[Funland] Lý do tuyển mãi không được nhân viên là đây

kientructayho

Xe hơi
Website
kientructayho.vn
Nhiều cụ cứ chê grap nhưng em thấy mấy cu cậu sv chạy Garb cũng đc đấy chứ , vừa có thêm tiền , sau này tích lũy số vốn thì làm nghề khác , tự do mà, nhưng h quan trọng là kiếm đc nhiều tiền chứ chắc chả phải làm nghề gì
Lương vp đi làm 7,8 triệu thôi mà còn bị chậm lương, gò bó , các cu Grrab kiếm 12-15 củ tháng tg tự do thoải mái mà
Grab chạy parttime kiếm thêm thu nhập thì được. Làm full thì gian nan lắm cụ ơi. Có thể kiếm trên 10tr/tháng, cao hơn lương văn phòng, thời gian tự do. Nhưng đánh đổi lại thì nhiều lắm.

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
E thì chẳng quan trọng to nhỏ mà quan trọng là bao nhiêu xèng và làm gì.
Chẳng qua có cụ nào đó bảo k nên làm grab lương 15 củ mà nên làm nv cty vì nó có tương lai, phúc lợi, bảo hiểm dù lương chỉ 5.7 củ. Thì em mới bảo gắn bó với cty nó nhỏ lin kin, giám đốc còn chả biết giải thể, chuyển ngành nghề lúc nào thì gắn bó sao đc.
Nếu cụ mới ra trường hoặc ng đang đi xin việc mà lại có ý nghĩ lựa chọn như thế thì e nghĩ là cụ nên tự doanh là đúng :D
trọng

cụ nói chuyện vui vãi mỡ đó mà húp bán online kiếm như thế thì em ở nhà thuê bố mấy em ăn mặc sexy rồi lên bán chả kiếm cả mớ hơ hơ

thientudolong

Xe container
E thì chẳng quan trọng to nhỏ mà quan trọng là bao nhiêu xèng và làm gì.
Chẳng qua có cụ nào đó bảo k nên làm grab lương 15 củ mà nên làm nv cty vì nó có tương lai, phúc lợi, bảo hiểm dù lương chỉ 5.7 củ. Thì em mới bảo gắn bó với cty nó nhỏ lin kin, giám đốc còn chả biết giải thể, chuyển ngành nghề lúc nào thì gắn bó sao đc.

trọng
Cụ nghĩ vậy thì cụ cứ khuyên con em cháu chắt dòng họ nhà cụ ra trường đi làm grab cả cho nó sướng, đỡ mệt đầu :D Còn e thì e vẫn khuyên bạn bè a e của em kiếm cv mà làm, trên đời này chả có gì tự nhiên đến, ko chịu bỏ công bỏ sức ra thì làm gì có quả ngọt mà hái, phàm những ng nghĩ kiếm tiền nó đơn giản thì *** bao giờ khá đc và e cũng chưa thấy ai khởi nghiệp hay thành công xuất phát điểm từ grab cả, còn bạn em đi làm công chức khởi điểm 4-5 củ thời 2010 giờ đa số mua đc nhà, cv kha khá rồi :D

thuyht119

Xe tải
Cụ nghĩ vậy thì cụ cứ khuyên con em cháu chắt dòng họ nhà cụ ra trường đi làm grab cả cho nó sướng, đỡ mệt đầu :D Còn e thì e vẫn khuyên bạn bè a e của em kiếm cv mà làm, trên đời này chả có gì tự nhiên đến, ko chịu bỏ công bỏ sức ra thì làm gì có quả ngọt mà hái, phàm những ng nghĩ kiếm tiền nó đơn giản thì *** bao giờ khá đc và e cũng chưa thấy ai khởi nghiệp hay thành công xuất phát điểm từ grab cả, còn bạn em đi làm công chức khởi điểm 4-5 củ thời 2010 giờ đa số mua đc nhà, cv kha khá rồi :D
Ông nói chuyện chán bỏ cha, đi công chức được thì làm choá có ai bỏ hết để chạy grab, có oto chạy thêm hoặc bán hàng online thêm thì nhiều.
Còn cái bọn mới ra trường nó cũng như tờ giấy trắng thôi, đi làm cho va chạm mới thấy kiếm tiền khổ như nào thì có gì phải ngại, được dăm bữa nửa tháng là xin đi làm đàng hoàng ngay, khổ chịu tđn được.
Còn những người trụ được thường là lao động bình thường ít bằng cấp khó xin chỗ khác hoặc có gia đình rồi, người ta cần tiền ngay.

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
Nói chuyện cá nhân mà cứ lôi cháu chắt, dòng họ vào. Mất lịch sự Tiễn khách.

mr_nom

Xe buýt
Nếu nói chạy grap như thế lương x2, x3 văn phòng rồi, lương 5 - 7 củ mà cụ nào cũng bảo gắn bó thì em chịu. Ok là làm lâu có kinh nghiệm, nhưng đâu phải cái nào cũng vậy, ở đâu cũng vậy? 1 cô làm thu ngân, ok 5 -7tr. sau 5 năm cô ấy vẫn làm thu ngân nhưng có lẽ lương 6 - 8tr. còn 10-15tr thì em nghĩ cô ấy bị đuổi việc hoặc tự nghỉ việc rồi, vì công việc nó chỉ có như thế, lương max cho công việc ấy nó cũng chỉ được vậy, dù làm lâu hay làm tốt cỡ nào đi nữa nó cũng vậy thôi. Tương tự thế anh phụ hồ, hay mấy cô bưng bê, tiếp tân... cùng 1 loại cả. Nếu như vậy grap nó giải quyết đc.
Còn mấy công việc như quản lý, thiết kế, code.... thì có thể nó sẽ tăng nhiều theo thời gian, nhưng nhìn lại 1 chút, những người ấy họ là lao động trí óc, có trình độ, tức là ko phải làm việc kiểu phổ thông rồi. Cái này ko phải ai cũng làm được, còn grap nó lại khác, ko tàn tật thì ok, ai cũng làm được.
Ở đây em ko cổ súy để tất cả hùa theo chạy grap nhé, nhưng tính kỹ cũng phải kể tới hiệu quả trước mắt nó mang lại trước, đam mê ko phải 5 - 7 củ mà thực hiện được, 10 - 15 củ cũng vậy, nhưng cái nào tốt hơn để làm bàn đạp tiến tới cái đam mê đó thì ta làm, grap hay bất kỳ cái gì cũng vậy.

friendship2k

Xe buýt
E thấy khá nhiều cụ đăng tuyển mãi không được nhân viên, lên đây lập topic than phiền khá nhiều
Hôm nay ngồi nói chuyện với bà chị thấy bảo có e ngồi live tream bán hàng , bán rẻ thôi ,lãi 30k/ cái , ngày 200 đơn, tháng nhẹ nhàng ở nhà khoảng 150 củ
2 là được thời gian tự chủ thoải mái, các cháu nam thì grap xe ôm tự do tg , tháng cũng đc 15 củ
nữ thì ngồi nhà live stream bán hàng tháng nhẹ cũng 100 củ
Thế nên các cháu chả cần đi làm ở đâu nữa nhỉ, chắc thế hệ trẻ bây h nó kiếm dễ và nhẹ nhàng hơn cách truyền thống mà e và các cụ vẫn hay làm
Cụ nói củ là cụ gì ạ ?
Củ khoai củ sắn cũng không dễ thế đâu ạ.
Cụ nói bán cái gì mà lãi 30k/cái ? Quần áo vớ vẩn có ~ 100 k mà lãi 30 k thì có mà ...

lenprincess

Xe tải
e k hiểu sao các bạn lai-chim bán được nhiều hàng khủng khiếp v, mà rất nhiều hàng giả, kém chất lượng, rồi ng live thì thô lỗ, ăn tục nói phét

Banhxeway

Xe đạp
Cụ nói củ là cụ gì ạ ?
Củ khoai củ sắn cũng không dễ thế đâu ạ.
Cụ nói bán cái gì mà lãi 30k/cái ? Quần áo vớ vẩn có ~ 100 k mà lãi 30 k thì có mà ...
Thế cụ có biết cái quần, cái áo ấy giá bao nhiêu không nhiều khi lãi gấp 3 lần vốn ấy .

yêu anh có ô tô

[Tịch thu bằng lái]
Em kể 2 câu chuyện.
1. 1 grab bike tâm sự với em, nó làm văn phòng lương tháng 7 triệu. Sáng nó tranh thủ chạy từ 6h sáng đến 7h30 tắt app đi làm. Chiều nó chạy từ 5h đến tầm 8 rưỡi, chín giờ. Chủ nhật nghỉ. Tháng trừ các khoản còn 8 triệu ( bao gồm công + khấu hao xe).
2. Cạnh nhà em có 1 bạn khoảng 2x thuê nhà trọ ( 2 triệu/ tháng). Sáng nó dậy chạy từ 6h sáng, ăn 3 bữa ngoài đường, khoảng 9h tối nó về ngủ. Một ngày nó chạy 32-33 cuốc. Riêng tiền thưởng là 297k/ ngày. Tiền cuốc rơi vào 600k ( đã trừ phế + xăng xe). Hôm nào xong sớm nghỉ sớm.
Có 1 hôm nó về quê, em mượn đồ nghề nó chạy thử, từ 17h đến 19h, em được 150k (đã trừ phế + xăng).
Chuyện thật 100%, không chém.
Cái chỗ em bôi đậm thì không phải ngày nào cũng được thế đâu cụ mầu ạ, có 2h mà được 150k chắc toàn cuốc dài, chứ có ngày mấy tiếng chả nổ cuốc nào đâu;))

Cái chỗ em bôi đậm thì không phải ngày nào cũng được thế đâu cụ mầu ạ, có 2h mà được 150k chắc toàn cuốc dài, chứ có ngày mấy tiếng chả nổ cuốc nào đâu;))
Em thấy tụi nó thích cuốc ngắn và trung bình hơn.
Cuốc grab càng dài thì cước phí càng giảm cụ ạ.

yêu anh có ô tô

[Tịch thu bằng lái]
Em thấy tụi nó thích cuốc ngắn và trung bình hơn.
Cuốc grab càng dài thì cước phí càng giảm cụ ạ.
Vưng, tranh thủ lúc trẻ khỏe thanh niên mà kiếm thì cũng được, chứ chạy Grabbike thì cũng bán máu lắm cụ mầu ơi, nắng mưa phơi mặt ngoài đường, ngồi cả chục tiếng trên xe máy...Cụ chọn như vậy để có lương 10-15tr/tháng hay thà ngồi văn phòng lương 7-8tr, cái gì cũng có giá của nó và mỗi người có 1 sự lựa chọn cho phù hợp.

thangpt91

Tháo bánh
Website
bepcuongthinh.vn
chuẩn vị grab 15tr/ tháng. cao hơn thu nhập của sv có bằng đại học ra trường đi làm 1-2 năm. bảo sao toàn cử nhân chạy grab
Cử nhân ra trường thì hay bị bệnh ảo tưởng. Người tuyển thì đánh giá không làm được việc nên thường sẽ chỉ chi trả lượng 6-8 triệu là bình quân. Còn đi Grap có ngày nắng ngày mưa nhưng thu nhâp cũng kha khá cụ ạ :)

Vưng, tranh thủ lúc trẻ khỏe thanh niên mà kiếm thì cũng được, chứ chạy Grabbike thì cũng bán máu lắm cụ mầu ơi, nắng mưa phơi mặt ngoài đường, ngồi cả chục tiếng trên xe máy...Cụ chọn như vậy để có lương 10-15tr/tháng hay thà ngồi văn phòng lương 7-8tr, cái gì cũng có giá của nó và mỗi người có 1 sự lựa chọn cho phù hợp.
Khó nói lắm, mỗi người 1 hoàn cảnh, 1 tính toán. Không áp đặt được đâu cụ ơi.
Làm văn phòng quần là áo lượt, cơm căng tin, nước bình lọc nhưng cuối tháng tiền đưa không đủ vợ đi chợ tháng sau thì cũng nên nghĩ ạ.
Em thì chỉ nghĩ đơn giản là riêng Hà nội hiện nay em ước chừng vài ngàn tài grab với đủ thành phần, lứa tuổi, giới tính...chắc tất cả không phải là ngu(khi đi lái grab).

trungcan84

Xe hơi
Hik nghe có vẻ bùi tai
E cũng đang chuẩn bị bỏ NN và làm cho mình đây ( hiện chưa biết là làm grab hay là mở quán nữa) hik
cũng chán cảnh vp chạy theo tiến độ mà cứ kè kè nhau rồi :)

nguyentruongto

Xe tải
Website
apaxlearning.com
Nhớ 3 năm trước còn ở VN, sáng 6h-7h30 em chạy grab, làm vội gói xôi rồi vào làm . làm xong lại lôi áo grab, đeo khẩu trang vào chạy. Tối 9h về, ăn vội cơm rồi 11h ngồi vào bàn code. một thời chạy như gió. cơ bản là em chân chạy, ngồi vp lâu không chịu được, thích lượn đường cho khuây khỏa.

Manminh89

Xe tải
Ảnh có thể photo shop. Tôi đã chạy nhiều và cũng quen rất nhiều bạn trong top chạy grab ở hà nội. Lương 15-20 củ gần đây là có. Nhưng chạy phải từ 7h đến 22h nhé. 14 tiếng gấp đôi làm công lương vậy quá thấp mà đấy là grab còn có thưởng 300 k từ ngày goviet ra nhé. Ông quen ai thì có thể bạn ấy làm như vậy được mấy năm.