boyboy1990

Xe điện
Bệnh nhân 237 người Thụy Điển mới nhập viện hôm 1/4, đến hôm nay 10/4 đã được xuất viện dù thậm chí chưa đủ 14 ngày cách ly như những trường hợp F1, F2... Kì lạ nhỉ.

Lão đấy nhiễm lâu rồi, thuộc diện đi lông nhông không triệu chứng, giờ cho ra viện nhưng chắc vẫn phải cách ly hoặc trả về nước, ung thư sắp tèo rồi còn gì.
Update: Báo ghi rõ xuất viện nhưng tiếp tục cách ly 14 ngày tại viện luôn. Tức là chỉ chuyển từ tòa nhà này sang tòa nhà khác, giải phóng giường bệnh, sang sống cùng các F1.

Chỉnh sửa cuối:

Mr. Pomelo

Xe tải
Lệnh ở nhà coi như được ba tuần rồi. Số người thất nghiệp ở tiểu bang đã lên mức kỷ lục.Việc làm bị cắt giảm nhiều, chủ yếu trong mấy ngành phục vụ. Ngày nào đọc báo cũng thấy nơi này tinh giảm một số, nơi kia tinh giảm một số...Chương trình food-stamp thì nâng mức trợ cấp tối đa nhằm giúp người thu nhập thấp. Thôi cũng được.
Mấy hôm nay trời nắng, thèm đi câu quá mà không dám đi. Đi ra đi vào nhìn mấy cấy cần câu xếp dưới garage mà ngứa ngáy không chịu nổi. Mấy tiểu bang gần gần hay ngay cả Oregon trong thời dịch bệnh này đều cấm dân cư nơi khác đến câu, hay săn bắn. Coi như góp phần giảm lây lan dịch bệnh.
Trường học thông báo đóng cửa đến hè. Tụi nhỏ nhà em nghe thông báo ngồi khóc hu hu. Chắc nhớ trường, nhớ lớp. Chẳng bù cho em ngày trước nghe nghỉ học mừng gần chết. Học sinh giờ phải học online. Ai không có máy ở nhà thì có thể đem thiết bị ở trường về nhà. Trường mấy đưa nhỏ nhà em thì mỗi đứa được cấp 1 iPad. Trường chỗ anh bạn đoòng nghiệp thì xài Chromebook. Không giống nhau, chắc tùy học quận. Trong thời gian đóng cửa trường học, thì trường vẫn có cơm trưa miễn phí. Phụ huynh chỉ việc chạy lai nhận, không cần phải dẫn họ sinh theo. Mấy chỗ vùng quê thì xe buýt của trường đi giao cơm trưa tận nhà luôn (chỗ đứng đón xe buýt thường ngày). Chắc họ sợ học sinh ở nhà không được phụ huynh chăm sóc chu đáo.

Chỉnh sửa cuối:

LienPhuong

Xe điện
Lão đấy nhiễm lâu rồi, thuộc diện đi lông nhông không triệu chứng, giờ cho ra viện nhưng chắc vẫn phải cách ly hoặc trả về nước, ung thư sắp tèo rồi còn gì.
Cho ra sớm, không lại đi vì ung thư mà phải tính cho covid cụ nhỉ.

xda0306

Xe tải
Nước Nga toang rồi cccm ah !! Nhà e cung toang theo luôn. Nhà e nằm ngay ổ dịch thế mới đau. Khu vực gần 2 khu chợ lớn mà tất cả người Việt Nam buôn bán là 2 ổ dịch lớn nhất. Ko chỉ người Việt về vn mang theo virus ve mà cả người Tàu cũng thế. 2 ổ dịch này mãi đến ngày cách ly mới bắt đầu lây lan va bùng phát mạnh. Nhà e có ông cậu vào viện dc 6 ngày thì hn co kết quả duong tính với virus Corona. Trước đó em cung có tiếp xúc gần với cậu em va giờ thi E cung dang bị sốt 37-38 độ nhưng ko co hiện tượng đau họng, đau đầu hay đi ngoài. Chỉ sốt thôi cccm oi!!Lo quá!! Đang tích cực uống thuốc, uống vitamin c, tập nhẹ mong mọi chuyện
nhanh qua. Chi lo cho Vợ va 2 đứa trẻ con. Ăn cùng, ngủ cùng giờ như ngồi trên đống lửa!! Cố gắng lạc quan vay!! Mong tất cả bình an!!
Mong bình an qua mọi cơn khó cho gia đình Cụ và nước Nga.

damhai

Xe buýt
Nước Nga toang rồi cccm ah !! Nhà e cung toang theo luôn. Nhà e nằm ngay ổ dịch thế mới đau. Khu vực gần 2 khu chợ lớn mà tất cả người Việt Nam buôn bán là 2 ổ dịch lớn nhất. Ko chỉ người Việt về vn mang theo virus ve mà cả người Tàu cũng thế. 2 ổ dịch này mãi đến ngày cách ly mới bắt đầu lây lan va bùng phát mạnh. Nhà e có ông cậu vào viện dc 6 ngày thì hn co kết quả duong tính với virus Corona. Trước đó em cung có tiếp xúc gần với cậu em va giờ thi E cung dang bị sốt 37-38 độ nhưng ko co hiện tượng đau họng, đau đầu hay đi ngoài. Chỉ sốt thôi cccm oi!!Lo quá!! Đang tích cực uống thuốc, uống vitamin c, tập nhẹ mong mọi chuyện nhanh qua. Chi lo cho Vợ va 2 đứa trẻ con. Ăn cùng, ngủ cùng giờ như ngồi trên đống lửa!! Cố gắng lạc quan vay!! Mong tất cả bình an!!
Ở Nga đang có chuyện cách ly khu vực không bác, mong là bác chỉ bị cảm thường nhưng gia đình bác cần mang khẩu trang khi ra ngoài hành lang nhé. Đừng tin bọn Tây mà chủ quan vụ này.

boyboy1990

Xe điện
Nước Nga toang rồi cccm ah !! Nhà e cung toang theo luôn. Nhà e nằm ngay ổ dịch thế mới đau. Khu vực gần 2 khu chợ lớn mà tất cả người Việt Nam buôn bán là 2 ổ dịch lớn nhất. Ko chỉ người Việt về vn mang theo virus ve mà cả người Tàu cũng thế. 2 ổ dịch này mãi đến ngày cách ly mới bắt đầu lây lan va bùng phát mạnh. Nhà e có ông cậu vào viện dc 6 ngày thì hn co kết quả duong tính với virus Corona. Trước đó em cung có tiếp xúc gần với cậu em va giờ thi E cung dang bị sốt 37-38 độ nhưng ko co hiện tượng đau họng, đau đầu hay đi ngoài. Chỉ sốt thôi cccm oi!!Lo quá!! Đang tích cực uống thuốc, uống vitamin c, tập nhẹ mong mọi chuyện nhanh qua. Chi lo cho Vợ va 2 đứa trẻ con. Ăn cùng, ngủ cùng giờ như ngồi trên đống lửa!! Cố gắng lạc quan vay!! Mong tất cả bình an!!
Sao cụ ko xin xét nghiệm? Thấy bảo Nga xét nghiệm quy mô lắm mà?

businessman007

Xe buýt
Đang xem CNN, bên Mỹ hiện tại dần dần kiểm soát được rồi nhờ chính sách Testing-Testing and Testing - the key to reopening economy giống bọn Hàn. Thằng NewYork nó Test gấp 4,5 lần Italy, Pháp khủng vãi :)

Tướng cướp

Xe điện
Cụ đọc vội quá. Đáng mừng NYC đã làm chậm tốc độ lây, trước đây cứ 2 ngày x2 số ca mắc. Tuần này 7 ngày mới x2, dẫn tới chưa thiếu số máy thở do số bệnh nhân mắc thấp hơn nhiều dự đoán trước đó.
Cũng không hẳn như cụ nói, trước đây đội ở nước ngoài về nhiều, còn từ 1.4 đến giờ có ai về đâu?

Liệu có bị thất thoát không các cụ ?
Mình nghĩ Đảng và Chính phủ bữa nay khá trong sạch và nghiêm túc rồi, nhất là CT nước, TBT Nguyễn *********, ông nào láo là vướng vòng lao lý ngay.
Tiền của ai mà nhiều thế.
Lại béo một mớ thằng.
2 Bác nghiêm túc tí đi, tổ lái cẩn thận lên đồn ăn nghiệp vụ đóng phạt 12Tr5 bây giờ.
Em thấy nhà ông tổ trưởng xóm từ hôm qua đến hôm nay cứ um hết cả lên chuyện này.
Chỗ bác có động tĩnh và cách thức thực hiện thế nào kể cho anh em nghe với nha.
Cứ giảm cmn giá điện giá xăng trợ giá thịt lon xuống, là cả nước ăn mừng.
Mẹ giá thịt lợn vẫn cao, đĩa cơm bình dân lề đường thịt heo vẫn 25K 1 đĩa.
Em chưa thấy thông tư hướng dẫn thực hiện gì nhỉ?
Đợi thông báo đi bạn, hoặc nghe ngóng bà con rục rịch đi thực hiện thì mình đi theo
Hay...nên chia đều mới đúng, vì khi thu thuế những người đóng nhiều - đóng đủ bây giờ lại không được hỗ trợ gì à?
Mấy vị dạng này thì kinh tế khá rồi, tầm trưởng phòng, giám đôc thì nào bị mất việc mùa Covid, lính lác quèn mới mất việc thôi.
Mục doanh nghiệp khó khăn có hướng dẫn gì cụ thể ko hay phải tự nghiên cứu hả các cụ.
Đợi vài ngày nữa sẽ có thông báo quy trình, văn bản cách thức làm đó bác, lúc đó dân tình chắc ùn ùn đi, giờ hóng thôi.
chủ trương của Đảng và chính phủ quá tốt và kịp thời nhưng để đến tay người lao động thực tế là rất khó, e chỉ mong gói hỗ trợ này đẩy lên miền núi, dân tộc khó khăn để xây điện đường trường trạm cho dân, cũng như tăng thu nhập cho các giáo viên vùng cao, chiến sĩ biên giới hải đảo!
Ặc nhầm to rồi ông ơi, gói này là gói an sinh, trang trải cuộc sống, đấm vào mồm liền chứ không chết đói, đào đâu ra mà xây với chả dựng công trình xã hội.
báo chí thì thay thế người nghèo thành người yếu thế. vậy người giàu và là đa số thì gọi bằng từ gì. ai làm báo trả lời giùm cái.
Bác có 4 bánh, không nợ nần, đủ ăn hàng bữa và nuôi được con 4 bánh là giàu rồi nhé. Hết

TimeBreak

[Tịch thu bằng lái]
Mấy nay em hơi lu bù nên chỉ lên diễn đàn đọc mà không viết gì. Cái bộ phận Cụ nói cụ có thể Google theo từ khóa Drop-In Auto Sear. Đọc về cái đó thấy có nhiều thông tin cũng lý thú. Cơ bản bộ phận đó giúp chuyển đổi súng AR 15 có thể bắn được full-auto. Cái bộ phận đó riêng 1 mình đã bị dán nhãn là Machinegun. Có nghĩa là dù Cụ chỉ mua cái cục đó thôi, chưa mua súng, luật cũng kể như CỤ đang sở hữu 1 cây súng máy. Nếu Cụ không có giấy phép sở hữu súng máy thì Cụ đang phạm pháp. Nhiều người táy mái chỉ dùng kẽm phơi đồ cũng chế được. Em không hiểu nếu cầm cái kẽm phơi đồ đó có bị phạt không nữa.
Hi, tuyệt quá

Vụ móc kẽm phơi đồ mà chế được thì quả là em hôm này mới được nghe đến

Không biết nguyên lý nó như nào Cụ nhỉ?

Mr. Pomelo

Xe tải
Hi, tuyệt quá

Vụ móc kẽm phơi đồ mà chế được thì quả là em hôm này mới được nghe đến

Không biết nguyên lý nó như nào Cụ nhỉ?
Nó có cả video hướng dẫn ở đây

vitngoc

Xe điện
KUALA LUMPUR, ngày 10 tháng 4
Bộ Y tế (Bộ Y tế) cho biết, hôm nay họ vẫn đang trong quá trình đánh giá và phê chuẩn bộ dụng cụ xét nghiệm nhanh Covid-19, và vẫn chưa xác định được bộ nào chính xác và đáng tin cậy.

Tổng giám đốc Dr Noor Hisham Abdullah cho biết Malaysia không muốn lặp lại sai lầm của các quốc gia như Tây Ban Nha và Vương quốc Anh, nơi các bộ dụng cụ thử nghiệm nhanh đã dẫn đến kết quả âm tính giả và dương tính giả.

Các cụ Malaysia cẩn thận dã man ;))

phamhungbs

Xe điện
Định nghĩa của từng trường hợp mới khó, chứ chính sách như này là quá nhân văn.

Kem tươi

[Tịch thu bằng lái]
Phân bổ thế nào nhỉ? Không khéo lại nhốn nháo xác minh cũng mệt.

otzi

Xe tăng
vậy bao giờ được nhận, nhận ở đâu và chứng thế nào vậy các cụ?

seeyou

Xe điện
Dạo này nhiều người xem phim quá. Mạng quá tải lag kinh khủng

tuannbb

Xe điện
Các cụ cho em hỏi phim mỹ kể về trò chơi của đám nhà giàu săn đuổi cậu da đen trong rừng và bị cậu da đen hạ từng người một không nhỉ? Phim này lâu lắm rồi em tìm không ra.