[Funland] Tất tần tật các vần đề về Ban - Quỹ - Hội phụ huynh học sinh

Bomva

Xe điện
Thật sự, BPH cũng rất mất công mất việc để tổ chức các hoạt động ngoại khóa và kỹ năng sống qua các dự án cùng làm cho các con thêm hứng thú chứ đến trường chỉ làm mọt sách thì ra đời ngơ ngác biết gì đâu
Chưa đạt được đến mức đấy đâu.

Duong2000

Xe tải
Các ông giờ cái gì cũng thích miễn phí mà quên rằng trường học cũng phải theo cơ chế thị trường: No pay no gain. Ko qũy lớp thì ko hoạt động, ko sự kiện, trường có cái gì dùng cái đấy mà những cái này ko bao giờ đủ, đến photo tài liệu cũng ko có. Mở mồm ra là kêu trong khi mình thì đi massage, kara có khi đủ tiền đóng mấy kỳ cho con.

nidea

Xe tăng
nói chung tôi thấy cái ban phụ huynh và quỹ phụ huynh là những cái thật sự máy móc và ko nhất thiết
Thế ko có quỹ phụ huynh thì các con đừng có hoạt động gì nữa. Đời học sinh như vậy nhạt toẹt.

Trăm hoa đua nở

Xe điện
Giáo viên mầm non đợt covid vừa rồi cũng rất khó khăn. Thầy cô lớp trên thì có những khoản dạy thêm nên cũng đỡ hơn.
Sân si quá cũng tội bọn trẻ.

caisua

Xe lăn
Các ông giờ cái gì cũng thích miễn phí mà quên rằng trường học cũng phải theo cơ chế thị trường: No pay no gain. Ko qũy lớp thì ko hoạt động, ko sự kiện, trường có cái gì dùng cái đấy mà những cái này ko bao giờ đủ, đến photo tài liệu cũng ko có. Mở mồm ra là kêu trong khi mình thì đi massage, kara có khi đủ tiền đóng mấy kỳ cho con.
No pain, no gain cụ ơi

nhutinhco

Xe tăng
chẹp, em chả mơ cái cảnh đó, éo có tiền sờ đến cái gì cũng chả có, các con mình nó cũng mốc mẹ nó mồm, chả có cái hoạt động gì ra hồn. em thì thấy phụ huynh lớp nó có 1 khoản quỹ sẵn để chủ động chi trong các hoạt động ngoại khóa, dã ngoại, hay đơn giản là văn nghệ văn gừng, tập luyện, thuê mướn, mua sắm, trang trí hội trại vv cho lũ trẻ là tốt chứ sao? như hội ph lớp thằng con em, đến sgk cụ hụi trưởng cụ ý mua mẹ cho các con luôn, khỏi đóng riêng. Miễn là dùng những đồng tiền PH đóng quỹ ph đó đúng mục đích là chi cho các con, thi thoảng 20/11 hay 8.3 thì chi chút quà, bó hoa cảm ơn các thầy cô giáo.... thế là ổn. Còn cực đoan chả có xu éo nào, thì các con nó cũng khổ chứ sung sướng gì đâu
Em cũng đồng ý! Không có tiền, các câu lạc bộ văn nghệ, thể dục thể thao, tham quan, dã ngoại lấy kinh phí đâu mà hoạt động! So với lớp không có tiền, lớp có tiền nó có thể thuê thầy về dậy kỹ thuật, chiến thuật cho câu lạc bộ bóng đá, mua đồng phục cho các cháu. CLB múa, văn nghệ có trang phục biểu diễn, long lanh và lung linh... Mà những cái đó, sẽ giúp các bạn ấy có trải nghiệm tốt hơn so với việc ... không có trải nghiệm gì!

Sinbad2284

Xe hơi
Trường con em thì hở cái gì thu cái ý .

xedaprach

Xe điện
Lớp F1 nhà em đang muốn mua máy chiếu cho các con học trên lớp, tham khảo thị trường thấy nhiều loại quá mà giá cả thường khá cao.
Cccm nào có kinh nghiệm về mua máy chiếu trong trường học tư vấn giúp em với, loại càng rẻ càng tốt vì năm sau lại chuyển đi lớp khác.

demax

Xe tăng
Máy vài củ thì dùng lớp học không ăn thua vì độ sáng, độ phân giải và độ tương phản khá thấp. Với ánh sáng của lớp học thì dùng rất mờ không hiệu quả. Tầm 10tr thì mua cái tivi loại rẻ màn to to tý cũng đc cụ ạ. Chuyển lớp lại bê đi.

binhsu7273

Xe cút kít
Nói thật nhiều khi Cụ Mợ vào ném đá, chứ cái loại máy này cả năm học may ra mới bật được vài lần vào những lúc Ban Ngành đến thăm hoặc kt.
Ps: Nhiều khi đóng tiền mua mới xong, đến khi họp PH ròm cái máy Cũ rich.

Trang Nguyen

Xe điện
Em thấy nhiều lớp giờ dùng tivi, màu sắc âm thanh thích hơn, ko có thầy cô có thể online xem Youtube, có điều màn hình nhỏ hơn máy chiếu, mua to thì lại vướng bảng, mà to quá thì cũng nhiều tiền hơn.

vkthang

Xe container
Nói thật nhiều khi Cụ Mợ vào ném đá, chứ cái loại máy này cả năm học may ra mới bật được vài lần vào những lúc Ban Ngành đến thăm hoặc kt.
Ps: Nhiều khi đóng tiền mua mới xong, đến khi họp PH ròm cái máy Cũ rich.
Chắc cụ ở vùng sâu vùng xa nhỉ? Mà cụ cũng hơi coi thường giáo viên hiện nay đấy. Các cháu học may chiếu hàng ngày cụ nhé.

binhsu7273

Xe cút kít
Chắc cụ ở vùng sâu vùng xa nhỉ? Mà cụ cũng hơi coi thường giáo viên hiện nay đấy. Các cháu học may chiếu hàng ngày cụ nhé.
Vâng...! Cụ đoán đúng.
Tôi ở cái vùng Sâu Xa nhất Việt Nam này. :)

pisces_hn

Xe container
mua cái tivi loại rẻ còn hơn ạ

binhsu7273

Xe cút kít

vkthang

Xe container
Tư duy của Tôi được Ròm qua sự xu nịnh, đục khoét.
Vậy nên Tôi rất coi trọng Danh Dự của mình. :)
Cụ chỉ nhìn thấy cái xu nịch đục khoét ở đâu khi phụ huynh lắp máy chiếu cho lớp học của con họ? Cô giáo không dùng vẫn lắp cho vui à? Hay tại cô giáo lớp con cụ không dùng( hoạc cụ không trực tiếp nhìn thấy nên nghĩ các cô không dùng) Danh dự bản thân cụ liên quan gì đến việc máy chiếu cho lớp học nhỉ?

xedaprach

Xe điện
Máy vài củ thì dùng lớp học không ăn thua vì độ sáng, độ phân giải và độ tương phản khá thấp. Với ánh sáng của lớp học thì dùng rất mờ không hiệu quả. Tầm 10tr thì mua cái tivi loại rẻ màn to to tý cũng đc cụ ạ. Chuyển lớp lại bê đi.
Không được cụ ah, cái này phải đồng bộ toàn trường, trường công nên không phải muốn lắp tn cũng được, phải thay vì máy chiếu năm ngoái hỏng, còn cả giá treo và bảng chiếu, giờ chỉ mua máy vào lắp là xong.

Linh Quang

Xe hơi
Kinh tế nhất thì tìm mua máy thanh lý của các lớp khác, vì các lớp cuối cấp học xong đều đem thanh lý :D

binhsu7273

Xe cút kít
Cụ chỉ nhìn thấy cái xu nịch đục khoét ở đâu khi phụ huynh lắp máy chiếu cho lớp học của con họ? Cô giáo không dùng vẫn lắp cho vui à? Hay tại cô giáo lớp con cụ không dùng( hoạc cụ không trực tiếp nhìn thấy nên nghĩ các cô không dùng) Danh dự bản thân cụ liên quan gì đến việc máy chiếu cho lớp học nhỉ?
Hiện tại Tôi vẫn thấy nhiều PH thắc mắc, tại sao năm nào cũng phải đóng tiền Điều Hòa đầu cấp. ;)) ;)) ;))