Bắc Giang Lời tâm sự của một thành viên ngoài club Bắc Giang.

namcuifTài khoản đã xác minh

OF vì cộng đồng
Em đây ạ!
Sau 4 ngày truyền hóa chất mũi đầu tiên. Hôm nay sáng dậy em thấy người có chút khả quan hơn hôm qua nhiều rồi ạ. Hiện tại hiện tượng nôn khan đã giảm đáng kể mặc dù miệng ăn vẫn chưa được ngon và em chưa dám ăn no vì ăn đói chút thì còn giữ được thức ăn trong dạ dày chứ ăn no thì lại bị out ra ngay :D. Còn cái này hiện tại là nỗi sợ hãi nhất của em đó là chuyện đau nhức xương. Xương toàn thân đau nhức hết chịu nổi, đã có đêm em phải thức trắng với nước mắt vì đau không thể ngủ được (hèn quá nhỉ nhưng đau quá chẳng biết làm thế nào), mỗi bước di chuyển là chân em run lẩy bẩy đến nỗi em không dám tự tin vào đôi chân của em nữa chứ lúc nào cũng như muốn đổ chổng kềnh:P.
Mấy hôm mệt và đau nên em không vào nhà mình được. Hôm nay thấy có chút khả quan nên em về báo để các bác đỡ lo về tình hình sức khỏe của em. Em sẽ cố gắng tự vượt qua khó khăn để nâng sức khỏe lên cho lần truyền thứ 2 này không bị dán đoạn do không đủ sức khỏe.
Em yêu con người và quê hương Bắc Giang!
E chào bác, cu Bin nhà em cũng truyền xong hóa chất đợt đầu được 2 hôm rồi, đến hôm nay vẫn bị nôn ọe liên tục, hầu như không ăn được gì, rộc hẳn người đi. Mà bác truyền hóa chất mất bao lâu? Cu Bin bị truyền liên tục trong 3 ngày liền, xét nghiệm máu bạch cầu từ 4600 tụt xuống 2600 trong một ngày, thế mới thấy hóa chất nó bào mòn cơ thể kinh khủng thật. Kế hoạch là bác còn mấy mũi nữa? Bin thì còn 6 mũi nữa, mũi cuối còn liều cao gấp 4, nghĩ đến rùng cả mình. Bin yếu đến nỗi chiều nay mẹ đẩy xe đi dạo lòng vòng còn kêu say xe lăn, nôn ra hết cả. May là về nhà ngủ một giấc dậy thấy tươi tỉnh hơn, ăn được nữa lát bánh mỳ bơ

Hai bác cháu cùng cố gắng nhé!

huongnhanvan

Xe điện
Tưởng nhớ
E chào bác, cu Bin nhà em cũng truyền xong hóa chất đợt đầu được 2 hôm rồi, đến hôm nay vẫn bị nôn ọe liên tục, hầu như không ăn được gì, rộc hẳn người đi. Mà bác truyền hóa chất mất bao lâu? Cu Bin bị truyền liên tục trong 3 ngày liền, xét nghiệm máu bạch cầu từ 4600 tụt xuống 2600 trong một ngày, thế mới thấy hóa chất nó bào mòn cơ thể kinh khủng thật. Kế hoạch là bác còn mấy mũi nữa? Bin thì còn 6 mũi nữa, mũi cuối còn liều cao gấp 4, nghĩ đến rùng cả mình. Bin yếu đến nỗi chiều nay mẹ đẩy xe đi dạo lòng vòng còn kêu say xe lăn, nôn ra hết cả. May là về nhà ngủ một giấc dậy thấy tươi tỉnh hơn, ăn được nữa lát bánh mỳ bơ

Hai bác cháu cùng cố gắng nhé!
Thương Bin quá! Em hôm truyền về cũng như Bin thôi Bác ạ. Cứ ngửi thấy bất cứ mùi gì là em lại chạy vô toilet để nôn em cũng chẳng ăn được gì ngoài nước đâu. Em mỗi đợt truyền trong hai ngày một ngày là truyền hóa chất. Hôm sau họ truyền cho thuốc giải độc gan rồi cho về ngoại trú. Em hiện tại bạch cầu cũng giám sút mạnh Bác ạ. Đang sợ mấy ngày tới là đến ngày em truyền mũi thứ hai nhưng nếu bạch cầu thấp là không truyền được vì nếu truyền sẽ dẫn tình trang suy gan thì nguy hiểm hơn rất nhiều. Trong lịch trình điều trị hóa chất thì em còn 5 mũi nữa ạ. Mũi gần nhất là ngày 13 tháng 6 này nhưng nếu bạch cầu em không đủ thì phải lùi truyền để điều trị cho bạch cầu tăng đủ hơn 4000 mới đủ điều kiện để truyền. Em đã bắt đầu hiện tượng rụng tóc sau 10 ngày truyền. Ăn uống thì không thể nuốt nổi nên việc lấy lại sức là rất khó. Không hiểu Bin có bị tình trạng đau nhức xương như em không chứ nếu cũng bị thì thương Bin vô cùng. Đau nhức lắm Bác ạ. Em đêm đầu tiên xuất hiện việc đau nhức em đã phải tự xoa và có lúc đau quá nước mắt cứ chảy ròng ròng cả đêm không ngủ được. Hy vọng Binlà trẻ nên chuyện đó không đến mức độ như em!
Em chúc Bin mau vượt qua tình trạng nôn ọe như hiện nay sớm để ăn bù vào những ngày này.
Em thương Bin rất nhiều. Bác cho em gửi lời chúc Bin mau bình phục.
Yêu thương Bin thật nhiều.(cứ mỗi lần nghĩ đến cháu em không thể cầm nổi nước mắt)

namcuifTài khoản đã xác minh

OF vì cộng đồng
Thương Bin quá! Em hôm truyền về cũng như Bin thôi Bác ạ. Cứ ngửi thấy bất cứ mùi gì là em lại chạy vô toilet để nôn em cũng chẳng ăn được gì ngoài nước đâu. Em mỗi đợt truyền trong hai ngày một ngày là truyền hóa chất. Hôm sau họ truyền cho thuốc giải độc gan rồi cho về ngoại trú. Em hiện tại bạch cầu cũng giám sút mạnh Bác ạ. Đang sợ mấy ngày tới là đến ngày em truyền mũi thứ hai nhưng nếu bạch cầu thấp là không truyền được vì nếu truyền sẽ dẫn tình trang suy gan thì nguy hiểm hơn rất nhiều. Trong lịch trình điều trị hóa chất thì em còn 5 mũi nữa ạ. Mũi gần nhất là ngày 13 tháng 6 này nhưng nếu bạch cầu em không đủ thì phải lùi truyền để điều trị cho bạch cầu tăng đủ hơn 4000 mới đủ điều kiện để truyền. Em đã bắt đầu hiện tượng rụng tóc sau 10 ngày truyền. Ăn uống thì không thể nuốt nổi nên việc lấy lại sức là rất khó. Không hiểu Bin có bị tình trạng đau nhức xương như em không chứ nếu cũng bị thì thương Bin vô cùng. Đau nhức lắm Bác ạ. Em đêm đầu tiên xuất hiện việc đau nhức em đã phải tự xoa và có lúc đau quá nước mắt cứ chảy ròng ròng cả đêm không ngủ được. Hy vọng Binlà trẻ nên chuyện đó không đến mức độ như em!
Em chúc Bin mau vượt qua tình trạng nôn ọe như hiện nay sớm để ăn bù vào những ngày này.
Em thương Bin rất nhiều. Bác cho em gửi lời chúc Bin mau bình phục.
Yêu thương Bin thật nhiều.(cứ mỗi lần nghĩ đến cháu em không thể cầm nổi nước mắt)
Thế là Bin truyền hóa chất nhiều, truyền 3 ngày liền. Song song với hóa chất là truyền nước và truyền thuốc chống nôn. Hôm thứ 3 thấy Bin ko ăn đc nên truyền thêm đạm, mà cũng rất hạn chế, sợ sốc đạm mà. Bin thì ngoài việc mệt với buồn nôn thì ko bị đau xương, tối nay thấy tỉnh táo hơn rồi

Về tóc rụng thì là chấp nhận thôi bác ạ, bác cứ xác định trọc đầu trong vài tháng nữa. Cu Bin tóc rụng từ đợt xạ trị rùi, bây giờ thấy bình thường, hehe. Muốn gì thì muốn, bác cố ăn vào, uống sữa thay nước lọc để nâng thể trạng lên, bạch cầu 4000 là tối thiểu đấy. Em cũng hy vọng cu Bin vài hôm nữa ăn lại được, lịch hẹn là gần 3 tuần nữa là mũi thứ 2 rồi

Mà bác cố uống nhiều nước vào, càng nhiều càng tốt

huongnhanvan

Xe điện
Tưởng nhớ
Thế là Bin truyền hóa chất nhiều, truyền 3 ngày liền. Song song với hóa chất là truyền nước và truyền thuốc chống nôn. Hôm thứ 3 thấy Bin ko ăn đc nên truyền thêm đạm, mà cũng rất hạn chế, sợ sốc đạm mà. Bin thì ngoài việc mệt với buồn nôn thì ko bị đau xương, tối nay thấy tỉnh táo hơn rồi

Về tóc rụng thì là chấp nhận thôi bác ạ, bác cứ xác định trọc đầu trong vài tháng nữa. Cu Bin tóc rụng từ đợt xạ trị rùi, bây giờ thấy bình thường, hehe. Muốn gì thì muốn, bác cố ăn vào, uống sữa thay nước lọc để nâng thể trạng lên, bạch cầu 4000 là tối thiểu đấy. Em cũng hy vọng cu Bin vài hôm nữa ăn lại được, lịch hẹn là gần 3 tuần nữa là mũi thứ 2 rồi

Mà bác cố uống nhiều nước vào, càng nhiều càng tốt
Vâng ạ! Em cảm ơn Bác. Nhưng thực sự với em chuyện rụng tóc làm em bị stress quá :D vẫn phải đến cơ quan với cái đầu trọc thì nó khó nhìn quá nhưng chẳng biết làm thế nào cả vì bệnh tật nó vậy. Chắc Bin cũng như em thôi cứ 21 ngày lại truyền một mũi (nếu đủ điều kiện về sức khỏe). Em cũng cố uống nhiều nước nhưng khó quá Bác ạ (vì em có một hói quen rất xấu là lười uống nước). Nhưng em còn một cái này Bác theo dõi xem Bin có bị như em không nhé! Đó là bị thêm bệnh Trĩ. Đi đại tiện toàn ra máu tươi thôi nên cái này làm em sợ nhất vì rất mệt. Hôm qua đi hỏi BS thì lại nhận được câu "ai cũng thế không sao đâu" (chán cho nền y học của VN)
Với Bin em hy vọng sau khi nôn 1-2 ngày là Bin lại thấy thăng bằng ngay mặc dù không ăn nổi vì miệng vẫn đắng lắm Bác ạ không có nhu cầu ăn uống đâu em đang lo không biết đợt 2 đến với em thì sức khỏe của em sẽ như thế nào nữa.
Tự nhiên hai bác cháu lại cùng chung một lịch trình điều trị và cả hai đều luôn phải hô khẩu hiệu cố gắng hơn nữa thì mới thắng bệnh được. Buồn thật.

huongnhanvan

Xe điện
Tưởng nhớ
Nhà mình ơi! Hôm nay đã truyền xong hóa chất lần 2 sáng mai em quay lại bệnh viện truyền nốt 2 chai giải độc gan là hoàn thành đợt truyền lần này. Giờ em mệt lắm rồi em xin phép đi nghỉ, lúc nào hết mệt em kể lại cụ thể vụ này để cả nhà cùng chia sẻ với em nhé!
Yêu và rất trân trọng mảnh đất, con người Bắc Giang!

DILAC.

Xe tăng
Nhà mình ơi! Hôm nay đã truyền xong hóa chất lần 2 sáng mai em quay lại bệnh viện truyền nốt 2 chai giải độc gan là hoàn thành đợt truyền lần này. Giờ em mệt lắm rồi em xin phép đi nghỉ, lúc nào hết mệt em kể lại cụ thể vụ này để cả nhà cùng chia sẻ với em nhé!
Chị cố gắng ăn uống và nghỉ ngơi cho nhanh lành bệnh chị nhé ... Dạo này e đang sửa nhà Gấu lại hay ốm vặt ... lại cả vụ sim của aKa 368 bên quán cafe nữa nên không gọi điện hỏi thăm sức khỏe chị được ... thông cảm cho e chị nhé ... với e chị mãi là người chị yêu thương mà e luôn kính trọng ... E chúc chị nhanh lành để chị e mình hàn huyên chị nhé .... e của chị CT OF BG

lahan

Xe tăng
chị cố gắng chịu khó ăn uống thì mới khỏe đc ... mau ..mau khỏe để về BG với bọn em chị nhé bác tuấn anh với mọi người bảo là đợi chị khỏe là làm 1 chuyến nhà chân thiện mỹ sẽ lên giao lưu với BG 1 trận em đợi đấy

huongnhanvan

Xe điện
Tưởng nhớ
Sau lần truyền thứ 2 gần 20 ngày xét nghiệm thấy bạch cầu của em đang suy giảm một cách nghiêm trọng hiện em chỉ gần 2000 lo quá kèm vào đó là tình trạng thiếu máu nên người em cả ngày có thể xỉu bất cứ lúc nào, huyết hạ thấp có lúc huyết áp của em chỉ còn 80/58. Lo quá thé này 5 ngày nữa là đến lần truyền thứ 3 không biết em có đủ sức để thực hiện theo lịch trình truyền không nữa. Người mệt lả lúc lúc mồ hồi túa ra như tắm sau đó là hạ huyết áp nếu truyền có khi em toi luôn ngay trong khi truyền. Lo quá không hiểu rồi sẽ ra sao đây!
Nhớ nhà mình quá mà không dám ngồi lâu bên máy để xem nhà mình dạo này vui vẻ như thế nào nữa! Thật đáng buồn và đầy lo lắng! :D

DILAC.

Xe tăng
Sau lần truyền thứ 2 gần 20 ngày xét nghiệm thấy bạch cầu của em đang suy giảm một cách nghiêm trọng hiện em chỉ gần 2000 lo quá kèm vào đó là tình trạng thiếu máu nên người em cả ngày có thể xỉu bất cứ lúc nào, huyết hạ thấp có lúc huyết áp của em chỉ còn 80/58. Lo quá thé này 5 ngày nữa là đến lần truyền thứ 3 không biết em có đủ sức để thực hiện theo lịch trình truyền không nữa. Người mệt lả lúc lúc mồ hồi túa ra như tắm sau đó là hạ huyết áp nếu truyền có khi em toi luôn ngay trong khi truyền. Lo quá không hiểu rồi sẽ ra sao đây!
Nhớ nhà mình quá mà không dám ngồi lâu bên máy để xem nhà mình dạo này vui vẻ như thế nào nữa! Thật đáng buồn và đầy lo lắng! :D
E chào chị .. Chị ơi cuộc chiến đấu với bệnh tật cần có ý trí kiên cường và nghị lực vững trắc để vượt qua ... E tin chị sẽ làm được .. Hãy vì mọi người thân yêu của mình mà cố gắng chị nhé ... E của chị CT OF BG

July17th

Xe đạp
Cụ nào đi qua thịt cụ này đê,toàn vào topic từ bao giở bao giờ spam à

nh0cxauxi

Xe tải
Vào nhà BG đọc đc bài viết này khiến e xúc động quá.
Thêm một lí do để yêu gd of...

huongnhanvan

Xe điện
Tưởng nhớ
Sau hơn một năm điều trị bệnh, những tưởng em đã thoát nạn ai dè hiện bệnh cũ lại tái phát nên lần Siêu OF vừa rồi em không tham gia để gặp lại anh em được đó là điều rât đáng tiếc với em.
Nhớ lắm anh em nhà mình mà vẫn chưa một lần quay lại để ngồi tán chuyện với cả nhà.
Hy vọng ngày gần đây sau khi em điều trị bệnh sẽ có ngày hội ngộ.

phucloc8899

Xe container
Sau hơn một năm điều trị bệnh, những tưởng em đã thoát nạn ai dè hiện bệnh cũ lại tái phát nên lần Siêu OF vừa rồi em không tham gia để gặp lại anh em được đó là điều rât đáng tiếc với em.
Nhớ lắm anh em nhà mình mà vẫn chưa một lần quay lại để ngồi tán chuyện với cả nhà.
Chúc mợ chóng bình phục và gặp nhiều may mắn trong cuộc sống (b)

LeTai1979

Racing Boy
Chúc Mợ sớm bình phục nhé. %%-%%-%%-