[Funland] Tất tần tật về máy giặt - sấy

L.C.D

Xe container
vậy mợ cho em hỏi thêm chút là máy giặt sấy nhà mợ model gì, sấy block hay nhiệt ạ
Máy nhà em là panasonic NA VX 5300L. Em search trên mạng họ bán máy cũ là 18tr. Em mua mới cách đây 5 năm thì là 35 củ.

Máy giặt Panasonic NA-VX5300L đời 2014 còn mới > 90% , zin chưa qua sửa chữa
Khối lượng giặt 9kg,sấy 6kg
Sấy block siêu tiết kiệm điện ,chống nhăn
Công nghệ giặt cao cấp SPINDANCING giặt đập mạnh mẽ giúp quần áo sạch hơn

tung1311 .

Xe điện
Máy nhà em là panasonic NA VX 5300L. Em search trên mạng họ bán máy cũ là 18tr. Em mua mới cách đây 5 năm thì là 35 củ.

Máy giặt Panasonic NA-VX5300L đời 2014 còn mới > 90% , zin chưa qua sửa chữa
Khối lượng giặt 9kg,sấy 6kg
Sấy block siêu tiết kiệm điện ,chống nhăn
Công nghệ giặt cao cấp SPINDANCING giặt đập mạnh mẽ giúp quần áo sạch hơn
E đọc qua thì có 3 công nghệ sấy, công nghệ sây block (heat pump) này là chuẩn nhất rồi :) Cách đây 5 năm aats35 củ mà cả giặt và sấy công nghệ ngon nhất thì cũng rẻ nhỉ

L.C.D

Xe container
E đọc qua thì có 3 công nghệ sấy, công nghệ sây block (heat pump) này là chuẩn nhất rồi :) Cách đây 5 năm aats35 củ mà cả giặt và sấy công nghệ ngon nhất thì cũng rẻ nhỉ
Máy toshiba có vẻ đắt hơn hịn hơn cụ ạ. Nhưng thời điểm mà em mua máy thì ko có máy Toshiba mới, chỉ có máy pana nên em lấy pana. ĐỒ bãi cũng gần 20 củ rồi, cố thêm lấy máy mới dùng cho sướng.

mrinwar

Xe máy
Bác cứ mua đi, thời tiết như này dùng thích cực

Traubotube

Xe điện
Em dùng giặt riêng sấy riêng (Electrolux) trong 8 năm, đồ vải thơm tho nhưng vẫn phải lách cách chuyển từ máy giặt sang máy sấy. Máy sấy Elec đc cái rất bền, dùng mười mấy năm vẫn đẹp như mới (em mua từ 2006 giờ chuyển cho ông bà già dùng).

5 năm nay em chuyển sang giặt sấy chung (máy Pana Nhật nội địa mới tinh), cứ cho quần áo vào bấm nút rồi đi ngủ, tỉnh giấc lôi quần áo ra gấp, ko phải lo mưa gió đi cất đồ phơi, mà quần áo khăn khố mềm mại thơm tho. Quá tiện với đứa lười như em. Vì biết giặt sấy sẽ nhăn nên em cho cả nhà mặc đồ cotton là chính, có nhăn thì mặc vào phẳng ngay. Áo sơmi em giặt mẻ riêng ít đồ thì ko bị nhăn như giặt sấy nhiều đồ, và sơmi kiểu gì cũng phải là nên 1 tuần em gom đồ vào giặt sấy và là lượt 1 lần. Tóm lại là em hoàn toàn ưng ý với cái máy giặt sấy này.
Cụ nào dùng máy giặt sấy mà bảo ko khô thì hoặc là máy có vấn đề, hoặc là cụ giặt quá nhiều trong 1 lần giặt.
Đọc dc đoạn sấy Nhật nội địa và mới tinh thì cụ nào khó tính lắm mới chê dc mợ nhé.

cucsat123

Xe tăng
Nhà e dùng giặt xong mua cái tủ sấy ngoài có mấy trăm.giặt xong lôi ra sấy cũng sạch là khô là mà lại rẻ.còn hôm nào nắng ráo thì cứ phơi rồi.

Hoa Mây

Xe đạp
Nhà em dùng cái máy sấy Elec ngưng tụ đặt trên máy giặt, giặt xong phi quần áo lên đấy để sấy khoảng 2h là có quần áo mặc. Thấy sách bảo máy này có chế độ chống nhăn tuy nhiên ko mặc sơ mi nên chả thấy nhàu. Cá nhân em đánh giá là thơm tho hơn phơi nhiều, giờ toàn bụi mịn phơi ngoài trời cảm giác ghê ghê chưa kể những hôm trời nồm chả khô đc quần áo. Nhược điểm sấy là có bị co quần áo các cụ nhé, tuy nhiên không phải quần áo nào cũng bị.

hiện cụ ấy đã cho người khắc phục, em xin phép sửa bài

Chỉnh sửa cuối:

adng

Xe điện
Em mua con máy của cụ này 25 củ, đến nay chưa đc 2 năm nhưng nó lỗi ngay từ lúc mua về. Giờ càng ngày giặt nó càng tệ, nó quay thì run lẩy bẩy và tần 4-5-6 lần nó mới vắt thành công 1 lần, do nó bị văng lồng,em nể lắm nên ko trách móc gì cụ ấy nhg nói thật là hàng như cái loz, thợ như con ***, thợ đến chỉ để xin tiền xăng xe còn éo giải quyết được vấn đề, em thì ko tiếc tiền nhg mỗi lần nhìn con máy giặt em thấy xấu hổ với vợ em lắm. Em ko nhìn thường xuyên nhưng mỗi lần vợ bận nhờ em phơi quần áo thì em muốn đập mẹ con máy giặt đi cho rồi, thực sự đây là lần đầu tiên em thất vọng với hàng nhật bãi.
Chuẩn cụ; em cũng coi bài học xương máu. Ai nói tốt giờ không tin được. Con máy giặt nhà em giờ xếp xó rồi. Em tính mua máy mới hàng trong nước tầm 7-8 củ cho lành.

lum..zzz

Xe điện
Gần đây máy giặt nhà em khi giặt xong hay bị cặn bám vào quần áo.
E cũng vệ sinh lồng giặt bằng bột vệ sinh Hàn quốc hay bán trên mạng, rồi bằng ngâm Clo nhưng vẫn bị.
Cụ nào biết cách xử lý không?
Em note lại để gọi vệ sinh máy nhà em
Nhà mình vừa bị, càng mua bột vệ sinh về tẩy rửa càng ra cặn.

Sau thuê thợ về vệ sinh (tháo lồng ra vệ sinh) mất 250k chạy ngon lành.

Kết luận là gọi thợ nhé, kg tự dùng các chất vệ sinh tẩy rửa cho máy giặt.
Cụ cho em số đt thợ với

technovs

Xe tải
E cũng vệ sinh lồng giặt bằng bột vệ sinh Hàn quốc hay bán trên mạng, rồi bằng ngâm Clo nhưng vẫn bị.
Em mới tháo lồng giặt ra rồi dùng vòi xịt thì mới hết được, dưới đáy máy giặt và vỏ ngoài của lồng giặt là 1 lớp đất bùn rất bẩn. Khoảng 1 năm tháo máy ra vệ sinh tổng thể 1 lần là ngon chứ cái bột giặt ngâm máy chẳng có tác dụng gì

hello.world

Xe hơi
Cụ mời thợ đến tháo máy ra mà vệ sinh thôi ạ

Ngoaigiaotre

Xe tăng

Ngoaigiaotre

Xe tăng
Em mới tháo lồng giặt ra rồi dùng vòi xịt thì mới hết được, dưới đáy máy giặt và vỏ ngoài của lồng giặt là 1 lớp đất bùn rất bẩn. Khoảng 1 năm tháo máy ra vệ sinh tổng thể 1 lần là ngon chứ cái bột giặt ngâm máy chẳng có tác dụng gì
Đúng cụ ạ, e ngâm dấm rồi bột hàn quốc, chạy chế độ vệ sinh lồng chả ăn thua.
Gọi thợ tháo tung ra vệ sinh thì mới hết.

_AHA_

Xe điện
Muốn triệt để
- cần lọc nguồn nước cho sạch.
- Dừng bột axit chanh thay nước giặt cho máy chạy chế độ tự vệ sinh. Vài lần sẽ ổn.

Imei

Xe buýt
máy cơ nhà e gần 30 năm h nó vắt ko hết nước.
đc mỗi cái là gioăng cao su chưa bao h bị mốc như các máy đời mới mới xài vài năm mặc dù toàn để nơi ẩm thấp.

nguyenkimtrung

Xe máy
Em dùng máy giặt Nhật thấy nó đơn giản vãi, có 2 cái ô vệ sinh xong là ngon