Tin tức MAZDA 3S toàn tập

Trạng thái
Thớt đang đóng

Quynhkun

Xe tăng
Cụ lại bị giống e rồi,hôm nọ đi bảo dưỡng các cụ ý phát hiện chuột cắn chắn nóng capo,e về sau 1 buổi tối nghiên cứu thì thực hiện như sau: trước tiên cụ ra fivimart mua 1 cục long não có móc treo,cụ cất xe thì treo vào bên trong khoang máy,trước khi đi đâu thì lại cất cốp sau. Sau thì cụ ra chỗ nào bán dồ diệt côn trùng( e gần Yecxanh nên mua luôn của viện VSDichte)mua loại thuốc diệt chuột chống máu đông Storm loại viên màu xanh ko cần trộn thêm thức ăn về thả gần mỗi lốp 1 viên , sàn máy trong capo cứ chơi 2 viên cho e,nếu chỗ cụ nhiều chuột thì 2 ngày sau cụ kiểm tra xem thuốc còn ko,ko còn thì lại thả thêm,nếu ít chuột thì 4 ngày kiểm tra thả lần cũng đc ( cụ lưu ý ko cầm trực tiếp thuốc bằng tay,cụ đeo găng tay nilon hoặc túi nilon nhé). Từ hôm e làm kiểu này đến nay cũng 1 tuần rồi xong tiệt luôn chưa thấy con chuột nào mò vào xe
He he tks cụ. Mở nắp capo ra em cũng phát hiện có phân chuột trên máy. Em mới chỉ làm theo bước 1 là hqua mua cái Long não treo ở trong FIVIMART về, treo vào khoang máy thì sáng nay ra k thấy có dấu hiệu gì của chuột nữa kụ ah. Vodka cụ he he he

Ah mà cái long não này em tưởng Long não thật hóa ra nó chính là cái cục hay thả ở bồn cầu các nhà hàng ấy cụ, mùi hắc quá, em phải bịt 3-4 lần nilon mới dám cho vào cốp đấy ạ, k thì mùi lọt vào xe chắc người cũng ra đi trước chuột ạ :D

Em post cái ảnh cho sinh động :D

Quynhkun

Xe tăng
Các cụ để ý góc 5h của cái logo cánh chim Mazda có cục phân chuột đấy ạ, còn khe dưới DOHC 16VALVE toàn rác với hạt táo chuột nó tha vào.

Tối qua em đã quét lau sạch sẽ rồi, sáng nay trc lúc đi em mở capo cất cục Long não thì thấy sạch sẽ k còn dấu vết gì nữa ạ :D

phuochalan

Xe tải
Các cụ cho hỏi. em muốn thay cái DVD của anh Hải bằng loại khác, loại đọc được định dạng mp4 hoặc có ngõ cắm HDMI càng tốt. Chứ DVD giờ nhiều quá. Tư vấn giúp em ạ. Hơn nữa....3S khi bấm remote mở khảong 20 giây nó tự khoá. Nhưng nếu mình quên khoá cửa, sao nó lại không tự động nhỉ
không cụ nào giúp em nhỉ

không cụ nào giúp em nhỉ
Em thấy cái DVD đấy cũng ổn mà cụ , cụ thử tìm phần mềm convert định dạng video trên mạng về xử lý mấy cái video là xem oke .
Xe em chỉ nghe nhạc qua bluetooth và thẻ nhớ cảm thấy ổn , còn muốn chất lượng cao hơn thì phải đầu tư loa , sub , cách âm các kiểu .
Còn về khóa chắc nó tính trường hợp khi cụ rút chìa vào siêu thị mua đồ mà vẫn còn người ngồi đợi trên xe thì tự động khóa sẽ bất tiện .

Tiêu chí mua xe mỗi người khác nhau , nếu chạy theo mốt thì em nghĩ chúng ta đang bên box KIA để chém gió rồi . Mà thực ra đa phần mấy cụ gắn bó được với mazda đều có tính cẩn thận , ít thích trưng diện khoe khoang , chỉ cần chất là được . hehe

Linhgiang3207

Xe tải
He he tks cụ. Mở nắp capo ra em cũng phát hiện có phân chuột trên máy. Em mới chỉ làm theo bước 1 là hqua mua cái Long não treo ở trong FIVIMART về, treo vào khoang máy thì sáng nay ra k thấy có dấu hiệu gì của chuột nữa kụ ah. Vodka cụ he he he

Ah mà cái long não này em tưởng Long não thật hóa ra nó chính là cái cục hay thả ở bồn cầu các nhà hàng ấy cụ, mùi hắc quá, em phải bịt 3-4 lần nilon mới dám cho vào cốp đấy ạ, k thì mùi lọt vào xe chắc người cũng ra đi trước chuột ạ :D

Em post cái ảnh cho sinh động :D
Chúc mừng cụ dời xa đc sự tin yêu của các cậu Tí,long não đấy ko phải cho trong bồn cầu đâu cụ,đấy là loại khác,ling não có tác dụng xua đuổi con trùng bọ bẹt,còn tại sao đuổi đc cả chuột thì e chịu,cụ mua cục này chuẩn luôn giống của e,loại này có móc treo nên rất tiện cất ra cất vào,cụ muốn để cốp ko có mùi thì kiếm cái hộp lock & lock nhỏ nhỏ loại có gioăng cao su,tiệt mùi,cụ có ôm nó ngủ cũng ko có mùi,hehhe

Quynhkun

Xe tăng
Chúc mừng cụ dời xa đc sự tin yêu của các cậu Tí,long não đấy ko phải cho trong bồn cầu đâu cụ,đấy là loại khác,ling não có tác dụng xua đuổi con trùng bọ bẹt,còn tại sao đuổi đc cả chuột thì e chịu,cụ mua cục này chuẩn luôn giống của e,loại này có móc treo nên rất tiện cất ra cất vào,cụ muốn để cốp ko có mùi thì kiếm cái hộp lock & lock nhỏ nhỏ loại có gioăng cao su,tiệt mùi,cụ có ôm nó ngủ cũng ko có mùi,hehhe
He he, cảm ơn cụ. Nhưng mà cái mùi này kinh khủng thật.h k hiểu sao nó bay được từ khoang máy vào trong xe kụ ah. Em vừa xuống chỗ đỗ xe lấy đồ mở cửa ra đã thấy mùi rồi cụ ah. Chẳng nhẽ khoang máy và trong cabin xe lại thông nhau ạ :((

Linhgiang3207

Xe tải
He he, cảm ơn cụ. Nhưng mà cái mùi này kinh khủng thật.h k hiểu sao nó bay được từ khoang máy vào trong xe kụ ah. Em vừa xuống chỗ đỗ xe lấy đồ mở cửa ra đã thấy mùi rồi cụ ah. Chẳng nhẽ khoang máy và trong cabin xe lại thông nhau ạ :((
Hình như ki thông nhau cụ ah,e có thấy đâu nhỉ,e dùng hơn tuần nay rồi có thấy bị mùi vào xe đâu,nhưng cụ nên treo phía bên cạnh,đừng treo ở chỗ lọc gió,e sợ khả năng khi chạy quạt lấy gió ngoài sẽ bị vào xe vì lọc gió chỉ lọc bụi bẩn chứ ko lọc mùi thì phải

quangskda

Xe tải
Cụ cứ chỉnh sâu nhiệt độ xuống trước, rồi chỉnh lên dần khi thấy mát. Nhớ chọn chế độ lấy gió tuần hoàn, không lấy gió qua khoang động cơ

Chuẩn cụ nói, xe cứ chạy thì mới mát, và nên mở cửa kính một chút cho gió nóng lùa ra.

Một là nuôi mèo hai là nuôi chúng nó cho béo, không đi nổi nữa mà chết

Thường thì 5 - 10 vạn tùy loại đường và tốc độ cụ đi, giờ thì ồn cũng là hợp lý. Cụ cẩn thận thì ra hàng lốp to, họ đo rãnh lốp cho cụ. Hoặc nếu xe cụ bị thủng nhiều quá, hoặc ít nhưng tập chung thì cũng nên thay hoặc để làm dự phòng.
Tiếng ooo khi đi hay dừng hả cụ, mà thôi cái gì thì cũng nên đi kiểm tra cho an tâm.hehe
Cảm ơn Cụ!

nvhung1604

Xe hơi
cần các cụ tư vấn cho em một bộ xenon để em lắp chơi tết. giá khoảng 4tr quay đầu ạ. Có cụ nào giúp em với

xevomua

Xe tải
cần các cụ tư vấn cho em một bộ xenon để em lắp chơi tết. giá khoảng 4tr quay đầu ạ. Có cụ nào giúp em với
4tr china thì thừa ( em lắp loại 2tr4 và còn 1 loại là 1tr6 ) nhưng philips lại chưa tới ( khoảng >7tr )
Cụ cứ cân nhắc :)

mat3phat

Xe tăng
Hàng em order chưa về cụ ạ! Cụ tranhoangminh mà ko lấy cụ có muốn lấy không? Mà cụ không lấy thì em để dùng cho sướng ạ! Hehhe, không biết bao giờ hàng về nhỉ cụ tithitoi ơi?

nguyenthanhhl84

Xe tải
Lắp xenon có phải cắt dây điện hay chế cháo gì ko các cụ

tithitoi

Xe tải
Hàng em order chưa về cụ ạ! Cụ tranhoangminh mà ko lấy cụ có muốn lấy không? Mà cụ không lấy thì em để dùng cho sướng ạ! Hehhe, không biết bao giờ hàng về nhỉ cụ tithitoi ơi?
Mùng 9 Tết âm lịch về đến Sài Gòn cụ nhé, cũng đang nóng hết cả ruột đây :D

nvhung1604

Xe hơi
E đã trót theo bộ 4tr2 rồi ạ. Hàng chưa về để em lắp. Màu 4800k tăng sáng 50%. Cụ bán khuyên mua màu bóng này cho bám. Em lắp thử chưa đẹp sẽ đổi lên 6000k rẻ hơn. E sẽ report hình ảnh sau ạ

mat3phat

Xe tăng
E đã trót theo bộ 4tr2 rồi ạ. Hàng chưa về để em lắp. Màu 4800k tăng sáng 50%. Cụ bán khuyên mua màu bóng này cho bám. Em lắp thử chưa đẹp sẽ đổi lên 6000k rẻ hơn. E sẽ report hình ảnh sau ạ
Cụ có phải thay projector hay chân valve bóng không? Nếu không thì hơi lạ vì ít loại có nhiệt độ 4800K lắm. Hay cụ nhầm 4300K.Màu đó là màu chuẩn cho xenon đấy cụ. 6000K mà gặp trời mưa là tắt điện đấy cụ ạ!

nvhung1604

Xe hơi
Cụ có phải thay projector hay chân valve bóng không? Nếu không thì hơi lạ vì ít loại có nhiệt độ 4800K lắm. Hay cụ nhầm 4300K.Màu đó là màu chuẩn cho xenon đấy cụ. 6000K mà gặp trời mưa là tắt điện đấy cụ ạ!
Dạ cắm là ăn luôn ạ. Màu này giống 4300k mà tăng sáng 50% cụ bán bảo em là 4800k.

Trạng thái
Thớt đang đóng