Mazda 3 2010 các cụ độ gì rồi phọt lên cho anh em chiêm ngưỡng với ợ

Trạng thái
Thớt đang đóng

CelicaT23GT

Xe máy
Mazda 3 2010 các cụ độ gì rồi phọt lên cho anh em chiêm ngưỡng với ợ , khoe luôn

Sáng ngủ dậy "Bỗng dưng muốn mua xe " lục tủ thấy còn ít tiền em xách theo người lượn lờ các salon Kylin 1 Kylin 2 , Kylin 3 , rồi sang Lâm Gia Trang xem ngắm , chém gió .
Giá cả thì hỏi ở Kylin 32.5 , sang đến gia Lâm hỏi chỗ nào cũng 34 35 36, bực hết cả mình , chạy ra hàng mành làm bát bùn chả trưa tính tiếp .
Hai giờ gọi lại cho mấy cậu Kylin , ối anh ơi 2 chiếc ban sang anh xem bọn em bán mợ nó hết rồi , bây giờ anh cần thì bon em phải đánh từ hải phòng lên , sau 2 tiếng nữa có xe cho anh chạy .
Chiều đến nơi , bóc hết các loại màng mỏng , vứt tiền lấy phiếu thu rồi em vi vu luôn hehe
Về đến sân làm kiều ảnh kỷ niệm ngày cưới

Đăng kiểm xong em làm bộ Xenon và lắp DVD cho em nó rồi làm chuyến đi Bái Đính thắp hương kiêm rửa xe luôn
DVD đây ạ , JVC 728 thích nhất là cắm iphone vào nó load vù vù rồi oánh nhạc ầm ầm luôn , chọn bài thẳng trên màn hình luôn ạ

Xenon em quên chưa chụp buổi tối nhưng đẹp lắm ạ BOSCH HID 11

Chỗ này là Phủ Lý , ngồi ăn bánh quấn chả nứong mờ mờ ảo ảo làm 1 kiểu

Nhạc trên xe thì khá (loa) ổn rồi , nhưng tai em nó hơi bị điếc , mà kinh phí thì hạn hẹp nên em qua chỗ bác DuyLinh làm cái Sub rẻ tiền lắp vào nghe cũng thấy sướng vật ạ , hàng xịn nó khác hàng tầu , tiếng chắc nịch

Bây giờ là cánh gió , đặt cụ Kingpin mãi cả tháng cụ mải đi chơi biểu tình bên Thái Lan hay sao mà mãi em mới đc sở hữu em nó , trước khi sở hữu em nó thì em có lượn lờ mấy hàng ở gần nhà xem qua mấy mẫu
Cái này bác chủ chào 1,5 hay 1,7 cả sơn thì phải , nhìn cũng okie nhưng hơi thấp

Sang hàng đối diện thì gặp hàng khủng , siêu nặng , em đếch hiểu nó làm bàng gì mà nặng thế , lắp vào cốp xe xong có khi đếch mở đc cốp luôn ý hehe

Đợi mãi cụ Pín mới mang về cái em thích nhất
Đây là lúc chuẩn bị lắp ạ

Đo đo đạc đạc để em nó đẹp từng milimet :) , sau đó là màn quyết định , phang thẳng cái khoan vào :( em nhắm mắt chụp ảnh chứ không dám nhìn ạ

Lắp vào thì nó thế này ạ

Màn này là màn đánh bóng ạ , tiện thể mấy chỗ xước trên xe em nhờ cu này nó đánh bóng free luôn hehe

Từ sau đit nhìn vào thì nó thế này ạ , em chụp ngược sáng

Ngang ngang một tý , hình như độ dốc hơi cao thế nên em bắt thợ nó cho thấp xuống một tý rồi ạ

Nhìn ngang xe thì nó thế này ạ

Trong lúc các anh đang mại vặn vit cho cánh gió em chui xuống lắp cái ốp pô mà em vặt đc của cụ Pin ạ

Lấy 2 cái dây luồn từ đèn hậu xuống gầm rồi nó thế này ạ , buổi tối em nghĩ nó đẹp hơn

Bộ vành vẫn xấu quá , em đợi đi nốt tầm 5 10k km thì em thay cả vành cả lốp cho nó xì po hơn ạ ( tháng vừa rồi vừa lấy xe em cũng quất đc 3500km rồi hi vọng tháng sau là đủ tiêu chuẩn ạ ) , các cụ có vành dùng rồi mà muốn bán thì giới thiệu em với , cho nó tích kiệm ạ , tiêu chỉ của em là rẻ đẹp thơm là đc

Plan độ tiếp của em là
1) Sơn carbon 3D nội thất cho nó giống LAMBODGINI ạ( nhưng chưa biết sơn ở đâu , em cũng ngó qua nhiều chỗ , thấy một chỗ rất đẹp nhưng họ đòi hơi cao gần 2tr , các chỗ khác tầm 1tr ,nhưng ứ đẹp ạ )
2) Thay vành 18 hoặC 17 INCH
3) chắc là lắp LED mắt trước mắt sau , em cũng chưa biết làm ở đau ở HN , vì cái này thấy bảo thợ làm không tốt , đèn hấp hơi nước thì toi ,
4) Cụ Duy bảo thích thì cụ chế cho cái lắp Ipad cho xe , nhưng thế em nghĩ phải bỏ DVD ra , mà thế thì hơi bị phí vì nghe DVD vẫn tiện và rẻ hơn , cái này em đang suy ạ
Tạm thời thế đã ạ
Vì xe mới sơn đuôi nên em chưa kịp rửa để làm vài kiểu ngang dọc thêm
các cụ thông cảm ạ
Các cụ ném đá nhẹ nhẹ em thôi nhé hehe
Tiện thể em khoe lai con vợ cũ em mới ly dị cách đây 2 tháng :((

http://otofun.net/showthread.php?t=81021

Chỉnh sửa cuối:

carina

Xe buýt
cụ phọt cái hình độ vào xe rồi đi, chứ để thía này trông như bán hàng:69:

CelicaT23GT

Xe máy
Em lười chụp hình quá , mai em xách con 3gs còi ra chụp vậy
Các cụ cho hỏi lấy la rang thì lấy ở đau co site nào có đầy đủ không ợ

leonnas

Xe máy
Cụ post nhiều thớt tư vấn vành thía , e cũng sắp mua con xe giống cụ , e ít tiền nên sẽ chơi những thứ ntn trước , cụ xem tham khảo cho e ý kiến luôn nhé , em dự thế chứ chưa bít bao giờ mới đc , xe cũng đã có đâu :21:

Đầu tiên là ăng ten kiểu này :

Để chân và chân ga , phanh sẽ same same thế này :

Gương sẽ same same thế này :

Em chỉ chơi đèn HID , sáng vừa vừa thôi :)

Vô lăng như thế này đc ko?

Dán viền màu trang trí

Còn lại để sưu tầm đã , còn nhiều quá search ko hết hehe

CelicaT23GT

Xe máy
Cụ dự rất đẹp
Em thích quả lót sàn và quả gương phết , nhưng vành cụ chưa cho ý kiến hehe
Em vodka cụ đã (c)
Cụ gì phọt vành ơi , cụ có website có giá cụ thể không ,+ những loại nào phù hợp với thông số của Mazda 2010 cụ chỉ cho em cái . em lười đọc sách hướng dẫn lắm hehe

Kingpin

[Tịch thu bằng lái]
Cụ dự rất đẹp
Em thích quả lót sàn và quả gương phết , nhưng vành cụ chưa cho ý kiến hehe
Em vodka cụ đã (c)
Cụ gì phọt vành ơi , cụ có website có giá cụ thể không ,+ những loại nào phù hợp với thông số của Mazda 2010 cụ chỉ cho em cái . em lười đọc sách hướng dẫn lắm hehe
bác ra cửa hàng em chơi 1 lúc đi sẽ có tư vấn tư véo dủ cho cụ

leonnas

Xe máy
CÁm ơn cụ đã vốt , vành em kiếm trên taobao.com , trang mua sắm trực tuyến lớn chắc cũng nhất nhì TQ , giá là 1250 nhân dân tệ x4 cái , tức là khoảng gần 14tr500 chưa kể tiền công vận chuyển về HN , vì em cũng dự nên chưa kiếm thêm đc chỗ nào giá tốt hơn hay ko , link của vành đây : http://item.taobao.com/auction/item_detail-0db1-6e3bd460e2498a27efd2993d10d6e408.jhtml?cm_cat=0 , đây là vành e thích , cũng có nhiều loại vành, đồ chơi đẹp và rẻ hơn mà e làm biếng kiếm quá vì khi nào có nhu cầu mua thực sự thì e mới bắt đầu săn lùng :69:

hieutha

Xe tải
em kết cái viền màu trang trí quá... với cái vô lăng nữa, rổ giá thế nào kụ ơi...:^)

Toyota Celica

Xe container
Em cần thêm những thứ sau , cụ nào có thì bảo em
1 - Bọc inox gương
2 - Bọc viền cửa inox
3 - Bọc tay mở cửa inox nốt
4 - Chưa nghĩ ra

luas_vn

Xe buýt
Cụ chủ thớt cho em hỏi tay lái mazda 1.6 2010 có nặng lắm không ạ, cho em ít cảm nhận, và địa chỉ mua xe nhé ! thanks (b)

Toyota Celica

Xe container
Cụ chủ thớt cho em hỏi tay lái mazda 1.6 2010 có nặng lắm không ạ, cho em ít cảm nhận, và địa chỉ mua xe nhé ! thanks (b)
Mua thì em mua ở Kylin giá lúc đó là 32k
Tay lái nói chung là đầm , chứ không nặng , không nhẹ quá
Khung gầm okie hơn bản trước , kể cả cách âm
Nói chung xứng đông tiền bát gạo cụ à
Mua Mazda đi 3-4 năm ko sợ lỗi thời ,
Chứ mua xe Hàn , đi 1 2 năm nó lại cho ra model mới thì nhìn xe cũ lại thấy xấu ngay :)

36Q-3636

Xe hơi
Ngưỡng mộ các cụ quá :41:

dino2910

Xe tải
địa chỉ ông KinhPin ở đâu đấy? ko phọt địa chỉ thì ai bít đâu mà lần

vrbank

Xe đạp
Website
www.vrbank.com.vn
T. C. ơi!
rảnh rỗi thời gian thế! vẫn chưa độ xong à hehe.
Anh khuyên thật, thời nay dân chơi ai còn chơi đồ inox nữa, quê chết đi ấy chứ.
Độ thì vừa phải thôi tốn tiền lắm, mà ở VN đồ lởm lắm. Đặt hàng cụ Kingpin mà mua đồ ở Thái, hoặc malaysia về mà độ.
Có gì ko hiểu nữa thì allo anh...3679

Dogia

Xe điện
Các cụ hội Mazda đâu cả , lúc nào họp cho em tham gia với
Không cụ nào giới thiệu cho em cái địa chỉ cửa hàng có sẵn larang ợ
Gần nhà em có Dich Lop nhưng em nhìn cũng không thấy nhiều mẫu mã lắm
Kụ sang thớt Mazda khu vực Các Hội/Chi hội nhé (b)(b)(b)

Trạng thái
Thớt đang đóng