[Funland] Mê pipe với thuốc cuốn

civichonda

Xe tải
E thì lại nghiện thuốc lào, đi đâu cũng kè kè cái điếu cày vs chai nước lọc sau cốp :( So vs tẩu và cigar, hút thuốc lào hơi mùi. E đang định mix với thuốc lá thơm, cụ nào có kinh nghiệm mix chỉ giúp e với :)

Huy9Son

Xe hơi
À em cũng chơi món này được nửa năm. Mới đầu cũng tập nhồi, tập nén, 3 lớp giữ lửa các thứ mà mãi chả enjoy được.
giờ thì e hút theo khả năng và ưu tiên cảm nhận chứ không quân tâm kỹ thuật nữa, hoặc e luyện thành công rồi. Cụ thể e chỉ nhồi 1/3 cối, hút khoảng 15-20”, thấy nóng hoặc khét hoặc khó vào phát là stop ngay.

superman_1984

Xe hơi
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Sau khi thanh lý một số tẩu không dùng đến, e phát hiện ra rằng, rất nhiều cụ chơi cigar từ lâu rồi, nhưng chơi tẩu thì vẫn đang mù mịt, mà đây lại là cái thú chơi ko hề tiết kiệm lắm. Lập ra cái topic này để chia sẻ với cc. Do cũng đã chơi 7-8 năm. Cc cần hỏi gì cứ hỏi em, rảnh e lại vào trả lời. Chủ yếu là giao lưu chia sẻ với cc cho vui.
Kinh nghiệm cũng ở mức bình thường, tài chính cũng ở mức giới hạn, nên e cũng chưa đạt đến trình chơi những con lên đến hàng nghìn usd, em cũng chỉ là chia sẻ kinh nghiệm với cc mới chơi thôi.

WORKNEST

Xe hơi
Website
www.facebook.com
Em thấy thằng bạn em nó hay dùng cái đỡ tẩu bằng miếng da nhìn nó êm ái.

superman_1984

Xe hơi
Em thấy thằng bạn em nó hay dùng cái đỡ tẩu bằng miếng da nhìn nó êm ái.
Da, inox, gỗ đủ cả cụ. Cái này thì nhiều loại, chơi càng sâu thì càng kỳ công, chủ yếu là chia sẻ với cc mới chơi, cách chơi thế nào, cách vệ sinh như nào, cách hút thế nào, dùng thuốc gì. Chủ yếu là giao lưu với cc cho vui, vì cũng nhiều cụ bảo em, nhưng e chưa có thời gian chia sẻ với cc.

WORKNEST

Xe hơi
Website
www.facebook.com
Da, inox, gỗ đủ cả cụ. Cái này thì nhiều loại, chơi càng sâu thì càng kỳ công, chủ yếu là chia sẻ với cc mới chơi, cách chơi thế nào, cách vệ sinh như nào, cách hút thế nào, dùng thuốc gì. Chủ yếu là giao lưu với cc cho vui, vì cũng nhiều cụ bảo em, nhưng e chưa có thời gian chia sẻ với cc.
Em có hút thuốc đâu, thấy mấy cụ chơi cái này lỉnh kỉnh lắm. Nhưng ngồi cạnh ai có em hay xin hơi cho biết:))

superman_1984

Xe hơi
Em có hút thuốc đâu, thấy mấy cụ chơi cái này lỉnh kỉnh lắm. Nhưng ngồi cạnh ai có em hay xin hơi cho biết:))
À, món này có rất nhiều cụ ko nghiện thuốc lá, thuốc lào, nhưng vẫn chơi như thường mà cụ.

_AHA_

Xe điện
Sau khi thanh lý một số tẩu không dùng đến, e phát hiện ra rằng, rất nhiều cụ chơi cigar từ lâu rồi, nhưng chơi tẩu thì vẫn đang mù mịt, mà đây lại là cái thú chơi ko hề tiết kiệm lắm. Lập ra cái topic này để chia sẻ với cc. Do cũng đã chơi 7-8 năm. Cc cần hỏi gì cứ hỏi em, rảnh e lại vào trả lời. Chủ yếu là giao lưu chia sẻ với cc cho vui.
Kinh nghiệm cũng ở mức bình thường, tài chính cũng ở mức giới hạn, nên e cũng chưa đạt đến trình chơi những con lên đến hàng nghìn usd, em cũng chỉ là chia sẻ kinh nghiệm với cc mới chơi thôi.
Cụ dùng thuốc gì? Vệ sinh tẩu như nào?

Shoptot102

[Tịch thu bằng lái]
Em có mỗi cái bao thuốc mà lắm lúc còn quên phát cáu giờ thêm món tẩu nữa lách cách lắm. Để trong con này ko vệ sinh kỹ hôi lắm cụ ei.

superman_1984

Xe hơi
Em có mỗi cái bao thuốc mà lắm lúc còn quên phát cáu giờ thêm món tẩu nữa lách cách lắm. Để trong con này ko vệ sinh kỹ hôi lắm cụ ei.
đúng rồi cụ chơi tẩu về cơ bản là lách cách chính vì vậy mà e làm cái bài này chủ yếu chia sẻ thôi. E thì h e ko hút thuốc lá, đi nhậu hoặc ăn uống thì e dùng cigar, còn ở nhà thì e hút tẩu là chính. Tẩu thì phải vệ sinh sạch hút mới ngon. Nói chung hút tẩu hay nhất là phải hút một mình, và ko thể hút vội. Bài này của e chủ yếu là cho cc mới chơi chia sẻ thôi, chứ với cc tầm 50 tuổi trở đi, kinh nghiệm hút đến vài chục năm, bộ sưu tập đến hàng trăm cái thì e chưa đủ tầm. Nên cc đừng hiểu sai vấn đề, nó là nicotin ko bổ béo gì, e cũng ko khuyên ai chưa chơi thì ko nên tập chơi, bài này là để chia sẻ với cc nghiện nicotin mà muốn bỏ thuốc lá chuyển sang 1 dạng nicotin khác, mà chưa biết chơi thế nào cho đúng.

superman_1984

Xe hơi
Cụ dùng thuốc gì? Vệ sinh tẩu như nào?
Thuốc thì đầu thuốc có hàng trăm loại cụ, em dùng thuốc tự trộn từ vài loại thuốc khác, e ko hút tam bảo, do tam bảo e ko hợp, tuy nhiên với cc mới chơi thì tam bảo là sự lựa chọn hợp lý. Và e ko hút thơm. Vệ sinh thì đơn giản thôi: hút xong cụ cho tẩu nguội xoay nhẹ cán theo chiều rồi lấy giấy ăn lau cái nhựa thuốc và dùng que thông để thông từ lỗ tenon và cán. xong gập đôi lại để vệ sinh trong lòng tẩu. E sẽ có 1 bài dài dài chia sẻ về cách vệ sinh tẩu. Tuy nhiên về cơ bản là vậy. cũng ko đến mức quá phức tạp.

Chỉnh sửa cuối:

superman_1984

Xe hơi
[
Cụ có bán thuốc k? Share cho em với.
E lại ko bán thuốc cụ ạ, cũng ko bán tẩu. Tuy nhiên thuốc tẩu và cigar nếu cc có người quen đưa được từ mỹ, đức, tây ban nha, nhật về. Sẽ rất rẻ so với mua ở việt nam. Cc cứ làm 1 đống dùng dần, sẽ tiết kiệm hơn khá nhiều, mà thuốc tẩu để lâu nó cũng ko hỏng được mà để càng lâu thì hút càng ngon.

ceconam

Xe điện
E nhớ có lần trong bàn nhậu cũng hút tẩu, xong ông e vợ kêu bị tắc nên mang ra rửa nước =)) , mấy ông ko biết cho thuốc vào hút lẫn nước vào mồm :))
Đến giờ thỉnh thoảng vẫn nhắc lại... chuyện cái tẩu :))

ZARG

Xe container
Tẩu tủng hút phải có thời gian ngâm nga.

Mà hôi lắm em trông con không hút được vợ kêu.

Nói chung hạn chế...

superman_1984

Xe hơi
Tẩu tủng hút phải có thời gian ngâm nga.

Mà hôi lắm em trông con không hút được vợ kêu.

Nói chung hạn chế...
Cụ vệ sinh sạch tẩu thì bản chất của nó là ko hôi, hút cũng ko hôi mồm, tuy nhiên hút mộc thì mùi khói nó cũng hơi khó chịu với người xung quanh, hút thơm thì mùi rất dễ chịu. Thậm chí còn rất thu hút người xung quanh, tuy nhiên hầu hết chơi sâu và chơi lâu rồi thì thường là hay hút mộc. Như e h e hầu như ko hút thơm. Còn tuỳ sở thích từng người. Mà hút thì dĩ nhiên là phải có thời gian nhâm nhi, hút tẩu mà vội thì nó ko ra 1 cái gì.

ZARG

Xe container
Cụ vệ sinh sạch tẩu thì bản chất của nó là ko hôi, hút cũng ko hôi mồm, tuy nhiên hút mộc thì mùi khói nó cũng hơi khó chịu với người xung quanh, hút thơm thì mùi rất dễ chịu. Thậm chí còn rất thu hút người xung quanh, tuy nhiên hầu hết chơi sâu và chơi lâu rồi thì thường là hay hút mộc. Như e h e hầu như ko hút thơm. Còn tuỳ sở thích từng người. Mà hút thì dĩ nhiên là phải có thời gian nhâm nhi, hút tẩu mà vội thì nó ko ra 1 cái gì.
Hôi như cú cụ nhé.

Mình hút thuốc thì còn biết gì là mùi.

superman_1984

Xe hơi
Hôi như cú cụ nhé.

Mình hút thuốc thì còn biết gì là mùi.
Cái này e cũng ko rõ vì sao, cụ xem lại tẩu và cách vệ sinh xem. Nhưng chơi tẩu thì nó cũng rất sạch sẽ mà cụ, trên này cũng có 1 số cụ có góc chơi đẹp và bộ sưu tập lên đến vài tỷ nhưng chắc cc ấy ko muốn chia sẻ mấy. Sao ko biết mùi cụ, chơi lâu và chơi sâu rồi, hút thuốc nào còn nhận ra thành phần trong thuốc nó gồm những gì, hộp nào date sớm, date lâu, hộp nào giá trị cao giá trị thấp.