[Funland] Tất tần tật về Chó nuôi, chó thả rông, chó hoang, chó trên đĩa

Duytung

Xe buýt
Khu cạnh nhà em có mấy con thả rông, thi thoảng chạy vào khu em, trẻ con sợ chết khiếp. Nhờ trộm chó, bây giờ chả thằng nào giám thả rông nữa. Bảo vệ khu em nói thấy trộm bắt chó khu bên đó, nhưng kệ vì không phải tài sản khu mình. Em thấy đúng.

xmen_pro

Xe điện
1. Hầu hết những người nuôi chó dữ như pit, Rottweiler, Dogo. Ngao ý... Họ đều có xu hướng thích sử dụng bạo lực và giải quyết các mâu thuẫn bằng bạo lực...
2. Chó nuôi nhốt thường rất hung dữ, việc nuôi nhốt cũng k đảm bảo 100% an toàn đc. Có những lúc tuột xích nhất là ở các đầu móc xích... Vậy nên các cụ cứ làm 1 cái đơn lên phường thì gia đình nó sẽ lĩnh hậu quả thui.

nthanhnam

Xe tăng
Em sẽ giả vờ đi mua xiên thịt nướng, tẩm tý thuốc vào, rồi giả vờ giật mình đánh rơi xiên thịt nướng cho nó nuốt thôi ạ.
F1 cháu bị chó cũng khoảng 30 kg cắn, giờ sẹo vẫn đầy lưng nên căm ghét lũ chó này lắm.
Cụ thử mua 1 quả nướp hoặc quả bưởi xanh về cho bếp lửa nướng lên. Rồi khéo léo vứt lại chỗ chó xem. Nó mà đớp phát thì xong đời ngay! :)
Bả bán đầy, rải kin kín chút là xong, đell nói nhiều.
Càng gđ với cán bộ phường thì càng ngại chí phèo. Cụ cứ sút thẳng vào mồm con chó cho em. Lần sau nó thấy hơi cụ là ko dám lại gần đâu, chỉ sủa từ xa thôi
Cụ bẻ dao lam nhét vào trong đó tiện hơn
Khu nhà em có cái sân chung rất đẹp; tự yên có 1 bọn tối nào cũng dắt chó đến giao lưu và tổ chức giao hợp cho chó. Chả rọ *** gì cả, góp ý thì chúng nó bảo “chó nhà em ở nhà nó ngoan lắm”!
cụ mua Cho nó xiên thịt nướng
Sáng sớm tinh mơ dậy chạy bộ đi cụ, mang theo miếng thịt giấu dưới lá khô.
nhớ báo cả xóm mấy tháng tiếp theo không ăn thịt chó nhé
:))
Mua bả ngại, ghê tay khi chế, có khi có mùi chó ko ăn => em có cách khác: mua xiên thịt nướng + lưỡi câu loại nhỏ, cứ mỗi miếng cho 1 lưỡi câu và đánh rơi chỗ mấy con chó (cẩn thận ko có camera), kiểu gì con chó cũng toi!

blackpaint

Xe container
Xã hội gì mà toàn người dân phải tự đi xử lý với nhau, từ chó má hát hò hàng quán bên cạnh vv
Cho em chưởi cái: đm thằng nào lđ ở phường ấy. Quy định có, luật có.... mà để ng dân phải sống như thế.

Fiesta1910

Xe hơi
cái loại chó thả lông nhông ngoài đường nên cho lên đĩa, là làm phúc cho thiên hạ

phuongmit

Xe cút kít
1 là góp ý với chó chủ. chó chủ k nghe thì đến tổ dân phố. k nghe thì phường và cuối cùng là bả. Cứ thứ tự thế em nghĩ là ngoan cả chú chó và chủ chú chó

Say24h

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.facebook.com
Chỗ em có thằng mới đến, có con chó to đùng, không rọ mõm, lại ỉa đái linh tinh. Em góp ý còn mày tao. Bực mình, đẩy cả 2 xuống hồ.

Gagarose

Xe điện
Khu nhà em có cái sân chung rất đẹp; tự yên có 1 bọn tối nào cũng dắt chó đến giao lưu và tổ chức giao hợp cho chó. Chả rọ *** gì cả, góp ý thì chúng nó bảo “chó nhà em ở nhà nó ngoan lắm”!
cụ làm quả pháo hoa quăng xuống, cùng lắm phường phạt hành chính
à thôi cụ đăng tin hôm trước trên tầng cao có con dao bầu to rơi xuống chỗ này, suýt chết 1 thằng, đảm bảo hôm sau bọn nó giải tán ngay

Chỉnh sửa cuối:

mn2t

Xe điện
Không biết đã bao lần em ước giá như có 1 em trộm chó nào đó ghé phố em!
Chắc các cụ nghĩ em ác đức!
Số là nhà em có 1 cái ngõ tắt ra phố hẹp tầm 4m.
Đầu ngõ có nhà nuôi chó.
Nó nuôi thì kệ cm nó. Nhưng nhà nó 30m mà nó nuôi con chó 30kg nên mở mắt ra là nó xích ra cột điện đầu ngõ đến nửa đêm.
Cái xích mét rưỡi
Nên cái ngõ thành 2 phần chó 1 phần người.
F1 nhà em mấy lầ quên đi chơi qua về đái mẹ ra máu vì bị nó xồ.
Gấu em cũng té xe 1 lần vì nó xồ khiếp quá.
Nhiều bận muốn lên tiếng nhưng đến gần nhà nó, nhìn sợi xích căng phừng phực sau mỗi cú lao của con thú to lớn, em ko có cái can đảm tiếp tục kiểm tra sức căng của sợi xích.
Đành nhắc mọi người đi ngõ to, xa 1 tý.
Rồi về độc địa ước sao mấy em trộm chó giáng lâm phố em bắt quách nó đi.

Chó thả rông, uy hiếp, gây thương tích, sang chấn tâm lý cho loài người.
Đến khi có người truy quét lại bị một nhóm người ủng hộ hành hung, thậm chí sát hại là cớ làm sao nhỉ? :D
Hơi ác tý, nhưng tự vệ cho cả nhà thì vẫn phải làm.
Mua thuốc chuột về, thả xung quanh cột điện để diệt chuột thôi cụ ơi.

Isu_zu

Xe container
Thằng chủ nó ra giả vờ làm tuột sợi xích cái có mà xong phim :))
Tùy người cụ ạ. Trước hàng xóm nhà em cũng có con chó chừng 20kg, hay dồ người qua đường sợ vcđ :). Bữa đó xui, gặp ngay chú thợ mộc tay cầm cái búa đinh vô tình đi qua. Con chó quen mui lao ra, và chú kia giáng ngay 1 búa gọn gàng đúng sọ, rồi bước tiếp như ko có chuyện gì xảy ra. Con chó đổ xuống giãy vài cái rồi nằm im. E nhìn thấy mà buồn cười :)).

buctuongbx

Xe hơi
Đúng là nhiều nhà nuôi chó nhưng ý thức kém, chỗ em sáng dậy mìn đầy ngõ :(

vitngoc

Xe điện
Ối giời! Chỗ e các cụ toàn nhè 4h sáng dậy thể dục mới thả chó, mà cái giống nó toàn chạy qua ngõ nhà ko nuôi chó để tè với ị! E toàn xài tiêu sọ xay cho nó hít vì chả thể tìm dc chó nhà ai để nhắc nhở cả!

xitruman

Xe buýt
Mua bả ngại, ghê tay khi chế, có khi có mùi chó ko ăn => em có cách khác: mua xiên thịt nướng + lưỡi câu loại nhỏ, cứ mỗi miếng cho 1 lưỡi câu và đánh rơi chỗ mấy con chó (cẩn thận ko có camera), kiểu gì con chó cũng toi!
Cách này hay đấy cụ. Mie, hàng xóm nhà iem nuôi cả 1 bầy chó 5 con. Cứ lén lúc nào vắng người là thả ra cho phóng uế bừa bãi khắp ngõ, khắp cửa nhà hàng xóm. Nhắc không được.

dungnv10

Xe tăng
1 là cụ báo phường, tổ dân phố
2 là cụ ra chợ mua con cá con con, nướng thơm vào và nhé vài viên thuốc bổ cho con chó nó nhanh lớn

TONGIA

Xe lừa
Hơi ác tý, nhưng tự vệ cho cả nhà thì vẫn phải làm.
Mua thuốc chuột về, thả xung quanh cột điện để diệt chuột thôi cụ ơi.
1 là cụ báo phường, tổ dân phố
2 là cụ ra chợ mua con cá con con, nướng thơm vào và nhé vài viên thuốc bổ cho con chó nó nhanh lớn
Cái môn tự tay mình thủ tiêu con chó đi thú thực là em ko làm được ạ

Còn báo tổ DP thì bà con bắt buộc đi ngõ ấy chắc cũng báo nhiều rồi

kevin69

Xe hơi
Em cũng từng gặp tình trạng y như cụ. Ngõ nhà cũ em cũng có nhà nuôi chó to thả rông, cắn mấy người trong ngõ rồi. Chủ nào chó đấy, chủ nó cũng dạng dân xã hội nên hàng xóm góp ý nó lại sừng cồ đòi đánh nhau. Dân cũng phản ánh lên phường, cũng đc vài ngày đâu lại vào đấy.

BAYFUN

Xe tăng
Nói chung em nhìn thấy chó là em chỉ muốn cho nó nồi nước sôi, cái cảm giác bị nó đuổi theo ko thể tả được sợ hãi :(

vietran

Xe ba gác
Cho em chưởi cái: đm thằng nào lđ ở phường ấy. Quy định có, luật có.... mà để ng dân phải sống như thế.
Họp HĐNDmà nói thì lờ đờ sẽ bảo chỗ nào cũng thế
Thế thì cụ phải đm hết à 😂🤣

HauVBA

Xe hơi
Hay là rủ mấy cụ đến làm bữa, chứ đợi bọn trộm thì vừa phí lại ko đc chủ động :D