[Thảo luận] Lỗi đỗ xe dưới lòng đừong sau biển cấm đỗ ở đầu đường Vũ Trọng Phụng

anh GLK300

Xe đạp
chào các bác, em mới bị công an quận Thanh Xuân lập biên bản về lỗi trên. các bác có thể tư vấn cho em là lỗi này đã đúng chưa.
Cụ thể là đầu đường VŨ Trọng Phụng đoạn trung tâm thuốc Hapulico có cắm biển cấm đỗ, nhưng e đi từ đầu kia lại , và quay đầu ở đoạn giữa, đoạn e quay đầu nằm ở giữa và khi quay đầu thì không hề có biển cấm đỗ nhắc lại. Em đỗ ở quán Sen caphe và vào uống cà phê. Lúc sau mấy đ/c xxx quận Thanh Xuân đến và bắt e lỗi như trên. em có giải thích là tôi quay đầu từ bên kia sang và không hề nhìn thấy biến thì làm sao biết là có biển cấm đỗ. Nhưng các đ/c cho là đướng đồng cấp và em vẫn vi phạm lỗi đỗ xe sau biển cấm. Em có ghi trong biên bản là ko đồng ý lỗi vì không nhìn thấy biển.
Theo các bác là em đã hoàn toàn sai hay là xxx sai ạ. các bác cho ý kiến về vấn đề này với ạ.
thank các bác.

hgb

Xe container
Khi nào lên phòng thì cụ chụp mấy cái ảnh vị trí đầu dg ko có biển cấm đỗ dc nhắc lại nhé, cái mồm ko ăn thua đâu.
Em chỉ quan tâm biển nhắc lại nếu đúng là có giao cắt ngã 3, 4,.. Em chả hiểu khái niệm dg đồng cấp mà cu kia nói là gì.

duongcua03

Xe tăng
Em nghĩ cụ ghi BB thế là đúng và chỉ huy của họ chắc ko giám ra quyết định xử phạt đâu vì căn cứ không chắc chắn họ cũng sợ lằng nhằng!:-? ! Nhà em cũng mấy lần đcj hủy BB vì lỗi ko rõ , lỗi bất khả kháng....

anh GLK300

Xe đạp
Khi nào lên phòng thì cụ chụp mấy cái ảnh vị trí đầu dg ko có biển cấm đỗ dc nhắc lại nhé, cái mồm ko ăn thua đâu.
Em chỉ quan tâm biển nhắc lại nếu đúng là có giao cắt ngã 3, 4,.. Em chả hiểu khái niệm dg đồng cấp mà cu kia nói là gì.
ý của bọn xxx là đường VŨ Trọng Phụng đoạn Hapulico đấy là đường 1 chiều, không phải ngã 3 nên ko cần biển nhắc lại. Thế nhưng có chỗ quay đầu xe, và em quay đầu ờ sau biển cấm đỗ thì làm sao mà nhìn thấy biển được. Đ/c ghi biên bản nói với em là em có thể làm đơn khiếu nại, và em muốn chắc chắn lại vde này để làm đơn khiếu lại lên trưởng công an quận.

Dolla2011

Xe buýt
ý của bọn xxx là đường VŨ Trọng Phụng đoạn Hapulico đấy là đường 1 chiều, không phải ngã 3 nên ko cần biển nhắc lại. Thế nhưng có chỗ quay đầu xe, và em quay đầu ờ sau biển cấm đỗ thì làm sao mà nhìn thấy biển được. Đ/c ghi biên bản nói với em là em có thể làm đơn khiếu nại, và em muốn chắc chắn lại vde này để làm đơn khiếu lại lên trưởng công an quận.
Đoạn đường đấy ko có ngã 3 ngã 4 thì khiếu nại sao đc,đúng ra cụ phải đi lên đầu đường xem có biển cấm đỗ ko rồi mới tìm chỗ đỗ chứ! Cãi đc như cụ em e là từ giờ chẳng có ông nào bị phạt vì lỗi đỗ xe nữa!

dream 2

Xe buýt
Các cụ cao nhân vào đánh giá đi ạ. Em hóng phát.

hgb

Xe container
không phải ngã 3 nên ko cần biển nhắc lại. Thế nhưng có chỗ quay đầu xe, và em quay đầu ờ sau biển cấm đỗ thì làm sao mà nhìn thấy biển được.
Như e đã nói ở trên là biển cấm đỗ hết hiệu lực tại nơi giao nhau tiếp theo (ngã 3,4 nhé... chứ ko phải là ngõ, nơi cụ có thể quay đầu dc), vì vậy cần có biển nhắc lại.

, nhưng e đi từ đầu kia lại , và quay đầu ở đoạn giữa,
ý của bọn xxx là đường VŨ Trọng Phụng đoạn Hapulico đấy là đường 1 chiều
Cụ đi ngược chiều rồi quay đầu lại à? Em ít đi qua đoạn đó nên chưa hình dung ra,

2R+

Xe điện
Nếu đường đấy ko có ngã 3 hay giao cắt thì chỉ cần 1 biển ở đầu đường là có hiệu lực toàn tuyến. Cụ ghi đi từ đầu kia rồi quay đầu lại có khi còn ăn thêm cái lỗi "quay đầu trong xe trong đô thị" :D

Tribute

Xe container
Theo Luật thì cụ chỉ được quay đầu ở nơi đường giao nhau và nơi có biển cho phép quay đầu. Cụ quay đầu giữa đường thì việc ko nhiền thấy biển là lỗi của cụ.

dhcuong84

Xe buýt
chào các bác, em mới bị công an quận Thanh Xuân lập biên bản về lỗi trên. các bác có thể tư vấn cho em là lỗi này đã đúng chưa.
Cụ thể là đầu đường VŨ Trọng Phụng đoạn trung tâm thuốc Hapulico có cắm biển cấm đỗ, nhưng e đi từ đầu kia lại , và quay đầu ở đoạn giữa, đoạn e quay đầu nằm ở giữa và khi quay đầu thì không hề có biển cấm đỗ nhắc lại. Em đỗ ở quán Sen caphe và vào uống cà phê. Lúc sau mấy đ/c xxx quận Thanh Xuân đến và bắt e lỗi như trên. em có giải thích là tôi quay đầu từ bên kia sang và không hề nhìn thấy biến thì làm sao biết là có biển cấm đỗ. Nhưng các đ/c cho là đướng đồng cấp và em vẫn vi phạm lỗi đỗ xe sau biển cấm. Em có ghi trong biên bản là ko đồng ý lỗi vì không nhìn thấy biển.
Theo các bác là em đã hoàn toàn sai hay là xxx sai ạ. các bác cho ý kiến về vấn đề này với ạ.
thank các bác.
Trong đô thị, chỉ được quay đầu xe tại nơi giao nhau và nơi có biển cho phép quay đầu xe. Nếu bác quay đầu không phải tại nơi giao nhau thì lỗi quay đầu; còn không thì sai lỗi dừng đỗ.

anh GLK300

Xe đạp
đường đấy là đường đôi có rào chắn ở giữa và có nơi không có rào chắn để để quay đầu mà các cụ. Em quay đầu ở đoạn giữa là nơi có thể quay đầu xe, và không có biển cấm quay đầu xe. Nên em nghĩ là em đi đúng. mai em sẽ chụp ảnh để các cụ hình dung rõ hơn

anh GLK300

Xe đạp
lỗi đỗ xe lòng sau biển cấm đỗ

Trong đô thị, chỉ được quay đầu xe tại nơi giao nhau và nơi có biển cho phép quay đầu xe. Nếu bác quay đầu không phải tại nơi giao nhau thì lỗi quay đầu; còn không thì sai lỗi dừng đỗ.
đay là hình ảnh em đã chụp. các bác cho ý kiến xem nhé.

đầu đường có một biển cấm, còn đây là biển cấm đỗ chỗ giao nhau với cổng của khu Hapulico

còn đây là chỗ em quay đầu, sau biển cấm đỗ và đương nhiên không nhìn thấy biển cấm đỗ

nơi em đỗ xe, đầu chõ giao nhau thứ 2 với khu Hapulico và không có biển cấm đỗ

superb

Xe tải
em đặt gạch nghe các cụ bình luận

anh GLK300

Xe đạp
theo các cụ xxx nói đây là đường một chiều đúng hay sai ạ? đây rõ ràng là đường hai chiều có ngăn cách cứng đúng ko nhỉ? hay là em sai và xxx đúng

nguvango

Xe buýt
Lỗi này bị lập biên bản là đúng rồi vì đoạn đường này đã có biển cấm đỗ còn hiệu lực. Tình tiết quay đầu giữa đường chỉ là yếu tố linh động nếu có

nhanvatbimat

Xe tải
Cụ được phép quay đầu chỗ đó và đúng là chỗ đó nên có biển cấm đỗ nhắc lại thì dễ nhìn hơn. Cụ cứ chụp ảnh và lên làm việc trực tiếp chắc là ko phạt phiếc gì đâu, cứ nhẹ nhàng là được.

blackpaint

Xe container
Cái này thì phải có biển nhắc lại chứ nhỉ, nếu không thì phải có biển cấm quay đầu chỗ cụ chủ quay

mrchat248

Xe tải
Em dự là khó, vì chỗ Cụ quay đầu là hướng đường đi vào Hapulico, không tính là ngã 3, 4 nên không cần biển nhắc lại

5starsdba

Xe buýt
Lần sau ra đấy uống cafe cụ chui luôn vào Hapulico, Hapu cafe ấy, đỗ xe miễn phí ở trong thoải mái không sợ xxx, nhớ gọi em xuống chém gió với :)

daydaynuadaymai

[Tịch thu bằng lái]
Xứ Thiên Đường, không phải, Xứ Thường Điên
Nếu chỗ quay là giao lộ thì cụ được quay, và chỗ đó không có biển cầm dừng cấm đỗ thì cụ được đỗ. Nếu cụ quay xe giữa phố thì cụ lại bị phạt về tội quay xe ở chỗ cấm quay, vì trong luật có ghi:" trong khu đông dân cư, chỉ được quay ở giao lộ"