[Funland] Tổng hợp thông tin về ngành Du lịch Phú QUốc

lum..zzz

Xe điện
Em đi 2 lần đều ổn và ok, gần nhất là năm ngoái. Năm nay chưa đi nhưng thấy báo chí và anh em kêu quá nên chưa rõ

Dân Tổ

Xe container
Vẫn loay hoay với câu hỏi "Vì sao?" :D

Race Dead

Xe điện
Em thấy vé mb cao cũng là nguyên nhân một phần nữa

kaku223223

Xe tăng
Chắc Cụ Mợ nào đã đi PQ, thì ko lạ gì việc này, đặc biệt cái tên Hương Đảo nhỉ. Cứ ngây thơ hỏi cần mua sắm là được tài xế dẫn ngay đến Hương Đảo, giá có thể cao hơn 20-30% so với các siêu thị địa phương gần đó. Còn lỡ hỏi ăn chỗ nào ngon, là thôi xong.

Cảm tưởng, nhiều dịch vụ ở PQ chỉ muốn bán cho du khách 1 lần thôi

TN1805

Xì hơi lốp
Cách làm du lịch kiểu này khác gì tự dùng súng bắn vào chân mình. :D

Ở VN, cứ ở đâu nhiều khách du lịch là y như rằng lộn xộn, kinh doanh chụp giật, cò mồi, giắt mối...Chán. :D

đội mũ_ lái xe

Xe ba gác
Đâu chẳng thế ạ cụ
Cụ đi CL, SS mua hải sản, đồ khô xem, các bạn xe điện sẵn sàng miễn phí hoặc lấy phí tượng trưng đưa bạn đến tận cửa hàng luôn

hoviethung

Xe lăn
Chắc Cụ Mợ nào đã đi PQ, thì ko lạ gì việc này, đặc biệt cái tên Hương Đảo nhỉ. Cứ ngây thơ hỏi cần mua sắm là được tài xế dẫn ngay đến Hương Đảo, giá có thể cao hơn 20-30% so với các siêu thị địa phương gần đó. Còn lỡ hỏi ăn chỗ nào ngon, là thôi xong.

Chi hoa hồng cho taxi đâu chã có. Nhất là nơi có nhiều khách du lịch.

hoviethung

Xe lăn
Đâu chẳng thế ạ cụ
Cụ đi CL, SS mua hải sản, đồ khô xem, các bạn xe điện sẵn sàng miễn phí hoặc lấy phí tượng trưng đưa bạn đến tận cửa hàng luôn
Đúng đó cụ. NT cũng vậy. Lái xe nhiều khi quan tâm chủ yếu là hoa hồng còn gọi là "màu" thôi. Chứ tiền chuyên chở đâu quan tâm.

Xe bọ xít

Xe container

Gọi là khôn lỏi thì sẽ giết chết cả một hệ thống làm du lịch, gây mất lòng tin cho du khách. Mà đã du lịch thì ko phải ai cũng đi cá nhân hay gđ mà bảo lựa chọn, tìm hiểu hay khách hàng thông minh đc. Mà là cả đoàn khách bị dẫn và đưa đẩy, nên ko có sự lựa chọn…

nam_hoai

Xe tăng
Em thấy nhiều nơi cũng vậy chứ ko riêng PQ, e nhớ cách đây 5 năm nhà e đi Nha Trang, xuống sân bay gọi xe và nhờ bác tài chỉ quán ăn trước khi về ks, trước khi đến quán cũng nói rõ với bác tài là bọn e đang mệt chỉ ăn đơn giản thôi vì máy bay bị delay 5h, sai lầm lại nhờ bác tài xem quán có gì ngon gọi giúp luôn, ngồi lúc thấy bê ra đầy bàn, tôm ,cua ,bề bề, mực đủ cả. Mọi người hơi bất ngờ nhưng thôi đã gọi đành ăn vậy, ăn xong thanh toán hết 5củ/5 người lớn 3trẻ con, cả nhà khá choáng vì trước đó chỉ đoán hết 2-3 củ thôi, đồ ăn toàn món phổ thông tôm cua.. chứ ko có món dắt tiền gì cả, e thấy đắt hơn nhiều ở PQ năm trước đi. Kinh nghiệm đi du lịch là hỏi rõ giá cả trước khi sử dụng bất cứ dịch vụ gì.

vdtours

Xe container
Website
www.youtube.com
Gọi là khôn lỏi thì sẽ giết chết cả một hệ thống làm du lịch, gây mất lòng tin cho du khách. Mà đã du lịch thì ko phải ai cũng đi cá nhân hay gđ mà bảo lựa chọn, tìm hiểu hay khách hàng thông minh đc. Mà là cả đoàn khách bị dẫn và đưa đẩy, nên ko có sự lựa chọn…
Nếu đi cả đoàn thì người ta đã tìm hiểu & đặt dịch vụ trước hết rồi.
Đây chắc là nhóm vài gia đình đi theo kiểu tự đặt vé, tự đặt KS, & tự lo ăn uống.

Mỳ 2 tôm

Xì hơi lốp
Đâu chẳng thế ạ cụ
Phú Quốc em đi 1 lần vào nhậu quán Ra Khơi ở thị trấn Dương Đông, Quán nhậu không sang trọng, nhà vệ sinh có điều hoá mát lạnh còn ngồi dưới mái tôn nhậu, thấy toàn dân ở đó nhậu nhưng đồ nhậu đủ hết, từ đặc sản đến bình dân, đồ ăn ghi giá rõ ràng em thấy giá bình dân và ngon

phuongmit

Xe cút kít
Em thấy nhiều nơi cũng vậy chứ ko riêng PQ, e nhớ cách đây 5 năm nhà e đi Nha Trang, xuống sân bay gọi xe và nhờ bác tài chỉ quán ăn trước khi về ks, trước khi đến quán cũng nói rõ với bác tài là bọn e đang mệt chỉ ăn đơn giản thôi vì máy bay bị delay 5h, sai lầm lại nhờ bác tài xem quán có gì ngon gọi giúp luôn, ngồi lúc thấy bê ra đầy bàn, tôm ,cua ,bề bề, mực đủ cả. Mọi người hơi bất ngờ nhưng thôi đã gọi đành ăn vậy, ăn xong thanh toán hết 5củ/5 người lớn 3trẻ con, cả nhà khá choáng vì trước đó chỉ đoán hết 2-3 củ thôi, đồ ăn toàn món phổ thông tôm cua.. chứ ko có món dắt tiền gì cả, e thấy đắt hơn nhiều ở PQ năm trước đi. Kinh nghiệm đi du lịch là hỏi rõ giá cả trước khi sử dụng bất cứ dịch vụ gì.
Quả này thì gia đình cụ quá chủ quan và dễ dãi rồi. Đến quán ăn gì, giá rổ sao là mình phải làm việc chứ chả tin thằng nào cả để mà nhờ. Đợt e đi Nha Trang, bảo taxi chở ra ăn cơm rang, nó cho vào quán bán hải sản, e gọi cơm rang nó bảo a phải ăn hải sản mới bán cơm rang :)) e đứng dậy về luôn, đuổi luôn là ông taxi cút luôn book xe đi ăn chỗ khác

đội mũ_ lái xe

Xe ba gác
Quả này thì gia đình cụ quá chủ quan và dễ dãi rồi. Đến quán ăn gì, giá rổ sao là mình phải làm việc chứ chả tin thằng nào cả để mà nhờ. Đợt e đi Nha Trang, bảo taxi chở ra ăn cơm rang, nó cho vào quán bán hải sản, e gọi cơm rang nó bảo a phải ăn hải sản mới bán cơm rang :)) e đứng dậy về luôn, đuổi luôn là ông taxi cút luôn book xe đi ăn chỗ khác
Nha Trang có mấy quán hải sản bờ kè, giá cả niêm yết công khai, hải sản rất Ok. Cơm thì em toàn ăn trong KS, vì mấy món bánh căn, nem Ninh Hòa... thực sự em không hợp khẩu vị

phuongmit

Xe cút kít
Nha Trang có mấy quán hải sản bờ kè, giá cả niêm yết công khai, hải sản rất Ok. Cơm thì em toàn ăn trong KS, vì mấy món bánh căn, nem Ninh Hòa... thực sự em không hợp khẩu vị
Hôm đó e ăn sáng muộn, đi ăn trưa xem cơm rang có ra gì k nên đi gặp ngay quả bán cua kèm cơm nên cho nó next luôn. E ăn bò Lạc Cảnh thấy bảo nổi lắm mà cũng quá bthuong, chuyến đi gặp taxi thật, chuyến về đợi xe Mai Linh hơi lâu, gặp xe dù cước nó x2 thôi đành trả chúng nó :))

Beu 4x4

Xe điện
Toàn dân Bắc hoặc Bắc miền trung vào PQ làm nó mới nhiều khôn vặt = ngu vậy. Để dân Nam làm sự nguyên sơ chân chất sẽ còn nhiều hơn.
(Em Bắc gộc sống Hnoi nhé)

Grandtouring

Xe điện
Thế mà em cũng đi PQ được 3 đỏ rồi đấy. Cơ bản là đi được bao ăn, ở phần lớn, nên cũng chẳng có ấn tượng gì mấy ☺

phuongmit

Xe cút kít
PQ lần trc e đi, thuê xe máy ở ks lượn ra Dương Đông ăn uống thì thấy bthuong, k lừa đảo gì cả. Ăn uống giá niêm yết, lúc vào chợ đêm hơi giật mình vì đội taxi toàn nói giọng Bắc thôi :))