[Funland] Tất tần tật về máy giặt - sấy

Cá Tráp

[Tịch thu bằng lái]
Cụ đến thẩm âm xem. So với giàn mới mà xem.
Em xem xong ko mua mặc dù rất mất công. Làm con loa thanh giá tương đương mà hay hơn gấp nhiều lần.
Loa thanh là loa gì Cụ ơi?

Gcar

Xe lăn
hơi lạ là mình thấy giá đồ cũ của Nhật bán tại VN cũng chả rẻ lắm?

Captain

[Tịch thu bằng lái]
E thấy đồ âm thanh cũ bãi mọi ng khen lắm, cũng phân vân mua 1 bộ tầm 5triệu đổ về mà phân vân quá
5tr cụ mua bộ tai nghe xịn mới, mua giàn âm thanh cũ làm gì. Nhà bây giờ mỗi người một thể loại nhạc, tra tấn nhau làm gì??

cptu176

Xe điện
Mời các cụ thưởng lãm, em mất 10tr học phí để có kết luận là tránh xa hàng bãi.
Mong mod treo bài đừng xóa cho bà con rút kinh nghiệm.
Đây là máy giặt cửa ngang, có sấy sử dụng ga R134.
National VR1100.
Mới dùng được gần 4 năm thôi, nhưng năm nào cũng phải thay từ 1 tới 2 lần cái cụm công tắc bơm nước do lỗi H25. Mỗi lần thay giá 350 ngàn VNĐ lại phải alo hai ngày mới sửa được.
Thêm năm nay nó bung cái lưới nhựa ra mới thấy trong máy đã vỡ vòng định tâm từ lâu rồi, các chốt nhựa của lưới nhựa nó không tới vấu cài trên mâm nên nó bung ra. Giải pháp là khoan ốc vít bắt xiên vào mâm sắt. ÔI hàng Nhật ơi...

Hàng Nội địa Nhật mới thì nên chơi, chứ hàng bãi Nội địa thì không nên cụ ạ...

Gcar

Xe lăn
Em chả tốn xu mẹ nào cũng biết đc chất lượng hàng bãi, vì đã từng làm việc với Nhật cả chục năm. Ng Nhật nó căn cơ bỏ mẹ ra chứ đâu cod hoang thay đồ như thay quần đùi, lắm cái tv Việt Nam vứt mẹ nó lâu rồi nhưng thấy nó vẫn xài.
Nghe nói thời xưa còn xe cup nghĩa địa thì Nhật cũng xài hoang lắm, nhưng giờ chúng nó xài cho nát để bảo vệ môi trường, đồng thời mấy chục năm vừa qua kinh tế Nhật cũng khó khăn.

Gcar

Xe lăn
E thấy đồ âm thanh cũ bãi mọi ng khen lắm, cũng phân vân mua 1 bộ tầm 5triệu đổ về mà phân vân quá
Loa thì cụ có thể kiếm hàng trưng bày ở siêu thị, có khi còn bảo hành như hàng mới. Loa ở siêu thị nó ít dùng không như tivi.

Jamebonds

Xe container
Đồ bãi thì riêng máy giặt hay có vấn đề, vì nó cơ khí, khấu hao nhiều. Còn tủ lạnh, đh,... cùng giá đồ trong nước sao so được

Lexus 717

Xe điện
Cụ đến thẩm âm xem. So với giàn mới mà xem.
Em xem xong ko mua mặc dù rất mất công. Làm con loa thanh giá tương đương mà hay hơn gấp nhiều lần.
Loa bãi nó có cả hàng vài trăm triệu cụ so với cái loa thanh thì đủ biết trình của cụ thế nào rồi!

Quyen Kenshin

Xe buýt
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
giờ thiếu gì mà phải mua mấy con máy giặt cũ nát làm gì,tầm đó canh sale thêm 6 7tr làm con máy đức halefe ngon ơ.hãy là ng tiêu dùng thông minh

CR-Vic

Xe container
Sao người Nhật nó lại bỏ đi mấy cái đồ điện gia dụng? Quá cũ hoặc đã bị hỏng hết bảo hành và tiền sửa quá tiền mua cái mới (do model ngừng sản xuất nên linh kiện thay thế không có, v...v...) Em đi Nhật chơi mấy lần vào khách sạn thấy tivi với tủ lạnh và kể cả là cái điều hoà nhiệt độ toàn là những thứ đời cũ mèm mà họ vẫn sử dụng :D

Chưa kể đồ điện lạnh (tủ lạnh, máy giặt và điều hoà, lọc không khí) được sử dụng trong điều kiện nào trước đây? Nói chung nên mua đồ mới tinh mà dùng cho yên tâm các bác nhỉ!

duytrong

Xe lăn
National VR1100.
Mới dùng được gần 4 năm thôi, nhưng năm nào cũng phải thay từ 1 tới 2 lần cái cụm công tắc bơm nước do lỗi H25. Mỗi lần thay giá 350 ngàn VNĐ lại phải alo hai ngày mới sửa được.
Thêm năm nay nó bung cái lưới nhựa ra mới thấy trong máy đã vỡ vòng định tâm từ lâu rồi, các chốt nhựa của lưới nhựa nó không tới vấu cài trên mâm nên nó bung ra. Giải pháp là khoan ốc vít bắt xiên vào mâm sắt. ÔI hàng Nhật ơi...

Em rút kinh nghiệm rồi,mỗi lần hỏng đồ,bực mình,khó chịu lắm,giờ em toàn chơi đồ Nhật mới thôi,còn nếu không cứ hàng mới mà chơi.giờ em vừa thay cái máy giặt elec...bằng cái LG mới,.

Sat xi

Xe buýt
Em cũng thích đồ nội địa Nhật, nhưng cứ phải là hàng mới.

Trác Mộ Thu

Xe điện
Loa bãi nó có cả hàng vài trăm triệu cụ so với cái loa thanh thì đủ biết trình của cụ thế nào rồi!
Vầng.
Còn có cụ lại bẩu mua loa trưng bày siêu thị. =))
Hàng Nhật mua mới là ngon luôn, so với hàng trong nước thì đúng là chém gió cho sướng mồm mà thôi.

Trác Mộ Thu

Xe điện
National VR1100.

Cụ đen thôi, đỏ quên đi.
Nói chung mua đồ cũ rủi ro nhiều, cụ phải có kinh nghiệm và mua chỗ uy tín thì mới hạn chế rủi ro được.
Lớ ngớ lại gặp chăn gà thì đúng là hơn nuôi bố già.
Em ko ủng hộ dùng đồ cũ, nhưng ko có tiền mà muốn dùng đồ tốt thì mua hàng Nhật bãi là lựa chọn sáng suốt nếu có kinh nghiệm. :D

Lexus 717

Xe điện
Nói thật là hàng Nhật so với nhau thì hàng nội địa nó làm vẫn tốt hơn hàng xuất. Hàng xuất của Nhật tốt hơn rất nhiều so với hàng sản xuất từ nước khác hay hàng LD. Ông nào nói là thợ hàng Nhật chỉ mua đồng nát về mông má rồi bán là chả hiểu gì về hàng bãi. Hàng bãi có cũng có 5-7 loại hàng bãi. Đúng là dân Nhật tiết kiệm thật nhưng nó chỉ đúng với thế hệ trước còn thế hệ sau này dân Nhật cũng chạy theo tiện ích, theo mode nên hàng bãi của họ nhiều cái còn rất mới. So với trước đây thì hiện nay khoảng cách về chất lượng giữa hàng Nhật với các hãng khác, giữa hàng Nhật sản xuất với hàng liên doanh cũng thu hẹp nhưng nó vẫn vượt trội. Mua đồ cũ nhất là hàng điện tử là hên xui. Cái này đúng tuyệt đối không chỉ với hàng cũ mà kể cả hàng mới. Chính vì vậy mới cần chế độ bảo hành. Đối với những người không có kinh nghiệm thì tránh đừng động vào hàng bãi vì không biết lựa chọn nên rủi ro sẽ rất cao và dễ bị lừa.