Tin tức Luật phạt đèn vàng là luật rừng

hungbv1981

Xe đạp
Tổ sư bố mấy thằng giáo sư tiến sỹ bàn giấy nghĩ ra cái luật vượt đèn vàng là vi phạm giao thông khi mà 50% số đèn tín hiệu giao thông ở thủ đô ko có báo hiệu bằng số đếm, số còn lại có nhưng cũng đơ mịa luôn ở cái số 99 của đèn xanh thì *** ai biết mà dừng. Mặc dù rất cận thận update luật mới từ ngày 1-8 nhưng đến ngày hôm nay vẫn bị mấy thằng dân ghét phạt nguội vì lỗi vượt đèn vàng. Mẹ chúng nó chứ, rõ ràng là xe mình đã vượt qua cái cột đèn tín hiệu đang báo chỉ số 99 của đèn xanh mà khi lên hình camera thì nó đã chuyển sang đèn vàng từ lúc nào, thiết nghĩ lúc đó xe đang chạy theo quán tính mà phanh gấp thì chết bà cái thằng đằng sau. Qua đây Tôi cũng xin kiến nghị với đảng và nhà nước là bỏ mẹ bớt đèn đi cho đỡ nặng cột, chỉ nên để 2 loại đèn Vàng và Xanh thôi.
P/s: viết lên đây để mọi người khi ra đường phải hết sức cảnh giác, tình hình giao thông nước nhà còn phức tạp hơn cả chiến trường syria.

newsroad

Xe hơi
Đèn xanh mà không đi cũng phạt !

nguyenviquynh

Xe tải
Luật vn thì buồn lắm ra cái j chỉ nhằm nhằm phạt lấy tiền thôi

hungbv1981

Xe đạp
Cụ sinh năm 81? Mà húng quá, chắc ở nhà và đi làm ít phải chịu sức ép. Cố tập để lên cao cụ ạ
Cụ comment ko thấy liên quan gì cả, cái bực là mấy ông ra luật này trình độ đến đâu

huynhnam1988

Xe đạp
mấy nước khác cả trăm năm còn k bỏ thì VN có lẽ đã đi trước công nghệ chăng???

Veyron2.0

Xe buýt
E cũng thấy có cái gì đó sai sai ở đây
:!!

picaso182

Xe buýt
Đường đang vắng, đang bon bon tốc độ 40km/h, xe chuẩn bị đến cột đèn không có số đếm lùi.

Còn cách 2m thấy đèn chuyển sang vàng, vượt qua bên kia có mấy chú CSGT đang phục sẵn.

CSGT bắt rất đúng luật "VỰỢT ĐÈN VÀNG" nên khỏi bàn cãi.

Trường hợp chạy tốc độ 40Km/h là rất bình thường, tương đương 11.1m/s thì còn 2m phanh vào mắt. Xe có quán tính, đằng sau lại một đống xe khác.

Đúng là mấy bố ngồi bàn giấy, thỉnh thoảng ra cái sáng kiến điều chỉnh luật đáng sợ thật đấy!.

Phen này béo CSGT cứ vác gậy ra phục là cả đống xe vượt đèn vàng, chả cần bắt sai chỉ cần bắt theo luật là làm không hết việc. Chỉ khổ dân !

Dino_Thunder

Xe hơi
mình nghĩ đèn vàng là xe nào đi bánh trc qua rồi nhảy đến đèn vàng thì mới đc đi. chứ nhiều ng tưởng đèn vàng là để bứt tốc??? nhất là đi ô tô thì đèn xanh còn 5s có khi cũng mắc ở ngã tư vs các làn khác thì bứt tốc làm gì cho khổ nhau ra?

javelin8900

Xe hơi
luật cứ ra, ta cứ chấp hành các cụ ạ, không thì bọn chúng hành cho đến khổ hơn. tốt nhất cứ 25-30Km trong nội thị cho an toàn, chứ nó nấp lùm, chơi kiểu du kích thì đếck biết nó bắn hướng nào cả. từ sủng ái đến bi quan cái "chế" hòa khí "độ" này lắm rồi.

picaso182

Xe buýt
Theo em là chuẩn bị đến ngã tư thì kể cả đường vắng tanh và đang đèn xanh thì cứ rùa bò 5km/h cho chắc.

Vừa bò vừa ngước xem sang vàng còn phanh kịp.

Cụ nào đằng sau em đừng sốt ruột thúc còi nhé. Không phải em không biết đi nhanh mà là em đang tránh ĐÈN VÀNG. Bên kia có mấy anh hùng Lúp đợi sẵn đấy !.

hungbv1981

Xe đạp
Đường đang vắng, đang bon bon tốc độ 40km/h, xe chuẩn bị đến cột đèn không có số đếm lùi.

Còn cách 2m thấy đèn chuyển sang vàng, vượt qua bên kia có mấy chú CSGT đang phục sẵn.

CSGT bắt rất đúng luật "VỰỢT ĐÈN VÀNG" nên khỏi bàn cãi.

Trường hợp chạy tốc độ 40Km/h là rất bình thường, tương đương 11.1m/s thì còn 2m phanh vào mắt. Xe có quán tính, đằng sau lại một đống xe khác.

Đúng là mấy bố ngồi bàn giấy, thỉnh thoảng ra cái sáng kiến điều chỉnh luật đáng sợ thật đấy!.

Phen này béo CSGT cứ vác gậy ra phục là cả đống xe vượt đèn vàng, chả cần bắt sai chỉ cần bắt theo luật là làm không hết việc. Chỉ khổ dân !
Theo em là chuẩn bị đến ngã tư thì kể cả đường vắng tanh và đang đèn xanh thì cứ rùa bò 5km/h cho chắc.

Vừa bò vừa ngước xem sang vàng còn phanh kịp.

Cụ nào đằng sau em đừng sốt ruột thúc còi nhé. Không phải em không biết đi nhanh mà là em đang tránh ĐÈN VÀNG. Bên kia có mấy anh hùng Lúp đợi sẵn đấy !.
Đi như bác thì thành phố mình tắc đường hết :))

mazad3

Xe buýt
ngu hơn cả chữ ngu chuyện này không thấy báo trí vào cuộc gì cả

Su_Hayate

Xe tải
Theo ngu ý của em, bỏ mẹ đèn vàng với đèn xanh, chỉ để 1 đèn đỏ, đỏ dừng đen chạy, rồi tiến tới éo đi xe cộ j nữa cho đơn giản thiết thực an toàn

picaso182

Xe buýt
Theo ngu ý của em, bỏ mẹ đèn vàng với đèn xanh, chỉ để 1 đèn đỏ, đỏ dừng đen chạy, rồi tiến tới éo đi xe cộ j nữa cho đơn giản thiết thực an toàn
Sáng kiến hay đấy cụ.
Nhưng như thế mấy ban bệ làm cột đèn giao thông không có việc. Vì cột đèn béo lắm đấy, mỗi màu tiền tỉ một ngã tư đấy. Hx

Anh2anh2

Đi bộ
cụ lại sáng kiến...tôi xin trích bình luận khác của thằng bạn tôi trên Facebook gần sáng kiến với cụ:
Vượt đèn vàng bị phạt như đèn đỏ thì éo cần làm đèn vàng nữa cắt mẹ nó cái đèn vàng đi,,,giảm 1/3 ngân sách tiết kiệm 1/3 điện và nhìn đỡ loạn ko thì trong bảng mầu trẻ con lại học mầu vàng làng nhàng như mầu đỏ,,!
Đèn đỏ xong đến đèn xanh thì chạy ,,,suy ra cũng chả có cái tác dụng gì mang tên gọi mầu xanh,,,cắt nốt mẹ nó đi,,,! Cứ đỏ sáng thì dừng,đỏ tắt là chạy,,tổng cộng có 3 mầu cắt 2 còn 1,,!
Tiết kiệm 2/3 chi phí làm cột đèn và 2/3 chi phí điện,

hoanhuyd8

Xe máy
Website
hoan.me
Riêng em thì thấy dạo này đi qua ngã tư thấy các xế đi từ tốn hẳn. Tự nhiên thấy thích thú lạ thường! :D

codohoalu

Xe hơi
Em đã mục sở thị ạ. Hôm nay em bị 1 chú anh hùng núp đoạn Phạm Ngọc Thạch phi ra bắt lỗi đèn vàng lúc em rẽ vào ở ngã tư Đào Duy Anh. Mịa, đèn xanh còn 8 giây mà nó đổ vấy cho em vượt đèn vàng. Em chửi cho một trận, vừa mất thời gian của em vừa tắc đường. Đội phía sau cũng chửi cùng làm chú xấu hổ đứng đực mặt ra. Em bảo, chú núp như thế mà nhìn thấy đèn vàng, trong khi anh và mọi người đi đường mù màu vì đứng ngay chân đèn mà nhìn vàng hóa xanh. Chú ấy đực mặt lúc rồi vớt vát bảo em đi đi cho đỡ tắc, lần sau để ý. Em chưởng cho phát là không có lần sau đâu, vì các ông bà chủ bọn anh sẽ yêu cầu các đầy tớ bỏ luôn cái đèn đỏ và đèn xanh đi cho đỡ tốn tiền thuế.
PS: chú này mặt nhàu lắm, chắc cũng tầm 50 ạ. Chỗ chú ấy núp ngay cạnh chỗ đổi CMND và làm thẻ CC mới đó ạ.