[Funland] Mobifone - Không đăng ký gói cước vẫn bị trừ tiền

bspvietnam

Xe điện
Website
lebiz.net
Hôm nay gọi điện thoại thấy báo hết tiền, thấy lạ em mới kiểm tra thì thấy bị trừ hơn 200 k tiền cước data, mặc dù em không đăng ký gói cước nào của mobifone. Em đăng ký data của nhà mạng khác dùng 2 sim trên một điện thoại.
Gọi điện gọi tổng đài, thì được giải thích sim 4g của mobifone mặc định TRỪ TIỀN cước data mà không cần người dùng đăng ký gói cước nào.
Em thấy chính sách này giống cái bẫy quá.

NoPain

Xe buýt
Cụ xem cài đặt đt dùng 4G cho sim nào ạ?
Có chế độ tự chuyển data giữa 2 sim không ạ
Mobi em thấy dùng data truy cập mới bị trừ chứ tỷ lệ trừ sai data hầu như ko có

kendwood

Xe buýt
Em cũng bị vài lần ngốn mất mấy trăm K.là do tháo sim data ra ko để ý nó chuyển sang sim kia, khi lắp sim data vào nó cũng nằm ở sim đó.
Mobifone có cú pháp Huy GPRS gủi 994 để hủy hẳn data, cụ thử xem, tuy nhiên e thử dc vài lần ko hiểu sao nó vẫn tự kích hoạt lên.

toyennha

Xe lăn
Khoan cụ ơi!
sim mobifone cụ để máy gì? Nếu máy thời ơ-kia thì nó trừ sai thật. Còn nếu máy "xịn" nhiêu khi cụ để sim 1 là gọi và data nhưng nhiều khi vô tình chạm máy cài lại data là sim mobifone và thế là cụ bị trừ tiền oan.
Em đã để mặc định gọi và data sim 1 mà nhiều khi kiểm tra lại máy nhảy qua data sim 2 hồi nào không biết. Cũng may máy em sim nào data cũng 2gh/ngày gọi khô miệng không hết số giây gọi miễn phí

kubi82

Xe điện
cài app Mobifone dùng gói nào hiện hết hủy cũng dễ.

dacuada

Xe đạp
cài app Mobifone dùng gói nào hiện hết hủy cũng dễ.
Cụ nói đúng nhưng cái vụ kiểu của cụ chủ không liên quan đến gói, mà là cụ chủ không có gói trên sim MobiFone, máy dùng 2 sim 2 sóng nên nó bị chuyển dùng data ở cái sim mà cụ chủ không đăng ký gói ấy ạ. Cái này là do cài đặt trên máy. Nếu ko dùng data trên sim nào thì các cụ hủy GPRS đi nha. Hiện đại quá cũng khổ ạ.

cocabum

Xe hơi
Hôm nay gọi điện thoại thấy báo hết tiền, thấy lạ em mới kiểm tra thì thấy bị trừ hơn 200 k tiền cước data, mặc dù em không đăng ký gói cước nào của mobifone. Em đăng ký data của nhà mạng khác dùng 2 sim trên một điện thoại.
Gọi điện gọi tổng đài, thì được giải thích sim 4g của mobifone mặc định TRỪ TIỀN cước data mà không cần người dùng đăng ký gói cước nào.
Em thấy chính sách này giống cái bẫy quá.
Nó tự trừ data cụ ạ, em chắc chắn 2 sim phụ mobi của em đều cắt 4G rồi, nhưng tài khoản chính đều còn lại 14đ ạ.

bspvietnam

Xe điện
Website
lebiz.net
Sim 4G của Mobifone nó tự động kết nối internet dù người dùng không đăng ký dịch vụ data và tự động trừ tiền 75 Đ/50 KB.
Đây là cách kiếm tiền dựa trên sự vô tình rất phổ biến của người dùng, điển hình như:
- data đã hết dung lượng (thường người dùng khống chế một khoản ngân sách cho data vd 200 k, hết gói đó nó tự chuyển sang kết nối dạng kia)
- đặt chế độ tự chọn nguồn kết nối internet (trường hợp dùng 2 sim, 1 sim data, nhưng sim data vào vùng sóng yếu).
- để các chế độ cập nhật tự động từ cả data và wifi.
- dùng 2 sim đồng thời.
Cụ xem cài đặt đt dùng 4G cho sim nào ạ?
Có chế độ tự chuyển data giữa 2 sim không ạ
Mobi em thấy dùng data truy cập mới bị trừ chứ tỷ lệ trừ sai data hầu như ko có
Em cũng bị vài lần ngốn mất mấy trăm K.là do tháo sim data ra ko để ý nó chuyển sang sim kia, khi lắp sim data vào nó cũng nằm ở sim đó.
Mobifone có cú pháp Huy GPRS gủi 994 để hủy hẳn data, cụ thử xem, tuy nhiên e thử dc vài lần ko hiểu sao nó vẫn tự kích hoạt lên.
Cụ nói đúng nhưng cái vụ kiểu của cụ chủ không liên quan đến gói, mà là cụ chủ không có gói trên sim MobiFone, máy dùng 2 sim 2 sóng nên nó bị chuyển dùng data ở cái sim mà cụ chủ không đăng ký gói ấy ạ. Cái này là do cài đặt trên máy. Nếu ko dùng data trên sim nào thì các cụ hủy GPRS đi nha. Hiện đại quá cũng khổ ạ.
Nó tự trừ data cụ ạ, em chắc chắn 2 sim phụ mobi của em đều cắt 4G rồi, nhưng tài khoản chính đều còn lại 14đ ạ.

PhongTran1269

Xe đạp
Bác dùng 2 sim, ví dụ sim 2 là data, sim 1 dùng để gọi. Sim 2 khi mất sóng máy bác sẽ tự chọn sang sim 1 làm data đó. cái này do máy bác ạ không liên quan đến nhà mạng

SPL

Xì hơi lốp
Do bị đổi trên máy mà không chú ý thôi, nhất ông androi, tháo sim ra lắp lại phát là nhảy ngay 4G sang cái sim chính chứ không xài 4G trên sim phụ nữa, em mấy lần bị, may phát hiện ra, thêm quả cài đặt 4G kép tức xài cả 4G trên 2 sim nữa, phải tắt nó đi, chuối nải

bspvietnam

Xe điện
Website
lebiz.net
Vâng, nhà mạng luôn chứng minh được các lỗi do người dùng.
Vấn đề là cái option tự kết nối và trừ tiền mà không hề thông báo của nhà mạng nó không hướng đến cái mục đích làm thuận tiện cho người dùng, mà nó mang đến một cái bẫy nhiều hơn.
Bác dùng 2 sim, ví dụ sim 2 là data, sim 1 dùng để gọi. Sim 2 khi mất sóng máy bác sẽ tự chọn sang sim 1 làm data đó. cái này do máy bác ạ không liên quan đến nhà mạng
Do bị đổi trên máy mà không chú ý thôi, nhất ông androi, tháo sim ra lắp lại phát là nhảy ngay 4G sang cái sim chính chứ không xài 4G trên sim phụ nữa, em mấy lần bị, may phát hiện ra, thêm quả cài đặt 4G kép tức xài cả 4G trên 2 sim nữa, phải tắt nó đi, chuối nải

SPL

Xì hơi lốp
Vâng, nhà mạng luôn chứng minh được các lỗi do người dùng.
Vấn đề là cái option tự kết nối và trừ tiền mà không hề thông báo của nhà mạng nó không hướng đến cái mục đích làm thuận tiện cho người dùng, mà nó mang đến một cái bẫy nhiều hơn.
Cụ nhầm, cái đó là trên máy của người dùng cuối thao tác chứ liên quan gì đến nhà mạng, họ cung cấp dịch vụ 4G, cụ mở máy cụ kết nối 4G thì họ thu tiền, họ đâu cần phải thống báo với cụ là họ đang thu tiền đâu. Em dùng cái Sim cổ lỗ, chỉ để nghe, dùng Vinaextra mỗi 2 tháng phải phát sinh cước 1 lần, thay vì ngày hết hạn em gọi đi 1 cuộc gọi để phát sinh cước thì em chỉ cần thao tác trên máy mở 4G của Sim Vina lên, chỉ mở mấy giây rồi tắt chuyển 4G lại về sim VT chứ không làm gì khác, vào check lại đã thấy phát sinh cước, trừ tiền, thời hạn được đẩy lên 2 tháng, họ đâu có thông báo gì đâu.