Lướt sóng đất khu nào Hà nội tốt nhất

Heavy Stone

Xe tải
BĐS đang lên. Mấy thằng bạn em từ đầu năm lướt lát trúng cũng kha khá. Em có chút vốn 5-6 tỏi gửi ngân hàng cũng sốt ruột, muốn đầu tư bđs. Tuy nhiên em chưa biết xuống tiền vào đâu. Theo nghiên cứu của em thì Hà nội đang có vài điểm sôi động như Tasco, Thanh Hà Cienco5, Đông Anh đoạn cầu Tứ Liên qua ... Tuy nhiên giá mấy khu này đã cao quá rồi thì phải??? Ngoài ra con khu nào tiềm năng thì các cụ cho ý kiên nhé.

dzungvn79

Xe tải
BĐS đang lên. Mấy thằng bạn em từ đầu năm lướt lát trúng cũng kha khá. Em có chút vốn 5-6 tỏi gửi ngân hàng cũng sốt ruột, muốn đầu tư bđs. Tuy nhiên em chưa biết xuống tiền vào đâu. Theo nghiên cứu của em thì Hà nội đang có vài điểm sôi động như Tasco, Thanh Hà Cienco5, Đông Anh đoạn cầu Tứ Liên qua ... Tuy nhiên giá mấy khu này đã cao quá rồi thì phải??? Ngoài ra con khu nào tiềm năng thì các cụ cho ý kiên nhé.
Chớ dại động vào là toi đấy cụ. Em đang ngờ đang đỉnh cao của bong bóng vỡ đến nơi rồi đấy cụ

Anh HN

Xe hơi
Cụ tính đầu tư cc hay đất nền?

Chôm 2010

Xe máy
Nếu lấy đỉnh đầu làm mốc cao nhất, thì giá nó hiện đang ở trên lông mi :D, cụ cầm 5-6 tỏi, bỏ nguyên 1 giỏ, gửi bank tất thì sốt ruột cũng phải, lãi suất tiền gửi 6-7 % năm, may mắn thì bù lạm phát, đầu tư đất mà ko toan tính tìm hiểu kỹ thì âm như chơi, dân tay ngang tìm phân khúc lành (khu dân cư ổn định rồi) mà chơi cụ ợ

trinhtu255

Xe tải
Cụ xuống mạn Hoài Đức, Hà Đông xa xa 1 chút may ra còn lướt được chứ giờ chỗ nào ngon lành, hạ tầng ổn thì giá đều đã cao quá rồi

Heavy Stone

Xe tải
Cuối tuần trước em qua FLC bên Sài đồng, mảnh ngon thì hết rồi, giờ chỉ mua bán lại, giá cũng tầm 38-39tr/m2. Đến cò cũng khuyên em thôi đừng mua giá đó nữa. Chủ đầu tư thì chỉ còn 2 mảnh trong góc, tóp hậu giá 31. Ngoài ra em cũng ngó nghiêng Euro Window bên Đông Anh, qua cầu Đông Trù, giá cũng ngất ngưởng rồi. Không hiểu lk Vân Canh hoặc Lideco thì có tiềm năng không các cụ nhỉ?

kvboto

Xe container
Cuối tuần trước em qua FLC bên Sài đồng, mảnh ngon thì hết rồi, giờ chỉ mua bán lại, giá cũng tầm 38-39tr/m2. Đến cò cũng khuyên em thôi đừng mua giá đó nữa. Chủ đầu tư thì chỉ còn 2 mảnh trong góc, tóp hậu giá 31. Ngoài ra em cũng ngó nghiêng Euro Window bên Đông Anh, qua cầu Đông Trù, giá cũng ngất ngưởng rồi. Không hiểu lk Vân Canh hoặc Lideco thì có tiềm năng không các cụ nhỉ?
Vân Canh đang đông vui như hội nhưng hình như đang hát bài người ơi người ở đừng về thì phải

fine_thanks

Xe điện
Theo em là đất dịch vụ Hoài Đức sẽ thu lợi nhuận cao nhất

voi_con

Xe hơi
Sang bên đông anh, mua đất đường gom dân lên cầu tứ liên, như giãn dân đông ngàn, xuân trachh, lại đà, hội phụ, mua đường to, ôt ra vào

fine_thanks

Xe điện
Hoài Đức thì 5 năm nữa cũng chưa chắc đã lên nổi quận cụ ah
Nhìn thẳng sự thật, 2020 thì chưa lên được quận. Tuy nhiên 2022 thì khả năng cao là lên quận cụ ạ. Vì nghị quyết Đảng ủy nhiệm kỳ 2015-2020 cũng nêu rấ rõ cụ ạ. Thứ nữa là giá đất Hoài Đức giờ quá rẻ so với mặt bằng chung những địa điểm có vị trí tương đương.

Ms.Huyen

Xe tải
cụ xem qua Gamuda bên e cụ ơi, hiện tại chính sách đang tốt, cụ đầu tư 2 3 căn r lướt sóng luôn

fine_thanks

Xe điện
K
cụ xem qua Gamuda bên e cụ ơi, hiện tại chính sách đang tốt, cụ đầu tư 2 3 căn r lướt sóng luôn
Dân giăng biển kiện cáo lung tung, giá đắt rồi. ôm 2 căn thì chìm nghỉm chứ lướt lát gì nữa mợ. Gamuda quảng cáo cả 5;6 năm nay giờ vẫn ít nhà ở thì các cụ tự hiểu nhu cầu mua ở đó ít như nào.

Ms.Huyen

Xe tải
K

Dân giăng biển kiện cáo lung tung, giá đắt rồi. ôm 2 căn thì chìm nghỉm chứ lướt lát gì nữa mợ. Gamuda quảng cáo cả 5;6 năm nay giờ vẫn ít nhà ở thì các cụ tự hiểu nhu cầu mua ở đó ít như nào.
cụ qua xem xem bên e ít nhà ở hay là do cụ tự bịa ra nói :D chung cư the one và khu liền kề giai đoạn 1 80% chủ nhà đã về ở rồi cụ nhé

fine_thanks

Xe điện
cụ qua xem xem bên e ít nhà ở hay là do cụ tự bịa ra nói :D chung cư the one và khu liền kề giai đoạn 1 80% chủ nhà đã về ở rồi cụ nhé
Em thấy VTV1 còn làm phóng sự về việc họ không có quyền riêng tư, dân ngoài vào nhiều, mất cắp, trấn lột, họ còn sãn sàng bán giá rẻ hơn để thoát hàng mà cụ. Nói chung khu vực phía nam định hướng cũng chỉ phát triên đến đó thôi cụ ạ. Chuyên sang phía tây đi.

cuongdiv

Xe container
Cụ nghiên cứu phía Tây xem, e thấy ko phải tự nhiên mà Vin phát triển đến 4-5 khu đô thị phía ấy, sau còn Aeon, rồi khu đất để chuyển bộ ban ngành vừa đc điều chỉnh tăng từ 20 lên 55ha...e nghĩ phía này có tiềm năng ạ