Thảo luận Mazda nên lắp cảm biến áp suất lốp ở đâu

doccocaubai886

Xe đạp
Cảm biến thì đầy mà bác, mua cảm biến van ngoài có 5 lít thôi. Mỗi tội thằng nào ghét thì nó xoáy cho hỏng luôn. :D. Trước e cũng lắp mà mấy thằng con lợn chỗ em nó ngoáy cho hỏng cả van, cay thật.
Cụ ấy đang hỏi nên lắp loại nào ấy cụ

Songohan

Xe hơi
Mua xe xong hãng tặng cái cbasl TPMS lởm 300k shopee, dùng đc 1 tháng thì lốp liên tục bị xuống hơi vì cái van cảm biến rò hơi ra ngoài, tháo ra vứt luôn.
Steelmate MT11 van trong có vẻ ổn, van ngoài thì phải loại tốt hẳn chứ đừng chơi loại 2-300k các bác nhé, dùng bực lắm.

TER-2008

Xe buýt
Tui thấy cảm biến lắp thêm k cần thiết. Nếu định lắp thì nên lắp cảm biến trong ( lắp trong lốp). Không nên lắp cảm biến ngoài vì 1/ loại rẻ tiền thì hay hỏng ren can, hở … ( một số cụ đã comment) , 2/ đầu cảm biến to nặng sức cản gió lớn khi chạy tốc độ cao van bị bẻ ngang gây gỏng chân van, bản thán tôi lắp xe hàng ngày đi làm cao tốc chạy tb 90-100 km/ h đươc hơn 1 tuần thì bị hở chân van lốp cứ xịt dần không phát hiện được bơm căng chạy chậm k sao tăng tốc lên thì báo tụt áp suất lốp. Mãi sau mới tìm dc nguyên nhân là khi chạy nhanh ( trên 90) chân van nghiêng ( gió đẩy) thì bị xì.😩. Tháo ra vứt đấy k dùng nữa.

Được gửi từ iPhone - Otofun

Songohan

Xe hơi
Lắp bên ngoài, chạy xe bị rung lắc dẫn đến hở chân van
chuẩn cụ, chạy 90 100 hay bị hở do rung lắc. Loại van trong thì lắp đặt mệt hơn, dùng ngon hơn, nhưng không thay được pin, 3-4 năm là vứt :D

custas

Xe tải
em lắp steelmate, van trong. dùng đc 2 năm rồi thấy vẫn ổn. em là nữ nên k có thói quen kiểm tra lốp. may lắp cái này nên ít nhất 3 lần e mới biết bánh sau xuống hơi. tại e hay đi cao tốc nên lắp thấy an tâm hẳn :D .

khong_co_xe

Xe tăng
em lắp steelmate, van trong. dùng đc 2 năm rồi thấy vẫn ổn. em là nữ nên k có thói quen kiểm tra lốp. may lắp cái này nên ít nhất 3 lần e mới biết bánh sau xuống hơi. tại e hay đi cao tốc nên lắp thấy an tâm hẳn :D .
Mợ lắp xe nào? Giá rổ bao nhiêu? Xài hàng tàu lắp ngoài có tiện nhưng lởm quá, mau tịt

custas

Xe tải
Mợ lắp xe nào? Giá rổ bao nhiêu? Xài hàng tàu lắp ngoài có tiện nhưng lởm quá, mau tịt
em M2. giá e k nhớ đâu tầm 1tr mấy hay 2 tr mấy ấy. vì lắp 2 năm rồi, lắp cùng với gập gương lên kính nên chả nhớ cụ thể tiền.