[Funland] Mazda 6 đâm xe cứu thương: xe cứu thương sai

Blue Water

Tháo bánh
Sự thật thi xe CC đang lạm quyền chở bệnh nhân đã chết. nhưng khi thấy tín hiệu ưu tiên thì tất cả các phương tiện phải tuân thủ luất GTĐB
Cụ đọc kỹ báo giúp em. Cc ko đèn, không còi thì ai sai

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Dạo này nhiều ông giống cụ, còn 2, 3s đèn vàng vẫn cố phi, chắc tranh vào giao lộ trước :))
Dạ không, từ ngày mai trở đi, iem mới tập bài "cố phi".
Vì hôm nay iem mới được học bài "xe vào giao lộ trước thì đi trước" của bác slaz8 .

Khi nào tập thành công rồi sẽ có review tới 2 bác.

Xe vài bánh

Xe điện
Vì hôm nay iem mới được học bài "xe vào giao lộ trước thì đi trước" của bác slaz8 .

Em hóng ảnh full không che trước khi tập và sau khi tập! =))

ngocmai227

Xe lăn

Cụ nhớ lưu lại hình ảnh cái xe trước và sau khi tập cho ae chiêm ngưỡng nhá :))

ba gac 123

Xe hơi
Nguyên tắc đầu tiên khi cầm lái là không đặt mình và người khác vào tình thế nguy hiểm, luật lá tính sau. Chứ luật cũng có nhiều bất cập, cứ đúng đúng sai sai khi ngồi ăn gà cả con mới thấm.

ngocmai227

Xe lăn
Nguyên tắc đầu tiên khi cầm lái là không đặt mình và người khác vào tình thế nguy hiểm, luật lá tính sau. Chứ luật cũng có nhiều bất cập, cứ đúng đúng sai sai khi ngồi ăn gà cả con mới thấm.
Thực tế như cụ nói thì đúng rồi, đang bàn về luật thôi cụ

Blue Water

Tháo bánh
Đi trên đường ở xứ mềnh theo luật chắc thăng hết rồi. Ưu tiên cứ đam bảo an toàn cho mình và người khác. Nó đi sai luật vẫn phải nhường cho an toàn đã

cutic

Xe buýt
Các cụ cứ ngân cổ đúng sai?
Đúng sai giờ phải kết luận xe cc có dùng đèn còi chuyên dụng không rồi phán tiếp.
Méo có còi hú, đèn nháy thì phi thế này 10 ông đi qua tai nạn phải đến 8.

Gửi từ SM-N920C của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

slaz8

Xe ba gác
Bác làm ơn trả lời với cái câu "Luật quy định" coi nào?? Để cho tôi và nhiều người khác đỡ "lại làm khổ bảo nhiêu người" đấy, một việc vô cùng vô cùng có ích, cho bao nhiêu người đấy.

Còn cái bằng lái xe của tôi thì đúng là nó mới được cấp, từ 1992 thôi ạ.

Sau đó chúng ta sẽ bàn đến cái việc ai "kẻo lại làm khổ bảo nhiêu người".

Quả thực đến giờ này cái câu ca dao "Nhất chớm..." vẫn còn đất sống.

CỤ dừng "cố quá" đấy, em nói thật chiều nay tầm từ sau 17 h cụ cứ thấy ái ngã 4 nào tắc đường, cụ đi theo tín hiệu đèn xanh đèn đỏ , mà không nhường hay tránh xe vào giao lộ trước cụ mà xem ai đúng ai sai nhé.( nếu đủ bản lĩnh cứ bắt chước mad húc thẳng tay đi)
đây chắc là caau trả lời cuối cùng của em với cụ trong thớt này. hỏi nữa em không đủ khả năng trả lời đâu.

Cụ đọc kỹ báo giúp em. Cc ko đèn, không còi thì ai sai
em xem không thấy báo nào bảo như cụ , mà toàn nói đang điều tra. nhưn nếu cc không đèn không còi mà vượt đèn đỏ thì chắc chắn cấp cưu sai. nhưng khi xảy ra tai nạn thì lại phải điều tra mí nhục :((

motthoidongbim

Xe điện
Kết luậnn công tâm. Xe cc sai là đúng rồi
Xe phải có còi hú, đèn cảnh báo, đi qua giao lộ cũng phải quan sát chứ. Vs em không nhầm thì xe mazda bị khuất do xe cc vượt xe ở đèn đỏ

mê xe đẹp

Xe tăng
Website
vn.360plus.yahoo.com
Đúng - Sai ở cái xứ này nó ko phụ thuộc Luật, nó phụ thuộc thằng có quyền muốn diễn dải Luật theo hướng nào?

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
CỤ dừng "cố quá" đấy, em nói thật chiều nay tầm từ sau 17 h cụ cứ thấy ái ngã 4 nào tắc đường, cụ đi theo tín hiệu đèn xanh đèn đỏ , mà không nhường hay tránh sẽ vào giao lộ trước cụ mà xem ai đúng ai sai nhé.
đây chắc là cau trả lời cuối cùng của em với cụ trong thớt này. hỏi nữa em không đủ khả năng trả lời đâu.
Tôi đành copy lại vậy:
Tại #6, bác cho rằng: "luật quy định xe vào giao lộ trước thì đi trước, có nghĩ ông đi sau phải nhường đường, nêu không thì coi như không làm chủ tốc độ".
Tóm tắt là Nhất chớm.
Tại # 14, vì cái # 6, tôi có hỏi bác 1 cách hết sức logic rằng: "Nhân tiện hỏi thêm bác: "Luật quy định" rằng, "xe vào giao lộ trước " là tính theo Thời gian hay Khoảng cách; và tính bằng Giờ-phút-giây-phần trăm giây hay Mét-Centimet-Milimet ạ, để iem còn biết đường căn chỉnh. Và Vào trước là tính từ Mũi xe hay Lốp xe hay Ghế lái xe ạ?".
Tóm tắt: Ờ, làm như nào để xác định Bên vào trước - hay Thế nào là Nhất chớm.

Tại # 15, bác đề nghị tôi đi học lại Luật; tốt thôi, tôi vui lòng.

Và tôi đợi đến giờ, cái câu hỏi đơn giản như trên vẫn chưa được trả lời. Mặc dù tôi tin là bác vận dụng cái tình huống như trên hàng ngày.
Và các câu hỏi chẳng liên quan gì đến Đèn giao thông hết.

Tôi đành hiểu rằng: Có lẽ bác không đủ khả năng trả lời tôi thật - chí ít là trong thớt này.
Vì làm gì có cái Quy định "luật quy định xe vào giao lộ trước thì đi trước...", bác nhỉ.

slaz8

Xe ba gác
Kết luậnn công tâm. Xe cc sai là đúng rồi
Xe phải có còi hú, đèn cảnh báo, đi qua giao lộ cũng phải quan sát chứ. Vs em không nhầm thì xe mazda bị khuất do xe cc vượt xe ở đèn đỏ
theo em quan sát thì Ma khong hề bị cản hay khuất tầm nhìn. và cũng không có dấu hiệu giảm tốc khi vào giao lộ. Nhưng nếu cc không ra tín hiệu ưu tiên thì khó trách Ma. đợi cơ quan chức năng kết luận thui
Đây cụ
https://www.24h.com.vn/video-tin-tuc/vu-dam-xe-cuu-thuong-xe-cuu-thuong-cho-nguoi-chet-vuot-den-do-c769vd997553.html

slaz8

Xe ba gác
Tôi đành copy lại vậy:
Tại #6, bác cho rằng: "luật quy định xe vào giao lộ trước thì đi trước, có nghĩ ông đi sau phải nhường đường, nêu không thì coi như không làm chủ tốc độ".
Tóm tắt là Nhất chớm.
Tại # 14, vì cái # 6, tôi có hỏi bác 1 cách hết sức logic rằng: "Nhân tiện hỏi thêm bác: "Luật quy định" rằng, "xe vào giao lộ trước " là tính theo Thời gian hay Khoảng cách; và tính bằng Giờ-phút-giây-phần trăm giây hay Mét-Centimet-Milimet ạ, để iem còn biết đường căn chỉnh. Và Vào trước là tính từ Mũi xe hay Lốp xe hay Ghế lái xe ạ?".
Tóm tắt: Ờ, làm như nào để xác định Bên vào trước - hay Thế nào là Nhất chớm.

Tại # 15, bác đề nghị tôi đi học lại Luật; tốt thôi, tôi vui lòng.

Và tôi đợi đến giờ, cái câu hỏi đơn giản như trên vẫn chưa được trả lời. Mặc dù tôi tin là bác vận dụng cái tình huống như trên hàng ngày.
Và các câu hỏi chẳng liên quan gì đến Đèn giao thông hết.

Tôi đành hiểu rằng: Có lẽ bác không đủ khả năng trả lời tôi thật - chí ít là trong thớt này.
Vì làm gì có cái Quy định "luật quy định xe vào giao lộ trước thì đi trước...", bác nhỉ.
:)) :)) :))
-mẹ ơi con sinh da từ chô nào
- dốn

Red_Evil

Xe buýt
Vấn đề là giao lộ có đèn tín hiệu cụ ạ nên cụ M6 ko sai và ko vô ý thức đâu :)

theo luật thì cả 2 đều vi phạm cụ nhé.
Xe cứu thương lạm dụng quyền ưu tiên( sau khi điều tra)
Xe mada không chấp hành luật GTĐB ( thói vô ý thức của rất nhièu cụ lái xe)
đúng ra phải giảm tốc khi vào giao lộ
quan sát kỹ và giữ khảng cách an toàn.
trong clip thi xe cúu thuong đã vào gần hết giao lộ( luật quy định xe vào giao lộ trước thì đi trước, có nghĩ ông đi sau phải nhường đường, nêu không thì coi như không làm chủ tốc độ, chưa kể cưu thường là xe ưu tiên, nên thấy nó ra tín hiuệ ưu tiên, là tất cả mọi phương tiện phải giảm tốc độ và nhường đường)

nhuataiche

Xe container
Các cụ cãi nhau ghê thật. Nhưng theo em thấy thì nên đợi kết quả điều tra chính thức của phía công an đã.
Luật sư chỉ mới có ý kiến thôi, và ý kiến đó theo như em thấy là dựa trên lời khai của M6, chú không phải dựa trên thông tin điều tra chính thức của công an.
CC ko đèn còi thì trách nhiệm chắc chắn ko nhỏ. Nhưng M6 khi đó vẫn sẽ bị xem xét là có chạy quá tốc độ, kém quan sát, kém phản ứng hay không.

hayloxa

[Tịch thu bằng lái]
May quá, tức là từ giờ vô trước thì đi trước ạ.
Thế mà iem cứ tưởng.

Giờ em sẽ cố sống cố chết để được là "xe vào giao lộ trước ".

Nhân tiện hỏi thêm bác: "Luật quy định" rằng, "xe vào giao lộ trước " là tính theo Thời gian hay Khoảng cách; và tính bằng Giờ-phút-giây-phần trăm giây hay Mét-Centimet-Milimet ạ, để iem còn biết đường căn chỉnh.

Và Vào trước là tính từ Mũi xe hay Lốp xe hay Ghế lái xe ạ?

Cảm ơn bác rất nhiều.
Cụ hỏi câu gì dễ hơn đi :)) :))

giangha2k3

Xe tăng

Bác không cần review trên này đâu, em chịu khó đọc báo là biết rồi

muoibaconcho

Xe điện
Đi trên đường ở xứ mềnh theo luật chắc thăng hết rồi. Ưu tiên cứ đam bảo an toàn cho mình và người khác. Nó đi sai luật vẫn phải nhường cho an toàn đã
Đúng rồi. Đi quốc lộ hay có quả xe khách xe công chèn nhau lấn hết làn mình. Trường hợp đó chỉ có phi sang làn xe máy mà tránh thôi chứ chả lẽ ngồi lý luận vạch đứt với vạch liền.