải y tế là sao nhỉ??? 🤔
Nhật có tỷ lệ dân số già cao, Tokyo là đại đô thị (~14 triệu dân) -->> nếu bùng dịch thì chắc sẽ rất gay go, phức tạp ?! :-s
Mới vừa xem TV họ phân tích cứ 1000 người dân Nhật thì có 3 ICU beds so với Ý có 7 và Mỹ có 35. Cả một hệ thống đã có từ trước rồi, giờ có ráng tăng lên thì cỡ gấp đôi, gấp ba là hết sức trong khi con virus tấn công thì gấp 10, gấp 100. Vật tư còn kiếm đây đó được, con người làm sao đào tạo cho kịp mà chăm sóc cho hàng nghìn bệnh nhân cùng 1 lúc. Có biết trước cũng không làm gì được

Angrycock

Xe tải
Toà nhà công ty em đo từ hầm gửi xe lên cửa VP, nhiệt độ nhảy từ 34-37 độ. Dịp này chắc bao nhiêu hàng giả hàng đểu nó tung ra hết.
CloraminB thì ăn mòn ác phết đấy. Nhiệt độ thì trên 37,5:
Bác ngồi trong xe ô tô điều hoà lạnh hay nóng cũng ảnh hưởng thân nhiệt nhưng sau đó cơ thể điều chỉnh về bt hết. E đợt đi làm cũng bị đo lại mấy lần.

Coyote

Xe tải
Bác ngồi trong xe ô tô điều hoà lạnh hay nóng cũng ảnh hưởng thân nhiệt nhưng sau đó cơ thể điều chỉnh về bt hết. E đợt đi làm cũng bị đo lại mấy lần.
Em đi xe máy, toà nhà cũng ko bật điều hoà.

vintq

[Tịch thu bằng lái]
Em vừa xem Interstellar, hôm qua thì xem 50 sắc thái, hôm kia thì Midway. Hạn mức mỗi ngày 1 phim thôi ;))

piston

Xe container
Các Cụ cho em hỏi tên phim này. Đoạn mở đầu có một nhân vật nữ xong 1 nhân vật nam vào, 2 người xếp hình, sau đó nhân vật nam bỏ đi.

Layloi

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Đầu dịch ngồi xem lại Mộ đom đóm, Tiếng gọi nơi hoang dã,...thấy nặng nề quá. Giờ cháu đang cày two and a half man - 2 người đàn ông rưỡi, hài nhảm, nhẹ nhàng, đỡ đau đầu.