Lượn qua tổ ba bánh Victoria Hội An - Thật bất công với những người đam mê 3 bánh.

Kính các cụ,

Đầu tháng 6 vừa rồi trong chuyến đi Xuyên Việt em lượn qua ở Hội An 1 ngày. Cũng như những lần trước đi Hội An, em thường ghé qua Victoria Resort để ngắm xem dàn Sidecar ở đây thế nào. Mời các cụ ngắm và em sẽ bình luận sau nhé.

Lượn qua cửa resort

1 dàn đỗ cửa, sâu trong sân có 1 dàn nữa

Victoria Resort hiện tại là nơi có dàn sidecar đông nhất.

Xe được dọn sơ sài, mục tiêu là để cho khách du lịch Tây thuê chạy lòng vòng chơi.

Xe được gắn mấy cái tua dua bằng da, trông nửa quê nửa tỉnh bắt chước phong cách chơi Harley

Có cả màu khác, ko chỉ là trắng đỏ (màu của logo Victoria Resort)

Có cả 1 em xe khách cổ, em nghĩ cũ thì đúng hơn chứ dùng từ cổ nghe chưa hợp lý với em này.

Nhìn hơn chục con sidecar mà cảm thấy buồn. Đáng ra các em này phải được rơi vào tay các cụ chơi xe để được đối xử tử tế hơn

Có 1 điểm lạ là đống sidecar này được đăng ký biển trắng. Ko hiểu bằng cách nào mà Victoria Resort có thể đăng ký được đống sidecar này.

Có cả 1 em Jeep A2 bày trước cửa.

Victoria Resort có hẳn 1 xưởng phục chế nằm bên cạnh Resort.

Nơi các xe mua thanh lý ở các tỉnh về được tập trung đồ về đây và phục chế dần dần.

Thưa các cụ, hồi em mua thanh lý con xe đầu tiên của em thì đống sidecar ở dưới đường 70 còn rất nhiều. Nhà Trãi còn vứt cả ra ngoài bãi vì nhà hắn ko có chỗ chứa. Sau đó 1 thời gian em quay lại để tìm cho anh em thì đã bị Victoria Resort xúc hết đống này, có 1 đồng chí ra vơ tất tần tật về Hội An. Em thấy thật là xót xa cho đống sidecar này, đáng ra nó phải vào tay những người chơi xe, cái xe được trân trọng hơn là ở resort như là 1 loại xe ôm, xích lô cao cấp cho Tây.

Nếu ai găm hàng sidecar mà có lương tâm xin đừng bán đồ cho Victoria Resort.

Già bà

Xe điện
Cái này em nghĩ cũng khó bác ạ!
Với mình là đam mê nhưng với người ta lại chỉ là phương tiện để kinh doanh kiếm tiền :-<

larom

Xe máy
Em thấy cũng khó bác ạ, nếu tính toán theo kiểu nhà đầu tư thì với chiếc 3b này - giá rẻ - lạ - đầu tư thấp - gây hấp dẫn => sinh lời cao, tạo đẳng cấp thì đương nhiên là họ đầu tư rồi, anh em chơi xe có xót thì cũng là cảm quan của mình, haizzz,

TÔN

Xe container
Em thấy cũng khó bác ạ, nếu tính toán theo kiểu nhà đầu tư thì với chiếc 3b này - giá rẻ - lạ - đầu tư thấp - gây hấp dẫn => sinh lời cao, tạo đẳng cấp thì đương nhiên là họ đầu tư rồi, anh em chơi xe có xót thì cũng là cảm quan của mình, haizzz,
ko rẻ đâu cụ nhá

motoba

Xe hơi
Biết làm thế nào được,người ta có tiền mà.

kexala911

Xe máy
Người ta có tiền, mà nhỡ đâu ng ta cũng đam mê đó chứ

kar

Xe điện
Con Renault Goulette kia cỡ 1954 đấy :) Bánh đơn này chắc là 4x4 đấy Noza ạ :D

V.W GTi

Xe buýt
Trước đây em cũng nghe nói: có một anh (chắc là người của Vic...) đến Hà Nội gặp gỡ các cụ chơi 3B và có nhã ý mua thu gom các em 3B nhưng không thành công. Bây giờ em mới thấy việc thu gom đấy nhằm mục đích này. Nhìn cũng thấy buồn vì em ngưỡng mộ 3B lắm tuy nhiên đây là ý tưởng kinh doanh, mục tiêu thươnng hiệu và hiệu quả đầu tư...nên không có ý kiến!

mamendangsay

Xe tải
Bài viết của bác hay nhưng buồn quá

k7610

Xe tải
bài viết chỉ là một cảm nhận.

khanhphoto

Xe đạp
em muon mua mot em 3 banh nay ve don lai dan.bac nao bit cho nao co chi em voi.

BigC

Xe tăng
Đặt mình vào cương vị họ xem mình có làm khác không thì sẽ thấy cái lý của họ. Chả có cái gì tồn tại mà không có lý do, theo em hiểu thì là như vậy :)

Hi các bác,

Em thích những ý kiến trái chiều, đừng chỉ trích cá nhân là được.

Tất nhiên về luật, chả ai làm gì được ai cả. Nhưng với cộng đồng người chơi sidecar thì quả là thấy tiếc cho những chiếc sidecar và rất nhiều phụ tùng sidecar rơi vào tay Victoria Resort, những chiếc sidecar này được chuyển cho những khách du lịch ko biết điều khiển xe, phá xe và ko có hiểu biết gì về xe. Nhìn thấy xót thôi, còn những người chơi như anh Song, và 1 số bác lão thành thì chả đến lượt bọn này.

chơi hay không chơi cũng không thành vấn đề nhưng bác tiếc cho nó phục vụ tây lấy tiền bác có nghĩ các em kia nếu rơi vào tay "người chơi nửa mùa" thì em nó sẽ như thế nào không ạ
tháng rồi em cũng qua đó ngắm dàn 3 bánh này em thấy là sứng đáng ạ họ lên dàn xe đẹp và chất

BigC

Xe tăng
Hi các bác,

Em thích những ý kiến trái chiều, đừng chỉ trích cá nhân là được.

Tất nhiên về luật, chả ai làm gì được ai cả. Nhưng với cộng đồng người chơi sidecar thì quả là thấy tiếc cho những chiếc sidecar và rất nhiều phụ tùng sidecar rơi vào tay Victoria Resort, những chiếc sidecar này được chuyển cho những khách du lịch ko biết điều khiển xe, phá xe và ko có hiểu biết gì về xe. Nhìn thấy xót thôi, còn những người chơi như anh Song, và 1 số bác lão thành thì chả đến lượt bọn này.
Về mặt kinh tế thì chưa nói đến nhưng về mặt đam mê thì em đồng ý với bác!

chơi hay không chơi cũng không thành vấn đề nhưng bác tiếc cho nó phục vụ tây lấy tiền bác có nghĩ các em kia nếu rơi vào tay "người chơi nửa mùa" thì em nó sẽ như thế nào không ạ
tháng rồi em cũng qua đó ngắm dàn 3 bánh này em thấy là sứng đáng ạ họ lên dàn xe đẹp và chất
Nếu bác khen dàn xe ở đấy đẹp và chất thì bác nên tìm hiểu thêm rồi hẵng phát biểu ạ. Em ko biết bác phân biệt thế nào là chơi nửa mùa, nhưng theo em ai đã chơi thì đều trân trọng cả. Còn kiếm tiền và giao xe cho những du khách ko hiểu giá trị của xe thì rõ ràng có sự khác biệt.

Catival 3038

Xe tải
Website
3pstore.vn
Em đồng ý với ý kiến cụ Noza. Cũng vừa đi Hội An cuối tháng 6 vừa rồi, Mấy xe của Victoria chỉ nhìn sạch sẽ hơn xe đường 70 thôi, chứ không chất nhé. Các Bác soi kỹ từng chi tiết sẽ thấy. ( Mấy Bác ngoại đạo không nói làm gì ).

luongtran38

Xe buýt
em thì thấy nó còn chạy được là cũng vui rồi ....

Già bà

Xe điện
Cá nhân e thì k thấy đẹp!
E thích khôi phục nhưng phải theo được như nguyên trạng ban đầu càng nhiều càng tốt. Còn k thà để xấu xấu bẩn bẩn còn hơn.
Hơi khập khiễng nhưng giống kiểu tu bổ đền chùa: tô tượng, đắp cột vôi ve mới coóng nhưng chả ai khen đẹp, chưa kể lại lấy nét kiến trúc nhà thờ Thiên chúa hay đạo Hồi đưa vào :(

nhilongmc

Xe hơi
em thấy phải có đam me thì mới phục chế được 1 dàn sidecar này đấy ạ.