Tin tức MAZDA 3S toàn tập

Trạng thái
Thớt đang đóng

maiductoan

Xe hơi
Để em bổ sung cho cụ. Không có số S cụ ạ. Mà em không hiểu cụ tìm cái chữ S đó ở đâu ra nhỉ?
Vậy à cụ , tại lúc mua xe E thấy hội bán xe nó bảo có số S đi thể thao sướng lắm , vậy mà E k thấy số S nào cả.

hdzippo3s

Xe đạp
Em đang định làm thêm cái hộp để giấy tờ có khóa ở dưới ghế lái hoặc ghế phụ mờ không biết làm ở đâu. Đã cụ nào làm chưa ạ. Cụ nào bít chỗ chỉ em với.\

mat3phat

Xe tăng
Cụ làm cái túi có miếng kim loại, rồi gắn miếng nam châm vào đáy ghế lái hay chỗ nào cụ thấy ít người để ý là xong mà.

bomun

Xe tải
Công nhận là hộc để đồ ghế phụ không có khóa cũng bực ghê. Chẳng bằng em 323 đời 2000 em đi khi trước.

Các cụ thường để lốp cân nặng bao nhiêu ợ , vào hãng thì bảo 2,3kg , miếng dán ở chỗ mở cửa xe lại ghi 2.0 với 2.9 ... em vẫn ko rõ ràng , nhờ các cụ tư vấn giúp em .

Linhgiang3207

Xe tải
Các cụ thường để lốp cân nặng bao nhiêu ợ , vào hãng thì bảo 2,3kg , miếng dán ở chỗ mở cửa xe lại ghi 2.0 với 2.9 ... em vẫn ko rõ ràng , nhờ các cụ tư vấn giúp em .
E cũng chả biết để bao nhiêu thì ok nhưng vào hãng thì các cụ ý để trước 2.3 còn sau thì 3.0 nên e cũng cứ kiểm tra thường xuyên và duy chỉ áp suất đấy.

Hic , em cẩu thả không để ý kỹ mấy lần rửa xe toàn để họ tự bơm ,2 hôm dính đinh , hôm qua lại dính phát sa lầy vào cát lốp phụ trước , dùng đòn bẩy với xăm xe đạp nâng lên , hôm nay đi cứ thấy bồng bênh nên đang lo quá , có cụ nào nghiên kíu kỹ vụ lốp này không ợ .

tranhoangminh

Xe container
E cũng chả biết để bao nhiêu thì ok nhưng vào hãng thì các cụ ý để trước 2.3 còn sau thì 3.0 nên e cũng cứ kiểm tra thường xuyên và duy chỉ áp suất đấy.
để 2.3kg thôi, cụ nào để 3kg thì cao quá, chỗ tem hướng dẫn có nói 2 mức, mức 3 người và 5 người. e không nhớ chính xác. Mai e chụp cho.

zin1999

Xe hơi
Cho e hỏi tí, đi xe vào ngày lạnh điều hòa xe của các cụ thế nào? Xe e nó toàn ra gió nóng, mặc dù e để 27 độ mà vẫn ra gió nóng, chả thấy hơi lạnh gì cả, e cứ loay hoay chỉnh, vặn lung tung mà ko đc, đi chán chê chỉ thấy ra ít hơi lạnh.

Cú lấy không khí bên trong xe thôi , như hôm nay em để 26,5 , khởi động xe đi khoảng 200 m là mát zượi . Nếu xe để dưới trời nắng thì mở hết cửa cho thoáng khí đi 1 lát rồi đóng lại bật điều hòa .

pastime

Xe hơi
Em xem HDSD thì thấy:
- 2.3 kg cho cả lốp trước và sau nếu chở 3 người.
- 2.4 kg lốp trước, 3.1 nếu chở đầy tải (5 người 75kg + hàng).
Nếu đi tốc độ cao thì bơm căng hơn chút (190 km/h thì +0.3 kg). Cái này chắc không có điều kiện thử cụ nhỉ.

Hôm trước em đọc rồi, thế mà đến hôm cần đi xa, chở đủ tải thì lại quên. TB-HN đồng hồ báo 7.1l/100km, cảm giác lái cũng bình thường. Thế nên em nghĩ bình thường cứ bơm 2.3kg là được cụ ạ. Cần đi xa với đủ tải thì hãy bơm căng.

Hic , em cẩu thả không để ý kỹ mấy lần rửa xe toàn để họ tự bơm ,2 hôm dính đinh , hôm qua lại dính phát sa lầy vào cát lốp phụ trước , dùng đòn bẩy với xăm xe đạp nâng lên , hôm nay đi cứ thấy bồng bênh nên đang lo quá , có cụ nào nghiên kíu kỹ vụ lốp này không ợ .
Trưa nay em đi phải đúng đoạn đường đổ vật liệu xây dựng, hình như đè phải hòn gạch nửa. Cảm giác xe cũng bồng bềnh, em kiểm tra thấy lốp trước bên lái hơi non, cố tới hàng rửa xe bơm lại thấy còn có 1.8kg nhưng không thấy xì hơi mới lạ. Bơm xong lại thấy đi bình thường, em đang để sáng mai xem có bị non hơi không cụ ạ.

Em đang định đi thay quả lốp, vì xe còn 3 quả Goodyear lắp lẫn với 1 quả Hancook, mà thông số không được chuẩn 205/50 R27. Em định ra chỗ cụ Montero 168 Nguyễn Khánh Toàn, hay lúc nào cụ rảnh em với cụ đi kiểm tra, luôn thể cafe tý.

Cho e hỏi tí, đi xe vào ngày lạnh điều hòa xe của các cụ thế nào? Xe e nó toàn ra gió nóng, mặc dù e để 27 độ mà vẫn ra gió nóng, chả thấy hơi lạnh gì cả, e cứ loay hoay chỉnh, vặn lung tung mà ko đc, đi chán chê chỉ thấy ra ít hơi lạnh.
Hôm nay nóng mà cụ, em thấy nhiệt độ ngoài trời lúc trưa khoảng 27-28 độ mà. :D Mà em hỏi ngu tý, trời lạnh thì cụ Zin để gió nóng là hợp chứ ạ?

pastime

Xe hơi
Nhân tiện, em xin hỏi các cụ đang dùng loại lốp gì ạ? Xe em đi trong phố thì cũng bình thường nhưng trên đoạn đường xấu và trên cao tốc thì thấy hơi ồn.

nguyenthanhhl84

Xe tải
Các cụ có cách nào trị bọn chuột ko. Xe em mói phải sang hãng vì bọn chuột nó tha rác vào quạt gió đh

quangskda

Xe tải
Kính các Cụ cho em hỏi vài ý ạ:
1/ Xe em M3s chạy được 4 vạn rồi, em thấy bộ lốp theo xe hơi ồn. Em định thay thì có phí không các Cụ? Nếu đúng khuyến cáo của hãng thì mấy vạn phải thay lốp ạ?
2/ Xe của em cứ có tiếng ooo (không phải do tiếng từ loa, cũng không phải do máy vì khi ga to nó vẫn kêu đều đều), không biết là do đâu các Cụ nhể?
Đa tạ các Cụ!

trinhtaicb

Xe buýt
Kính các Cụ cho em hỏi vài ý ạ:
1/ Xe em M3s chạy được 4 vạn rồi, em thấy bộ lốp theo xe hơi ồn. Em định thay thì có phí không các Cụ? Nếu đúng khuyến cáo của hãng thì mấy vạn phải thay lốp ạ?
2/ Xe của em cứ có tiếng ooo (không phải do tiếng từ loa, cũng không phải do máy vì khi ga to nó vẫn kêu đều đều), không biết là do đâu các Cụ nhể?
Đa tạ các Cụ!
Cụ thay thì để chp e một quả nhé, xe e bị chém mất một quả, chạy ko yên tâm.

Du_don

Xe điện
Mấy bác M3s nhọ thật mới đây cái mà giờ đã thành lạc hậu :P

GiangChau

Xe hơi
Em cũng đang ước em 3s này mà chưa có xiền hic...

phuochalan

Xe tải
Các cụ cho hỏi. em muốn thay cái DVD của anh Hải bằng loại khác, loại đọc được định dạng mp4 hoặc có ngõ cắm HDMI càng tốt. Chứ DVD giờ nhiều quá. Tư vấn giúp em ạ. Hơn nữa....3S khi bấm remote mở khảong 20 giây nó tự khoá. Nhưng nếu mình quên khoá cửa, sao nó lại không tự động nhỉ

zin1999

Xe hơi
Em xem HDSD thì thấy:
- 2.3 kg cho cả lốp trước và sau nếu chở 3 người.
- 2.4 kg lốp trước, 3.1 nếu chở đầy tải (5 người 75kg + hàng).
Nếu đi tốc độ cao thì bơm căng hơn chút (190 km/h thì +0.3 kg). Cái này chắc không có điều kiện thử cụ nhỉ.

Hôm trước em đọc rồi, thế mà đến hôm cần đi xa, chở đủ tải thì lại quên. TB-HN đồng hồ báo 7.1l/100km, cảm giác lái cũng bình thường. Thế nên em nghĩ bình thường cứ bơm 2.3kg là được cụ ạ. Cần đi xa với đủ tải thì hãy bơm căng.

Trưa nay em đi phải đúng đoạn đường đổ vật liệu xây dựng, hình như đè phải hòn gạch nửa. Cảm giác xe cũng bồng bềnh, em kiểm tra thấy lốp trước bên lái hơi non, cố tới hàng rửa xe bơm lại thấy còn có 1.8kg nhưng không thấy xì hơi mới lạ. Bơm xong lại thấy đi bình thường, em đang để sáng mai xem có bị non hơi không cụ ạ.

Em đang định đi thay quả lốp, vì xe còn 3 quả Goodyear lắp lẫn với 1 quả Hancook, mà thông số không được chuẩn 205/50 R27. Em định ra chỗ cụ Montero 168 Nguyễn Khánh Toàn, hay lúc nào cụ rảnh em với cụ đi kiểm tra, luôn thể cafe tý.

Hôm nay nóng mà cụ, em thấy nhiệt độ ngoài trời lúc trưa khoảng 27-28 độ mà. :D Mà em hỏi ngu tý, trời lạnh thì cụ Zin để gió nóng là hợp chứ ạ?
E biết mà, em nói là khi trời lạnh chứ ko p mấy hôm nay trời nóng, nhiều hôm nhiệt độ khoảng 19, 20 độ trong xe mặc nhiều áo cũng cảm thấy nóng cho lên e vặn điều hòa về phía lạnh mà vẫn cứ thấy ra gió nóng cụ oi.

Trạng thái
Thớt đang đóng