Máy tạo ẩm trên ôtô - Bác nào có kinh nghiệm cho it nhời

javcafe

Xe đạp
Tình hình là em thấy ngồi trong con xe nhà em rất khô (cảm giác khô ở mũi - có khi còn dẫn đến đau cả mũi í). Gấu nhà em suốt ngày kêu ca là do điều hòa xe làm cho hỏng cả mũi, dẫn đến xoang. Điều hòa xe thì em thấy vẫn mát như thường.

Em dự tính lắp thêm cái máy tạo ẩm để khắc phục vấn đề này, nhưng vẫn chưa biết dùng loại nào, mua ở đâu. Các bác tư vấn hộ em nhé.

Với lại có bác nào bị tình trạng giống em chưa, cách khắc phục thế nào (đừng bỉu em đổi xe nhé).

Kiabuoisang

Xe container
Theo em thì chẳng cần thiết. Để đỡ khô thì bác sử dụng gió ngoài. Tạo ẩm có khi lại làm cho nấm mốc và vi khuẩn sinh sôi nảy nở. xe sử dụng lâu ngày gặp môi trường ẩm thấp, nội thất nó bốc mùi CC thì ...

Chutich

Xe tải
Khi mở điều hòa,không khí trong xe có độ ẩm cực thấp(còn gọi là không khí khô) nên những ai bị bệnh xoang sẽ kô chịu nổi.Nhà cháu cũng tìm mọi cách tăng độ ẩm trog xe khi chở gấu đi đường trường nhưng kô có thiết bị nào.
Cuối cùng chỉ có cách nhúng ướt toàn bộ tấm lót sàn bằng nỉ thì được(nhưng sau vài giờ là nó khô ngay,lại phải nhúng ướt).

chip&moon

Xe tăng
Bác ngó hình như LifePro có máy tạo ẩm cho oto dùng cổng châm thuốc đó bác.
Nhưng theo em thỉnh thoảng mình lấy gió ngoài là được rồi, độ ẩm VN mình toàn trên 80% mà..

avico

Xe điện
Website
www.avico.com.vn
Tình hình là em thấy ngồi trong con xe nhà em rất khô (cảm giác khô ở mũi - có khi còn dẫn đến đau cả mũi í). Gấu nhà em suốt ngày kêu ca là do điều hòa xe làm cho hỏng cả mũi, dẫn đến xoang. Điều hòa xe thì em thấy vẫn mát như thường.

Em dự tính lắp thêm cái máy tạo ẩm để khắc phục vấn đề này, nhưng vẫn chưa biết dùng loại nào, mua ở đâu. Các bác tư vấn hộ em nhé.

Với lại có bác nào bị tình trạng giống em chưa, cách khắc phục thế nào (đừng bỉu em đổi xe nhé).

600K, call 0913 510033

mandylanh2011

Xe buýt
Cụ đổ nước vào bình xịt,thỉnh thoảng xịt lên kính cửa nơi gấu ngồi,khô thì xịt tiếp

javcafe

Xe đạp
Cảm ơn các cụ đã tư vấn. Phương án xịt nước lên kính có vẻ dễ thực hiện, không biết hiệu quả đến đâu. Để em thực hiện xem sao.

banphagia

Xe tăng
làm cái máy tạo ẩm,dùng qua tâut thuốc cho khỏe cụ ơi

javcafe

Xe đạp
Tình hình là sau khi nghe lời các cụ khuyên, em để gió ngoài thì Gấu hết kêu đau mũi, không còn thấy bị khô nữa. Cảm ơn các cụ.

lifeprovietnam

Xe hơi
Kho K1, Cảng Hà Nội, số 956 đường Bạch Đằng, HN
Website
www.lifepro.vn
Bên em có máy tạo ẩm cho xe ô tô, dùng được cả trong phòng ( qua cổng usb )
Mời cụ tham khảo

-Sản phẩm này là một loại máy làm ẩm siêu âm, nó chuyển hóa nước thành sương mù thông qua các rung động siêu âm. Sương mù này có chứa một số lượng lớn các ion âm, có thể làm tăng độ ẩm không khí, cải thiện chất lượng không khí và giảm các vấn đề của da khô. Nó sẽ mang lại cho bạn một không gian sạch sẽ và có mùi thơm ngọt ngào để hít thở không khí trong lành tự nhiên, và cũng để loại trừ mệt mỏi, thư giãn tinh thần, để cải thiện sức khỏe của bạn. · -Sản phẩm này có thể được sử dụng trong phòng khách, văn phòng, phòng ngủ, xe hơi và những nơi khác.
· -Chống khô da & khô mũi, môi, mắt cho người sử dụng trong mùa hanh khô, trong xe ôtô & phòng bật điều hòa.
· -Thiết kế đặc biệt dành cho ôtô.
· -Tự động cảnh báo khi mực nước thấp.
· -Đặc biệt tốt đối với những người hay bị khô da, những chuyến đi xa bằng ôtô, những người làm việc trong văn phòng thường xuyên sử dụng điều hòa, trẻ em và người cao tuổi vao mùa khô hanh hoặc sử dụng điều hòa.

THÔNG SỐ KỸ THUẬT
Nguồn điện (AC hoặc USB): 12 V
Công suất: 1,8 W
Thời gian tạo ẩm cho một lần đổ đầy nước (Max): 9-15 giờ
Kích kỡ : 143 xφ80 mm
Loại ôtô sử dụng : 4 – 16 chỗ ngồi
Diện tích được tạo ẩm tốt : 10 - 20 m2

Giá: 620.000, giảm 5% với các thành viên OF.

Chỉnh sửa cuối:

ndb_s

Xe tải
e thấy có vẻ cũng k ổn lắm đâu cụ ạ

bachmy

Xe tải
Bên em có máy tạo ẩm cho xe ô tô, dùng được cả trong phòng ( qua cổng usb )
Mời cụ tham khảo

-Sản phẩm này là một loại máy làm ẩm siêu âm, nó chuyển hóa nước thành sương mù thông qua các rung động siêu âm. Sương mù này có chứa một số lượng lớn các ion âm, có thể làm tăng độ ẩm không khí, cải thiện chất lượng không khí và giảm các vấn đề của da khô. Nó sẽ mang lại cho bạn một không gian sạch sẽ và có mùi thơm ngọt ngào để hít thở không khí trong lành tự nhiên, và cũng để loại trừ mệt mỏi, thư giãn tinh thần, để cải thiện sức khỏe của bạn. · -Sản phẩm này có thể được sử dụng trong phòng khách, văn phòng, phòng ngủ, xe hơi và những nơi khác.
· -Chống khô da & khô mũi, môi, mắt cho người sử dụng trong mùa hanh khô, trong xe ôtô & phòng bật điều hòa.
· -Thiết kế đặc biệt dành cho ôtô.
· -Tự động cảnh báo khi mực nước thấp.
· -Đặc biệt tốt đối với những người hay bị khô da, những chuyến đi xa bằng ôtô, những người làm việc trong văn phòng thường xuyên sử dụng điều hòa, trẻ em và người cao tuổi vao mùa khô hanh hoặc sử dụng điều hòa.

THÔNG SỐ KỸ THUẬT

Nguồn điện (AC hoặc USB): 12 V
Công suất: 1,8 W
Thời gian tạo ẩm cho một lần đổ đầy nước (Max): 9-15 giờ
Kích kỡ : 143 xφ80 mm
Loại ôtô sử dụng : 4 – 16 chỗ ngồi
Diện tích được tạo ẩm tốt : 10 - 20 m2

Giá: 620.000, giảm 5% với các thành viên OF.
E đào mộ tí. Cụ có ship ko, cho e 1 máy đến Khuất Duy Tiến - 0988.767.887

88k1819

Xe máy
ko biết chất lượng thế nào nhỉ