Lumiled cho đèn pha

quanghuy1526

Xe máy
Em chào các cụ. Các cụ cho em hỏi con getz cùi của em có lắp được lumiled không ạ, và lắp thì có kín hết được như đèn zin không ạ. Em không muốn làm bi mà chỉ cần lắp led thôi ạ.

Denledoto.com

Xe tăng
Số 183 Đình Thôn- Cạnh SVĐ Mỹ Đình-Hà Nội
Em chào các cụ. Các cụ cho em hỏi con getz cùi của em có lắp được lumiled không ạ, và lắp thì có kín hết được như đèn zin không ạ. Em không muốn làm bi mà chỉ cần lắp led thôi ạ.
cụ chân H4 cụ ạ. lắp lumiled cắm giắc ăn ngay ạ

Lete

Xe buýt
Led đá pha như chớp, mỗi tội toé toè loe, độ chiếu xa chắc cũng phải hơn một nửa của Halogen. Em lắp đc đúng một ngày phải tụt ra ngay.

quanghuy1526

Xe máy
cụ chân H4 cụ ạ. lắp lumiled cắm giắc ăn ngay ạ
Trước em có ông anh cho lắp thử 1 bộ có quạt tản nhiệt nhưng toàn bị lồi ra ngoài không che kín nắp vào được, không biết led của cụ có kín được không ạ. Nếu được cho em xin cái ảnh 1 em getz cụ lắp dược rồi em xem cả phần sau của đèn nữa nhé. Nếu okie T7 em đến chỗ cụ thi công.

Denledoto.com

Xe tăng
Trước em có ông anh cho lắp thử 1 bộ có quạt tản nhiệt nhưng toàn bị lồi ra ngoài không che kín nắp vào được, không biết led của cụ có kín được không ạ. Nếu được cho em xin cái ảnh 1 em getz cụ lắp dược rồi em xem cả phần sau của đèn nữa nhé. Nếu okie T7 em đến chỗ cụ thi công.
loại em cũng lòi ra ạ, nhưng em thiết kế cụ 1 cái lắp là ok ạ

Denledoto.com

Xe tăng

Mr raul

[Tịch thu bằng lái]
Cụ cắm XHP70 L7 chân H4 đẹp tưng bừng nhé.
Tản nhiệt dây dẫn nên ko lo diện tích hẹp.
Bé mấy em cũng nhét vừa
Nhỏ mấy e cũng thấy thừa không gian
:))

Thd

[Tịch thu bằng lái]
Phas nếu dùng led phải là hàng xe sịn, nếu không thì cứ ánh sáng vàng mà dùng

AliHieu

Xe buýt
E chẳng hiểu các cụ cứ thích đá pha nhanh như chớp để làm cái gì, đi trong nội thành chắc chẳng mấy khi bật pha, đi cao tốc thì khi xin đường cũng chỉ đôi lần đá pha xin đường chứ có phải đi thi đấu pha đâu mà nhanh với chậm. Cái chính vẫn là bóng cos của xe. Theo e bác nào ko ngại cứ làm bộ bi xenon là ngon nhất, còn cái pha thích thì lắp ko thì thôi. E độ mấy con xe nhà e vài năm nay thấy chẳng vấn đề gì. Còn bi gầm thì cũng tuỳ bác, e thì chẳng mấy khi bật đèn gầm, trừ hôm nào mưa phùn, sương mù e mới bật. Có khi cả năm cũng chẳng bật lần nào. Cho nên các băc cứ nhu cầu thực tế mà xử lý, đừng có nghe ai hay mất tiền vào những cái mình ít khi dùng. Như kiểu ko có thì thấy thiêu thiếu, khi làm rồi lại thấy thừa chẳng mấy khi dùng. Tóm lại chỉ vì cái tâm con nhà bà lý :D

GaraLongBien

Xe đạp
Cụ cắm XHP70 L7 chân H4 đẹp tưng bừng nhé.
Tản nhiệt dây dẫn nên ko lo diện tích hẹp.
Bé mấy em cũng nhét vừa
Nhỏ mấy e cũng thấy thừa không gian
:))
Cụ có tý hình cho e thẩm cái ko cụ thì e biết ơn cụ lắm. E ship về nhưng chưa tìm dc chỗ lắp vì cái dây tản nhiệt chưa biết xử lý ntn. Hay e mang qua cụ lo giúp e đc ko. Ts cụ

Mr raul

[Tịch thu bằng lái]
Cụ có tý hình cho e thẩm cái ko cụ thì e biết ơn cụ lắm. E ship về nhưng chưa tìm dc chỗ lắp vì cái dây tản nhiệt chưa biết xử lý ntn. Hay e mang qua cụ lo giúp e đc ko. Ts cụ
E ở thanh hoá cụ ạ, rất đơn giản mà
Nếu nắp chụp cụ bằng cao su thì luồn tản nhiệt qua là xong.
Nếu nắp chụp bằng nhựa thì khoét 1 lỗ tròn đg kính 24mm thẳng với chân bóng.
Sau đó luồn tản nhiệt qua, nhét hai dây tản nhiệt qua ron chống bụi nước, sau đó nhồi ron vào lỗ tròn vừa khoét là xong, giắc cắm thì tuỳ, cụ đưa ra ngoài hay vào trong cũng ok. Nếu chọc lỗ đưa ra ngoài thì bôi tí silicol.
Thử đi cụ, cụ k lấy ở e cũng k sao, giúp nhau là chính, nếu cụ có tình thì đợt sau làm thêm bộ nữa hoặc giới thiệu bạn bè cho e cũng đc ạ :))

Chỉnh sửa cuối:

Mr raul

[Tịch thu bằng lái]
E chẳng hiểu các cụ cứ thích đá pha nhanh như chớp để làm cái gì, đi trong nội thành chắc chẳng mấy khi bật pha, đi cao tốc thì khi xin đường cũng chỉ đôi lần đá pha xin đường chứ có phải đi thi đấu pha đâu mà nhanh với chậm. Cái chính vẫn là bóng cos của xe. Theo e bác nào ko ngại cứ làm bộ bi xenon là ngon nhất, còn cái pha thích thì lắp ko thì thôi. E độ mấy con xe nhà e vài năm nay thấy chẳng vấn đề gì. Còn bi gầm thì cũng tuỳ bác, e thì chẳng mấy khi bật đèn gầm, trừ hôm nào mưa phùn, sương mù e mới bật. Có khi cả năm cũng chẳng bật lần nào. Cho nên các băc cứ nhu cầu thực tế mà xử lý, đừng có nghe ai hay mất tiền vào những cái mình ít khi dùng. Như kiểu ko có thì thấy thiêu thiếu, khi làm rồi lại thấy thừa chẳng mấy khi dùng. Tóm lại chỉ vì cái tâm con nhà bà lý :D
Hii, cũng tuỳ cách đi mà cụ, như e lại rất hay nháy pha ra hiệu, nhiều người đi vô ý thức lắm ạ.
Còn cụ nói cần gì nhanh thì cũng đúng với sở thích và thói quen của cụ, vì sao xe đời mới giờ chuyển signal sang led ạ? Vì tốc độ đáp ứng tức thời và bằng mắt thường thấy nhanh hơn 30% là giải quyết cả một vấn đề lớn liên quan đến an toàn ạ.
Coa gì k phải mong cụ thứ lỗi ạ! :)

GaraLongBien

Xe đạp
E ở thanh hoá cụ ạ, rất đơn giản mà
Nếu nắp chụp cụ bằng cao su thì luồn tản nhiệt qua là xong.
Nếu nắp chụp bằng nhựa thì khoét 1 lỗ tròn đg kính 24mm thẳng với chân bóng.
Sau đó luồn tản nhiệt qua, nhét hai đầy tản nhiẹt qua ron chống bụi nước, sau đó nhồi ron vào lỗ tròn vừa khoét là xong, giắc cắm thì tuỳ, cụ đưa ra ngoài hay vào trong cũng ok. Nếu chọc lỗ đưa ra ngoài thì bôi tí silicol.
Thử đi cụ, cụ k lấy ở e cũng k sao, giúp nhau là chính, nếu cụ có tình thì ngó sau làm thêm bộ nữa hoặc giới thiệu bạn bè cho e cũng đc ạ :))
Tks Cụ nhiều ạ

Mr raul

[Tịch thu bằng lái]
Mai chủ nhật e có việc ra HN và lắp cho một số anh em, cụ cần thì phi qua THPT nguyễn siêu chỗ phố Mạc Thái Tổ e lắp cho, kiếm xèng uống cà phê :)). Từ 30-45p thôi ạ.

thienan.log

Xe buýt
E không biết gì về vụ đồ đèn đóm kìa.

vutuan_88

Xe hơi
Dùng xenon thì đèn có bị nóng và nhanh mờ không các cụ