Lỗi Eten Glofiish x610 GPS sửa ở đâu hả các bác?

son_pm

Xe tải
Em chào các bác,

Không hiểu tự dưng cái Eten x610 nhà em dùng để lang thang với hội Tôi yêu cây gạo nó lăn quay cái GPS. Mấy hôm trước còn thông báo không kết nối với cổng Com của GPS, hôm nay thì đèn tín hiệu GPS vẫn nhấp nháy, nhưng cái bản đồ thì nó đờ ra đấy không chịu chỉ đường. Có bác nào rành về cái này chỉ em chỗ sửa ở đâu ngon bổ rẻ và chuyên nghiệp với.
Thông số: Eten x610, Windows Mobile 6.1, Vietmap R12.

Em cám ơn các bác trước.

Libor

Xe điện
Lỗi này em dự là do phần mềm, có thê gần đây bác cài vài cái linh tinh thêm vào máy nên nặng quá nó chạy lừ đừ..giờ bác cứ chạy lại Clear Storage cho máy về mặc định ban đầu của nhà sản xuất là lại ngon ngay!

son_pm

Xe tải
bác up lại rom là hết
google từ khóa up rom x610 eten là xong
nhớ sao lưu data trong máy lại nhé vì up rom là mất sạch
Em cũng không biết up rom thế nào. Up xong có chắc là nó chạy tốt không bác? Bộ Vietmap R12 chắc là phải cài lại, mà em thì cũng không biết cài thế nào :D

Lỗi này em dự là do phần mềm, có thê gần đây bác cài vài cái linh tinh thêm vào máy nên nặng quá nó chạy lừ đừ..giờ bác cứ chạy lại Clear Storage cho máy về mặc định ban đầu của nhà sản xuất là lại ngon ngay!
Tự dưng nó vậy, em không cài gì thêm. Clear Storage thì sau đấy Vietmap và GPS có chạy được không bác?

son_pm

Xe tải
Hic, không bác nào biết chỗ quen sửa mấy cái máy này ạ? :(

hiep luc

Xe điện
Website
hieplucjsc.fpt.in
Nếu bác muốn tự làm thì download công cụ để hard Reset X610 ở đây
Còn không thì mang ra 100 Hoàng Văn Thái, gặp Việt (0983696789) bảo nó sửa cho
Gặp Việt thì bảo nó, tớ là bạn anh Lực Tuyên Quang, Hard Reset hộ tớ cái máy, chắc nó cũng chả lấy xiền đâu.
Còn cái GPS thì Cụ cứ reset máy xong em cho cái Vietmap chạy phe phé

Chỉnh sửa cuối:

son_pm

Xe tải
bác up lại rom là hết
google từ khóa up rom x610 eten là xong
nhớ sao lưu data trong máy lại nhé vì up rom là mất sạch
Nếu bác muốn tự làm thì download công cụ để hard Reset X610 ở đây
Còn không thì mang ra 100 Hoàng Văn Thái, gặp Việt (0983696789) bảo nó sửa cho
Gặp Việt thì bảo nó, tớ là bạn anh Lực Tuyên Quang, Hard Reset hộ tớ cái máy, chắc nó cũng chả lấy xiền đâu.
Còn cái GPS thì Cụ cứ reset máy xong em cho cái Vietmap chạy phe phé
Em cám ơn bác, em ghi số rồi (b)

tide

Xe buýt
Xin lỗi cụ vì đang hoang mang sửa máy mà em lại hỏi lằng nhằng.E cũng định tập tành chơi VIetmap, thấy con X610 này trên mạng bán giá cũng hợp lý. CỤ cho hỏi mua em nó về có fải lắp thêm cái gì không hay cài VIetmap là hỏi đc nó đường luôn. Mà dùng nó có ổn ko cụ, màn 2.8" của nó cụ có thấy bé ko ạ???
Mong tin cụ.

son_pm

Xe tải
Xin lỗi cụ vì đang hoang mang sửa máy mà em lại hỏi lằng nhằng.E cũng định tập tành chơi VIetmap, thấy con X610 này trên mạng bán giá cũng hợp lý. CỤ cho hỏi mua em nó về có fải lắp thêm cái gì không hay cài VIetmap là hỏi đc nó đường luôn. Mà dùng nó có ổn ko cụ, màn 2.8" của nó cụ có thấy bé ko ạ???
Mong tin cụ.
Bản chất là cuối cùng cụ muốn dùng nó để làm gì thôi. Em mua hàng lướt của một bác (hic, giờ chẳng nhớ để đền lại) giá 2 củ từ đầu năm, em chỉ dùng để đi đường GPS, còn alo của nó lỗi lắm, nghe cứ như từ âm ti ấy. Cài Vietmap thoải mái, hỏi đường được chứ! Ổn định, ưu điểm hơn nữa là tín hiệu bắt GPS rất nhanh, vèo phát có tín bản đồ định vị ngay, màn 2.8 thì hơi bé rồi, nhưng nếu chấp nhận được thì tùy cụ. Tốt nhất là cụ cứ cài Vietmap chạy tốt thì hẵng trả xèng, còn không thì cho mượn chạy khoảng vài ngày, ổn định, ưng rồi trả cũng được, chắc ăn :)

tide

Xe buýt
Em cũng chỉ dùng để đi đường cụ ạ, còn alô từ nó thì e ko có nhu cầu sử dụng. Màn hình nó hơi bé nhưng mắt em cũng tinh nên chắc chấp nhận được:)).
Nhưng e tư vấn mấy bác bên Handheld thấy nói cài VIetmap nó hay bị thiếu RAM, cụ dùng có bị hiện tượng gì bất thưòng ko ạ?