Mát mùa đông

oops_oao

Xe buýt
Hic ! Số là nhà cháu có điện trở thấp . Nên cứ đến mùa đông là động vào xe lúc chui ra khỏi xe rất hay bị giật ( Mát) .Nên cháu thử mang cái này nhờ các cụ chỉ giáo xem có cách nào triệt tiêu cái điện nó tích ở vỏ xe đi ko ợ . ( Làm như mấy bác chở xăng dầu, buộc cái dây xích lòng thòng có hết ko các cụ nhỉ:P)
Chứ nhà cháu bây giờ đi xe mùa đông toàn phải đeo găng tay hoặc trước khi mở của chui ra toàn phải đập cánh cửa vào cái cầu thang sắt một nhát cho nó tiêu điện rồi mời dám chui ra :)) .Vì nếu ko thỉnh thoảng lúc chui ra và thò tay đóng của lại nhảy lên vì bị điện giật .

oops_oao

Xe buýt
Cháu mà cho đựoc cháu biếu cụ luôn . Mỗi tội nó lại là Tài sản nhà nước ạ .

oops_oao

Xe buýt
Thì ra ngoài tiệm vàng ấy ,mua 1 cái dây chuyền bạc .Gắn vào cái pô,để lòng thòng như bọn xe đổ xăng ... :))
Thì em đang tính thế đấy . Nhưng mua cái dây bạc như cụ bảo thì nó ko truyền điện nhanh bàng vàng . Mà mua dây vàng thì chỉ vì cái dây nó mấy thằng ăn cắp nó lại lấy mất cái xe, lấy rồi chúng nó vứt xe em đi thì phí .

phuc_thinhphan

Xe tăng
Thì em đang tính thế đấy . Nhưng mua cái dây bạc như cụ bảo thì nó ko truyền điện nhanh bàng vàng . Mà mua dây vàng thì chỉ vì cái dây nó mấy thằng ăn cắp nó lại lấy mất cái xe, lấy rồi chúng nó vứt xe em đi thì phí .
:21::21::21:.Em đã bảo mua dây bạc là cứ mua ... Còn muốn mua thì qua em.Em bán rẻ cho ạ ... (k)

fineline

Xe tải
Cái này do quần áo cụ mặc đấy ợ , nhiều len dạ quá hay quần vải pha nilon nhiều cũng bị ,cụ thử mặc quần đùi không đảm bảo hết giật đấy :)):)):)):)):))

biahoihanoi

Xe lăn
Cái này do quần áo cụ mặc đấy ợ , nhiều len dạ quá hay quần vải pha nilon nhiều cũng bị ,cụ thử mặc quần đùi không đảm bảo hết giật đấy :)):)):)):)):))
Quần đùi vẫn bị giật, tốt nhất là nude luôn:21:

haituonglong

Xe tăng
Website
www.vtc.vn
Em cũng bị giống cụ, hôm trước vào michellin ngọc khánh, xem mấy cái mâm, sờ lần vào cái nào cũng bị giựt. Mấy em bán hàng cứ cười hô hố bảo em lừa:))

Bình Mía

Xe tăng
Lão Ngáo Ọp đem xe đi bọc ghế da đi, hết ngay. Trước Em cũng tuyền bị giật cho nhảy ngược lên, nhưng từ hồi ngồi ghế da là không bị nữa

mr.somit

Xe tải
Em nghĩ Bác nên đổi cái xe "điện" đấy đi.Mà cái xe nó bị dò điện ở đâu roài Bác mang ra thợ người ta kiểm tra cho không có ngày mất mạng đấy

summer

Xe tăng
Mùa đông nhà em tuyền thế chứ lỵ
Hôm nào không bị lại thấy thiêu thiếu lại nghĩ mình ... mất điện :D:D:D

oops_oao

Xe buýt
Em nghĩ Bác nên đổi cái xe "điện" đấy đi.Mà cái xe nó bị dò điện ở đâu roài Bác mang ra thợ người ta kiểm tra cho không có ngày mất mạng đấy
hic ! xe nào mà ko có điện mới phải đổi cụ ạ .:77:
Em nghe TÂY đồn là nó đấu mát vào vỏ xe , nên xe nào ko có MÁT là TÂY nó vứt ạ /

tuyenvpt

Xe tăng
Hic ! Số là nhà cháu có điện trở thấp . Nên cứ đến mùa đông là động vào xe lúc chui ra khỏi xe rất hay bị giật ( Mát) .Nên cháu thử mang cái này nhờ các cụ chỉ giáo xem có cách nào triệt tiêu cái điện nó tích ở vỏ xe đi ko ợ . ( Làm như mấy bác chở xăng dầu, buộc cái dây xích lòng thòng có hết ko các cụ nhỉ:P)
Chứ nhà cháu bây giờ đi xe mùa đông toàn phải đeo găng tay hoặc trước khi mở của chui ra toàn phải đập cánh cửa vào cái cầu thang sắt một nhát cho nó tiêu điện rồi mời dám chui ra :)) .Vì nếu ko thỉnh thoảng lúc chui ra và thò tay đóng của lại nhảy lên vì bị điện giật .
Cụ này bị giống tôi rồi, do mùa đông mặc đồ len dạ, người lại khô nữa nên sờ vào đâu có kim loại là giật, có hôm qua soát vé cầu Giẽ chú thu vé dính điện của tôi mặt tái mét:21:, chứng tỏ điện của mình cũng mạnh thật.

accord8th

Xe hơi
Cụ này bị giống tôi rồi, do mùa đông mặc đồ len dạ, người lại khô nữa nên sờ vào đâu có kim loại là giật, có hôm qua soát vé cầu Giẽ chú thu vé dính điện của tôi mặt tái mét:21:, chứng tỏ điện của mình cũng mạnh thật.
Em bị y chang như cụ, công lực bây giờ có thể thắp được bóng đèn pin roài.

FeRAM

Xe điện
Xe bị tĩnh điện là do xe ma sát với không khí, tạo ra các điện tích trên bề mặt xe. Tuy nhiên, chỉ mùa đông các bác mới bị giật là vì mùa đông, không khí rất khô, cách điện. Từ đây, nếu ko muốn bị điện giật, bác ... dội vào xe vài xô nước trước khi mở cửa. Đảm bảo ko bao giờ bị giật, :21::21::21:.

Cách thứ hai, bác tháo giày, đi chân đất, mở cửa thoải mái, ko bị giật.

Chúc bác thành công.