Thảo luận Lý do mà ngài Michael Lohscheller được bác Vượng cho về làm sếp Tổng VinFast toàn cầu.

antvn01

Xe hơi
Cụ cứ vào lật tung cái box Toyota lên mà chửi. Em thật.
Còn box này mang tính giải trí, tầu hài, (có cụ còn làm cả thơ nữa đấy), xẻ dọc Trường sơn đi bán đất thì lôi nó vào cũng chả tác dụng gì :))
Dạ, em thưa cụ vì có cụ nào đó cần dẫn chứng và so sánh ạ.
Em có thích toy đâu mà vào ạ.
Nó có dùng chiêu nào thì nó cũng còn trả lời. Không lên FB kiện khách ra công an rồi im đến bây giờ.Còn nó làm sai có pháp luật, và pháp luật đã xử anh Tạch sai. Và nếu cụ thấy mình đúng thì cụ phải lên tiếng cho anh Tạch.
Còn tranh luận thì cụ đừng lôi người nhà người khác ra. Nó chỉ cho thấy là tranh luận không lại, cay cú và chỉ người vô học mới làm thế thôi.
;)
Xin lỗi cụ. Một hồi cụ nói cần bằng chứng. Đưa bằng chứng thì cụ kêu không nên lôi nhà người khác ra. Xin lỗi cụ, chỉ có những người phản biện không lại, cay cú mới nói người khác vô học thôi ạ.
Thế thôi cụ nhé.

Hắc Chướng Hổ

[Tịch thu bằng lái]
Dạ, em thưa cụ vì có cụ nào đó cần dẫn chứng và so sánh ạ.
Em có thích toy đâu mà vào ạ.

Xin lỗi cụ. Một hồi cụ nói cần bằng chứng. Đưa bằng chứng thì cụ kêu không nên lôi nhà người khác ra. Xin lỗi cụ, chỉ có những người phản biện không lại, cay cú mới nói người khác vô học thôi ạ.
Thế thôi cụ nhé.
Chích cụ lôi người nhà người khác ra làm ví dụ. Cái đó là khốn nạn, đê hèn chứ liên quan gì đến bằng chứng?

antvn01 nói:
Bình thường, đặt trường hợp vợ hay người thân của cụ là người chết vì tai nạn đó, nó có bình thường.

NVM123321

[Tịch thu bằng lái]
Thôi bỏ đi các cụ !
Tranh luận thôi, không nên sâu xa lôi vấn đề riêng tư ra làm gì
Em thì càng ngày càng ko yêu nổi vinfast bởi chính những còm kiểu này , giờ thì cũng dị ứng và trở thành anti mất rồi ,
Vẫn mong các cụ tranh luận kiến thức để em được học hỏi thêm !

antvn01

Xe hơi
Chích cụ lôi người nhà người khác ra làm ví dụ. Cái đó là khốn nạn, đê hèn chứ liên quan gì đến bằng chứng?
Vì cụ nói lỗi ở trên là bình thường. Lỗi nó là gây tai nạn chết người đó cụ. Cú nói bình thường thì em chịu. Cụ coi chết người là bình thường thì đúng rồi. Ví có phải liên quan đến cụ đâu mà nói.
Giờ cùn nữa thì thôi. Không giám nói chuyện.

Hắc Chướng Hổ

[Tịch thu bằng lái]
Vì cụ nói lỗi ở trên là bình thường. Lỗi nó là gây tai nạn chết người đó cụ. Cú nói bình thường thì em chịu. Cụ coi chết người là bình thường thì đúng rồi. Ví có phải liên quan đến cụ đâu mà nói.
Giờ cùn nữa thì thôi. Không giám nói chuyện.
Lỗi nào nó chả gây tai nạn dc? Và hãng nào ko có lỗi? Những vấn đề là nó liên qì đến người nhà tôi mà cụ đem vào nói?
:|

antvn01

Xe hơi
Lỗi nào nó chả gây tai nạn dc? Và hãng nào ko có lỗi? Những vấn đề là nó liên qì đến người nhà tôi mà cụ đem vào nói?
:|
Đúng nó chẳng liên quan. Xin lỗi cụ, nếu đã gây cho cụ hiểu lầm.
Đó chỉ là cách nói khác là khi cụ đặt mình vào trường hợp của họ (những người bị tai nạn) mà nhìn nhận và đánh giá.
Cụ giãy nảy như đỉa phải vôi thế thì nó có còn bình thường như cụ nói.
Và liệu hãng nào mà giám trả lời khi có lỗi: Lỗi nào nó chả gây tai nạn dc? Và hãng nào ko có lỗi?
Cạn lời.

Phongtamtruong

[Tịch thu bằng lái]
Đúng nó chẳng liên quan. Xin lỗi cụ, nếu đã gây cho cụ hiểu lầm.
Đó chỉ là cách nói khác là khi cụ đặt mình vào trường hợp của họ (những người bị tai nạn) mà nhìn nhận và đánh giá.
Cụ giãy nảy như đỉa phải vôi thế thì nó có còn bình thường như cụ nói.
Và liệu hãng nào mà giám trả lời khi có lỗi: Lỗi nào nó chả gây tai nạn dc? Và hãng nào ko có lỗi?
Cạn lời.
Cụ này toàn nói ngang ngược !
Câu trước vả câu sau chan chát !
Chưa 1 hãng xe nào mẹ hát con khen hay theo cái kiểu gãy càng còn được chúc mừng như anh Chuyên gia Hải K anh ấy múa với vinfast
Càng gãy ở tốc độ cao thì ôi thôi , ở đó mà chúc mừng !
Xe của vinfast em chưa mua , nhưng cứ nghĩ đi với tốc độ 80 km/h vào ổ gà sâu sâu một tý mà nó gập càng lại do cái tính năng kia thì ...... lạy chúa ! Chả dám nghĩ thêm
riêng em thấy cụ cũng nên out đi được rồi !

Chỉnh sửa cuối:

antvn01

Xe hơi
Cụ này toàn nói ngang ngược !
Câu trước vả câu sau chan chát !
Chưa 1 hãng xe nào mẹ hát con khen hay theo cái kiểu gãy càng còn được chúc mừng như anh Chuyên gia Hải K anh ấy múa với vinfast
Càng gãy ở tốc độ cao thì ôi thôi , ở đó mà chúc mừng !
Xe của vinfast em chưa mua , nhưng cứ nghĩ đi với tốc độ 80 km/h vào ổ gà sâu sâu một tý mà nó gập càng lại do cái tính năng kia thì ...... lạy chúa ! Chả dám nghĩ thêm
riêng em thấy cụ cũng nên out đi được rồi !
Hãng nào mẹ con vậy cụ?
Cụ nói cụ tự trả lời luôn ạ. Em tưởng đang đi nó tự gãy cơ.
Em vào diễn đàn không phải vì cụ. Do đó cụ thấy thế nào em chả quan tâm.

Compresso

[Tịch thu bằng lái]
Em nói rồi, em không phải xịt đơ. Em mua xe mà em thích và p/p.

Xin lỗi cụ, nó kiện nó thắng. Hài thật cụ à. Chả ai biết ai thắng đâu ạ! Cụ đừng nổ. Cụ xem không phải tự nhiên cậu youtuber đăng đàn một clip ngồi với luật sư với giọng điệu thấp như vậy.
Dù vin có thắng thì với họ là thua rồi. Nên họ mới không kiện. Nhiều cụ cứ nghĩ họ không làm được. Xong rồi thách này nọ. Mắc cười.
Cụ đúng là không bỏ tiền ra nên cụ chả xót !
Cụ cũng giống y như những tay ban truyền thông nào đó đã tham mưu cho anh V đưa gogo tv ra công an và doạ kiện gogo tv , gây nên một thảm hoạ truyền thông kinh tởm
làm vin GR mất hết hình ảnh trong mắt người tiêu dùng ,Và đồng thời gây ra thiệt hại vô hình nhưng rất rất lớn cho Vin GR ,
Biết bao nhiêu thanh niên trẻ đã rút cọc ngay sau thảm hoạ này ?
Biết bao nhiêu người đang tin, yêu vinfast trở thành nghi ngờ , và dè dặt , thậm chí trở thành anti ngay sau vụ gogo tv ?
Sau phát biểu đòi kiện trên đất mỹ thì reuters đã đăng công khai về phát biểu đe doạ kiện cả bên mỹ !!! Và hậu quả là chương trình IPO trên đất mỹ dù hư dù thực cũng tan thành mây khói và trở thành thảm hoạ ?
Lẽ ra cụ nên nhìn nhận nghiêm túc hơn chứ ?
Cụ không phải là nhân viên VIN Hoặc là nhân viên vin em không quan tâm , nhưng cụ bênh chằm chạp , một chiều , ấu trĩ và quá thiển cận
Gogo tv nó không kiện đấy là phúc nhà vin còn to đấy ! Giờ cụ thích nó cay mũi lên nó kiện à ? Gogo tv từng phát biểu có đầy đủ bằng chứng , vật chứng và cả video chiếc xe đậu trong hầm của vinhomme sài gòn bị tác động ngoại vi và anh chàng phát biểu trên youtub rằng bằng chứng đã đuọc lưu trữ và gửi bên thứ 3 ,
Có nghĩa rằng nếu có bất cứ điều gì xảy ra ngoài ý muốn gogo tv thì bên thứ 3 này sẽ đưa vụ việc ra toà !
Cụ nhớ cho ! Vin lẽ ra nên làm khác hơn , thi vụ việc đã trở thành cơ hội quảng cáo cho họ , giờ thì cơ hội đã qua và điều tốt nhất mà vin đang làm là im lặng xử lý vụ việc đơn phương với gogo tv , để sự việc im lặng chìm xuống ( chả biết đâu đã có thứ gì đó .... đã thoả thuận xong rồi )
Cụ lại lên đây mà bốc đồng vớ vẩn , ý cụ muốn gogo tv và vin lại tiếp tục dắt tay nhau ra toà ư ? Tôi tin rằng Phần thắng mà vin chắc chắn thì họ không bao giờ để yên cho gogo tv từ lâu rồi ! Với cách truyền thông như vin thì họ sẽ đưa vụ này rùm beng lên báo ngay , chứ không bao giờ im chìm cả khá lâu thế này ,
Cụ không mất gì , không phải trả tiền , cụ cứ phát biểu liều ? Sướng cái mồm mà người khác bị vạ thì .... !!!
anh V mà đọc được còm trong thớt này đảm bảo sẽ nhăn mặt và giật mình

Chỉnh sửa cuối:

nguyen9921992

[Tịch thu bằng lái]
Đẹp đẽ thì khoe ra
Xấu xa thì che đậy lại !
Đây
xấu xa còn mang ra gân cổ .. phô ra thế là lên trang nhất Reuters ... !!!
Của đau con xót - ở đây của đau con cứ phá tiếp ..... mấy mà tàn !

Chỉnh sửa cuối:

antvn01

Xe hơi
Cụ đúng là không bỏ tiền ra nên cụ chả xót !
Cụ cũng giống y như những tay ban truyền thông nào đó đã tham mưu cho anh V đưa gogo tv ra công an và doạ kiện gogo tv , gây nên một thảm hoạ truyền thông kinh tởm
làm vin GR mất hết hình ảnh trong mắt người tiêu dùng ,Và đồng thời gây ra thiệt hại vô hình nhưng rất rất lớn cho Vin GR ,
Biết bao nhiêu thanh niên trẻ đã rút cọc ngay sau thảm hoạ này ?
Biết bao nhiêu người đang tin, yêu vinfast trở thành nghi ngờ , và dè dặt , thậm chí trở thành anti ngay sau vụ gogo tv ?
Sau phát biểu đòi kiện trên đất mỹ thì reuters đã đăng công khai về phát biểu đe doạ kiện cả bên mỹ !!! Và hậu quả là chương trình IPO trên đất mỹ dù hư dù thực cũng tan thành mây khói và trở thành thảm hoạ ?
Lẽ ra cụ nên nhìn nhận nghiêm túc hơn chứ ?
Cụ không phải là nhân viên VIN Hoặc là nhân viên vin em không quan tâm , nhưng cụ bênh chằm chạp , một chiều , ấu trĩ và quá thiển cận
Gogo tv nó không kiện đấy là phúc nhà vin còn to đấy ! Giờ cụ thích nó cay mũi lên nó kiện à ? Gogo tv từng phát biểu có đầy đủ bằng chứng , vật chứng và cả video chiếc xe đậu trong hầm của vinhomme sài gòn bị tác động ngoại vi và anh chàng phát biểu trên youtub rằng bằng chứng đã đuọc lưu trữ và gửi bên thứ 3 ,
Có nghĩa rằng nếu có bất cứ điều gì xảy ra ngoài ý muốn gogo tv thì bên thứ 3 này sẽ đưa vụ việc ra toà !
Cụ nhớ cho ! Vin lẽ ra nên làm khác hơn , thi vụ việc đã trở thành cơ hội quảng cáo cho họ , giờ thì cơ hội đã qua và điều tốt nhất mà vin đang làm là im lặng xử lý vụ việc đơn phương với gogo tv , để sự việc im lặng chìm xuống ( chả biết đâu đã có thứ gì đó .... đã thoả thuận xong rồi )
Cụ lại lên đây mà bốc đồng vớ vẩn , ý cụ muốn gogo tv và vin lại tiếp tục dắt tay nhau ra toà ư ? Tôi tin rằng Phần thắng mà vin chắc chắn thì họ không bao giờ để yên cho gogo tv từ lâu rồi ! Với cách truyền thông như vin thì họ sẽ đưa vụ này rùm beng lên báo ngay , chứ không bao giờ im chìm cả khá lâu thế này ,
Cụ không mất gì , không phải trả tiền , cụ cứ phát biểu liều ? Sướng cái mồm mà người khác bị vạ thì .... !!!
anh V mà đọc được còm trong thớt này đảm bảo sẽ nhăn mặt và giật mình
Ngắn gọn: với vin dù có thắng kiện thì cũng là thua rồi cụ ạ. Em chả bênh ai cả, em chỉ nói vụ này họ xử lý lỗi ngay từ đầu rồi.
Thế thì theo cụ người ta có kiện nữa không. Cụ nói dài dòng làm gì nhỉ?
Vâng em chả mất gì, thế mấy cụ kia chắc được gì nên dìm hàng thái quá như vậy ạ.😅

Phongtamtruong

[Tịch thu bằng lái]
được hay mất thì Vin vẫn thua và quá mất mặt vụ gogo tv , cụ có tức tối thì cũng thế thôi ,
Cụ không phục thì cụ có thể kiện gogo Tv , bênh vin ,
Xem có vỡ hết alo không ?
Người tiêu dùng khắp nơi , bạn bè và người quen mà em biết chả ai ủng hộ vin vụ gogo tv cả , vin mà xí xớn nó kiện cho thì ốm đói , cụ cứ to còi !
Cụ thuộc loại gì cũng hay , gì cũng biết ! Thế thì cụ hỏi luôn anh v xem có kiện nữa thôi ,
Thái với chả quả !

Chỉnh sửa cuối:

hungphamgmt

Xe máy

NVM123321

[Tịch thu bằng lái]
Ở mỹ thôi !
Bọn dãy chết nó mới quan tâm quyền lợi người tiêu dùng
Ở ta !!! Có mà được mời uống nước chè no bụng !

hungphamgmt

Xe máy
Các cụ cứ ngồi uống nước chè chém gió mấy cái lỗi Vin đã fix từ lâu rồi. Xe họ vẫn bán ầm ầm, giờ ra đường thấy vô số kể cả ở tỉnh lẻ. Gâu gâu hay ẳng ẳng, kiện hay không kiện thì họ vẫn bán rất tốt và đó mới là cái họ cần

Arsephan

Xe tăng
Chết cười với mấy ông Anti, h đường cùng và đường cùn, chả có gì để ăng ăng hỏi... 🤣

Hắc Chướng Hổ

[Tịch thu bằng lái]

Hắc Chướng Hổ

[Tịch thu bằng lái]
Cụ vui lòng đọc giúp em ạ! Mới đây thôi chứ chưa lâu la gì đâu: https://vnexpress.net/tesla-kien-khach-hang-vi-bi-noi-xau-doi-781-000-usd-4363702.html
Cái này là khách kiện nó trước. Mà người ta kiện ra toà án đàng hoàng. Có phải ra công an đâu cụ?
:))
Lên hẳn reuters nhé.

datto70

Xe điện
box xe Vin có cái hay riêng, thớt này đang nói về
ngài Michael Lohscheller
thấy các còm của các cụ trên, chả liên quan gì đến ông này, hài quá.......... :D :)) **==🇻🇳

artmedia5881

Xe container