[Funland] Lithuania khuyến cáo người dân không dùng điện thoại Trung Quốc

Xin chào các bạn

[Tịch thu bằng lái]
Bộ Quốc phòng Lithuania khuyến cáo người tiêu dùng tránh mua điện thoại di động Trung Quốc và khuyên mọi người nên vứt bỏ điện thoại họ đang có sau khi một báo cáo của chính phủ cho thấy các thiết bị này cài đặt sẵn phần mềm kiểm duyệt.

Vậy Iphone chắc ko ảnh hưởng nhỉ cccm, chỉ có đt của TQ sx A-Z thôi

BMW FOREVER

Xe tăng
Vụ điện thoại tàu khựa tự thu thập thông tin và gửi thông tin người dùng về tàu thì ở ta cũng có. Cũng từng lên bản tin của VTV rồi.

Phuha18

Xe tăng
Ông này mới gọi là bài Tàu này. Cầu thủ Thái sang đá futsal tiêm 2 mũi vaccine Trung Quốc nó cũng coi như chưa tiêm.

Raptorblack

[Tịch thu bằng lái]
-Đồ điện tử Tàu hay có cái trò cài phần mềm gián điệp để thu thập thông tin ng dùng, từ smartphone, tablet, tv, camera…nên e cạch, chưa bao giờ mua và sd luôn cho nó…lành? :((
Có lẽ cụ hơi cực đoan hoặc cv của cụ cần bảo mật cao. Cá nhân em thì ghét tàu,nhưng em không phủ nhận có những sản phẩm của nó dùng tốt ( tùy nhu cầu) cá biệt về đt em lần đầu dùng con huawei làm máy phụ,phải nói đến giờ nó vẫn đáng để suy ngẫm. Tuy nhiên thì vì ghét và cảnh giác nên em hạn chế khá nhiều thứ đòi( cấp quyền). Thứ nữa những gì quan trọng em không lưu trữ trên đt này. Mọi phần mềm ứng dụng khi cập nhật hay....em đều để chế độ hỏi trước.
Hiện tại em chém gió,hay còm với cụ vẫn là máy huawei tàu.

Gcar

Xe lăn
em quan tâm gì thằng Lithuania, chừng nào Biden nói thì tính! :D

Manhpd

Xe cút kít
Bủ mợ.em có 1 con Realme chuyên xem jav giờ là lộ hết ah?

MiTa

Xe lăn
-Đồ điện tử Tàu hay có cái trò cài phần mềm gián điệp để thu thập thông tin ng dùng, từ smartphone, tablet, tv, camera…nên e cạch, chưa bao giờ mua và sd luôn cho nó…lành? :((
Xưa cháu ra HN thấy có toà nhà bỏ ko dám sd vì bọ với rệp nó làm ổ nhiều quá, dc nghe nói nó do tàu bựa xây. Giờ ko biết toà đó dùng làm gì.

Chỉnh sửa cuối:

Raptorblack

[Tịch thu bằng lái]

STElectrics

Xe lăn
Có lẽ cụ hơi cực đoan hoặc cv của cụ cần bảo mật cao. Cá nhân em thì ghét tàu,nhưng em không phủ nhận có những sản phẩm của nó dùng tốt ( tùy nhu cầu) cá biệt về đt em lần đầu dùng con huawei làm máy phụ,phải nói đến giờ nó vẫn đáng để suy ngẫm. Tuy nhiên thì vì ghét và cảnh giác nên em hạn chế khá nhiều thứ đòi( cấp quyền). Thứ nữa những gì quan trọng em không lưu trữ trên đt này. Mọi phần mềm ứng dụng khi cập nhật hay....em đều để chế độ hỏi trước.
Em có nhõn con điện thoại ghẻ mà phải cài đủ các thứ từ Internet banking, VssID, sổ sức khỏe điện tử,v..v... nên không chơi với hàng khựa được.

Raptorblack

[Tịch thu bằng lái]
Bộ Quốc phòng Lithuania khuyến cáo người tiêu dùng tránh mua điện thoại di động Trung Quốc và khuyên mọi người nên vứt bỏ điện thoại họ đang có sau khi một báo cáo của chính phủ cho thấy các thiết bị này cài đặt sẵn phần mềm kiểm duyệt.

Vậy Iphone chắc ko ảnh hưởng nhỉ cccm, chỉ có đt của TQ sx A-Z thôi
Em thì méo quan tâm. Vừa tiền,vừa mắt hợp lý nhu cầu là xúc. Còn dùng ra sao thì là cá nhân. Em đang chém bác bằng con Huawei nova ra đời từ 2017 đây.

RAVA

Xe ba gác
-E thì đến hàng Hàn còn chả dùng nữa là hàng Tàu, sd Ip và Ipad nó quen rồi nên cũng ngại thay đổi. Trc đây từ 1996 e dùng Siemen, Ericson, Motorola, Nokia, còn từ năm 2010 đến giờ khi Nokia nó tèo thì chỉ chơi với Táo cắn dở thôi? :bz

Raptorblack

[Tịch thu bằng lái]
-E thì đến hàng Hàn còn chả dùng nữa là hàng Tàu, sd Ip và Ipad nó quen rồi nên cũng ngại thay đổi. Trc đây từ 1996 e dùng Siemen, Ericson, Motorola, Nokia, còn từ năm 2010 đến giờ khi Nokia nó tèo thì chỉ chơi với Táo cắn dở thôi? :bz
Vâng! Em.hiểu mà! Nhưng em thì vì ngu lâu,ngại phiền phức,và eo hẹp kinh tế,thêm đặc thù cv nên em cứ dùng những thứ phù hợp,đáp ứng nhu cầu tốt nhất...
Tuy nhiên ngoài lề thì nó kìa là thể loại em trung thành cho đến khi hệ điều hành androi ra đời...
Thêm chút,bác có từng biết đến thương hiệu và sản phẩm...Sagem hay không?

willboy

Xe buýt
Ông này mới gọi là bài Tàu này. Cầu thủ Thái sang đá futsal tiêm 2 mũi vaccine Trung Quốc nó cũng coi như chưa tiêm.
Sigapo trước cũng coi người tiêm vaccin Trung Quốc là chưa tiêm! Có thể do tác dụng vaccin đó kém wa!

Gcar

Xe lăn
Sigapo trước cũng coi người tiêm vaccin Trung Quốc là chưa tiêm! Có thể do tác dụng vaccin đó kém wa!
nhầm nhé, Sin cho người dân lựa chọn tiêm mũi 2 là vx TQ nếu mũi 1 là Pfizer/Moderna. Vx TQ kia do chính Nhà Nước Sin mua về phân phối dịch vụ. Bọn CP Sin tuy người gốc Hoa nhưng không thân TQ nhé, giống hệt nơi nào nói tiếng Việt nhưng không nhận là người VN.

Binhan.4ever

Xe buýt
Ai dùng thì dùng, ai sợ thì nghỉ. Bảo là quan chức lãnh đạo hay an ninh chính trị gì còn sợ. Chứ mấy ông dân đen bọn nó thèm vào mà ăn cắp dữ liệu cá nhân cho chật ổ cứng, tốn băng thông. Các cụ cứ khéo lo. May ra được vài đoạn chat trêu gái, dăm cái clip trần duy hưng, bọn công ty tỉ đô nó thèm vào mà leak để sạt nghiệp à.

Còn chuyện nó thu thập thông tin, sở thích cá nhân thì bình thường. Bọn nào chẳng thế. Apple nó cũng vậy, google cũng thế, youtube fb chrome có cái nào không thu thập đâu, bọn nó lấy hết để xây dựng bigdata, mình cũng được lợi. Các cụ để ý lên fb hay youtube toàn được nó đề xuất theo sở thích của mình đấy thôi.