binhsu7273

Xe cút kít

binhsu7273

Xe cút kít

Chay.Sa.Hinh

[Tịch thu bằng lái]
các ca nặng:

- BN91 (43 tuổi) hiện vẫn đang trong tình trạng rất nặng, tổn thương đa tạng, nhiễm trùng, xuất hiện suy tim phải. Viêm phổi nặng, lọc máu ngày thứ 4, hiện tượng tăng đông diễn ra nặng nên phải thay 4 lần quả lọc máu, ECMO ngày thứ 3.
Điều động viên nhất của ca bệnh này đối với hội đồng chuyên môn lúc này là tải lượng virus SASR-CoV-2 của bệnh nhân giảm. Hiện Hội đồng chuyên môn và các bác sỹ đang điều trị bệnh nhân bằng tất cả tâm lực, trí lực và kinh nghiệm điều trị.

- BN20 (bác của BN17) đã cai ECMO, bệnh nhân vẫn phải thở máy, tuy nhiên bệnh nhân xuất hiện cơn ngừng tuần hoàn ngày 8/4 và được Hội đồng chuyên môn hội chẩn khẩn ngay trong đêm, nhờ đó tình trạng người bệnh đã được cải thiện hơn.
Các bác sỹ BV Bệnh Nhiệt đới TW cho biết đến hôm nay bệnh nhân đã có cải thiện, không tổn thương não sau ngừng tim, nghe, đáp ứng các yêu cầu các bác sỹ.

-BN251 (64 tuổi, vừa được chuyển lên từ BV ĐK Hà Nam): Có tiền sử gout nặng, uống rượu, xơ gan. Ca bệnh này đã được các bác sỹ khoa Tiêu hóa BV Bạch Mai và BV Nội tiết TW và hội đồng chuyên mốn tư vấn trao đổi về vấn đề dinh dưỡng, điều trị gout, xơ gan, chống đông….

- BN161 (88 tuổi, từ BV Bạch Mai chuyển sang): Có tiền sử bị tai biến, xuất huyết não và liệt 1/2 người bên trái, Hội đồng chuyên môn các bệnh truyền nhiễm đề nghị các bác sỹ điều trị trực tiếp xem xét thời điểm để mở nội khí quản cho người bệnh.

Tình hình tay phi công căng thẳng! có thoát khỏi cửa tử cơ thể cũng phế!
Thằng này lại to khỏe mới kinh, đúng là ko biết đường nào mà lần cụ nhỉ

Chay.Sa.Hinh

[Tịch thu bằng lái]
Xét nghiệm diện rộng quanh Bạch Mai em tưởng tóm được vài ca. Thế quái nào toàn dương tính giả.
Đợt này xét nghiệm diện rộng 11.000 thôn Hạ Lôi, 1 là để tìm người nhiễm, 2 là để xem xác suất ngoài cộng đồng đến đâu.
Nếu mà xét nghiệm được vài ca dương tính mà triệu chứng nhẹ có khi cả thể giới đến VN tìm hiểu vì sao người Việt, có khi do tiêm vắcxin Lao.
Em cứ lạc quan tếu chút thế thôi.
Ca Hà Nam e mới thấy lo vì F0 hay có ông nào dính dáng ko mà chưa có

Mr. Pomelo

Xe tải
Đợt trước em thấy vụ nổ súng bên Mỹ có đưa tin là súng M16 bản dân sự bắn phát một, nhưng tay súng ấy pro, đã mua 1 bộ phận ốp khớp vào báng và cò súng, mượn sức giật của súng, tăng tốc độ nháy cò phát một lên rất nhanh...gần được như auto, khá hiệu quả
Trên Youtube cũng có mà bjo em ko tìm thấy
Các Cụ có thể tìm hỏi các hiệu súng xem có bán bộ phận này không
Mấy nay em hơi lu bù nên chỉ lên diễn đàn đọc mà không viết gì. Cái bộ phận Cụ nói cụ có thể Google theo từ khóa Drop-In Auto Sear. Đọc về cái đó thấy có nhiều thông tin cũng lý thú. Cơ bản bộ phận đó giúp chuyển đổi súng AR 15 có thể bắn được full-auto. Cái bộ phận đó riêng 1 mình đã bị dán nhãn là Machinegun. Có nghĩa là dù Cụ chỉ mua cái cục đó thôi, chưa mua súng, luật cũng kể như CỤ đang sở hữu 1 cây súng máy. Nếu Cụ không có giấy phép sở hữu súng máy thì Cụ đang phạm pháp. Nhiều người táy mái chỉ dùng kẽm phơi đồ cũng chế được. Em không hiểu nếu cầm cái kẽm phơi đồ đó có bị phạt không nữa.

Chỉnh sửa cuối:

himawari

Xe đạp
243 làm nghề gì vậy cụ? Em nghĩ ông này chắc là lái xe cho sếp mới đi nhiều và va vấp nhiều người.
Nghề nghiệp các cụ khác cũng đã nói rồi, nhưng nhìn cái lịch thấy lúc có dịch mà lão bận rộn hơn cả các cụ trên này lúc không có dịch.

Chay.Sa.Hinh

[Tịch thu bằng lái]
Dịch cúm TBN 1918, toàn mấy ông trẻ tuổi chết. Lạ đời vậy đó!
Nhưng đợt này thế giới chết chủ yếu là người già hoặc có hệ miễn dịch yếu. Cụ xem còm dưới, nếu đúng thì nhọ thật
Cụ ko đọc báo à? Khỏe quá nên hệ miễn dịch phản ứng thái quá, tấn công virus xong thịt luôn cả cơ thể.
Thế này phải làm yếu rồi mới đc nhiễm bệnh cụ nhỉ

boyboy1990

Xe điện
Nhưng đợt này thế giới chết chủ yếu là người già hoặc có hệ miễn dịch yếu. Cụ xem còm dưới, nếu đúng thì nhọ thật

Thế này phải làm yếu rồi mới đc nhiễm bệnh cụ nhỉ
Mỗi loại virus có một kiểu tấn công khác nhau, mỗi cơ thể phản ứng với virus khác nhau, khi hết dịch ngồi thống kê mới ra đc các con số, nhưng đó cũng chỉ là % thôi chứ ko có chuyện tuyệt đối. Chẳng hạn nói người trẻ khỏe tỉ lệ tử vong thấp ko có nghĩa là ko có người trẻ khỏe nào chết vì ncovi.

Speed_demon

Xe tải
Bệnh nhân 237 người Thụy Điển mới nhập viện hôm 1/4, đến hôm nay 10/4 đã được xuất viện dù thậm chí chưa đủ 14 ngày cách ly như những trường hợp F1, F2... Kì lạ nhỉ.

Translator83

Xe buýt
Em vừa xem video trực tiếp thấy ở công viên Hyde Park London các anh chị vẫn đạp xe đi bộ tập thể dục buổi sáng đông lắm, người mặc bộ bơi đạp xe người quần bò áo dài tay và hầu hết ko đeo khẩu trang, từ già tới trẻ con ạ.

xuanmanhnguyen

Xe điện
Nước Nga toang rồi cccm ah !! Nhà e cung toang theo luôn. Nhà e nằm ngay ổ dịch thế mới đau. Khu vực gần 2 khu chợ lớn mà tất cả người Việt Nam buôn bán là 2 ổ dịch lớn nhất. Ko chỉ người Việt về vn mang theo virus ve mà cả người Tàu cũng thế. 2 ổ dịch này mãi đến ngày cách ly mới bắt đầu lây lan va bùng phát mạnh. Nhà e có ông cậu vào viện dc 6 ngày thì hn co kết quả duong tính với virus Corona. Trước đó em cung có tiếp xúc gần với cậu em va giờ thi E cung dang bị sốt 37-38 độ nhưng ko co hiện tượng đau họng, đau đầu hay đi ngoài. Chỉ sốt thôi cccm oi!!Lo quá!! Đang tích cực uống thuốc, uống vitamin c, tập nhẹ mong mọi chuyện nhanh qua. Chi lo cho Vợ va 2 đứa trẻ con. Ăn cùng, ngủ cùng giờ như ngồi trên đống lửa!! Cố gắng lạc quan vay!! Mong tất cả bình an!!

khatchan12

Đi bộ
Nếu cụ chưa xem breaking bad thì quả là đáng tiếc :)))