leenamtuankorea

Xe tăng
Trump đề nghị điều trị covid giúp ********* Anh. Tại sao Việt nam ko mời anh ấy qua nhiệt đới tw để điều trị nhỉ? Mời rơi lấy tiếng với thế giới thôi chứ Bôdit mà nhận lời thì khác gì ị vào đội ngũ y tế Anh.
thế sang VN chữa mà chẳng may ô ấy lăn ra chết thì sao....??

motthoidongbim

Xe điện
thay tên đổi họ cụ nhể để ko ai biết , rồi tuyên bố đã nghiên cứu ra thuốc . Tăng giá lên bán. Quả này VN phất cụ nhỉ
Chắc họ biết nhưng ko nêu tên, sợ lại cháy hàng. :))
(Mà đã hết virus đâu?, nhưng thế nào cũng đem thử nghiệm).
Như thèng Tàu có vẻ nó có thuốc rồi mới nhơn nhơn thế.
Ah, quả thuốc của e lễ tân Nha trang nữa.
Còn phải xét nghiệm rồi tra đường thuốc xem thuốc cty sản xuất không? Hay thuốc do nguồn hàng nhái .v.v thuốc xịn không chữa được, thuốc giả chữa được thì sao.

myob

Xe tăng
thế sang VN chữa mà chẳng may ô ấy lăn ra chết thì sao....??
, hôm nọ có ông Thuỵ điển bị nhiễm covid và đang mắc ung thư máu... thế éo nào sau khi Việt nam chữa khỏi covid thì về nước điều trị ung thư để tính xem còn bao nhiêu ngày vui vẻ được với vợ con.... bác sỹ bên Điển tầm soát một hồi rồi bảo::: ông lắm chuyện, có bị éo ung thư đâu mà vào đây... mặt ông Thuỵ điển nghệt ra nửa ngày chưa hiểu được truyện... sau đó gọi tức tốc cho bác sỹ Việt Nam thì được biết mấy ông mũ cối bên mình đang rảnh việc nên thấy bị covid và ung thư, tiện tay chữa luôn một thể, tiền thì có nhà nước bao cấp trong thời điểm này...Đúng một tuần sau, cảng hàng không Việt Nam tắc cmn đường vì dân tứ xứ đổ về chữa bệnh hiểm nghèo... quá hãi bác sĩ Việt...

Chỉnh sửa cuối:

hagi94

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Phim này có chú chán đời ra quán nốc rượu gặp chú sát thủ đúng ko cụ? Phim này là phim lẻ chứ nhỉ???
Không cụ ah, phim này đã chiếu 7 mùa gần 100 tập rồi.
Phim nói về cựu đặc vụ FBI Reddington, nằm trong danh sách truy nã gắt gao nhất của FBI, sau bao nhiêu năm lẩn trốn bỗng dưng xuất hiện và muốn hợp tác duy nhất với 1 nhân viên FBI mới vào nghề là Elizabeth Keen. Từ đó Reddington tiết lộ các cái tên danh giá nhất của thế giới tội phạm ngầm nằm trong Black List. Mỗi cái tên tiết lộ bị FBI truy lùng cũng là phục vụ một mục đích riêng của Red. Phim 7 mùa nhưng nội dung xuyến suốt thống nhất, cấu trúc chặt chẽ. Dần dần hé lộ bí ẩn mối quan hệ giữa Red và Keen, mà xem đến tận Season 6 người xem vẫn chưa biết thực sự là mối quan hệ cha con, cha nuôi-con hay là gì. Phim hấp dẫn ở nhân vận Red tính toán suy đoán mọi điều rất kỳ tài, mỗi cái tên trong Black List được tiết lộ là phục vụ cho một mục đích của Red, và xuyên suốt quá trình của Black List cũng là mục đích cuối cùng hướng tới của Red. ..

momoyama68868

Xe điện
Phải chia nhỏ ra 5 viên, bọc giấy báo, gói nhỏ với mấy viên B1, quả này xuất khẩu khắp thế giới. Bọn tây lông có mà mang máy bay sang xếp hàng cụ ạ😁
Tây lông thì sẽ theo bài báo trên nature nhé:

momoyama68868

Xe điện
Trong bối cảnh 9 người 10 ý.
Chả biết gọi là Phải đi làm hay Được đi làm nữa.
Cơ mà ngày nào cũng được ra đường 1 cách hợp pháp :))

Tướng cướp

Xe điện
Theo như tờ giấy khai (không biết có phải do BN243 khai hay không) thì ngày 21.3 đã có triệu chứng phát bệnh nhưng nhẹ, nên ông ấy tự mua thuốc cảm cúm để uống, nếu đúng như vậy thì ông này phát bệnh sau 9 ngày từ BM về, giờ chắc cũng sắp khỏi rồi. Nhưng nếu đúng phát bệnh từ hôm đấy thì lấy nhiễm đến bây giờ sẽ thế nào? mong là không phải ca siêu lây nhiễm! Bây giờ các cụ nhà ta quan tâm nhất là ngày 21.3 ống ấy mua thuốc cảm cúm gì về uống, liệu lượng uống như thế nào? Dự là mấy hôm nữa những loại thuốc được liệt kê sẽ cháy hàng như Khẩu trang. :D:bz

milevsko

Xe tăng
Những bà nội trợ kiểu Mỹ ạ, thể loại này còn phim nào nữa ko các cụ, chuẩn bị cho nhân đôi kỳ nghỉ .
Cụ xem Tập đoàn sắc đẹp đi ạ, xem vui phết, fim về 3 cô gái ngành. Em ấn tượng với phát ngôn của Karin, đại tỷ của 2 cô kia. Mại dâm làm cho mọi người yêu thương nhau hơn, nhân tố tốt để cân bằng xã hội.

titcoi

Xe tăng
cty em vẫn đi làm 1 nửa, 1 nửa làm việc tại nhà. Chắc tòa nhà bị phong tỏa thì mới làm việc tại nhà hết được vì đặc thù công việc
Cty em cũng thế nhưng đang thấy bảo giảm lương với lại nửa lương mà cty báo nghỉ chứ có ai xin nghỉ và xin làm online đâu. Mà nghỉ nhà thì vẫn làm online đấy chứ. Hoang mang style quá

Tony_Le

Xe container
Các cụ những ai nghỉ làm trong thời gian chính phủ công bố dịch, em làm tư nhân vẫn phải đi làm dù văn phòng trong trung tâm dịch thành phố HN
Chả ai bảo nghỉ là mà là làm việc từ xa, các cụ cứ cố tình hiểu sai đi và thực hiện thì đúng như mình hiểu.

Tony_Le

Xe container
Sale vs VP có thể làm việc online còn sản xuất thì bắt buộc ko nghỉ được trừ khi cấm hẳn (lúc đó kinh tế khó khăn đấy)
Bên em lực lượng gián tiếp thì không yêu cầu lên văn phòng nhưng việc vẫn phải xong, cần thì lên. Sản xuất trực tiếp thì vẫn 24/24 với lực lượng tối thiểu đảm, 2 tuần liên tục, bố trí ăn nghỉ cách ly với bên ngoài.

letrungthanh17

Xe tăng
Train to Busan, đúng kiểu thảm họa dịch bệnh mới biết lòng nhau

Ongrungf

Xe điện
Em thấy ca 243 này không nguy hiểm. Vì 243 kháng lại virut khá tốt trong thời gian dài, vậy nên hàm lượng virut thấp. Nguy cơ gây nhiễm cộng đồng không cao. Còn việc cách ly BS thì cứ phải làm theo quy trình cho chắc.
243 có chắc không phát tán virus không ah bờ dồ ???

Cortana

Xe tải
Từ tuần trước F1 nhà em (lớp 1) bắt đầu học online kiến thức mới. Tuần 2 buổi, mỗi buổi 30’, bị out ra vào lại khoảng 3 lần. Như em đã nói ở mấy thớt trước thì hiện nay học online chủ yếu để giữ thói quen học tập chứ kéo dài thì chỉ có đúp tất, giảm tải đến mấy cũng không nổi.
Nhà cụ dùng mạng gì mà out.
Vợ e dạy, con e xem utube, e vừa làm vừa tải phim (giữ max 1MB) mà mạng có sao đâu. 220k/tháng :))

Ngoài ra thì, đây là việc cực chẳng đã, nh là cơ hội các cụ rèn giũa, học cùng con. Cũng là cơ hội để các con học tính tự lập. Gv có đc cơ hội trau dồi kĩ năng cntt, điều hành lớp từ xa...
Cụ nào thấy con theo đc thì theo, ko thì tự nguyện xin đúp thôi. Ko thể nào muốn cả lứa đúp hết cùng con mình đc. Thay vì các cụ kêu, phê phán, thì nên chung tay cùng gv, để con các cụ học tốt hơn :)

A98

Xe container
Nhà cụ dùng mạng gì mà out.
Vợ e dạy, con e xem utube, e vừa làm vừa tải phim (giữ max 1MB) mà mạng có sao đâu. 220k/tháng :))

Ngoài ra thì, đây là việc cực chẳng đã, nh là cơ hội các cụ rèn giũa, học cùng con. Cũng là cơ hội để các con học tính tự lập. Gv có đc cơ hội trau dồi kĩ năng cntt, điều hành lớp từ xa...
Cụ nào thấy con theo đc thì theo, ko thì tự nguyện xin đúp thôi. Ko thể nào muốn cả lứa đúp hết cùng con mình đc. Thay vì các cụ kêu, phê phán, thì nên chung tay cùng gv, để con các cụ học tốt hơn :)
Vấn đề không chỉ do mạng nhà, mà còn do phía cung cấp dịch vụ bị quá tải nữa cụ ạ.

Cortana

Xe tải
Vấn đề không chỉ do mạng nhà, mà còn do phía cung cấp dịch vụ bị quá tải nữa cụ ạ.
Ý cụ là server zoom ko chịu đc ấy à. Nếu vậy thì vợ e dạy cũng sẽ bị ảnh hưởng chứ. Nh e chả thấy out bao giờ :v