[Thảo luận] Lưu ý các cụ đi từ cầu Lạc Trung rẽ vào đường Kim Ngưu (Đông Kim Ngưu thì phải)

sonson

Xe tải
Đường Kim Ngưu mỗi bên chỉ có một chiều ô tô được chạy, tuy nhiên nếu đi từ Lò Đúc ra cầu Lạc Trung, đi qua cầu rồi rẽ phải về đường Kim Ngưu bình thường có biển cấm ô tô rẽ phải. Tuy nhiên hiện nay đang sửa chữa gì đó ở ngay đầu cầu vì vậy biển này đã bị gỡ ra.
Các cụ lưu ý nếu đi mà bị xxx tóm thì lưu ý cái này để tranh luận nhé

codate

Xe tăng
chuẩn luôn, ngày nào em cũng lượn qua đây 4 -5 lần :D
cầu chính thức thông xe 2/9/2012, vậy mà tối ngày 27/9 chúng nó đã đào 1 cái cống hay chôn ống j đó giờ gờ lên trên mặt đường lên cầu cả 1 cái mặt cống hơn 1m2.
Chán cái cảnh đào lên lấp xuống của VN. Cả năm làm cầu đục đẽo chán thì ko làm, người ta vừa làm xong thì đục đẽo rồi vá víu qua loa X(

henryk

Xe buýt
cầu chính thức thông xe 2/9/2012, vậy mà tối ngày 27/9 chúng nó đã đào 1 cái cống hay chôn ống j đó giờ gờ lên trên mặt đường lên cầu cả 1 cái mặt cống hơn 1m2.
Chán cái cảnh đào lên lấp xuống của VN. Cả năm làm cầu đục đẽo chán thì ko làm, người ta vừa làm xong thì đục đẽo rồi vá víu qua loa X(
Đấy là tình trạng chung Cụ ạ, mạnh ai người ấy làm không theo quy hoạch đồng bộ gì cả. Chỉ khổ người dân đi lại vất vả thôi.

Ob3xuT

Xe điện
Cụ nào hay đi ở đây thì cứ đường cũ mà đi, nó tháo rồi nó lại cắm bất thình lình thì lại mất tiền :-<

likeSUV

Xe buýt
1 lần em qua cầu rẽ phải luôn vì ko thấy có biển cấm. Đi 1 đoạn đến gần giữa thì có ... lại quay lại. May gặp biển trước khi gặp xxx.

blackpaint

Xe container
Cái chỗ này đúng là một mớ hỗn độn khi tham gia giao thông, cực chẳng đã mới phải đi qua đây. Cái ngã 6 đấy cứ gọi là thôi rồi, xe xiên xẹo đủ kiểu hic hic. Ở đây nếu điều hành giao thông kiểu một chiều thì chắc chắn sẽ giảm ùn tắc

Daikho

Xe tải
Phải đào lên rồi chôn xuống mới có việc để các bác áo trắng cổ cồn nhưng tâm hồn bé tí còn viết báo cáo lấy thành tích chứ ạ. Cảm ơn chủ thớt thông báo cho ace.

Little Sushi

Xe buýt
Em được ông anh nhắc nên may không sao,tsb chả thấy biển đâu cả :))

XXeoMM

Xe điện
nơi có Biển và Em :c.............................:
Đường Kim Ngưu mỗi bên chỉ có một chiều ô tô được chạy, tuy nhiên nếu đi từ Lò Đúc ra cầu Lạc Trung, đi qua cầu rồi rẽ phải về đường Kim Ngưu bình thường có biển cấm ô tô rẽ phải. Tuy nhiên hiện nay đang sửa chữa gì đó ở ngay đầu cầu vì vậy biển này đã bị gỡ ra.
Cái biển vẫn nằm vị trí cũ nhưng bị che khuất chứ không phải bị gỡ ra đâu ạ. Theo em tốt nhất không nên đi vào đường đấy, vì bọn trông xe cho đỗ xe lấn ra đường, lòng đường còn rất ít, cố chen vào làm gì!

hanoi24h

Xe tải
Các cụ nên có thói quen thường xuyên nhìn biển báo vì lỡ đi tỉnh thì làm ji có cái gọi là "quen" được phải không a?

Vịtxanh

[Tịch thu bằng lái]
Từ cầu Lạc 4b rẽ phải đi được tới phố Yên lạc nha.
Em toàn đưa đón F1 bằng 4b dưới í mà cấm thấy xxx nào dám hỏi :D

mezzo forte

Xe buýt
Cái chỗ này đúng là khốn nạn, người ta làm cả năm thì nó không làm, vừa thông xe 1 tháng đường và cầu đang rộng và đẹp thì nó đào lên 2 cái ụ to tướng ngay giữa ngã 4.

lethanh8868

Xe buýt
em không hiểu cụ nói đoạn nào !

nguyenphan80

Xe tăng
Vẫn đi như thường , ngày nào em cũng đi nhé . Đi Kim Ngưu từ Trần Khát Chân về , qua cầu Lạc Trung rẽ trái ( ở chỗ cầu sắt ) chạy đến Yên Lạc là xong . Chả có biển cấm đâu

haitranmobile

Đi bộ
Update finally nhé các cụ

Tình cờ là e mới bán mấy đôi lợn mạnh dạn làm con xe ít tiền nên mới để ý biển báo tí, tối nay e đi qua đoạn này vì cũng ngay gân nhà e ngày nào chẳng đi. Lượn qua lượn lại mấy vòng định về viết ngay new topic nhưng search có các cụ chém rồi nên e update finally nhé:
1) Ô tô sẽ đi được 2 chiều từ cầu Lạc Trung đến đầu ngõ Yên Lạc sẽ có ngay 1 biển cấm ô tô( có 1 đồng chí tai to mặt béo nào mới về cư ngụ ở Yên Lạc a e hiểu rồi chứ gì giống như đường 2 chiều phố Lò Đúc ấy :D). Sẽ bắt buộc phải quay đầu vì không thể tiếp tục đi đến cầu Mai Động được mặc dù chỉ cách khoảng hơn 100m
2) Nếu đi theo hướng Lạc Trung ==> Thanh Nhàn: có biển báo cấm ô tô rẽ trái vì vậy không thể rẽ trái vào Đông Kim Ngưu mà phải qua cầu Lạc Trung mới được rẽ trái
3) Nếu đi theo hướng Thanh Nhàn qua cầu Lạc Trung rẽ phải vào Đông Kim Ngưu thì ok
Chú ý: Hiện tại có cái cầu sắt xây tạm ngay cạnh cầu Lạc Trung chỉ cho ô tô đi 1 chiều thôi nghĩa là xe đi theo hướng Tây Kim Ngưu được rẽ phải vào cầu đó nhưng từ Đông Kim Ngưu không được rẽ trái để quay đầu đâu nhé. Rất hiểm đấy các cụ lưu ý vấn đề này

vietdungth

Xe buýt
Số 2/167,phố Gia Quất,Thượng Thanh, Long Biên, Hà
Website
www.truongduongsat.edu.vn
Chúng nó tháo biển vì nhận $ của bãi trông xe 4B dọc sông. Cứ rẽ phải thoải mái nhưng đến cuối đường gần cafu Mai Động sẽ có biển cấm 4B thì phải rẽ trái

manhcuongvn

Xe hơi
Website
cuumaytinh.com
nhà em ở đây cách ngã tư 200 mét. Đúng là ngày xưa có biển cấm oto ở đầu cầu lạc trung. ( nó còn đến khi cầu làm xong rồi mới bị tháo đi nhé các bác ) .
Các bác đi vô tư đến đầu yên lạc là lại cấm .

codate

Xe tăng
nhà em ở đây cách ngã tư 200 mét. Đúng là ngày xưa có biển cấm oto ở đầu cầu lạc trung. ( nó còn đến khi cầu làm xong rồi mới bị tháo đi nhé các bác ) .
Các bác đi vô tư đến đầu yên lạc là lại cấm .
qua cầu sắt đi vô tư cụ ơi, từ lúc làm cầu sắt đến lúc xong cầu lạc trung ko hề có cái biển nào cắm đàu cầu sắt cả.
Nhưng cái này cũng như một cái bẫy vậy, cụ nào ko đi quen đoạn này chỉ cần nhìn thấy ko có biển cấm là đi thì thường dọc cả đoạn đường Kim Ngưu từ cầu lạc trung đến cầu Mai Động ko hề có giao cắt đáng kể để cắm biển nhắc lại (duy nhất ở Yên Lạc có) nên cứ vô tư đi mà không nhìn.

update: 15h22 ngày 24/1/2013 một bác fortuner bạc đã bị 2 em cá vàng phi bonus trắng bắt ngay khi vừa qua karaoke Mỹ Mãn được 20m vì tội đi quá Yên Lạc rồi nhưng không quay đầu.

Và đặc biệt là ở đầu cầu Mai Động có 2 thằng xe ôm (em xin phép gọi là thằng) tầm 40 tuổi có dư chuyên nhăm nhe mấy xe đi ngược chiều phi ra chặn đầu không cho đi nữa rồi cản đường các phương tiện để cho xe này quay đầu gây náo loạn cả đoạn xong rồi xin tiền như ăn cướp. Mặc dù nếu nhắc nhở nhiều xe rẽ phải lên cầu Mai Động vẫn thoát như thường