[Funland] Lý do tuyển mãi không được nhân viên là đây

VeGiang

Xe hơi
Em cùng cảnh ngộ.Hầu hết nó tới check in xong rồi out luôn. Ko 1 lời nhắn tạm biệt.

revolutions

Xe buýt
Lương em tính theo vụ, 1 năm e làm 1 vụ thôi, nhà có 1 xào đất đem ra trồng khoai, mỗi vụ của vài nghìn củ rồi chơi cả năm.

missto

Xe buýt
Cháu thấy các cụ tuyển dụng kêu than một cách buồn cười. Giống như việc thằng bán hàng chê người tiêu dùng. Sản phẩm thì lởm mà bán giá cắt cổ rồi bảo sao thằng tiêu dùng nó không mua. Các cụ kêu thể hiện mức văn hoá của các cụ rất là lùn.

Không tuyển dụng được thì lỗi là tại các cụ. Các cụ phải tự xem lại mình: người lao động chê thì do các cụ trả chưa đủ so với yêu cầu của người ta.

Hồi cháu mới tốt nghiệp đại học chục năm về trước, cũng có lão đi tuyển dụng, chém gió hơn đa cấp mà nghe cháu đề cập mức lương cái xách mông chạy mất :))

Khôn thì khôn nó vừa vừa thôi, đừng định ăn hết phần thiên hạ. Cháu thấy người lao động chê nhà tuyển dụng là một điều đáng mừng. Họ biết tự đánh giá bản thân. Còn những thằng ảo tưởng, các cụ cũng không phải khóc thuê cho nó. Dốt thì cũng chả chỗ nào ngu mà trả một đống tiền đâu. Nó đói đầu gối tự khắc phải bò.
Cụ nói rất hay. Chỗ em tuyển nv sale lương 3t mà vẫn có người làm mới tài cơ

seokts

Xe đạp
Website
doboi4mua.com
Kiếm tiền dễ thế sao cụ, vậy VN sắp thành cường quốc rồi. E cũng tưng đi tuyển dụng cho nhiều cty phải nói là tỉ lệ thất nghiệp ở VN là 0,01%

FOREXVN

Xe tải
Mấy cụ cty tư nhân, cty gia đình đăng tuyển suốt ngày em thấy toàn lương 7-9tr mà bắt làm đủ thứ việc cực hơn cả grap thì ko tuyển được có gì lạ.

Haolo1992

Xe tăng
Cụ chưa trả lời vào câu hỏi chính, cụ ngày ngày đi ngoài đường, đợi khách ở bến xe, ăn vội mọi nơi, tối về ngủ, cụ học đc gì để theo đuổi đam mê, nghề nghiệp??
P/s em ko biết tuổi cụ và cụ cũng ko biết tuổi em nên hãy tranh luận, xưng hô 1 cách lịch sự, cầu thị, không nên mỉa mai nhau như thế giống mấy cháu trẻ trâu a hùng bàn phím lắm :)
Học được tất cả mọi đường ngang ngõ dọc ở hà nội và thậm chí lân cận.
Học được cách bắt chuyện với mọi người, mọi lúc mọi nơi.
Học được cách xử lý những tình huống củ chuối khi gặp khách củ chuối, thậm chí dạn dày có khi học được mấy miếng võ phòng thân.
Học được cả tí tiếng anh bồi, đủ nói chuyện với mấy ông tây balo, em từng gặp một chú đi làm hướng dẫn viên cho 4-5 ông tây gì đấy, vẫn mặc nguyên áo grab, k biết sau đó có đc bo không. Mà cái tên nhà em để trên ứng dụng là tên tiếng anh, lâu lâu đặt xe lại có ông xí xồ tiếng anh luôn. @@
Học được rằng kiếm được đồng tiền là mồ hôi nước mắt, chứ không phải ăn sẵn.
Và tất nhiên không phải ai cũng đi chạy grab cả đời, hiếm lắm. @@
Nếu chăm chỉ thì tính trung bình 15 củ/tháng - ăn uống sinh hoạt 4-5 củ/tháng = 10củ x 12 tháng = 120 củ x 3 năm = 360 củ, trừ hao đi cũng đủ lên đời được con xe con chạy grab chạy khách tỉnh vv... taxi ở hn chịu khó cày đêm cũng đc 40-50 củ/tháng theo lời ông tài xế taxigroup mới chở em trưa nay.
Bảo hiểm y tế mua cùng gia đình.
Bảo hiểm xã hội thì thanh toán cùng công ty hoặc nộp ‘ké’ nếu muốn.
Nghề gì cũng có cái khổ,mà nghề gì cũng có thể vươn lên, cái chính là con người.

CuongOST

Xe hơi
Khá Bảnh nó còn không thèm bán cái mẹ gì tháng đút túi vài trăm cụ ạ. Nhưng vạn người mới có 1 người được như thế.
Bán hàng online ngày 200 đơn thì nó phải siêu nổi rồi, nó livestream thì phải cả nghìn người xem, cụ nào thử cởi truồng chạy ngoài đường livestream xem có được 1000 người theo dõi không?
Nó cực kỳ khó ăn chứ ko dễ đâu.

vu tuan ky nam

Xe tải
E đang chạy grab bike đây,nếu để làm thu nhập phụ thì ok,thik thì chạy k thik thì thôi,e cứ ở trong nhà rồi bật app,vừa phụ vk việc nhà,app nổ thì chạy,nói chung là việc nhẹ lương cao,nhưng k phải cụ nào cũng đủ dũng cảm khoác lên mình màu áo xanh thần thánh đâu,hôm e đi đky chạy,về 2 vk ck cãi nhau một trận tơi bời,vì chẳng mấy bà vk nào hãnh diện khi khoe ck mình là grab bike

tieudaovnt

Xe tăng
E đang chạy grab bike đây,nếu để làm thu nhập phụ thì ok,thik thì chạy k thik thì thôi,e cứ ở trong nhà rồi bật app,vừa phụ vk việc nhà,app nổ thì chạy,nói chung là việc nhẹ lương cao,nhưng k phải cụ nào cũng đủ dũng cảm khoác lên mình màu áo xanh thần thánh đâu,hôm e đi đky chạy,về 2 vk ck cãi nhau một trận tơi bời,vì chẳng mấy bà vk nào hãnh diện khi khoe ck mình là grab bike
Em thấy có lẽ hợp với mấy em sinh viên, nhân viên vp nhàn rỗi, em hay la cà cafe khu bách khoa, hóng hớt đội sinh viên nó lập team chạy cũng ác liệt, bài bản lắm đấy ạ. Xoay tua cày ngọc hay điểm gì đấy. Bảo cứ chạy cuốc ngắn cỡ 2-3 km là ngon nhất, bù tiền, cộng thưởng..., hỏi nó bảo tháng để ra chục củ không nó bảo giờ vẫn ngon, nhưng giờ người làm đông, tương lai sẽ giảm đi nên phải ké nhiều ứng dụng. Em thấy cứ có xiền chân chính là ngon, câu nệ gì. Giờ làm văn phòng lương chục tr cũng không dễ mà đau đầu kinh khủng.

vu tuan ky nam

Xe tải
Em thấy có lẽ hợp với mấy em sinh viên, nhân viên vp nhàn rỗi, em hay la cà cafe khu bách khoa, hóng hớt đội sinh viên nó lập team chạy cũng ác liệt, bài bản lắm đấy ạ. Xoay tua cày ngọc hay điểm gì đấy. Bảo cứ chạy cuốc ngắn cỡ 2-3 km là ngon nhất, bù tiền, cộng thưởng..., hỏi nó bảo tháng để ra chục củ không nó bảo giờ vẫn ngon, nhưng giờ người làm đông, tương lai sẽ giảm đi nên phải ké nhiều ứng dụng. Em thấy cứ có xiền chân chính là ngon, câu nệ gì. Giờ làm văn phòng lương chục tr cũng không dễ mà đau đầu kinh khủng.
E chạy ở Hp nên k có thưởng như grab Hn,nhưng đội chạy chuyên nghiệp thì họ còn vớt đc khách ngoài,nhưng ở ngoài đường suốt cũng oải lắm,nhất là có những lúc 2 đến 3 tiếng k nổ cuốc nào.Nói chung là các cháu sv mà chịu khó chạy thì ko phải xin tiền phụ huynh và đủ tiền mời ghệ trà sữa

Kodo autodoor

[Tịch thu bằng lái]
Em định mua cái xe ghẻ vừa đi làm vừa grab, mỗi tuần chạy độ 1 nửa ngày chủ nhật, liệu có được 3 4 củ nuôi xe không các cụ. Bình thường em đi grab trừ lúc nhân thì giá bằng taxi các cụ ấy bảo bị thịt mất 30% còn có 7 nghìn 1km, 10km được 7 chục đi đón mất độ 2 km. Thế là còn có 6 nghìn 1km trừ mất 1k5 tiền xăng với bảo dưỡng cứ cho còn 4 nghìn. Chạy điên đảo trong nội thành thì 1 giờ được 15km được 6 chục mà các cụ bảo ngày kiếm 3 củ thì chạy thế nào nhỉ em chưa hiểu.
Team chạy sân bay e hay đi, Hà Đông lên NB là 220k, chiều về 280k. Tổng 500k. 1 ngày chắc đc 3 vòng thôi, 4 vòng thì hiếm lắm mà cực kỳ xuân mới đc. Vậy doanh thu 1tr5/ ngày, tháng 30 củ.
Trừ chi phí đi e nghĩ đc 20 củ/ tháng là hết! Nếu tính khấu hao xe, lãi ngân hàng nữa thì...

wave2001

Xe tải
E thấy khá nhiều cụ đăng tuyển mãi không được nhân viên, lên đây lập topic than phiền khá nhiều
Hôm nay ngồi nói chuyện với bà chị thấy bảo có e ngồi live tream bán hàng , bán rẻ thôi ,lãi 30k/ cái , ngày 200 đơn, tháng nhẹ nhàng ở nhà khoảng 150 củ
2 là được thời gian tự chủ thoải mái, các cháu nam thì grap xe ôm tự do tg , tháng cũng đc 15 củ
nữ thì ngồi nhà live stream bán hàng tháng nhẹ cũng 100 củ
Thế nên các cháu chả cần đi làm ở đâu nữa nhỉ, chắc thế hệ trẻ bây h nó kiếm dễ và nhẹ nhàng hơn cách truyền thống mà e và các cụ vẫn hay làm
Chuyện trà đá e cứ nghe 1 tai thôi

Horus

Xe tải
Ở Thổ Du mà bán onl tháng được 150 củ thì không nhiều đâu các Cụ Mợ nhỉ.
Nhiều ạ. Em quen và biết không dưới 10 người bán được trên mức đó. Có anh sinh năm 89 ngày trung bình trên 1000 đơn, tất nhiên những người ngày trên 1000 đơn thì không nhiều nhưng mà 1-200 đơn nhiều lắm ạ

quanggialai

Xe điện
E thấy khá nhiều cụ đăng tuyển mãi không được nhân viên, lên đây lập topic than phiền khá nhiều
Hôm nay ngồi nói chuyện với bà chị thấy bảo có e ngồi live tream bán hàng , bán rẻ thôi ,lãi 30k/ cái , ngày 200 đơn, tháng nhẹ nhàng ở nhà khoảng 150 củ
2 là được thời gian tự chủ thoải mái, các cháu nam thì grap xe ôm tự do tg , tháng cũng đc 15 củ
nữ thì ngồi nhà live stream bán hàng tháng nhẹ cũng 100 củ
Thế nên các cháu chả cần đi làm ở đâu nữa nhỉ, chắc thế hệ trẻ bây h nó kiếm dễ và nhẹ nhàng hơn cách truyền thống mà e và các cụ vẫn hay làm
Bán online 2015 - 2018 em vừa bán vừa đi làm. Không live chỉ dùng tài khoản quảng cáo. 1 ngày doanh thu 10tr là bình thường ( lãi 50%) . Nhưng tính ra nó không ổn định và nguy hiểm lại không có thời gian rảnh rỗi.

Lắm món đồ lời có 5k cũng phải chạy nai lưng ra làm.

Có hôm học viên quân đoàn 4 đặt quần áo in đội bóng gấp. Ra khỏi công ty tại thuận an, bình dương lúc 5h chiều phóng thẳng lên xưởng may tận bình tân lấy hàng rồi vác về dĩ an giao. Về đến nhà 7h tối và vội miếng cơm chạy qua đồng nai lấy đôi giày thiếu size cho khách. Về tới thủ dầu 1 là 10h đêm. Ngồi gói hàng đến 11h để sáng ngày bưu cục đến lấy hàng. Ngồi tiếp trả lời khách đến 1h sáng.

Sáng hôm sau lại lục đục gửi hàng cho bưu tá xong là lên cty, 8h vào ca ngồi chém gió với khách đến 9h làm tới 11h30 chém gió tiếp đến 1h30 chiều để lấy đơn. 5h tan ca lại bắt đầu xoay vòng, không giao hàng thì cũng phải đi lấy hàng để cho kịp giờ vàng làm việc với khách hàng.

Bây giờ em dẹp chỉ làm văn phòng lại thấy thoải mái hơn, có thời gian đi đây đi đó, chăm sóc gia đình.

benlilo111

Xe buýt
Giờ làm văn phòng áp lực mà cạnh tranh, thu nhập ko cao lại gò bó phải theo thằng khác nên chán là đúng.
Back office lương loanh quanh 8-12 củ
Sale lương cứng 6-8 củ, doanh số nữa được 12-15. Cty nước ngoài cứng 12-15, ngoài ra thưởng chả có mấy. Trong khi áp lực thì vãi cđ luôn. suốt ngày phải báo cáo tiến độ gặp khách hàng các kiểu. Sáng đi sớm, tối về muộn còn gì là thanh xuân nữa.

Chúng nó nhảy ra ngoài làm tự do hay hơn nhiều.
Giờ có nhiều cách kiếm tiền freelance: làm cộng tác viên, đại lý bán hàng online ăn hoa hồng, mmo, youtube,... nhiều lắm. Tội gì phải làm văn phòng cho khổ ra.
cụ nói chuẩn đó. tâm lý con người là thê mà. chỗ nào nhàn dỗi lương cao tâm lý thoải mái thì nhảy thôi, ai chẳng vậy. còn số người thành công thì pahir tùy vào chữ Duyên cộng thêm 1 cái đầu đầy Sỏi nữa ạ

HungNexus

Xe tăng
Cực dễ. Nó chạy 3 app. Khách, đồ ăn, ship hàng.
2 thằng grap đứng nc ở Tímes city. 1 thằng bảo sáng nay em mới đc 10 cuốc 285 nghìn. Thằng kia bảo sáng nay anh chưa đc 200. Chiều bù. Thằng 285 khai tháng 30 củ. Xong hỏi bảo vệ Vỉngoup lương anh tháng 15 củ k. Ông kia bảo giết ng à? Chục củ thôi. 2 thằng grap nháy nhau cười. Em đứng hóng mới biết bọn nó thu nhập ntn
Chuẩn đấy cụ
Bên e mấy ku chạy Now giao đồ ăn ngày thấp 400-cao 1.2 củ còn về quê nhờ bạn lên làm hồ sơ mở code, chạy 2-3 tài khoản 1 ngày

Horus

Xe tải
Phải nướng cho cụ này không ít nhé!
Đa phần là ảo, chỉ một số ít trong đó thành công thôi cụ chủ ah!

Hô hô, Vĩnh Cường ạ? Chém gió với cả hô hào thì tưng bừng lắm. Kiến thức thì không ăn thua, cụ nào sales với marketing mà đâm đầu vào thì...xác định

202

Xe container

Nana2015

Xe tăng
Nghe ngon thật đấy. Cụ thử livetrem đi bán xem có ai mua k là biết ngay ý mà. Có mà 100 củ khoai ý. Bọn nó bán dc tưng ấy đơn nó cũng phải vật như cá rô vật đẻ ông ạ. Tiền chạy quảng cáo cũng nhiều tự nhưng người ta biết ông đang livetream. Chỉ hận grab.... vài thằng xưng danh công nghệ là nhụt hết trí các em thôi